Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
Thu gọn cột thông tin

[Sharing]Primadonna's Tưởng Ký

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-7-2014 00:06:45 | Xem tất
Lau lau moi vao day than tho. Haizz.. Minh dang suy nghi rat nghiem tuc la co nen xoa cai acc fb hay khong?
So la co mot vai nguoi ban hoc cua minh cu hay commt theo kieu nem da hoi nghi vao nhung cai note vo thuong vo phat va chang ton hai den bo con thang nao cua minh. Dieu nay lam minh thay phien phuc khong ta noi. Neu nhu khong muon doc nhung cai note do thi rat don gian la unfollow minh thoi! Ha co gi cu phai nem da vao mat ho gon song do chu???
Dien khong chiu noi. That su thi minh thay fb dang ngay cang te nhat va do hoi. Co khi nao minh tao cai acc khac roi add lai moi nguoi khong nhi?
Chan nhu con gian!

Bình luận

Ơ.. Được sao? Để ss thử.  Đăng lúc 9-7-2014 03:27 PM
ss set mấy người đó vào chung 1 cái list xong tuỳ chỉnh ở cái stt là để ẩn với cái list đó là đc ạ :D  Đăng lúc 8-7-2014 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-1-2015 00:24:41 | Xem tất
"Con người ta thật lạ.. Yêu những người thờ ơ,dành sự quan tâm cho một đối tượng khác không phải mình. Từ chối những quan tâm và tình cảm của người bên cạnh ta những lúc yếu lòng nhất. Để một lòng mơ tưởng đến bóng hình xa xôi không cách nào chạm được.
Đi trên những con phố lãng đãng sương mù xinh đẹp. Nơi đây chẳng có mùa thu hay hạ, những con phố luôn ướt đẫm sương vào buổi chiều, thời gian như ngưng đọng trên kẽ tay lạnh buốt. Anh ta, người mà mình dành trọn yêu thương ngang trái bỏ rơi mình chạy theo một mục tiêu khác. Thời khắc những tưởng mọi thứ vỡ tung.. thì may mắn thay tim mình chưa một lần cảm thấy lẻ loi vì còn các cậu, với nềm tin dần lung lay, mình bám víu vào sợi dây các cậu trao cho rằng "though i'm broken, though i'm storm, i will go where i want to go. Like a papper plane" vậy mà giờ đây tim mình lèn chặt thương tổn và đầu óc cuồng quay những suy tưởng buông bỏ.
Khi biết cậu đang ở Thailand, suy nghĩ đầu tiên của mình là book vé sang đấy, nhưng ngẫm kĩ, giữa đất lạ, bằng thứ ngôn ngữ trung gian bập bõm.. làm cách nào mình tìm ra cậu, mà ví như tìm được liệu cậu sẽ đón chào mình bằng niềm vui hay ánh nhìn trách móc phiền toái..
Cậu biết không?! Lúc này, không một "paper plane" nào, không một "falling star" nào có thể giúp mình cảm thấy khá hơn như đã từng..
Năm tháng không ở lại. Khi con người chẳng thể so bì với sự vĩnh cửu, vậy thì cần gì những điều viễn vông, xa hoa đến vượt ngoài tầm với. Mình thực như phát điên lên khi không thể phân biệt được sự ngưỡng mộ và tình yêu. Cậu như ánh sáng trắng của bóng Neon, giúp mình an tâm bước tiếp nhưng lạnh lẽo vô cùng.. mình chẳng dám mơ mộng những thứ quá lộng lẫy như trong giấc mơ kia, giữa chúng ta.. là khoảng cách vời vợi, nếu im lặng.. tự mình sẽ giết chết tất cả cảm xúc này một cách âm thầm, mình độc thoại như một kẻ điên thực chất trong cơn say, bằng thứ ngôn ngữ vô cùng xa lạ với cậu.
Mệt mỏi vì vô vọng, thật sự mệt mỏi.. những điều trong phim ảnh cũng đều dựa trên thực tế, nó không đúng với đa số, nhưng trong tim mình vẫn day dứt hoài mong nó có thực, dẫu chỉ một lần, bó hẹp trong một vài hoàn cảnh hãn hữu nào đó, với những con người.. cô đơn.
Mình chỉ ước một lần, ánh mắt hai ta có thể chạm nhau giữa đám đông.. để nhận ra sự hiện hữu của nhau giữa đời là thật..
홍기 ah."

Bình luận

Cảm ơn 2 bạn nhé.. gái đảo mình toẹt vời íhhhh  Đăng lúc 7-1-2015 09:56 PM
Rồi sẽ qua mà, thật đó. Trải qua chuyện sẽ làm mình mạnh mẽ hơn.  Đăng lúc 7-1-2015 09:28 PM
sống trong thế giới đó và dần dần nhờ nó mình vực lại đc :)  Đăng lúc 7-1-2015 09:23 PM
Sẽ ổn thôi Hà, mình cũng đã trải qua tâm trạng như bạn nhưng cách đây 3 năm rồi. Mình đến với phim Hàn như kẻ lang thang bắt gặp nơi ẩn nấu, Chỉ muốn...  Đăng lúc 7-1-2015 09:22 PM
Hèn gì viết hay quá  Đăng lúc 7-1-2015 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2015 00:40:52 | Xem tất
Minari này! Hà đang nghe cậu hát I Miss You đấy..
Nó không thật hoàn hảo nhưng gần gũi ngọt ngào đến lạ.
Chưa một lần gặp, đối với cậu mình cũng chẳng có nhiều thông tin, nhưng có một sự gần gũi khó hiểu, như cậu em của một đứa bạn thân. Cảm giác muốn được che chở, bảo vệ sự non nớt ấy.. nhưng cũng rất an lòng khi dựa vào bờ vai này.
Chắc chắn cậu sẽ trở thành một người đàn ông không những tốt bụng (có một cái bụng tốt) mà còn sở hữu trái tim vô cùng ấm áp nữa.. Mình chưa bao giờ tin tưởng điều gì hơn thế.
Hẹn gặp cậu ngày không xa ^^
-
P/s: mình tà tà tỏ tình với từng bạn một.. thiệt ngại quá

Bình luận

Cũng chưa biết được ai là nạn nhân tiếp theo Bê ơi ^^  Đăng lúc 9-1-2015 08:10 PM
Mình đang chờ xem ai kế tiếp.  Đăng lúc 9-1-2015 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách