Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ღ♥Nh0kBj♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Share]Tôi thành công ~ Tôi trưởng thành :)~

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-6-2012 23:52:20 | Chỉ xem của tác giả
ღ♥Nh0kBj♥ღ gửi lúc 5-6-2012 23:07
không chắc là mình có thể hiểu hết được những điều bạn nói
nhưng ngay từ đầu m ...

Kỳ lạ ghê {:398:}
Mình đâu có nói bạn ép buộc ai đâu. {:436:}
mỗi người có 1 quan niệm về 1 cái "abc" gì đó khác nhau, mình hay bạn đâu thể đánh đồng được.
Trở thành 1 người bình thường là 1 điều cực kỳ phức tạp.( ít nhất đối với mình){:402:}
Còn hiện tại mình sống theo phong cách
Mỗi ngày là ngày cuối cùng mình còn sống, còn tồn tại, nên mình chả ân hận ăn năn hay hối tiếc điều gì cả.{:412:}
Còn nếu không hiểu những gì mình nói cứ đọc lại vài lần sẽ hiểu thôi.

P/s: Phức tạp bắt đầu từ những điều đơn giản nhất

( câu này của mình nhá ko phải danh ngôn đâu)

Bình luận

hỳ hỳ, từ từ mọi thứ sẽ dc bật mí, bạn cứ đón chờ nhé :)  Đăng lúc 6-6-2012 08:30 AM
tổ chức game gì vậy bạn, mình thấy ko làm nhảm chút nào cả, mình thấy suy nghĩ rất thật và mình tôn trọng điều đó.  Đăng lúc 6-6-2012 12:05 AM
hy vọng khi tổ chức game bạn sẽ tới góp vui :)  Đăng lúc 6-6-2012 12:01 AM
uhm, cái gì cũng cần phải suy nghĩ rùi mới thấm dc, mà đây chỉ là mấy lời lảm nhảm của mình thui, cái box này là box game cơ  Đăng lúc 6-6-2012 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-6-2012 06:22:55 | Chỉ xem của tác giả
Thành công à: đơn giản là 1 kết quả làm thỏa mãn bản thân mà thôi :))
Phải có mục tiêu và đạt được nó, mới gọi là thành công

Nhưng dù có mục tiêu này, mục tiêu nọ cuối cùng cũng tóm gọn trong 1 câu: "có được niềm vui và bình an trong tâm, đó là thành công."

Bình luận

hình như sắp có war thì phải ;))  Đăng lúc 6-6-2012 11:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-6-2012 07:35:54 | Chỉ xem của tác giả
Bác Bj cho cháu đặt chỗ trước nhé, khi nào rảnh sẽ làm 1 bài
Hôm qua yêu đời dạt dào, nếu bác cho cháu biết sớm thì ko khéo còn xuất khẩu thành thơ =)))
Cuối cùng chúc cái thớt này của bác đắt hàng!

P.S: Bác Bj dạo nay "phong độ" ghê ;)) *lăn lộn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-6-2012 08:46:25 | Chỉ xem của tác giả
Phải kiếm thêm xèng nên rep ({:441:})

Thế dự kiến bao giờ tổ chức vậy.

Có cần ý tưởng gì ko mình ủng hộ vài cái.{:440:}

Bình luận

mọi người cùng góp ý hoàn thiện  Đăng lúc 6-6-2012 09:20 AM
chỉ cần là game có thể thực hiện dc trong diễn đàn là dc, nhưng cần xét duyệt tính khả thi và khả năng thu hút mem của game nữa, bạn cứ nêu ra đi  Đăng lúc 6-6-2012 09:20 AM
uh, nhưng thể loại nào  Đăng lúc 6-6-2012 09:14 AM
dĩ nhiên cần rồi, nhưng nếu muốn đóng góp ý tưởng gì thì bạn vào thread t8m nhé, ở đây chỉ chia sẻ cảm xúc thôi :)  Đăng lúc 6-6-2012 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-6-2012 09:17:24 | Chỉ xem của tác giả
Hô...vừa thò mặt vào kites đã bị cái thớt này rơi trúng đầu
*đau điếng*.......Cụ Bj rảnh rỗi rùi có khác nhỉ...hi...cháu đùa vậy thui
Thành Công đối với mềnh ấy hả.......có thể nói là...đạt được những mục
tiêu mình đã đặt ra trong 1 ngày, sống hết mình với hiện tại,...............nhưng
tiếc rằng đó là điều mình đang thực hiện 1 cách nửa vời....haizzzzzz
Thành công là khi mềnh đứng ở đâu, cũng ko cảm thấy đơn độc, muốn có nhìu
bạn bè hơn, ....cơ bản là ko còn phải tự kỉ nữa nà....
Thành công là trước mỗi môn thi, mềnh có thể nhét được hết quyển sách vào đầu,
để khi bước ra khỏi phòng thi có thể nói....*đề dễ ấy mà, sao phải xoắn...*...
Thành công là lúc nhìn thấy cha mẹ nhìn mình với ánh mắt đầy tự hào..........

....................còn nhìu nữa nà....nói chung như Cụ Bj nói...thành công là khi ta nắm
được hạnh phúc trong tay mình.......................................................................
Chúc thớt của cụ làm ăn phát đạt.....tại mấy hum nay thức trắng đêm nên ngu đầu
hoàn toàn ko bít cháu có lải nhải đúng chủ đề ko nưaz...........

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
ღ♥Nh0kBj♥ღ + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 6-6-2012 09:49:26 | Chỉ xem của tác giả
Bản chất của thành công

Đã bao giờ bạn tự hỏi thành công là gì mà bao kẻ bỏ cả cuộc đời mình theo đuổi? Phải chăng đó là kết quả hoàn hảo trong công việc, sự chính xác đến từng chi tiết? Hay đó là cách nói khác của từ thành đạt, nghĩa là có được một cuộc sống giàu sang, được mọi người nể phục? Vậy thì bạn hãy dành chút thời gian để lặng mình suy ngẫm. Cuộc sống sẽ chỉ cho bạn có những người đạt được thành công theo một cách giản dị đến bất ngờ.

Thành công là khi bố và con trai có dũng khí bước vào bếp, nấu những món ăn mẹ thích nhân ngày 8-3. Món canh có thể hơi mặn, món cá sốt đáng lẽ phải có màu đỏ sậm thì lại ngả sang màu… đen cháy. Nhưng nhìn mâm cơm, mẹ vẫn cười. Bởi vì hai bố con không thể thành công trên “chiến trường” bếp núc, nhưng lại thành công khi tặng mẹ “đoá hồng” của tình yêu. Một món quà ý nghĩa hơn cả những món quà quý giá, hạnh phúc ấy long lanh in trong mắt mẹ.

Thành công còn là hình ảnh một cậu bé bị dị tật ở chân, không bao giờ đi lại bình thường được. Từ nhỏ cậu đã nuôi ước mơ trở thành cầu thủ bóng đá. Sau bao nỗ lực khổ luyện, cậu bé trở thành cầu thủ dự bị trong một đội bóng nhỏ, và chưa bao giờ được chính thức ra sân. Nhưng đó không phải là thất bại. Trái lại, thành công đã nở hoa khi cậu bé năm xưa, với bao nghị lực và quyết tâm, đã chiến thắng hoàn cảnh để theo đuổi ước mơ từ ngày thơ bé. Thành công ấy, liệu có mấy người đạt được?

Sau mỗi mùa thi đại học, có bao “sĩ tử” buồn rầu khi biết mình trở thành “tử sĩ”. Hai bảy điểm, cao thật đấy. Nhưng cao mà làm gì khi NV1 lấy tới hai bảy phẩy năm? Đó thật ra không phải là thất bại, chỉ là khi thành công - bị - trì - hoãn mà thôi. Cuộc sống vẫn chào đón họ với NV2, NV3. Quan trọng là họ đã nỗ lực hết sức để khẳng định mình. Đó là ý nghĩa vẹn nguyên của các kỳ thi, và cũng là bản chất của thành công.

Ngày còn nhỏ, tôi đã được đọc một câu chuyện rất xúc động. Truyện kể về một cậu bé nghèo với bài văn tả lại mẹ - người phụ nữ đã che chở cuộc đời em. Cậu bé viết về một người mẹ với mái tóc pha sương, với đôi bàn tay ram ráp nhăn nheo nhưng dịu hiền và ấm áp. Cậu kết luận rằng: bà ngoại là người mẹ - người phụ nữ đã nâng đỡ em trong suốt hành trình của cuộc đời. Bài văn lạc đề, phải về nhà viết lại. Nhưng đó mới chính là một tác phẩm thành công, bởi ở đó chất chứa tình yêu thương của đứa cháu mồ côi dành cho bà ngoại. Liệu có thành công nào, tình cảm nào thiêng liêng hơn thế?

Nhiều năm trước, báo chí từng vinh danh một cậu học trò nghèo thi đậu đại học với vị trí thủ khoa. Đối với cậu, đó là một thành công lớn. Nhưng có một thành công khác, lặng thầm mà lớn lao, đó là chiến thắng của một người cha gần 20 năm trời đạp xích lô nuôi con ăn học. Bao niềm tin và hi vọng hiện lên trên gương mặt vốn đã chịu nhiều khắc khổ. Và ngày con trai đậu đại học cũng là ngày tốt nghiệp khoá - học - của - một- người – cha.

Tôi biết có một nữ sinh tốt nghiệp đại học với tấm bằng loại ưu gần hai mươi năm trước. Với tài năng của mình, cô có thể gặt hái thành công trên con đường sự nghiệp và danh vọng. Nhưng cô sinh viên năm ấy đã chấp nhận hi sinh những cơ hội của đời mình để trở thành một người vợ đảm đang, một người mẹ dịu hiền của hai cô công chúa nhỏ. Cho tới bây giờ, khi đã là một phụ nữ trung niên, Người vẫn nói với tôi rằng: “Chăm sóc bố và hai con chu đáo, đối với mẹ đã là một thành công lớn”. Mỗi khi nghe câu nói ấy, tôi lại rơi nước mắt. Gia đình là hạnh phúc, là thành quả đẹp đẽ của đời mẹ, và chúng tôi phải cảm ơn mẹ vì điều đó.

Con người luôn khát khao thành công, nhưng mù quáng theo đuổi thành công thì thật là vô nghĩa. Bạn muốn mình giàu có, muốn trở thành tỷ phú như Bill Gates? Vậy thì hãy gấp đồng tiền một cách cẩn thận rồi trao nó cho bà cụ ăn xin bên đường. Với việc làm đẹp đẽ ấy, bạn sẽ cho mọi người hiểu được bạn không chỉ giàu có về vật chất mà còn giàu có tâm hồn. Khi đó, bạn đã thực sự thành công.

Cũng có khi bạn ước mơ thành công sẽ đến với mình như đến với Abramovich – ông chủ của đội bóng toàn những ngôi sao? Thành công chẳng ở đâu xa, chỉ cần bạn dành thời gian chăm sóc cho “đội bóng” của gia đình bạn. Ở đó, bạn nhận được tình yêu thương vô bờ bến, thứ mà Abramovich không nhận lại được từ những cầu thủ của ông ta. Thành công đến với mọi người một cách giản dị và ngọt ngào như thế!

Bạn được sinh ra, đó là một thành công vĩ đại của cha và mẹ. Trách nhiệm của bạn là phải gìn giữ cho vẻ đẹp hoàn thiện của thành công ấy. Đừng bao giờ ủ ê nghĩ rằng cuộc sống là một chuỗi của thất bại, bởi như một giáo sư người Anh từng nói: “Cuộc sống này không có thất bại, có chăng là cách chúng ta nhìn nhận mọi việc mà thôi”. Còn đối với tôi, thành công là khi ai đó đọc được bài viết nhỏ này. Có thể sẽ chẳng được điểm cao, nhưng gửi gắm được những suy nghĩ của mình vào trang viết, với tôi, đó là một thành công.

Hâha, lâu ko cmt quên luôn cả quy định=))
Cre: facebook^^

Chắc nhiều người đọc cái này rồi, nhưng ko biết viết gì nên cứ cọp vào đây:D
Mình vẫn thích câu này: Thành công và hạnh phúc nằm trong chính suy nghĩ và sự lựa chọn của bản thân^^

Bình luận

ghi rõ nguồn nha cụ tuyết, hok có phạm quy bị ban nick bây giờ :)  Đăng lúc 6-6-2012 09:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-6-2012 10:14:18 | Chỉ xem của tác giả
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 09:49
Hâha, lâu ko cmt quên luôn cả quy định=))
Cre: facebook^^

"Còn đối với tôi, thành công là khi ai đó đọc được bài viết nhỏ này. Có thể sẽ chẳng được điểm cao, nhưng gửi gắm được những suy nghĩ của mình vào trang viết, với tôi, đó là một thành công."

Đoạn kết giống 1 câu nói trong sách phật :

Nôm na theo kiểu 1 người đọc sách không bằng 1 người truyền bá quyển sách đó cho mọi người cùng đọc.

Có câu này hơi vô lý:

"Con người luôn khát khao thành công, nhưng mù quáng theo đuổi thành công thì thật là vô nghĩa. Bạn muốn mình giàu có, muốn trở thành tỷ phú như Bill Gates? Vậy thì hãy gấp đồng tiền một cách cẩn thận rồi trao nó cho bà cụ ăn xin bên đường. Với việc làm đẹp đẽ ấy, bạn sẽ cho mọi người hiểu được bạn không chỉ giàu có về vật chất mà còn giàu có tâm hồn. Khi đó, bạn đã thực sự thành công."

Chính tác giả của đoạn này đã bị ảnh hưởng nặng nề về cái gọi là thành công.Thế nào là mù quáng, thế nào là kiên trì ....

Chốt cho đoạn này: thành công như trên là do người khác chứ không phải do mình đánh giá.

Và hiển nhiên theo tác giả thành công là giàu về vật chất và tâm hồn.

Câu chốt của bạn là ok nhất: "Thành công và hạnh phúc nằm trong chính suy nghĩ và sự lựa chọn của bản thân"

Rốt cuộc những dòng trên có giá giá trị gì khi câu cuối nói nên tất cả.

P/s:
       Không có thành công cũng chẳng có thất bại tất cả đều là công việc
và kết quả mình làm được những gì làm những gì và làm như thế nào mà thôi

Bình luận

cm hơi đặc biệt mình sẽ giải thích sau  Đăng lúc 6-6-2012 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-6-2012 10:47:54 | Chỉ xem của tác giả
fa... gửi lúc 6-6-2012 10:14
"Còn đối với tôi, thành công là khi ai đó đọc được bài viết nhỏ này. Có thể s ...

Hì, chỉ là không biết viết gì nhiều nên mượn tạm bài văn này post vô đây, vì thấy nó cũng khá hợp chủ đề^^ Bản thân mình khi đọc bài này cũng có nhiều chỗ không ưng ý, nhưng quan niệm và suy nghĩ của mỗi người là khác nhau.
Đọc bài này mình cảm nhận được một đôi điều rất khác lạ so với nhiều suy nghĩ của mình trước đây, có những điều tưởng như rất bình dị gần gũi mà lâu nay mình chưa bao giờ nghĩ đó là thành công cả:D
Thành công là gì?
Là đem đến hạnh phúc cho người khác bằng việc vượt qua chính bản thân mình.
Là luôn nỗ lực hết mình, kiên nhẫn, rèn luyện bản thân để khẳng định mình.
Thành công là khi trong tim bạn luôn chất chứa tình yêu thương, không bị những bon chen của c/s làm chai mòn cảm xúc, và có nhiều khi, nó còn là sự hi sinh nữa...
Thực sự khó có thể định nghĩa trọn vẹn thành công là gì. Chỉ là đôi khi đọc những suy nghĩ của người khác và nhìn lại chính mình, suy ngẫm để rồi có một cách nhìn đa dạng, nhiều chiều và mới mẻ hơn, tốt đẹp về cuộc sống xung quanh. Nhưng điều quan trọng nhất vẫn là chính cách nhìn và suy nghĩ của bản thân mỗi người thế nào. Và đúng là với mình thì luôn là thế, thành công và hạnh phúc luôn trong tim và trong tay của chính mình^^

Bình luận

bạn viết hay đấy :X, mỗi người có suy nghĩ riêng và qđiểm riêng, đọc của người khác và nhìn lại chính mình. ^^  Đăng lúc 6-6-2012 11:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 6-6-2012 10:56:38 | Chỉ xem của tác giả
snowdrop90 gửi lúc 6-6-2012 10:47
Hì, chỉ là không biết viết gì nhiều nên mượn tạm bài văn này post vô đây, vì th ...

Bài viết của mình có hơi hướng war mục đích là để mình test tâm lý của bạn thế nào,
vì bạn chỉ copy rồi chốt 1 câu {:436:}
Mình đính chính lại câu kết nhé: {:418:}
Thành công và hạnh phúc luôn trong đầu và trong tay của chính mình^^
Tim nó cứ ảo ảo thế nào ấy. {:441:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 6-6-2012 11:09:53 | Chỉ xem của tác giả
fa... gửi lúc 6-6-2012 10:56
Bài viết của mình có hơi hướng war mục đích là để mình test tâm lý của bạn thế ...

Trời, sao mình đâu có thấy mùi war ở đây nhỉ
Thacks bạn đã cho mình đc test tâm lý miễn phí, hihi, nhưng test rồi cũng nên cho mình biết kết quả chứ nhỉ
Còn vụ tim hay đầu thì ok thôi mà, nhiều khi mình cũng phản khoa học lắm, cứ cho là suy nghĩ nó xuất phát từ trái tim nó mới là chân thành cơ đấy, haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách