Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: baechimi
Thu gọn cột thông tin

[Shortfic] [Shortfic | K+] Forget Me Not | baechimi | MyungZy | Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-6-2013 15:23:22 | Xem tất
What???
Vậy là L vẫn sẽ lấy Naeun sao???
Haizzz, thật là tội cho hai bạn trẻ quá!!!
Re cứ tưởng L sẽ về với Suzy chớ!!!
Tại ta hơi bị kết Couple Mungzy với cả Couple TaeNa luôn!!! ( Sorry, niềm hâm mộ điên cuồng của Fan gơ.)

Bình luận

Ừa!!! Bắt tay nào!!!  Đăng lúc 4-6-2013 10:59 AM
Oh yeah!! Re giống Ni, bắt cái tay :* Yêu Re  Đăng lúc 3-6-2013 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 16:02:46 | Xem tất
wow, đọc đến chap thứ 3 rồi mới com được cho cậu @@, dạo này bận quá hix hix

fic này của cậu thật dự rất hay và nhiều cảm xúc ^^, cách diễn đạt quá tôt lun ý, bạn viết rất hay <3

cà suzy và myungsoo trong fic này đều là những con người đáng yêu và tính cách rất mạnh mẽ ^^

một câu chuyện giàu cảm xúc hỳ hỳ

Bình luận

Sr nhá!!! Mình bình luận nhầm!!!  Đăng lúc 4-6-2013 10:59 AM
Bắt tay nào!!!  Đăng lúc 4-6-2013 10:58 AM
cũng ko tốt lắm đâu bạn, tại fic này mình thấy nó rất qan trọng với mình :x  Đăng lúc 3-6-2013 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 16:49:17 | Xem tất
Có quá nhiều nỗi niềm! Myunggie và Suzie thật tuyệt, hỌ biết nghĩ đến nhiều thứ chứ không phải chỉ cho riêng họ <3 Naeun cũng tuyệt vời, Suzy mạnh mẽ!

L vẫn sẽ mãi yêu Zy thôi! Chắc chắn là thế!

Hóng chap cuối ss! Ss là đạo Thiên Chúa hở?

Bình luận

ss ko theo đạo nào hết, nhưng thực sự ss thấy có lòng tin ở Chúa ^^ với cả trường gần nhà thờ nên hay ra đó chơi ^^ cảm ơn em đã phản hồi ^^  Đăng lúc 3-6-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 16:58:25 | Xem tất
Siêu hay Paechimi ơi :x
Dưng mà sao L lại cướp vợ Tae nhỏ thế kia :))
Fanfic nào của Pae cũg hay thế này thì biết làm sao , nhưng mà toàn myungzy thế , woozy được k :p

Bình luận

@Bae : thế á :)) , s lại thế :)) , thế e viết mấy fic woozy rồi , còn giữ trong máy k , send mail ss đọc cũg đc :p  Đăng lúc 8-6-2013 02:12 PM
@benhockon: ss Bơ trên facebook luôn đó ss ^^~ @Bơ: em thì ship WooZy hơn MyungZy, cơ mà ko hiểu sao viết về Phệ em ko có cảm xúc nhiều như viết về Myung ^^  Đăng lúc 3-6-2013 08:28 PM
bạn nỳ có bên MAVN đúng hem?  Đăng lúc 3-6-2013 05:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 3-6-2013 20:53:10 | Xem tất

Chapter 4 - Kết.

Lễ cưới của tôi và Son Naeun được tổ chức giản dị ở nhà thờ, không tiệc tùng, không phô trương. Naeun cũng muốn như thế, cô ấy vốn tiết kiệm.

Sueji không đến dự được và cô ấy cũng đã gọi điện xin lỗi tôi tối hôm qua. Lí do là vì cô nàng phải đi công tác ở Anh gấp với anh chàng CEO đó. Nghe giọng nói của con bé tôi cũng đoán được Sueji muốn ăn tươi nuốt sống ông sếp của mình đến thế nào.

‘Sau khi đi Gwangju về, em thấy anh vui vẻ hẳn.’ Naeun nói với tôi khi cả hai đang trong phòng thay đồ sau khi lễ thành hôn kết thúc.

‘Vậy sao?’ Tôi mỉm cười.

‘Anh có gặp cô ấy không? Người bạn thân cũ của anh đó.’

Tôi gật đầu.

‘Cô ấy vẫn khỏe chứ?’

‘Béo như lợn luôn.’ Tôi phì cười.

‘Thật là! Phụ nữ ghét bị chê béo lắm đấy.’ Naeun đánh vào tay tôi.

‘Cô ấy không biết tự ái là gì đâu.’

‘Cô bạn Sueji đó có vẻ rất thú vị nhỉ. Em thực sự muốn gặp cô ấy quá.’

‘Sau này anh sẽ nói Sueji đến tìm em.’

‘Không được! Em phải đích thân đến tìm cô ấy chứ. Nhưng không biết Sueji sẽ thích em không.’

‘Chắc chắn rồi. Cô ấy luôn mong được gặp vợ anh mà.’

‘Jinjayo? Ahhh… mừng thật đấy.’ Naeun reo lên.

‘Naeun-ssi. Mời cô đi lối này để thay đồ và tẩy trang.’ Nhân viên của cửa hàng đồ cưới đưa Naeun đi sang một phòng khác, để một mình tôi ngồi lại ở đây.

Quà cưới từ các khách mời thực sự khá nhiều. Nhưng trong số đó, tôi đặc biệt ấn tượng với một chiếc hộp màu hồng, không to lắm nhưng nó khá khác biệt.

Tôi cẩn thận mở hộp quà này ra và thực sự rất rất rất bất ngờ. Nó được gửi bởi Bae Sueji. Cô ấy tặng quà cưới cho chúng tôi mặc dù không đến dự, và cũng chẳng thèm thông báo cho tôi một lời.

Trong hộp là một bông lưu ly được cắm gọn trong chiếc bình thủy tinh. Những cánh hoa vẫn còn đọng hơi nước nên vẫn rất tươi. Chèn dưới chiếc bình là một mẩu giấy nho nhỏ.

Tôi nhận ra ngay nét chữ xấu ơi là xấu của Sueji.

‘Myunggie. Hôm nay cậu đã thực sự trở thành một người đàn ông rồi. Naeun là một người rất tốt. Hãy đối xử tử tế với vợ cậu đấy, nếu không thì tớ không để yên cho cậu đâu.
Tớ đã trồng bông hoa này. Forget me not . Nhớ tên nó chứ? Tớ muốn nói rằng, dù chúng ta không thể cùng nhau bước nốt con đường, nhưng những kỉ niệm về cậu thực sự rất đẹp. Tớ thề tớ sẽ không quên được đâu.
Còn nhớ tớ đã từng nói gì không? Hoa lưu ly mang ý nghĩa về một tình cảm bất diệt, vĩnh cửu. Tớ sẽ rất nhớ cậu, nên mong cậu đừng quên mất tớ nhé. Hãy cứ nhớ về Bae Sueji như một kỉ niệm của tuổi trẻ.
Tuổi trẻ của chúng ta như một cơn mưa vậy, dù có thể sẽ bị cảm lạnh, nhưng ai cũng mong được ướt lại lần nữa. Mười năm sau, hay hai mươi năm sau, hoặc cả đời cậu, liệu tớ vẫn sẽ còn một vị trí nào trong tim cậu không nhỉ? Đối với tớ, cậu vẫn mãi là Myungsoo của mười năm trước. Không thể thay đổi được.
Lúc này cậu đang đọc thư thì tớ đang phải khốn khổ với tên sếp của mình đây. Tại sao hắn lại bắt tớ đi công tác vào đúng ngày bạn thân tớ mặc vest cưới được chứ! Ghét thật!
Thế nhé. Chúc cậu và Naeun hạnh phúc. Hãy dắt tay cô ấy bước nốt quãng đường tớ và cậu đã bỏ dở, được chứ?

Bae Sue Ji.’

Tôi gấp mẩu giấy lại và mỉm cười.
Dù có ở kiếp sau đi chăng nữa, tớ vẫn sẽ yêu cậu như những ngày đầu, mối tình đầu của tớ.

Chúng tôi đã trải qua những ngày đẹp nhất của cuộc đời bên nhau, và rồi cuối cùng lại không thuộc về nhau mãi mãi. Nhưng quan trọng nhất không phải là việc có sở hữu được nhau hay không, mà là vô vàn kí ức tươi đẹp giữa hai người.
Tôi đã yêu hết mình và tôi tin tình cảm Sueji dành cho tôi ngày ấy cũng như thế.

Tôi nghĩ tôi đã sai rồi. Đã thật sai khi nghĩ rằng tình yêu đẹp bắt buộc phải có một cái kết viên mãn giữa hai người. Tôi sẽ đi đoạn đường còn lại của cuộc đời mình, cùng Son Naeun, và những kỉ niệm màu hồng của tuổi học sinh với lần đầu biết cảm giác thích một ai đó.

Cảm giác lần đầu yêu, lần đầu chạm vào môi nhau, nắm lấy bàn tay cô ấy, nhìn thấy nụ cười tươi như ánh bình minh, những lần đầu đẹp nhất của cuộc đời, sẽ vĩnh cửu mãi như màu xanh của hoa lưu ly vậy.

Forget me not – Đừng quên nhau!

Phần 2.

Bình luận

hí hí :v fan b1a4 ẩn dật suốt í mà :v lâu ngày em mới cb bên đây T.T  Đăng lúc 5-6-2013 09:58 AM
tem  Đăng lúc 3-6-2013 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 21:09:32 | Xem tất
Cái kết này mình không giận author bởi vì nó để lại ấn tượng cho mình
cùng với bài hát đầy cảm xúc của Eric Nam đã đưa cho một cái kết không hạnh phúc của Myungzy
nhưng thậật sự trong tình yêu đâu thể lúc nào cũng mãi trãi đầy hoa hồng và hạnh phúc cho những đôi yêu nhau đâu nhỉ ? Nhưng vui vì Myungsoo lẫn Suzy đều chấp nhận và thưởng thức con đường riêng của họ

" Đừng quên nhau "

MÌnh thích cái kết này dù mình cũng là myungzy shipper

nhưng thật sự cái kết này làm mình rất ưng

Thanks P nhiều lắm

Bình luận

:(  Đăng lúc 4-6-2013 07:42 PM
Ni theo chủ nghĩa hoàn hảo :))) =]]  Đăng lúc 3-6-2013 09:34 PM
Nhưng Ni thích Myungsoo cơ :nhăn: TT.TT  Đăng lúc 3-6-2013 09:33 PM
cảm ơn nhé chingu ^^~  Đăng lúc 3-6-2013 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 21:10:29 | Xem tất
Thực sự L sẽ cưới Naeun, không có gì thay đổi sao? :rưngrưng: MyungZyyyyyyy TT.TT Dù biết là L yêu Suzy suốt đời nhưng mà chung sống cùng người con gái khác thì chẳng hay chút nào

CEO là ai Ni không cần biết, MyungZy của Ni thôi cầu mong CEO là người em song sinh của thằng Myungsoo, Lờ Kim :tènten: Ờ há! Cho CEO là Lờ Kim đi ss, cho Zy nó khỏi buồn, Ni nó cũng khỏi buồn

Mà hóng ngoại truyện hay fic khác liên quan của ss

Bình luận

;)) nhg cái kết này là đẹp rồi mà Ni  Đăng lúc 3-6-2013 10:30 PM
Nhưng Ni thích Myungsoo cơ :nhăn: TT.TT  Đăng lúc 3-6-2013 09:33 PM
CEO là 1 anh trong B1A4 ^^~ chắc mn cũng đoán đc rồi =)  Đăng lúc 3-6-2013 09:14 PM
song sinh của lờ thì là shin won ho hợp hơn í  Đăng lúc 3-6-2013 09:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-6-2013 21:33:55 | Xem tất
cái kết này thật sự rất hợp với nội dung và cốt truyện mà cậu đưa ra ^^

mình cũng rất vui vì Myungsoo lun nhớ Suzy như một mối tình đầu đẹp đẻ, dù không hạnh phúc bên nhau nhưng họ lun nhớ về nhau

đây thực sự là một câu chuyện hay dù không có 1 cái happy ending ^^

ủng hộ cậu viết tiếp những mình chẳng biết ai hợp với vai đó mà đưa ý kiến hỳ hỳ

có lên nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 09:26:35 | Xem tất
‘Myunggie. Hôm nay cậu đã thực sự trở thành một người đàn ông rồi. Naeun là một người rất tốt. Hãy đối xử tử tế với vợ cậu đấy, nếu không thì tớ không để yên cho cậu đâu.
Tớ đã trồng bông hoa này. Forget me not . Nhớ tên nó chứ? Tớ muốn nói rằng, dù chúng ta không thể cùng nhau bước nốt con đường, nhưng những kỉ niệm về cậu thực sự rất đẹp. Tớ thề tớ sẽ không quên được đâu.
Còn nhớ tớ đã từng nói gì không? Hoa lưu ly mang ý nghĩa về một tình cảm bất diệt, vĩnh cửu. Tớ sẽ rất nhớ cậu, nên mong cậu đừng quên mất tớ nhé. Hãy cứ nhớ về Bae Sueji như một kỉ niệm của tuổi trẻ.
Tuổi trẻ của chúng ta như một cơn mưa vậy, dù có thể sẽ bị cảm lạnh, nhưng ai cũng mong được ướt lại lần nữa. Mười năm sau, hay hai mươi năm sau, hoặc cả đời cậu, liệu tớ vẫn sẽ còn một vị trí nào trong tim cậu không nhỉ? Đối với tớ, cậu vẫn mãi là Myungsoo của mười năm trước. Không thể thay đổi được.
Lúc này cậu đang đọc thư thì tớ đang phải khốn khổ với tên sếp của mình đây. Tại sao hắn lại bắt tớ đi công tác vào đúng ngày bạn thân tớ mặc vest cưới được chứ! Ghét thật!
Thế nhé. Chúc cậu và Naeun hạnh phúc. Hãy dắt tay cô ấy bước nốt quãng đường tớ và cậu đã bỏ dở, được chứ?

Bae Sue Ji.’

Nhắn thế này thì ai mà chẳng thích. ^^

Fic kết không được như ý lắm. hơhơ

Cơ mà e ủng hộ chị một phiếu viết fic về cái ông CEO và Suzy nhé

Ps. Cái kết như vậy mà thật là... daebakk!! ㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

{:274:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2013 19:24:23 | Xem tất
Lâu rồi mới mò vô Kites nên giờ mới biết fic của ss :'>

ss Bae viết fic hay thật í :x

em thíc kiểu kết này :x. fic mang hướng sad mà nên kết vậy thật sự đọc cảm xúc dâng trào lắm =)))

đọc cái chap 3 của ss mà em thấy buồn cho đôi bạn chẻ nhưng k sao :)) 2 bạn vẫn iêu và nhớ lấy nhau là smlie rồi :">
Ông CEO dở hơi kia có pải là Woo k ss *nháy mắt*
p.s: cho em làm qen  nhé :"> em là My 99er♥

Bình luận

đấy chính nó =))) em thấy B1A4 càng ngày càng giỏi :)))  Đăng lúc 9-6-2013 09:51 AM
đấy chính nó =))) em thấy B1A4 càng ngày càng giỏi :)))  Đăng lúc 9-6-2013 09:51 AM
What's Going On no.1 :)) thắng cả Hyori, kinh quá @.@  Đăng lúc 8-6-2013 08:32 PM
hí hí :"> chính nó đó ss :"> WM đỡ 1 khoản khi cno cb luôn. dạo này cno tài năng dã man í ss :"> lại còn đẹp ra =)))  Đăng lúc 6-6-2013 08:30 PM
:o what's going on cũng của Jin viết sao?! tài năng vậy ko biết >< hát tốt, đóng phim hay, nhảy khá, đẹp trai ngất ngây, giỏi thể thao, lại còn sáng tác siêu đỉnh ><   Đăng lúc 6-6-2013 08:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách