Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: YanKees
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share] Trong sổ ghi chép của tớ

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 17-7-2013 21:42:55 | Chỉ xem của tác giả
Đây là câu mà mình tâm đắc nhất trong thời gian gần đây. Nó quá đúng, đúng đến nghiệt ngã. Đôi lúc thấy sợ cái máy tính và sợ cái việc mình ngồi cả ngày online. Nếu không có cái máy tính, các thiết bị công nghệ cao, cuộc sống của mình có vẻ như sẽ nhàm chán buồn tẻ hơn nhưng thực sự là thanh thản hơn nhiều.
“Có lẽ nên đặt cho thế hệ chúng tôi là thế hệ Bàn phím - nghĩa là ăn ngủ nói chuyện tâm sự tranh cãi chửi rủa khóc cười đều chỉ có thể gõ rồi gõ, thứ giao tiếp cùng nhiều nhất là máy tính, một ngày có thể gõ trăm ngàn kí tự nhưng không thốt nên một lời. Kì quái như vậy đấy. Hoặc là cô đơn như vậy đấy.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 19-7-2013 14:06:29 | Chỉ xem của tác giả
ĐÂY LÀ CÂU CHUYỆN ĐỌC CHƯA BAO GIỜ THẤY CHÁN - CÂU CHUYỆN CỦA NGƯỜI THỢ LÀM BÁNH ^^:
Nước Đức cuối thế kỷ XIX và nửa đầu thế kỷ XX, dân gian truyền tụng về một người thợ làm bánh vô danh, ngụ tại thành phố Munich, bỗng trở thành “nhà thiết kế” chính biểu tượng của hầu hết các hãng xe hơi. Thoạt đầu, anh ta lấy một chiếc bánh, chia thành 3 phần đều nhau và gửi cho Mercedes làm logo. Một chiếc bánh khác được chia đều thành 4 phần dành cho BMW. Đến lượt Volkswagen, bí quá, người thợ “chém bừa” lên đó mấy nét, thành hình hai chữ V ngoắc vào nhau. Không hài lòng lắm nhưng Volkswagen cũng mang nó về. Khi tới lượt 4 ông chủ của Audi đến và yêu cầu người thợ bánh thiết kế logo cho họ, anh ta thực sự bối rối. Chẳng còn ý tưởng gì để thực hiện trên chiếc bánh bé tí teo nữa. Nhưng trong lúc bày bánh ra đĩa mời khách, đến chiếc thứ tư, anh ta liền nảy ra ý: lấy 4 chiếc bánh tượng trưng cho 4 công ty thành lập nên Audi. Và bởi không muốn làm mếch lòng bất cứ ai trong số những vị khách sang trọng ngoài kia, một cách bình đẳng, anh ta đặt chúng thành hàng ngang, tuy hơi tốn diện tích. Lúc đĩa bánh cùng ý tưởng về logo của hãng được đặt lên bàn, 4 ông chủ nhìn nhau và... cười.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-7-2013 10:23:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một cuốn sổ tay. Cuốn sổ tay đó theo tên gọi mình đặt cho nó là cuốn sổ tay Tiểu Thuyết - Văn Học :D
Thực ra mình rất thích đọc sách, nhưng chỉ cuốn sách nào thật sự tâm huyết, cuốn nào mình cảm thấy nó có thể chạm tới trái tim của mình thì sau khi đọc xong, mình sẽ tự tay tóm tắt lại nội dung của cuốn sách ấy vào trong cuốn sổ tay ấy :P Cuốn gần nhất mà mình vừa ghi vào ngày hôm qua đó là cuốn Nỗi Cô Đơn Của Các Số Nguyên Tố <3
Ngoài ra trong cuốn sổ tay ấy mình còn lưu trữ thêm những câu chuyện tình ngắn ở trên mạng :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 28-7-2013 17:28:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một sở thích nho nhỏ mà mình cá là nhiều người cũng thích điều này, đó là sưu tầm những quyển sổ đẹp ^^

Mình có rất nhiều sổ, nhiều la liệt, đủ mọi loại size từ bé đến lớn. Thậm chí có khi còn phải cho đi thì lương tâm mới không cắn rứt khi mua quyển mới về :)) Có những quyển sổ chắc chẳng bao giờ ghi vào, nhưng có những quyển lại ghi thập cẩm hằng hà sa số các thứ linh tinh vụn vặt. To do list ngày mai, To do list tương lai, và cả To do list "nếu... thì" để giải khuây cho đỡ buồn, những mẩu note nho nhỏ, nháp vài phép tính cộng trừ, những câu quotes hay, số điện thoại, tự cổ vũ bản thân, cả tự chửi sao mình lại ngu thế...

Mình đã thay nhiều quyển sổ, nhưng với mỗi trang đầu tiên mình luôn ghi lại câu nói này,
If you're not having fun, you're doing it wrong

để luôn tự nhắc nhở một điều: remember, always make one person happy each day, even if it's yourself :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 4-8-2013 08:57:22 | Chỉ xem của tác giả
Em thì chẳng viết nhật ký hay viết lưu bút gì cả ạ

Nếu có ý định viết thì em viết được mấy hôm rùi cũng chẳng viết nữa

Kể viết ra cũng hay, khi mình đọc lại cứ có cảm giác gì ấy ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 24-9-2013 12:09:14 | Chỉ xem của tác giả
Trong sổ ghi chép của mình có một câu được ghi bằng bút đỏ và luôn nằm ở vị trí đầu như nì :

+ Find that someone that you can enjoy the silence with.

Mình thường viết sổ bằng nhiều loại mực ^^(tính hơi màu mè hoa hẹ ), những điều quan trọng thì viết bằng mực đỏ và khoanh lại, cũng ko có nhiều ô khoanh lắm ^^, cái nào làm được thì gắn một ngôi sao haha ^^, rất mừng cái ô màu đỏ ở trên đã được gắn sao rồi ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 12-10-2013 21:17:01 | Chỉ xem của tác giả
Có 1 cậu nói mình đọc được ở đâu đó, không nhớ nữa, nhưng mà nó vẫn luôn là câu nói mình ghi đậm nhất trong những quyển sổ.

"Trong cuộc sống, trừ cái tên của bạn ra, những thứ còn lại bạn đều nên tự chọn"
Thật sự rất thích câu nói này.

Ngoài ra còn 1 câu nữa của chú Đoàn Công Lê Huy: "Đời ta không thể là chong chóng, để gió chạm vào mới quay".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 13-10-2013 16:21:56 | Chỉ xem của tác giả

Nếu một ngày anh đánh mất em
Anh sẽ trở thành một vì sao và chiếu sáng cho em

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-10-2013 16:26:21 | Chỉ xem của tác giả
Vì có người mới hỏi mình link onl của City Hall, tìm lại cho bạn ấy rồi sẵn tiện xem lại lun

tới giờ vẫn còn ấn tượng với câu đầu phim: "Bầu cử không phải vì người được chọn, mà là vì người không được chọn mà bỏ phiếu"

{:440:} {:440:} {:440:}

Bình luận

:))  Đăng lúc 15-10-2013 06:11 PM
"Nếu không thể đứng cùng một phía với tôi thì cũng xin đừng đi quá xa" Ai bảo mấy anh chính trị khô khan T^T Nói câu nào ngã rạ câu đó.  Đăng lúc 15-10-2013 01:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 15-10-2013 01:10:49 | Chỉ xem của tác giả

"Anh đã từng nghĩ rằng bản thân sẽ hối hận"

"Si Tâm Tuyệt Đối- Lý Thánh Kiệt" by [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách