Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 5904|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[Share] Những movies tình cảm lãng mạn và gia đình Âu Mỹ mà bạn yêu thích ...

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-10-2012 01:29:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Với những movies Âu Mỹ, thì mình thích nhất thể loại tình cảm nhẹ nhàng.Gần đây mình có xem The lucky one và rất thích nên muốn trao đổi với mọi người về những phim có nội dung tương tự. Mình muốn xem thật nhiều những phim như thế này.Cách đây khoảng 5 tháng mình cũng có coi Flipped và cũng thích cực kỳ. Công nhận phim nước ngoài thể loại tình cảm nhẹ lãng mạn hay thật đó, từng chi tiết phim nhẹ nhàng thấm vào tâm hồn người xem làm cho mình luôn có cảm giác thư thái và ngọt ngào.Xem phim thể loại này đảm bảo coi xong ai cũng muốn có ngay tình yêu luôn,hihi.Uhm những phim về gia đình và mối quan hệ con người với nhau cũng cho mình cảm giác tương tự.Như phim Uptown girl ấy, phim của năm 2003 rồi, tuy mình đã xem phim này 5 lần nhưng lần nào cũng khóc, cười theo diễn viên, hôm qua mình đi tìm ở khắp các shop đĩa phim này mà chưa ra.Hình ảnh Molly (Brittany Murphy ) và Ray ( Dakota Fanning ) vẫn luôn in dấu sâu đậm trong tâm trí mình, cũng vì vậy mà mình không thể tin nổi là Brit đã mất và Dakota đã lớn,ý mình là mình quá yêu cô bé Ray, nên tạm thời không thể chấp nhận hình ảnh bây giờ của Dakota,hic. Viết ra thấy mình cũng chưa xem dc nhiều phim lắm ( vì tối ngày ngồi luyện drama Hàn í). Cùng chung đề tài nhưng lại ở quá khứ, bộ phim về tình cảm của 4 chị em trong Little Women cũng rất thật và đáng nhớ.

Mọi người hãy chia sẽ những movies mà mọi người yêu thích nhé.Thank you for reading
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2013 11:30:06 | Xem tất
Định vào hóng xem mọi người chia sẻ film gì hay còn xem nhưng sao chẳng có ai comment thế này :(( thread vắng hoe buồn quá :( mình thì xem nhiều film kiểu này rồi nhưng tạm thời chưa nhớ ra :( có film click cũng hay lắm nhiều đoạn mình khóc luôn :) hoặc film the leaf year-cô gái đi tìm tình yêu cũng hài hước nhẹ nhàng xem xong chỉ muốn yêu và ôm lấy ai đấy :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-5-2013 10:22:05 | Xem tất
whitechick - phim hài.
Mình thích xem phim hài, hoặc phim hành động Mỹ, chứ phim gia đình tình cảm lãng mạn lại không xem nhiều.
Với lại rất rất rất lười download phim từ các web nước ngoài (vì dốt), web nước nhà thì chất lượng phim kém, lại ít phim nữa, hoặc link phim die rồi. Mua đĩa phim thì mình lười lắm, vì ít xem nên cũng không biết phim nào hay. Những phim cũ một chút thì đi tìm đĩa vô cùng khó :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-5-2013 13:59:11 | Xem tất
coi phim Letter to Julliete đi mấy bạn ơi {:408:}

lãng mạn có hài có cảnh đẹp có người đẹp có không coi là rất tiếc {:412:}

đã thế cuối phim anh nhân vật chính chơi 1 câu rất chi là ám ảnh tâm hồn chị em nhé {:406:}

Bình luận

Mình cũng thích phim này dã man ^^  Đăng lúc 11-5-2013 09:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-5-2013 12:13:55 | Xem tất
Mình thích phim Holiday về đề tài X'mas. Phim có sự tham gia cả 4 diễn viên : Jude Law, Kate Winslet, Jack Black và Cameron Diaz. Phim có nội dung hay & ý nghĩa về tình yêu & gia đình. Mỗi con người đều có cơ hội để tìm thấy hạnh phúc cho riêng mình, vì thế, đừng bỏ cuộc khi gặp thất bại, mà hãy tiếp tục tìm kiếm, vì có khi hạnh phúc lại đến từ những sự việc bất ngờ mà bạn không thể nào biết trước được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 10:03:39 | Xem tất
Mình thích The Notebook - cảnh 2 nhân vật dưới mưa cứ gọi là lãng mạn thôi rồi .
Cả The Lake House nữa, phim có Sandra Bullock và Keanu Reeves. Xem nhiều lần quá xước hết đĩa rồi .
Gần đây nhất mình ấn tượng với  One Day nữa - dù phim kết thúc buốn và khiến mình hụt hẫng quá, chưa dám xem lại lần thứ 2 T_T.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2013 13:43:06 | Xem tất
The Notebook
Xem đi xem lại không thấy chán, diễn diên cũng đẹp nữa, diễn xuất tuyệt với
Thích nhất khi hai người đã già
Một câu chuyện tình yêu lãng mạng...................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách