Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: 1791999
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Wu Yi Fan’s Stories | 1791999 | Kris (EXO)| Ngoại truyện 2: Đợi nhau tới 10 năm - P2 |Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 23-2-2015 20:01:00 | Chỉ xem của tác giả
Shot 20

Lại chỉ nhận được cảm giác hợp-tan

có cuộc vui nào mà không tàn

nếu không có biệt ly thì không có trùng phùng

mỗi xúc cảm của mỗi con người đếu thể hiện khác nhau

ích kỳ vì yêu, rộng lượng cũng vì yêu

nên đừng bao giờ so sánh ai yêu ai nhiều hơn ai nhỉ ^^

cảm ơn nhóc shot 20

Bình luận

hihi  Đăng lúc 24-2-2015 07:29 PM
vâng  Đăng lúc 23-2-2015 08:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 26-2-2015 01:10:52 | Chỉ xem của tác giả
Shot 21

có những lời hứa ta không thể nào quên khi làm chưa trọn

dù là đối phương hay chính bản thân mình cũng thế

mỗi con người chúng ta nên có trách nhiệm với những gì mà mình hứa làm

chậm trễ một chút cũng không sao

chỉ cần đừng buông bỏ

nhóc thật sự lớn rồi

Chúc mừng nhóc yêu của ss trưởng thành, cảm ơn nhóc shot 21
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 27-2-2015 01:49:30 | Chỉ xem của tác giả
Shot 22

Sao câu chuyện này không có tiêu đề vậy nhóc?

Khi một cánh cửa đóng lại sẽ có một cánh cửa khác mở ra, chỉ là chúng ta quá tiếc nuối cánh cửa đã đóng mà không nhận ra cánh cửa trước mặt

Nhóc đã viết được câu này, tức nhóc phải làm được đấy

tương lai trước mặt, hãy tìm hướng đi đúng của bản thân mình

ss không ngờ nhóc yêu Kris và Luhan đến như vậy

bao nhiêu đây thôi nhé, ss đã hiểu nhóc muốn nói gì, tức nhóc cũng phải hiểu ss muốn nói gì ^^

cảm ơn nhóc shot 22, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 27-2-2015 02:00:42 | Chỉ xem của tác giả
Shot 23

Tìm một cuộc nói chuyện của người thương yêu sao mà khó quá nhỉ

cô đơn đôi lúc làm cho con người ta quẫn thiệt đấy chứ

thương Kris của shot này quá

làm đủ mọi cách nhưng cũng không ai đoái hoài

Cảm ơn nhóc shot 23 ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 27-2-2015 02:11:13 | Chỉ xem của tác giả
Shot cuối cùng

nếu như chỉ còn một ngày để sống việc con muốn làm nhất là…ở trong lòng mẹ

" Lòng mẹ bao la như biển Thái Bình..."

dù con có to lớn, trưởng thành hay già đi bao nhiêu

thì con đối với cha mẹ vẫn là một đứa nhỏ

và cha mẹ đối với con vẫn là cao như trời, rộng như biển

PS: Cuối cùng thì ss cũng đã theo đến hết rồi đấy nhóc ạ, cảm ơn nhóc cho những câu chuyện nhỏ, tự nhiên đến gần gũi trong cuộc sống có nhiều vất vả lo toan, trải nghiệm cùng thời gian để lớn, cho tất cả mọi thứ quanh ta...

Bình luận

Cảm ơn ss đã cùng em đi hết đoạn đường này  Đăng lúc 27-2-2015 04:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2015 16:57:40 | Chỉ xem của tác giả
Thế này, có một số câu hỏi dành cho bản thân và cũng muốn bản thân tự trả lời. Đều xoay quanh điều số 3 trong 3 thứ quan trọng nhất đời tôi.

Q: Trong EXO, Kris có phải bias của bạn không?
A: Dĩ nhiên là không, thật ra thì tôi không bias ai cả.

Q: Vậy tại sao bạn lại dành nhiều thời gian và công sức viết fic cho người này?
A: Bởi vì mỗi khi viết về anh ta thì tôi lại có cảm giác cảnh tỉnh bản thân sống tốt hơn, ít nhất là không để ai đó buồn vì mình.

Q: Nếu bây giờ  Huang ZiTao gặp Wu Yi Fan bạn nghĩ sẽ có chuyện gì xảy ra?
A:  Sẽ có phim hành động kịch tính, ngọt ngào và xen lẫn bi kịch diễn ra.

Q: Bạn có còn thích Buyn Baekhuyn nói riêng và couple ChanBaek nói chung?
A: Cũng có chỉ là không còn trọn vẹn như xưa, giờ thì trong mắt tôi Buyn Baekhuyn chỉ tốt chứ không còn đẹp nữa.

Q: Couple mà bạn cho rằng bản thân sẽ không bao giờ từ bỏ?
A: KrisTao và HunHan. Tuy là thời đại này người ta chuyển sang ship KrisHan và HunTao nhưng ở góc độ nghệ thuật tôi thấy hai couple đấy không đủ tố chất.

Q: Bạn nghĩ sự mất đoàn kết nội bộ trong EXO có thật hay không?
A: Không thể nói không. Nhiều người như thế mà mỗi người một sở thích, tính cách thì không mâu thuẫn là rất khó. Thật ra, trong một tập thể chúng ta chỉ thường đoàn kết ở những hoạt động chung mà thôi, còn lúc giải tán thì việc ai nấy lo, khó mà có thể chiều lòng tất cả mọi người.

Q: Thành viên nào trong EXO đem lại cảm giác yên tâm cho bạn?
A: Zhang Yi Xing. Ít nói hay cười, chăm chỉ, lễ phép nói chung an tâm dữ lắm.

Q: Nếu bạn được chọn một người trong EXO để làm bạn thân bạn sẽ chọn ai?
A: Luhan. Nghĩa khí, riêng cái việc cho mượn tiền là đã khoái rồi.

Q: Thành viên nào từng khiến bạn thốt lên “Xấu quá vậy!”
A: À Chen đó, thật ra là vì cậu này đẹp lạ nên lúc đó không biết dùng từ gì miêu tả cả. =.=

Q: Tình cảm của bạn hiện tại đối với EXO?
A: Kiểu như đi ra ngoài đường vào trời đông rồi bị người ta hắt nước nóng vào mặt, ban đầu thì ấm mà về nhà là cảm lạnh.

Q: EXO sắp về Việt Nam, bạn có muốn đi xem không?
A: Không. Còn rất nhiều việc quan trọng hơn để làm. Điển hình là nấu cơm và ăn cơm.

Q: Nếu EXO đứng ở vị trí thứ ba trong lòng bạn, vậy thứ nhất và thứ hai là gì?
A: Gia đình (cái này là bản năng của con người rồi),  bản thân và các mối quan hệ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 1-3-2015 17:19:47 | Chỉ xem của tác giả
1791999 gửi lúc 1-3-2015 04:57 PM
Thế này, có một số câu hỏi dành cho bản thân và cũng muốn bản thân tự trả lời. Đ ...

Tự dưng sao tự kỷ vậy nhóc?

muốn ai hiểu thêm mình vậy?

nhưng cũng cảm ơn nhóc cho ss hiểu thêm một chút về EXO

PS: Hiện tại ss đang phấn đấu để làm tròn trách nhiệm của mình với tư cách là một độc giả, bới thế có gì mới và khác của những fic mà nhóc đã hoàn, nhóc phải nhắn cho ss biết đấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
 Tác giả| Đăng lúc 5-3-2015 21:20:07 | Chỉ xem của tác giả
Ngoại truyện: Câu chuyện đơn phương của tôi.

Yêu đơn phương giống như ném tiền qua cửa sổ, gặp đứa hấp thì nó ném lại còn không thì coi như mất...

Việt Nam không có tuyết chỉ có mưa, mưa tan rồi thì nắng lại đến. Thiếu niên mười sáu tuổi năm đó đơn phương chàng trai tên Ngô Diệc Phàm, mười năm sau vẫn đơn phương con người ấy. Hai mươi sáu tuổi còn nhỏ lắm, ít nhất là nhỏ hơn nam thần của nó nên tính cách vẫn cố chấp như năm nào. Quyết định yêu  một người mãi mãi chẳng biết đến sự tồn tại của mình là việc làm khủng bố tinh thần của chúng sinh. Và nó thì nghĩ bản thân mình kiên cường hơn mọi người tưởng.

Mười năm có ngắn không? Không, dài lắm rồi đó.

Dài tới mức khi cười khóe mắt sẽ nhăn. Già rồi. Ba mươi lăm tuổi đã già thì hai mươi sáu tuổi chẳng phải teen nữa. Tự mình cũng là biết kiềm chế hơn, cụ thể vào rạp chiếu phim sẽ không tùy tiện hét “Em yêu anh quá Kris ơi!”, đợi người ta về hết rồi mới dám ngồi khóc. Lớn mà, yêu không cần phải lộ liễu. Chỉ là gần ba giờ sáng không ngủ được thì bật nhạc lên nghe, vừa đeo tai nghe rồi vừa hát, được một lúc bị triệu lên phường. Này đồng chí, không yêu đừng nói lời cay đắng. Phạt tiền còn được sao lại tịch thu tai nghe của tôi. Toàn là nhạc của Phàm ca đó, không nghe giọng anh ấy sao tôi ngủ được!

Vậy đó, cuộc tình dù đúng dù sai thì thằng sai vẫn là thằng không đúng. Cãi nhau với cảnh sát lúc ba giờ được coi là hành động mang tính bộc phát cao. Vì phát hiện có khuynh hướng bạo lực cho nên đem nhốt vào cũi. Được rồi, tôi chấp nhận mà, tôi nộp tiền cho tôi về với Phàm ca của tôi đi.

Từ sau sự kiện vào tù ra ngục người tự nhiên thấm thía bầu không khí tự do. Ngày chủ nhật, ngồi bên khung cửa sổ đan len thì hay lắm. Vừa móc que đan vừa nghe cháu gái kể chuyện tình cảm càng hấp dẫn hơn. Đến đoạn nó khoe có thằng tỏ tình với cháu kì cục lắm, nó bảo tao thích mày đấy, mày có thích tao không để tao còn cua con khác.

“Rồi sao?”

“Cháu cho nó một đấm, cháu thà thích con gái cũng không thích thứ ẻo lả như nó” – trả lời hùng hồn – “ Nhưng mà thẳng thắn như nó cũng hay, thành hay không cũng dứt khoát một lần chứ cháu ghét mấy thằng yêu thầm với đơn phương lắm”

“Hừ” – nghe xong cười lạnh một cái – “ Những đứa yêu đơn phương là những đứa yêu sâu sắc nhất, có thể đơn phương một người không cần họ đáp lại đâu phải dễ dàng, được yêu nhiều quá làm sao hiểu cái vui của người đi yêu chứ”

“Thế bác đi yêu à?”

“Ừ, yêu từ mười năm nay rồi”

“Người đó có người yêu chưa?”

"Chưa...mà thật ra cũng không biết nữa" - ngập ngừng đáp một câu không chắc chắn.

"Vậy sao bác không nói với người ta?"

"Nói ra để bị khinh à, vụng trộm quen rồi công khai không có được" – thế nào lại vừa công khai vậy.

“Vậy đơn phương hay chỗ nào?”

“Yêu đơn phương giống như ném tiền qua cửa sổ, gặp đứa hấp thì nó ném lại cho mình còn không coi như mất...chính là cảm giác ném tiền qua cửa sổ, mình thấy vui mà người khác tiếc vô cùng”

Tháng sáu, nắng lốm đốm trên sân rọi vào cửa.

Người vừa lách que đan vừa nghĩ tới ai đó vô thức nở nụ cười.

Yêu đơn phương, suy cho cùng cũng là một kiểu yêu nhút nhát. Có thể vì xa, có thể vì không cùng một ngôn ngữ nhưng yêu thì vẫn cứ yêu thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 6-3-2015 08:27:07 | Chỉ xem của tác giả
Hờ, ta lại thất nghiệp rầu nên ko onl thường xuyên đc, chả trách ngươi ko thèm mời ta đọc fic Thế gian này thật tuyệt tình, chỉ cần ko có tương lai là tự khắc bị bỏ rơi, ta sao lại khổ thế này cơ chứ
Q: Tình cảm của bạn hiện tại đối với EXO?
A: Kiểu như đi ra ngoài đường vào trời đông rồi bị người ta hắt nước nóng vào mặt, ban đầu thì ấm mà về nhà là cảm lạnh.

Chuẩn thế ko biết, lúc đầu ta từng ghét EXO, sau đó thích, còn bây giờ thấy bình thường, ko yêu ko hận Phải nói là chán tới nỗi ko xem hết được EXO's Showtime, cứ thấy có gì lấn cấn trong lòng mà ko hiểu là gì. Thậm chí giờ ta còn ko màng tới Kris hay Luhan nữa, down 'Somewhere only we know' cho đã rồi coi lướt lướt, xong xóa luôn. Ta đã quá già để làm fan gơ rồi chăng

Bình luận

Tui ko có bỏ bà chị, tui luôn ở đây đợi bà mà  Đăng lúc 7-3-2015 05:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 8-3-2015 21:01:49 | Chỉ xem của tác giả
Yêu đơn phương, suy cho cùng cũng là một kiểu yêu nhút nhát. Có thể vì xa, có thể vì không cùng một ngôn ngữ nhưng yêu thì vẫn cứ yêu thôi.

Nếu nói theo ss thì đây là yêu một mình thì chính xác hơn nhóc

vì yêu đơn phương là một chiều, phương có nghĩa là phương hướng, tức là có cái nhìn của hai bên, chỉ là một bên không có sự thỏa thuận chấp nhận, há há

còn đây là yêu một mình, chỉ mình mình chết, hắn chẳng biết cái tất tần tật gì cả, hahaha

ss ghét kiểu yêu một mình, tự xử đấy

cảm ơn nhóc cho cái tình yêu đơn phương của nhóc ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách