Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hiquang71
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 20-2-2016 12:02:57 | Xem tất
#30 Dây thun.

N Tê lúi húi mặc quần áo, thì bạn út xinh xắn đi vào phòng. N Tê thấy thế mới nhờ bạn út lấy giùm cọng dây thun cột tóc (à, lúc đó thì tóc N Tê vẫn còn cột được). Út xinh xắn sau khi đưa dây thun xong, sau đó lại lượn qua chỗ để bịch dây thun cột tóc lần nữa, rồi tiến về phía cặp của N Tê. Ấy vậy, N Tê mới thắc mắc hỏi.

N Tê: “Cu, đang làm gì á?”

Bạn út xinh xắn: “Em lấy thêm dây thun bỏ vào cặp cho chị. Có gì chị cần xài thì chị xài.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-2-2016 12:04:29 | Xem tất
#30 Tương tác.

Thầy dạy Lí nhắc nhở lớp N Tê như này sau khi thấy chẳng có ma nào chịu giơ tay dù trước đó thầy có bỏ ra nguyên một tiết để khuyên và yêu cầu tụi nó:

Thầy dạy Lí: “Rốt cuộc thì mấy đứa lại không chịu phát biểu xây dựng bài hả? Ít ra thì cũng phải tương tác với thầy chứ. Chẳng hạn như hai người đang cãi nhau, có cãi qua cãi lại thì mới vui, chứ cứ im im mà đóng cửa ru rú trong phòng thì còn gì để nói nữa?”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-2-2016 12:06:09 | Xem tất
#31 Phơi tiêu.

Thầy Lí dạy tới phần ứng dụng của tia hồng ngoại, thầy nêu ra ví dụ để cho học sinh hiểu hơn, cụ thể là như này.

Thầy Lí: “Chẳng hạn như vào mùa tiêu, mà mưa đột ngột đổ cái ào xuống thì toi rồi. Thế nên, người ta mới dùng tia hồng ngoại để giúp cho việc tiêu không bị úng, bị hư. Vậy thì ứng dụng của tia hồng ngoại là gì?”

Trong trạng thái lớp đang im phăng phắc, duy chỉ có tiếng N Tê đang lẩm bẩm bằng giọng gió của mình vang lên: “Phơi tiêu.”

Lũ bạn cười rần rần, thầy Lí ở trên đang viết chữ “sấy khô” cũng quay xuống, vừa cười vừa lắc đầu: “Phơi tiêu hả? Có cần thật thà thế không?”

N Tê được một phen bẽ mặt a.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-2-2016 12:07:31 | Xem tất
#32 Đầu nhỏ đầu to.

Thầy Lí dạy tới việc trái đất đang nóng dần lên, các chất thải thải ra làm tầng ôzôn áo giáp bảo vệ cũng bị thủng. Thầy mới lắc đầu nói như này.

Thầy Lí: “Việc thủng tầng ôzôn đã đem đến rất nhiều căn bệnh lạ. Chẳng hạn như teo đầu. Cơ thể phát triển bình thường mà chỉ có cái đầu rất nhỏ, mà đầu nhỏ không thể thành đầu to được. Mấy ông là nhà khoa học nổi tiếng đều đầu to cả, cho nên, đầu nhỏ chẳng trở thành nhà khoa học được.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 20-2-2016 12:08:32 | Xem tất
#33 Bạn trai.

N Tê luôn bị hỏi là có bạn trai chưa, thật sự là chán ngán cái câu hỏi này lắm rồi. Thế là một bữa nọ, N Tê không có mặt trong bữa ăn lớn của đại gia đình, chị họ N Tê mới hỏi có phải N Tê đi chơi với bạn trai rồi không. Bạn bé nào đó cười hềnh hệch: “Chị nghĩ sao vậy? Chị đó mà có bồ được sao?”

“…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-2-2016 14:30:13 Từ di động | Xem tất
Cái đầu hơi khó hiểu ss
nhưng mà có vẻ thầy dạy lí dc ưu ái quá
xuất hiện miết thôi
mà cái này thì phải kèm hoàn cảnh mới coi được haha
thanks ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-3-2016 19:43:54 | Xem tất
Huhuhuhuhu
Nhớ đợi ss đó,
SS sẽ theo kịp mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-10-2016 14:21:20 | Xem tất
#34 Ghi Tên

Ghi danh sách lớp, bạn A cầm bút tiện thể ghi giùm N Tê.

- Bạn A: "Họ tên bạn là gì vậy?"

- N Tê: *nói*

- Bạn A: "Thôi bạn ghi luôn đi, tớ không biết."

~ Vậy bạn hỏi chi vậy? -_- ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-10-2016 14:25:05 | Xem tất
#35 Chà Dép

N Tê đang nấu ăn, thấy bạn út xinh xắn ôm đống dép xuống để đưa cho mẹ chà, N Tê mới tranh thủ cơ hội.

N Tê: "Lấy giùm dép chị N xuống nữa."

Bạn út xinh xắn: "Chờ em tí, để em đưa cho mẹ đã."

Mẹ: "Dép của chị Bé với chị N thì cất lên trên, đừng có đem xuống đây."

N Tê với bạn út xinh xắn giả điếc. Vừa đưa xong đống dép, bạn út lật đật tìm đôi dép của N Tê.

Bạn út xinh xắn: "Em kiếm không thấy."

N Tê: "Cu chạy lên nhà trên coi thử coi."

Thế là lật đật đi kiếm...

Bạn út xinh xắn: "Vẫn hông thấy."

Mẹ: "Để dép cho hai chị tự chà."

Bạn út xinh xắn: "Con chà dép của chị N cho."

Ahihi, có em trai làm gì )) là để thương yêu chị. ) Sắp đi rồi, nhớ nó lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-10-2016 14:27:38 | Xem tất
#36 Xưng Hô

Có một lần, bạn Bé đã hỏi bạn út xinh xắn như thế này.

Bạn Bé: "Giữa chị N và chị bé, cu thích ai hơn?"

Bạn út xinh xắn: "Chị N."

Bạn Bé: "Tại sao?"

Bạn út xinh xắn: "Vì chị N không bao giờ xưng hô với em là "mày - tao" cả."
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách