Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 11548|Trả lời: 74
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K] Cuộc phiêu lưu của cô nàng tí hon | Hoathachthao28 | MyungZy - ShinZ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-11-2012 22:35:25 | Xem tất |Chế độ đọc
Tên fic: Sự trả thù của người tí hon

Author: Hoathachthao28 (Bông)

Rating: K

Summary:

-"Không, Suzy, đừng uống thứ thuốc đó. Suzy! Suzy con nghe bố nói gì không?"

-"Tạm thời tổ chức sẽ cho ông thời gian và một cơ sở để chế tạo thuốc giải. Trong thời gian chế tạo, ông tuyệt đối phải giữ bí mật với thế giới bên ngoài. Cả ông và con gái ông phải hoàn toàn giữ kín bí mật này"

-" Vậy là từ giờ mình sẽ trở thành Conan sao? Không, mình giờ còn bé nhỏ hơn cả Conan nữa, phải làm sao đây? Won Ho, mình lại không thể kể với cậu chuyện này. Won Ho..."

-"Bố có phải là con không? Chỉ có thể giao tiếp với thế giới bên ngoài qua Internet, mọi thứ xung quanh đều bé nhỏ. Ngay cả những người bạn thân của mình cũng không một lần được gặp mặt suốt 10 năm nay. Mọi thứ mà một đứa con gái 18 tuổi muốn làm đều không thể làm. Bố hiểu con không? Con không thể tiếp tục giữ cái bí mật quái quỷ này nữa, con sẽ bỏ đi khỏi đây!

Thể loại: Viễn tưởng, Xả xì trét

Status: Completed

Cast:

Suzy- Con gái của nhà khoa học Park Jin Young. Do vô tình uống phải thứ thuốc đang thử nghiệm của bố mà trở thành tí hon, chiều cao 12 cm.

Myung Soo- yêu thích âm nhạc và là thành viên của nhóm nhạc chưa debut Naver Change, yêu thầm cô bạn Ji Yeon nhưng không dám thổ lộ

Ji Yeon - ca sĩ cùng công ty với Myung Soo

Won Ho- bạn thân từ nhỏ của Suzy, hai người mất liên lạc khi Suzy ra nước ngoài, thành viên còn lại của Never Change

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
casanovar + 5 Ủng hộ 1 cái!
linhgiang + 5 Mình ủng hộ fic nhiệt liệt vì có .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-11-2012 22:51:02 | Xem tất
Em giành con tem nhé

Biết ss qua fic của ss San nè

Cho em làm quen nhé

Em đặt gạch fic này nha, vì có Su ú yêu dấu của em :x

Ủa ss ơi, L trong fic tên Myung Yoen ạ? Không để là Myung Soo sao? Hay đây là ý đồ của ss?

Bình luận

uh, đúng Sun đấy e, fic này của ss là dành cho MyungZy, hehe  Đăng lúc 18-11-2012 11:07 PM
Ơ, thế ss ship cp nào? Sắn có phải là ss Sun không ạ?  Đăng lúc 18-11-2012 11:05 PM
Lộn hàng đấy e. bị mấy fic MyungYeon của mợ Sắn làm cho đơ đơ, thông cảm cho ss nhá, hehe  Đăng lúc 18-11-2012 11:03 PM
Ok ss ^^ Ss ra chap thì em sẽ phát biểu *nghe ghê quá* :))  Đăng lúc 18-11-2012 10:55 PM
Uh, chào Heo nhá e, đóng góp idea cho ss nhá :xxx  Đăng lúc 18-11-2012 10:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-11-2012 09:21:22 | Xem tất

BÍ MẬT QUÁI QUỶ

“A lô, phải, tôi, JYP đây. Đúng đúng, tôi VỪA đặt Pizza 2 giờ trước giờ tôi vẫn chưa thấy Pizza của mình đâu cả. CÁC ANH MUỐN CHẾT RỒI PHẢI KHÔNG?”- Tiến sĩ Park đi đi lại lại trong phòng bếp với cái điện thoại. Mặt cau có chẳng khác gì con khỉ

Số là ông đã lao đầu vào làm thì nghiệm suốt....bao nhiêu lâu ông cũng chả biết nữa. Chỉ có thể biết là đến lúc đói vật vờ ông vớ lấy cái điện thoại gọi Pizza, nhưng đợi, đợi rồi lại đợi mãi mà Pizza vẫn chẳng thấy, ông đành quay lại với cái thí nghiệm của mình. Và đến giờ thì ông lại đói vật vờ tập hai, sực nhớ ra cái Pizza mà chạy khắp nhà chả thấy đâu cả nên mới trở nên cáu tiết thế này đây.

Trong khu vườn trước nhà, Su bé nhỏ và Ho bé nhỏ, một 8 tuổi, một 9 tuổi đang chơi cùng với nhau

-“Trái đất là một hình vuông!”- Su ú vừa ngồi ăn kẹo mút vừa phán với Won Ho bé nhỏ như thế

-“Không phải, mẹ mình bảo, Trái Đất là hình tròn mà”- Ho cãi lại

-“Cậu biết gì mà nói hả? Mình là con gái của nhà khoa học vĩ đại đấy nhé”- Su ú vênh mặt lên đầy tự tin

-“Cũng đúng, vậy Trái Đất là hình vuông nhỉ?”- Ho bị yếu thế trước lời nói chắc như đinh đóng cột của Su

-“Chứ còn sao nữa, tớ ăn xong rồi, chúng mình chơi cần cẩu tiếp đi nào”

-“Xe tải tránh ra nào, veozz, cần cẩu xúc đây!”

Suzy bé nhỏ, í, mà phải là Suzy ú nhỏ mới đúng, mặt mũi lấm lem, nằm bò xuống bãi cỏ mà múc từng đống cát vào chiếc cần cẩu tí hon. Chợt Ho bé nhỏ lắng tai nghe tiếng gào phát ra từ trong nhà rồi huých huých Su ú

-“Này, bố cậu lại đang gào ầm lên kìa, có nói gì mà Pizza ý”

Nghe đến Pizza, Su ú giật mình ngồi dậy-“Ớ âu...Hôm nay mình chơi đến đây thôi”- Su đứng dậy phủi quần áo-“Mai lại chơi cần cẩu tiếp nhá Won Ho, bái bai”- rồi nhanh chóng chạy vào trong nhà.

-“Anh bảo sao? Pizza mang đến từ hôm qua rồi sao? Anh đùa với tôi à?”- Ông Park vẫn đang chống nạnh dùng hết hơi sức cuối cùng để cãi nhau với người bán hàng trong điện thoại

Suzy mở cửa vào nhà, thở dài một cái. Ông bố đãng trí này, lúc nào cũng như ở trên mây ý. Su bé nhỏ bước đến thùng rác, kéo vỏ hộp pizza ra rồi mang đến trước mặt ông Park

-“Appa...”- *kéo kéo ống quần*

-“Tắt máy, giờ cậu ta còn tắt máy sao”- Ông Park chả thèm để ý đến con gái, lại tiếp tục nhấn từng nút trên cái điện thoại
-“Phù...APPA!”

-“Hả? Sao hả con gái?”- Ông Park giờ mới nhìn xuống con gái

-“Pizza đến từ hôm qua và con cũng ăn hết từ hôm qua rồi”- Su giương đôi mắt trong veo đầy vô tội nhìn appa rồi nhe răng cười một cái

Ông Park ngớ người ra rồi ngẩn người nhìn con gái bé nhỏ. Cuối cùng cái bụng đói cũng thức tỉnh được ông, ông đưa tay với lấy cốc nước trên bàn uống một ngụm rồi đưa tay vỗ vỗ đầu.

-“Appa lại quên mất rồi, appa thật đãng trí quá”- Ế, mà sao nước này có vị lạ thế nhỉ

-“Con uống với, con đang khát”- Su giơ tay đòi cốc nước từ bố

-“Suzy, con đừng uống thứ nước đó!”- Ông Park sực nhớ ra điều gì liền quay lại gào lên nhưng không kịp nữa rồi

-“Ực!”- Su uống liền một hơi rồi đưa tay quẹt miệng

Sao nước này lại có vị chua chua nhỉ? Bỗng Su cảm thấy đầu óc choáng váng, nhưng ngôi sao cứ nhảy tung tăng trước mắt, càng lắc đầu lại càng nhiều sao hiện ra. Su cảm thấy quần áo như rộng ra, rồi lại rộng ra mãi...Bên cạnh  cô, bố Park cũng đang bị thu nhỏ lại. Su nhìn những đồ vật xung quanh to lớn dần, ngay cả cần cẩu tí hon trong tay cũng không cầm nổi nữa, Su đánh rơi cần cẩu rồi mò mẫm trong đống quần áo của chính mình....

10 năm sau....

-“Suzy, phơi quần áo đi!”- Giọng appa Park từ dưới tầng vọng lên.

Lại nữa đấy, Su thở dài rồi miễn cưỡng bước ra khỏi phòng. Suzy giờ đã 18 tuổi nhưng chỉ cao có 12 cm còn bố cô cao những 15 cm, tất cả đều là tại ông bố đãng trí của cô mà ra. Su nhìn bố Park đang lắc lư với cây lau nhà, nhảy theo bài “I don’t need a man” của MissA trước màn hình TV mà chẹp lưỡi lắc đầu. Cứ như vậy, thảo nào suốt 10 năm qua chẳng thể nghiên cứu ra thuốc khiến cô bình thường trở lại.

“Nhóm nhạc sắp ra mắt Never Change!

Hai chàng trai đẹp như hoa, khí chất lạnh lùng L và Shin Won Ho

Còn giọng ca thì sao đây? Siêu tuyệt vời...

Sắp ra mắt....”

Suzy đang bê chậu quần áo bỗng đứng khựng lại vì những lời trong TV. Shin Won Ho?...Lẽ nào là cậu ấy? Su ngay lập tức chạy lại gần màn hình, huých cả bố Park sang một bên để nhìn cho rõ. Đúng là cậu ấy rồi, Su nhìn không chớp mắt. Won Ho...đôi mắt ấy, nụ cười ấy....đúng là cậu thật rồi...

-“Su ú, lớn lên cậu định lấy mình thật hả?”

-“Tất nhiên rồi, cậu là của tớ chứ còn của ai nữa. Mà này, tớ bảo không được gọi Su ú cơ mà”

-“Tớ cứ gọi Su ú đấy, bleuuu. Với lại, tớ thích con gái xinh đẹp như Tinkerbell cơ haha”

Suzy cứ như người mất hồn nhìn chăm chăm vào màn hình TV dù đoạn quảng cáo ấy đã qua từ lâu. Mặc cả bố Park đang gào ầm bên tai cô vẫn chẳng thể nghe thấy gì ngoài những lời của Won Ho. Ho trở thành ca sĩ sao? Bỗng ánh mắt Su sang bừng lên, cô nắm chặt tay lại. Cô...nhất định...phải đi gặp cậu ấy....

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
linhgiang + 5 Phần đầu hay quá! ShinZy, MyungZy ♥.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 10:46:43 | Xem tất
lượn lờ lượn lờ thấy cái fic của ss{:430:}

ờ sao nhỉ, tình hình là em chỉ thik myungyeon thôi còn myungzy thì hơi í ẹ tí.Nếu là Lờ Nô thì có phải tốt ko

*mơ mộng*{:398:}.Cơ mà trong này Lờ nó iêu thầm Nô đấy ạ *mơ mộng tập 2*{:398:}

fic ss hay lắm ạ, thể loại viễn tưởng thấy nó hài hài mà chỉ những người có đầu óc bay cao bay xa mới tưởng

tượng được.Ủng hộ{:294:}

Bình luận

có chap đầu nhé e :x  Đăng lúc 22-11-2012 07:59 PM
ss cứ từ từ suy nghĩ, em ủng hộ 2 tay 2 chân nun  Đăng lúc 19-11-2012 05:56 PM
Ò, thanks e nhá, biết đâu ss lại chuyển sang thành Lờ Nô thì sao, ss vẫn đang nghĩ e ak, hehe  Đăng lúc 19-11-2012 12:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 21:31:04 | Xem tất
Cảm ơn bạn về fic nhé, bây giờ mình đi đọc chap một đây

Thấy có MyungZy couple nên vui quá, không biết nói sao nữa

MyungZy no.1

Bình luận

Đã có chap mới nhé ;xx  Đăng lúc 21-11-2012 11:58 PM
đó là show http://www.youtube.com/watch?v=gu-GDdjWqss này nhé ^^  Đăng lúc 19-11-2012 09:58 PM
thanks b nhá, nhưng đây ko hẳn là chap 1, chỉ là mở rộng của summary thôi nên chuyện MyungZy chưa bắt đầu, mong b ủng hộ. P/s: Quần đẹp quá! đây là show j thế b?   Đăng lúc 19-11-2012 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 22:05:20 | Xem tất
Em comt cho ss nhá

Chap 1 hơi ngắn, ss viết dài xíu đi, để em đọc cho đã

Cơ mà em đang thắc mắc là sao Won Ho lại không biết Su biến thành tí hon trong khi 2 người là bạn?

Chờ chap mới của ss

Bình luận

Giờ là chap 1 này :">  Đăng lúc 21-11-2012 11:57 PM
Giờ là chap 1 này :">  Đăng lúc 21-11-2012 11:57 PM
ờ, ko được biết vì đây là bí mật của chính phủ e ak, đây chưa pải chap 1 đâu, là phần mở đầu thôi, để ss edit lại rồi sẽ viết dài ra, thanks e  Đăng lúc 19-11-2012 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 22:19:21 | Xem tất
Cái này đã dẫn đến lí do tựa đề fic và summary của ss, giờ em đã hiểu.
Fic này đúng là giải xì trét là số 1 ss ạ, ông Park quá ư là xì tai =))))))))))))) cứ cãi hoài.
Mờ bạn Su cũng là, ăn không à, tội ông bán hàng ghê =)))))))))))
Won Ho lúc bé dễ thương quá ss ơi, không biết Won Ho nhớ Su không?
Hahaha, em trông chờ vào chap tiếp theo của ss ;))

Bình luận

Thanks e nhá :xx  Đăng lúc 19-11-2012 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 21-11-2012 23:53:10 | Xem tất
Chapter 1:

DƯỚI MỘT BẦU TRỜI

Suzy ngồi phía sau cửa kính nhìn xuống thành phố bên dưới. Ngón tay cô di di trên lớp thủy tinh dày ngăn cách giữa cô với cả một thế giới mới lạ mà cô chưa hề biết đến. Thế giới ấy có những vì sao lấp lánh, có những tòa nhà cao chọc trời và cả những bông tuyết đang nhẹ nhàng rơi. Tất cả mọi thứ vốn đã quá to lớn với Suzy nhưng những thứ bên ngoài lớp kính ấy còn khổng lồ hơn và xa lạ hơn gấp bội...

-“Haizz...”- Suzy thở dài

Suốt 10 năm qua, vì phải giữ bí mật cho cuộc thí nghiệm của chính phủ mà cô không được nói cho bất kì ai biết bí mật này, sống tách biệt với mọi người trong một cơ sở nghiên cứu. Mọi thông tin về thế giới bên ngoài, chỉ có thể cập nhật qua internet.

Suzy hà hơi lên lớp kính, một khoảng kính mờ đi, ngón tay nhỏ xíu khẽ viết “Shin Won Ho”. Cậu ấy giờ đã trở thành ca sĩ, liệu cậu ấy có nhớ đến mình không nhỉ? Cậu ấy đã sống thế nào nhỉ? Cậu ấy...Sau khi xem đoạn quảng cáo về Won Ho trên TV, trong đầu Suzy ngập tràn những suy nghĩ về cậu bạn thân ấy.

Lần đầu tiên trong suốt 10 năm qua, ý nghĩ muốn gặp cậu ấy trở lên mãnh liệt đến như vậy trong lòng cô. Nhưng với kích cỡ của cô bây giờ, dù cùng dưới một bầu trời, muốn đứng trước mặt cậu ấy sao mà khó khăn đến vậy...

Nhưng cô nhất định sẽ gặp cậu ấy.....nhất định....

Lúc này, ở một nơi khác trong thành phố Seoul, có một chàng trai cũng đang tì tay lên bục cửa sổ mà ngắm những vì sao trên bầu trời. Chỉ khác là, tâm trạng của cậu không hề buồn như Suzy. Phải, cậu đang rất vui. Vui đến nỗi nãy giờ cứ tủm tỉm cười không ngừng, đôi mắt cậu dường như đang tỏa sáng hơn cả những vì sao trên trời.

-“ Nuna hôm nay đã xoa đầu mình, hehe”

Myung Soo đang nhớ đến Ji Yeon, một nuna cùng công ty. Ji Yeon thật xinh đẹp, thật đáng yêu lại cá tính nữa. Tuy mỗi lần gặp mặt, chị ấy chỉ lạnh lùng bước qua cậu hoặc nếu có thì chỉ là xoa đầu hay bắt nạt cậu nhưng đối với Soo, điều đó tuyệt vời hơn cả được tặng quà vào ngày giáng sinh. Mỗi lần được chạm mặt với nuna, Soo cảm thấy ngại ngùng đến không thể ngẩng đầu lên được rồi lại về nhà tự trách mình sao mà ngốc thế, hic

Dù sao sắp tới cậu cũng sẽ debut làm một ca sĩ. Nghĩ đến việc sắp được nổi tiếng, có khi còn được nắm tay hát cùng với Ji Yeon nuna, Soo lại cười ngu rồi còn hứng lên vung tay vung chân nhảy vài động tác khó hiểu nữa.

Nhưng mà...., Soo dừng lại, ngồi bịch xuống giường- “Won Ho hyung hình như cũng thích nuna thì phải”

Ôi kệ cho Soo suy nghĩ một mình đi nhé, chúng ta quay lại với Suzy nào, Su ú đang rón rén bước ra phòng khách. Đã gần 5 giờ sáng mà bố Park vẫn đang hì hục nghiên cứu trong phòng thí nghiệm, ông mải mê đổ hết ống nghiệm này vào ống nghiệm kia chẳng hề biết con gái vừa hé mở cách cửa sau lưng.

-“Nó đây rồi!”- Suzy kéo tấm vải che trong nhà kho ra, ho khụ khụ vì bụi bay lên mù mịt.

Hiện ra sau tấm vải là một chiếc máy bay. Nó chính là thứ mà cô đang cần. Nhà kho này vốn được thiết kế như một sân bay chuyên dụng, chỉ cần mở cánh cửa trước mặt, chiếc máy bay này sẽ đưa cô đến với thế giới bên ngoài. Lần cuối cùng chiếc máy bay này được dùng đến chắc phải cách đây 3 năm rồi.

Không biết nó còn tốt không nhưng cũng không còn cách nào khác, Su ú kiểm tra lại nhiên liệu rồi bước đến, chạm tay lên cánh quạt, cảm giác nghe thấy rõ từng nhịp đập của trái tim mình.

-“Cậu sẽ đưa mình đi gặp Won Ho chứ? Anh bạn máy bay?”

Suzy nhanh chóng chất đồ đạc lên máy bay, quần áo này, điện thoại này, bản đồ này, thuốc tàng hình này... Cô không quên mang theo mấy hộp Pizza phòng lúc đói nữa. Xong đâu đấy Su ú phủi tay rồi khởi động máy. Chiếc máy bay bắt đầu dịch chuyển rồi nâng cao dần bay ra khỏi cánh cửa nhà kho

Tay Su run run, cô đang bay, cô thực sự đang bay giữa bầu trời, cố trấn tĩnh để nhớ lại các thao tác lái máy bay nhưng Suzy vẫn không thể kiềm chế sự vui sướng trong trái tim bé nhỏ

-“Yeahhhhhhhh, Shin Won Ho, tớ đến đây, I’m cominggggggg~~~~~ Ớ âu...”- Nụ cười Suzy tắt ngấm khi máy bay đột nhiên rung lắc, hình như nó vừa va phải một con chim, chim gì mà bay đi sớm thế này? Mà giờ không phải lúc thắc mắc điều này, máy bay lộn vòng vòng trên không trung mang theo cả Suzy bên trong đang hét lên

-“AAAAAAAAAA”- mọi thứ trong dạ dày cô đang sắp bị tống ra ngoài thì cuối cùng máy bay cũng thăng bằng lại được. Suzy nuốt nước bọt, hít thật sâu để giữ bình tĩnh..

Yeah Baby girl I don’t know if this’s love
But I just cannot get my eyes off of you

And just want you to know How I really feel inshide
Cuz you ma-ge me go La-Di Da-Di Check this out

Myung Soo và Won Ho đang luyện vũ đạo trong tiếng nhạc sôi động. Cả hai đều vô cùng nghiêm túc nhảy trước tấm gương lớn. Mồ hôi thấm qua áo ướt đẫm lưng, mồ hôi thi nhau chảy qua mắt cay xè nhưng không ai trong hai người mất tập trung. Họ đang rất nỗ lực cho việc debut sắp tới

-“Nghỉ thôi, đến đây là được rồi!”- Giọng manager cất lên cùng với việc tiếng nhạc chấm dứt

Won Ho mệt mỏi ngồi bệt xuống sàn, Myung Soo vớ lấy chai nước uống ừng ực từng ngụm lớn

-“Động tác của cậu khá hơn nhiều rồi đấy”- Ho cười

-“Em là thiên tài mà, chỉ cần tập một lần là khá ngay thấy không hyung?”- Soo làm mặt ngầu nhưng thực ra trông lại rất ngố

Chợt cánh cửa phòng tập bật mở, Ji Yeon ngó đầu vào, mái tóc vàng uốn xoăn của cô rủ xuống, không có lớp makeup đậm nơi đuôi mắt trông càng đáng yêu hơn. Myung Soo vừa thấy Ji Yeon đã suýt sặc nước, cố ngồi lại ngay ngắn rồi giơ tay vẫy vẫy với Ji

-“Nuna, chào chị”

-“Vẫy gì hả? Gặp tiền bối thì phải cúi đầu 90 độ chứ thằng nhóc này”- Ji Yeon đi tới cốc đầu Myung Soo

Đáng ra phải cảm thấy đau nhưng kì lạ thật, Soo chỉ thấy một niềm vui nho nhỏ lan tỏa trong trái tim. (Kiểu này tối nay lại ngắm sao nghỉ thẩn thơ rồi, khổ thân thằng bé :”>)

-“Won Ho, cậu tập xong chưa đi với mình ra đây một lát”- Ji Yeon quay sang Won Ho nở nụ cười tươi

-“Mình có việc bận rồi”- Won Ho nói rồi đứng dậy bước ra khỏi phòng tập, Ji Yeon cũng theo  liền sau đó

Vậy là trong phòng tập chỉ còn lại một mình Myung Soo, còn chưa hết vui sướng với niềm vui bé nhỏ thì khuôn mặt cậu đã lại thoáng buồn, cậu khẽ cười rồi đi đến góc phòng mở túi đồ.

Bình luận

ủng hộ ss:X  Đăng lúc 23-11-2012 05:40 PM
đôi nào cũng ưng, vì Suzy theo anh nào cũng đẹp hết à ss :))  Đăng lúc 22-11-2012 01:39 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
linhgiang + 5 Cảm ơn bạn nhiều nha. Ôi MyungZy, S.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-11-2012 00:12:38 | Xem tất
Chap này hay quá, thế là Suzy cũng đã bắt đầu đi tìm Won Ho rồi
Không biết cuộc gặp gỡ của hai người sẽ ra sao nhỉ
Quan trọng là Won Ho có còn nhớ đến Suzy sau 10 năm không nữa
Mình chỉ muốn cho Suzy quay về hình dáng ban đầu mà thôi, 10 năm rồi còn gì
Cảm ơn ss nhiều nha

Bình luận

chap 3 có rồi!  Đăng lúc 28-11-2012 11:13 PM
chap 2 nhá e!  Đăng lúc 23-11-2012 10:24 PM
vậy cũng được, mình mong chờ lắm :x  Đăng lúc 22-11-2012 12:27 AM
Thanks b nhá, chắc lâu lâu nữa Su ú mới quay lại được hình dáng ban đầu, hic!  Đăng lúc 22-11-2012 12:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-11-2012 12:48:16 | Xem tất
Thím =)))))))
Rốt cuộc thím viết cho MyungYeon hay MyungZy thế
=))))))))))
Ta comt tí nữa ta đọc ta sẽ nêu cảm nghĩ xau ha
=)))))))))
thía nhóa =)))))))
giải thích câu hỏi cho ta đi =))))))))))

-------
này thì edit cho mợ

Tình hình là ta thấy thằng Lờ nó bị hâm hâm hả thím
Xao fic này thím dìm nó ứ nguất đầu lên lun vậy =)))
Nó thích thầm Nô nhà mềnh hửm?
Cơ mà tình chệ em của thím ở đây
là sunbae với hoobae hay là Nô nhớn hơn tuổi của Lờ thặc ý
=(((
Ta không thích tình cảm chệ em đâu
Cơ mà nếu trogn fic của thị thật như thế
thì ta tình nguyện fá giá =))))))))))
Ý nhầm, fá lệ thích.. Vì đơn giản là 2 đứa rất kute
1 đứa thì hâm hẩm
1 đứa lạnh lùng nhưng cũng tưng tửng khôgn kém
ở tập này Nô ít xuất hiện nên cũng chưa miêu tả rõ nhân vật thế nào
nhưng hy vọng sẽ nhận ra được tình cảm của Lờ hâm dành cho nó =))
Nhìn thấy dễ thương với trogn sáng ghê ý =)))))))))
À, còn về bạn Ho -.-
Khôgn lẽ Nô thích Ho...
mà ta nghĩ chắc hông đau =)))))))

Ta là ta ủng hộ ShinZy với MyungYeon nhá thím.

Bình luận

Nếu thế chắc ta ko đọc nữa =)). Đao tim lắm. khôgn đủ tim để chơi với mợ  Đăng lúc 22-11-2012 02:15 PM
Ờ, mà mợ biết đấy, ta có nghe lời mợ bao giờ đâu =))))))))))))0  Đăng lúc 22-11-2012 02:12 PM
vì ta thích tình chị em mợ ak, hehe  Đăng lúc 22-11-2012 01:38 PM
Ê.. xao cho Nô làm nuna =((  Đăng lúc 22-11-2012 01:34 PM
ngốc, *đạp* đọc chưa mà ko hiểu ý ta, ko thấy Myung Soo nó yêu Ji Yeon nuna của nó thế nào hả? *cạp cạp* ng đâu ra ko biết >"<  Đăng lúc 22-11-2012 01:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách