Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share]Tôi thành công ~ Tôi trưởng thành :)~

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 6-6-2012 11:10:41 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ

Lâu rùi mới gặp lại Bác Bi
Bác đã trở lại và lợi hại gấp trăm
Bác viết hay quá bác Bi ui

Theo bác, "Thành công - đối với mình chính là hạnh phúc nắm giữ trong tầm tay"
Theo cháu, "Thành công là có những gì mình muốn" (bảng điểm toàn A, tiền đầy trong thẻ, ăn hoài ko mập và zai theo dài dài... mà phải là zai đẹp {:438:} )
Cháu thích làm người thành công. Nhưng cháu thích làm người hạnh phúc hơn nhiều.
"Hạnh phúc đơn giản là muốn những gì mình có"
Cháu thì không có GPA long lanh như bánh canh. Nhưng mà từ bé đến khi còn hơi hơi bé như giờ {:438:} thì hem rớt môn nào, lại còn có thời gian đi chơi, nghiền phim, ngắm trai đẹp work-life balance

Cháu hơi bị thích lối sống "một tiêu một kiếm tẩu giang hồ", "đối tửu tương ca, tận hưởng phồn hoa nhân thế" {:438:}
Nhưng mà nhớ ra, muốn có cuộc sống thoải mái, tất phải chăm cày bừa để còn kiếm đô la tích vàng, mua đất .
Tiền thì ko phải là thứ mình thích, nhưng những gì mình thích đều cần đến tiền
Chung quy lại thì vẫn phải một nắng hai sương cấy cày
Lảm nhảm đùa tí thôi.
Bác Bi ui, đây ko phải luận điểm gì, ý kiến ý cò gì
Là lảm nhảm, là lải nhải... là tản văn thui...{:438:} Ai chém cháu thì bác nhớ đỡ kiếm giúp cháu

Hí hí nhớ ra có thứ chưa làm xong T_________T *lủi thủi đi ra*

Bình luận

Tiền thì ko phải là thứ mình thích, nhưng những gì mình thích đều cần đến tiền =)), mình kết câu này, phải ghi nhớ mới đc =)))  Đăng lúc 6-6-2012 11:37 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 6-6-2012 11:18:33 | Chỉ xem của tác giả
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 11:09
Trời, sao mình đâu có thấy mùi war ở đây nhỉ
Thacks bạn đã cho mình đc test ...

Có thế nói từ tim cũng được mà cơ bản mình thích bảo nó đúng thì nó là đúng.
Vì sao hả
Tim co bóp đẩy máu nên não những suy nghĩ theo máu từ tim nên não---> {:424:}
Như vậy đó không có máu não có sống = niềm tin. {:426:}

Kết quả: không như mình mong muốn cho lắm vì mình muốn có war xảy ra để biết được nhiều hơn, nhưng chắc bạn chưa đủ độ sôi war lại.{:425:}
Với bài test này rất nhẹ nhàng nên bạn không bị kích động nhiều cho lắm.
Nhưng bạn cứ thử đọc lại bài
http://kites.vn/forum.php?mod=re ... 615&pid=2537406
vài lần thì bạn sẽ thấy rõ hơn mùi của war {:443:}

Bình luận

có vẻ tự mãn với từ war :))  Đăng lúc 6-6-2012 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 6-6-2012 11:31:31 | Chỉ xem của tác giả
Hi, chủ thread, đọc xong những dòng tâm sự của bạn và bạn fa, mình cũng muốn viết đôi dòng.
Mình là dân đời cuối 8x, tuổi này con gái nhiều bạn đã "chống lầy" rồi đấy{:438:}
Mình là đứa sống nội tâm, đôi khi trong lòng mình nó rối một cục hay mình thật sự mệt mỏi, chán chường cũng chẳng muốn nói ra. Vỉ sau khi nói xong mình thường rất hay hối hận, mình không muốn người khác biết được mình đang nghĩ gì dù rằng luôn muốn có người hiểu được mình.
Mình là con lớn trong gia đình, nhà mình chẳng khá giả gì cả, mình cũng chẳng giỏi giang gì, nhưng cũng được ăn học đầy đủ và cũng cầm trong tay tấm bằng Đại học mà thời nay như bạn fa nói
cái bằng đại học là cái vé gửi xe khi đi xin việc
.
Cuộc sống này vốn rất khắc nghiệt, càng lớn sẽ càng nếm được mùi vị đó. Bất công đầy rẫy. Chúng ta chỉ nhìn thấy cái đẹp mà họ bày ra cho mình thấy thôi . Quy luật "tảng băng trôi" ấy.
Thành công là gì ấy hả? Đối với mình, nó đơn giản lắm chỉ là thực hiện được, đạt được những điều mà mình mong muốn, những điều khiến mình vui vẻ và hạnh phúc.
Mình hiểu được tâm sự của bạn fa, mình cũng đã từng oán hận, căm ghét cuộc đời này. Mình nhớ Bill Gates từng nói " cuộc đời này là bất công, đừng ngồi oán trách mà hãy chấp nhận nó". Và h mình chấp nhận sự bất công đó, mình cũng thấy thoải mái hơn nhiều, chẳng phải đôi lúc mình cũng được hưởng lợi từ cái sự bất công đấy hay sao.
Mình là người tin vào tâm linh, chỉ tâm linh thôi nhé. Có lần mình lên Chùa, mình đọc được câu này: Khi bạn sinh ra, mọi người cười và bạn khóc. Hãy sống sao khi bạn ra đi, mọi người khóc và bạn cười. (Câu này là của 1 danh nhân, sau này mình mới biết điều đó). Câu này đã cứu rỗi linh hồn mình đấy, đó là chỉ nam sống của mình.
Chúng ta để tồn tại và phát triển, cạnh tranh đã đủ mệt mỏi rồi.
Mình rất hạn chế đọc các tin về tệ nạn xã hội, đọc vào chỉ thấy khiếp sợ thôi. Mình luôn muốn yêu thương con người thật nhiều.
==========
Lan man thế đủ rồi, mọi người ráng đọc và hiểu hộ mình nhé
p/s: mình cũng là dân khối A chính cống, nhưng học về Kinh tế, văn chương thì không giỏi.
============
Edit:
Chợt nhớ tới mí câu thơ này, post để mọi người đọc. Khá hay và ý nghĩa
Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngà nữa để yêu thương

( 2 câu trên đc chú Ánh dịch sang tiếng Việt nhé)
Khi ta ở đất chỉ là nơi ta ở
Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn

(Chế Lan Viên)

Bình luận

P/s của bạn ở đây nhé http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=330615&pid=2538881 tiết kiệm cho chủ thớt  Đăng lúc 6-6-2012 04:13 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
gaconlonton + 5 Mình hiểu ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 6-6-2012 12:10:44 | Chỉ xem của tác giả
fa... gửi lúc 6-6-2012 11:18
Có thế nói từ tim cũng được mà cơ bản mình thích bảo nó đúng thì nó là đúng. ...

ak, thì mình cũng đọc kỹ từng chữ rồi, cũng hiểu từng câu từng chữ rồi.
trước đây bon chen thị phi cũng nhiều, war cũng nhiều, cũng nếm cũng đủ vị rồi bạn ạ.
căn bản là bây giờ chỉ muốn 2 chữ bình yên, và mình cũng ko phải là người dễ bị kích động, nên quả là bài test của bạn chưa đủ độ.
hôm nay lâu lắm mới gặp chú bj nên mới vào cmt ủng hộ chút thôi. ko may bạn lại chọn ko đúng đối tượng^^
Còn trình độ sôi war hay việc bạn có được như mong muốn hay ko thì mình ko quan tâm.
Nhưng cứ phải có war thì mới có thể biết được nhiều điều hơn sao???

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 6-6-2012 12:19:42 | Chỉ xem của tác giả
cooro_vt gửi lúc 6-6-2012 11:31
Hi, chủ thread, đọc xong những dòng tâm sự của bạn và bạn fa, mình cũng muốn viết đ ...

mình rất thích cái câu kim chỉ nam đó của bạn
cuộc đời đầy rẫy sự bất công, đúng thế, chẳng có gì là hoàn hảo trên thế giới này
chân lý thuộc về kẻ mạnh gần như luôn đúng
nhưng chính sự bất công đó mới khiến con người trưởng thành hơn, ngày càng hoàn thiện bản thân để chống lại sự bất công đó
sống chung với sự bất công ko có nghĩa là thỏa hiệp nó, chấp nhận điều đó nhưng vẫn phải phản kháng và vươn lên
1 xã hội mà ai cũng như ai, từ người mới sinh ra cho đến người sắp ra đi, chẳng có động lực gì để phấn đấu, ko có ai để so sánh ( vì mọi người giống nhau cả mà ) thì sẽ ko còn là 1 xã hội năng động, phát triển ko ngừng thay đổi như hiện nay nữa
đa số những tỷ phú thế giới xuất phát điểm từ nhưng khu ổ chuột, cuộc sống là 1 màu xám vô vọng, nhưng họ biết cách chống lại sự bất công đó, biết vươn lên, chấp nhận quy luật của cuộc chơi xã hội...cuối cùng họ thành công, cũng chính họ lại là người tạo ra sự bất công cho người khác, để rồi những người khác đó lại chiến đấu chống lại sự bất công, vươn lên khẳng định mình....

Cuộc sống là 1 chuỗi những quy luật cạnh tranh sinh tồn để thành công :)

Bình luận

mình lun nhìn vào thành công của người khác để tiến lên mà, thật khó chịu khi mình vẫn đứng giữa dòng trong khi mọi người đều đã tiến lên :))  Đăng lúc 6-6-2012 12:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 6-6-2012 12:53:19 | Chỉ xem của tác giả
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 12:10
ak, thì mình cũng đọc kỹ từng chữ rồi, cũng hiểu từng câu từng chữ rồi.
trước đ ...

thực chất thì có khi có war là khả năng phát triển ngôn ngữ khá cao, thứ 1 mình học được thêm 1 số ngôn ngữ mới ( cái này mình thích nè){:418:}
còn việc mình mong muốn cũng có chút kết quả mà, cái thớt này hiện tại cũng khá là "sôi"
ít ra thì từ 1 bài cm của bạn đã biến thành 3, 4 bài. {:443:}
như mình đã nói bài test khá nhẹ nhàng nên người bt khó bị kích động.
Khi war và nói chuyện bt có 1 điểm đặc điểm khi war ta học và nhận ra mình làm được gì và mất gì hơn là viết 1 bài dài ngoẵng liền tù tì.{:439:}
Ý quên ké chút gửi cm cho @cooro_vt:
Mình ko thấy ghét cuộc đời này đâu bạn à.Mình chỉ cười và hỏi nó 1 câu tại sao m` lại tạo ra t.
Còn mình khi sinh ra mình cười( mỉm cười) nhưng tại bị vỡ 1 phát vào mông ---> đau phải khóc chứ sao
Còn lúc mình ra đi mình muốn nhìn thấy mọi người cười và mình cười.
P/s: ta đã đến trong vui vẻ, hay đau thương thì lúc ra đi hãy để cho ta vui vẻ.
Cái này của mềnh ko phải ở chùa nha {:448:}

Bình luận

đá  Đăng lúc 6-6-2012 04:04 PM
oh, có khi lại thành nghề Hot ấy nhỉ? ko biết thế nào chứ so về lượng chữ thì bạn phải truyền cho mình ấy chớ=))  Đăng lúc 6-6-2012 01:25 PM
giấu nghề hoài, truyền cho ít chữ đê  Đăng lúc 6-6-2012 01:22 PM
ak, nhiều hay ít thì cũng tùy mỗi người thôi, ko bằng ai nhưng tự thấy ko cần phải war để phát triển thêm thôi mà mình thích những cách khác^^  Đăng lúc 6-6-2012 01:19 PM
có nhiều rồi à truyền lại cho mình 1 ít  Đăng lúc 6-6-2012 01:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 6-6-2012 13:38:06 | Chỉ xem của tác giả
  Ôi a Bi nhà m dạt dào cảm xúc quá
E còn tưởng a zai lấy đâu đó chứ

Đọc những dòng trên chợt nghĩ đến tương lai, đường đời của mềnh: năm sau lên 12 rầu....sẽ phải tập trung hox hành cho ra ngô ra khoai....rồi thoắt 1 cái, sẽ lại đến kỳ thi TN như các sĩ tử 94 năm nay....đến 1 tháng nữa là thi ĐH....(thực sự chỉ nghĩ đối vs mọi ng có bik bao nhiu con đường cho tương lai nếu k thi ĐH chứ đối vs m thì chỉ có con đường dẫn đến thành công của m là ĐH....2 từ ế thật xa vời....mà cũng thật gần gũi...Gần gũi ở chỗ...chỉ còn đúng 1 năm nữa m đã phải trải wa cuộc thi căng thẳng đó....Xa vời ở chỗ lo lắng liệu m có đi nổi đến con đường mà đc cho là định sẵn và duy nhất đối vs m k....Nghĩ sau khi bít k thi đậu sẽ thế nào?? thi đậu sẽ ra sao???)

Đối vs m....thành công 9 là đc bước chân vào ngưỡng cửa ĐH, đc theo đuổi chuyên ngành m iu thix, đc tiếp tục theo đuổi sở thích hox AV của mềnh, đc nói chuyện thật rành rẽ và nắm thật kỹ môn hox iu thix của mềnh (AV)....Còn nhìu, nhìu lắm....nhưng trc tiên thì cứ bấy nhiu đó đã...Và thêm 1 thành công nữa là: Sẽ sống thật tốt khi m đi hox Đh, nơi mà sẽ k còn pa ma bên cạnh nữa

Bình luận

có ước mơ thì mới có động lực để vươn lên, chúc em đạt được ước vọng với chuyên ngành anh văn yêu thích của mình nhé :)  Đăng lúc 6-6-2012 01:47 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 6-6-2012 14:11:39 | Chỉ xem của tác giả
Xin một chân vào đây.
Đã qua cái thời học sinh, thời sinh viên một thời gian rồi nhưng cứ mỗi lần thấy các nhóc đi thi là mình cũng rạo rực hẳn lên.
Túi có thời gian sẽ viết nhiều hơn, xí một chân đã

Bình luận

cái áo ấn tượng ^^  Đăng lúc 6-6-2012 02:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 6-6-2012 14:23:59 | Chỉ xem của tác giả
Mới thi xong cảm xúc đang lẫn lộn quá à
híc
Xa bạn bè
xa thầy cô rồi
h chuẩn bị lên đường đi thi
ôi nhớ quá
đặt 1 chỗ hôm sau bình tĩnh sẽ viết Mod nhé

Bình luận

Ừm. hi hi  Đăng lúc 6-6-2012 02:27 PM
okie, hy vọng kỳ thi của bạn đạt kết quả tốt ^^  Đăng lúc 6-6-2012 02:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 6-6-2012 21:29:27 | Chỉ xem của tác giả
đang trong một kì thi với tâm trạng cực kì chán nản, đọc được những dòng này của a đúng là khiến e phải suy nghĩ.
"khi sắp được làm chủ hoàn toàn cuộc đời mình, đến lúc phải đứng thẳng ngoài xã hội, dùng hết khả năng và bản lĩnh để tự nuôi sống chính bản thân...mình chợt thấy sợ, nỗi sợ mơ hồ, thoáng qua, khó nắm bắt, cũng chẳng thể xua tan, dạo gần đây nó lại càng ám ảnh mình. Liệu mình có đủ khả năng ko, liệu bản thân mình có tồn tại nổi ko, liệu mình có kiếm được 1 công việc hoàn hảo ko, liệu sau này mình có thành công ko...??? Phải, đó chính là nỗi sợ phải thất bại, sợ bị vấp ngã, sợ đau đến mức ko đứng dậy được..."
e thích nhất là đoạn này bởi em lúc nào cũng có nỗi sợ đó trong lòng, cảm giác bất lực, không biết đi theo con đường nào, không có ai chỉ dẫn phải tự mò mẫm mà đi nó hơi mệt mỏi, dễ nản lòng.
đọc xong những lời này của a mới thấy không chỉ mình mà chắc là ai cũng như mình thôi, vì thất bại vấp ngã thì ai chả sợ. nhưng bạn của e có nói 1 câu và e cũng thấy nó rất hay " đừng suy nghĩ nhiều như thế làm gì, hãy cứ làm những gì mình thích đi, vì lúc đó chắc chắn mình sẽ có hứng thú và sẽ làm tốt thôi". e cũng nhận thấy rằng dù có lo sợ thì cũng ko thể thay đổi được gì mà có khi còn làm mình mất đi niềm vui, hứng thú. vậy cho nên hãy cứ sống hết mình, tận hưởng cảm giác sống khi còn là 1 sinh viên bởi dù sao cũng chỉ có 1 lần sống thôi mà.
"dù bạn có như thế nào thì ngày mai mặt trời vẫn mọc". và vì không thể thay đỗi cuộc sống này, e sẽ thay đỗi bản thân vậy!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách