Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: baechimi
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] Forget Me Not | baechimi | MyungZy | Completed

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 5-6-2013 20:24:44 | Xem tất
Sequel!!!!!!!!!
Click vào ĐÂY để đến với những gì xảy ra với Suzy và anh chàng CEO khó ưa đó nhé ^^~
Nếu bạn cảm thấy ấm ức vì Suzy ko nhận đc một kết thúc đẹp thì hãy đón xem phần tiếp theo này để biết cuối cùng cô có được hạnh phúc hay không :)

Bình luận

Ni ấm ức vì Suzy không là ng L sẽ ở trọn đời :w  Đăng lúc 5-6-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-6-2013 14:49:09 | Xem tất
Đọc xong thấy buồn quá :( Mặc dù ko phải angst nhưng nó là SE :-<

Bởi vậy không sai khi nói tình yêu đầu luôn đẹp,để lại nhiều kỉ niệm cho mỗi người

Thương cho 2 trẻ,tuy ko đến được với nhau nhưng ít nhất họ cũng có người yêu thương họ bên cạnh

Ngóng cái sequel của au :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2013 10:02:24 | Xem tất
Một sáng thứ 2 đẹp trời, một shortfic cũng rất đẹp {:161:}
Mình luôn thích SE vì theo một cách nào đó cũng là hạnh phúc. Nên ko có gì phải buồn khi MyungZy ko đến được với nhau, miễn là vẫn giữ nhau trong tim là được
Đọc xong lại ước giá mà mình có được thằng bạn thân, yêu thầm nhau nhưng chả ai nói thì tốt biết mấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-6-2013 12:36:08 | Xem tất
Vô tình dạo quanh box fanfic và xem bên đề cử fic hay thì nhấn vô xem.

Phải nói thật là may mắn khi mà được đọc fic này. Tình tiết kể đan xen hiện thực với quá khứ, có thể tưởng tượng như đang xem bộ phim ngắn ^^ Những kỷ niệm từ Suzy bắt đầu làm quen, làm bạn với nhau cho đến cả khi thổ lộ tình cảm.

Đọc đến chap 3 mắt mình rưng rưng, có cái gì đó nghẹn ngào lắm. Ừ thì kết thúc không mỉm cười với Suzy nhưng đã viên mãn với Myungsoo. Cuộc đời còn dài, họ đã yêu nhau bằng những tình cảm đầu đời chân thật, trong sáng. Điều đó sẽ theo họ dù cho sau này mỗi người có một con đường riêng.

Hi vọng Suzy sẽ sớm tìm được hạnh phúc cho bản thân với ai đó, hay không với anh chàng CEO kia ^^

Bình luận

Cảm ơn sự ủng hộ của bạn ^^~ mong bạn cũng sẽ ủng hộ cái sequel I Love You Tender của mình ^^~ nếu có hứng thú với fic này thì hãy đọc luôn cái sequel nhé ^^~   Đăng lúc 14-6-2013 02:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2013 23:29:08 | Xem tất
Fic hay wá, đặc biệt là chap 3, cảm động :x
Cô gái mang mùi hương của nắng, mang cả yêu thương của mối tình đầu...
Mình thì thấy cái kết này lại hay, mối tình đầu mấy ai thành, nhgchir ko tưởng tượng ra ddc cái cảnh Su 27 tuổi thôi :p
Xin lỗi vì dạo gần đây mình hông tìm đc cảm xúc đọc fic nên hông vào, nhg đọc xong fic này rồi thì muốn cám ơn b nhìu lắm, nước mắt mình đã rơi khi đọc chap 3, văn viết của b thạt tuyệt vời :x

Bình luận

Cảm ơn bạn nhé ^^ mình có viết phần 2 của fic này ^^ mong nhận sự ủng hộ :x  Đăng lúc 15-6-2013 11:36 PM
Cảm ơn bạn nhé ^^ mình có viết phần 2 của fic này ^^ mong nhận sự ủng hộ :x  Đăng lúc 15-6-2013 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-7-2013 10:24:15 | Xem tất
Chào em. Chắc là chị lớn tuổi hơn vì đã 28 tuổi rồi. Chị cũng không nhớ vì sao mình lại vào được trang web này nữa, lại vào đúng câu chuyện của em viết. Chị đã đọc hết tất cả những truyện của em rồi, chỉ trong một buổi sáng thôi đó. Mỗi tập chị đọc đi đọc lại nhiều lần, càng đọc càng thấy có những chi tiết sâu sắc quá. Đây là lần đầu chị đọc fanfic, cũng là lần đầu chị viết bình luận trên web này.
Truyện của em khiến chị khóc sưng cả mắt. Nó luôn phảng phất nét buồn dịu nhẹ, nhưng không ủy mị như nhiều fanfic khác chị thấy ở trang web này. Cách viết của em cá tính, có cái tôi rõ nét thật đấy, nhưng vẫn nhẹ lắm, tạo cảm giác dễ chịu và bình yên. Chị rất thích!
Cách em xây dựng nhân vật gần gũi, ai cũng có góc sáng và góc tối, cũng có những lúc mạnh mẽ và yếu mềm, cũng có những lúc đánh mất cả bản thân. Chị học được rất nhiều điều từ truyện này. Chị ấn tượng với nhân vật Sueji nhất, cô gái này mạnh mẽ thật, biết hi sinh và nghĩ về người khác. Đôi khi rất ngốc nghếch nhưng ở cô ấy vẫn là một tâm hồn đẹp.
Chị không ngờ ở tuổi này mình vẫn phải học nhiều điều từ cuộc sống như thế. Câu chuyện của em đã làm nhiều điều sáng lên trong đầu chị. Văn phong của em rất đặc biệt, chị chưa từng thấy ở một nhà văn nào có khả năng viết vừa bay, mà vẫn gắn chặt với cuộc sống như em đâu.
Đừng cố gắng thay đổi phong cách cô bé nhé. Chìa khóa dẫn đến thất bại là cố gắng chiều lòng người khác.
Chị thấy có phần hai. Chị sẽ đọc ngay bây giờ.

Bình luận

Em thề là chưa bao giờ đc khen khủng khiếp thế này TT.TT cảm ơn ss rất nhiều :x em mới 18t thôi và viết còn kém nhiều bạn trong rum lắm ạ :D mong ss ủng hộ p2 ~   Đăng lúc 6-7-2013 12:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-7-2013 03:19:34 | Xem tất
Fic này của bạn hay lắm. Nhẹ nhàng, tình cảm nhưng mang hơi hướng nét gì đó hơi hoài niệm thì phải.
Mình thấy fic của bạn càng đọc càng thấm. Nhất là khi trời đang mưa nữa, cảm giác thư thái lắm.
Tình đầu luôn là tình đẹp dẫu họ không đến được với nhau đi chăng nữa thì nó vẫn là hồi ức không thể quên được. Mỗi người đều có ngã rẽ riêng nhưng họ vẫn là 1 phần quan trọng trong hồi ức của đối phương.
Lần này mình lại cảm thấy fic giống vị trà sữa bạc hà (mình tín đồ của trà sữa). Nó vừa the the cay cay nhưng vẫn đọng lại vị ngọt rất lâu trên đầu lưỡi.
Đọc fic mình còn thấy nó như những thước film đen trắng nữa lãng mạn mà u buồn làm sao ế.
Tóm lại bạn có văn phong rất riền biệt không thể lẫn với ai được. Vậy nên mình rất mong chờ những fic khác chất lượng không kém của bạn nhé. Fighting {:290:} {:445:} {:419:}

Bình luận

Bạn viết như thế là tốt lắm rồi. Đọc cảm giác không khô cứng là được rồi. Mình thích cách viết đơn giản nhưng hàm xúc của bạn  Đăng lúc 23-7-2013 01:49 PM
Mỗi người 1 phong cách mà :D mình thì chỉ viết đc những kiểu thế này thôi :(  Đăng lúc 23-7-2013 07:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-7-2013 12:00:47 | Xem tất
mới đoc chap 1 thui, nội dung khá là ngược nhỉ ,ta thích ta thích

cậu be  này  hận đời mới như thế , nhưng vẫn có thể đau đớn hơn mà

chap 1 viết hày, lời tả cũng hoa mỹ lắm ,good

nhưng thấy có điều này ne , chỉ là cảm nhận riêng của ss

‘Cậu sao vậy? Lần đầu gặp con trai của một người phụ nữ bán thân sao?’ Tôi vẫn thấy khuôn mặt của lớp trưởng thực sự rất đáng cười.

‘À… không có gì.’ Cô ấy chối, có lẽ Sueji nghĩ điều đó có thể khiến tôi tổn thương. ‘Dù gì thì mẹ cậu cũng nên làm nghề khác. Tớ nghĩ thế.’

nếu em viết rằng

_ "vẻ mặt đó là sao? cậu đang cố tỏ ra thương hại cái thân phận thấp hèn này ư? nhìn vẻ mặt của cậu tôi chỉ muốn nôn  ?"

ss thấy đau hơn cho nv

nhưng tóm lại fic này hay ,đi đoc chap 2

Bình luận

Em viết theo cảm tính í mà :3 nghĩ gì viết đó thôi :3 lời văn k đc trau chuốt lắm, mong ss bỏ qua :(  Đăng lúc 23-7-2013 12:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-7-2013 12:14:26 | Xem tất
baechimi gửi lúc 3-6-2013 20:53
Chapter 4 - Kết.

trời cái kết này hay lắm

kết câu nói này
Chúng tôi đã trải qua những ngày đẹp nhất của cuộc đời bên nhau, và rồi cuối cùng lại không thuộc về nhau mãi mãi. Nhưng quan trọng nhất không phải là việc có sở hữu được nhau hay không, mà là vô vàn kí ức tươi đẹp giữa hai người.
Tôi đã yêu hết mình và tôi tin tình cảm Sueji dành cho tôi ngày ấy cũng như thế.

đúng là tiếc khi ko có cái kết viên mãn ,nhưng cũng đc xem như he

ss tin ở đâu đó trong góc tối của ho vẫn dành 1 tình cảm cho đối phương

họ đã chuyển từ tình yêu nam nữ thành 1 tình bạn đep, thứ tình cảm này còn đep hơn nhìu so với tình iu

1 câu chuyện hay, lời văn hấp dẫn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-7-2013 16:42:40 | Xem tất
Aigoo~ :(( sao thế :(( tại sao lại không thành với nhau
Nói chung là Fic em siêu hay
Tình yêu của Myung Soo và Sueji thật sự rất nhẹ nhàng và lãng mạn
Một mối tình đầu đẹp ! Rất đẹp luôn
Em viết rất hay đấy ! Xem mà s ngưỡng mộ văn của em ghê gớm luôn >w<
Giờ s sang đọc phần tiếp theo đây !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo