Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hiquang71
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-1-2016 18:42:07 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện 3: Xinh đẹp.

câu chuyện thứ ba này rất thâm thúy

em lên tay rùi đấy

chúc mừng em

Có cần ss phải huỵt toẹt ra ko?

à, thui, nói thẳng ra nhỉ

mắc công em nghi ngờ trình đọc của ss

“Không! Đẹp! Đẹp mà!” (bạn nào đó rất nhiệt tình tán thưởng)

bóng đen mờ mờ vật vờ hiện lên ô cửa

đủ hiểu rùi há

cảm ơn em ^^

Bình luận

Vâng. Chừng nào ss rảnh thì xem cũng được mà ạ. :)  Đăng lúc 30-1-2016 05:01 PM
ss hum nay ko xem tiếp dc, hề hề  Đăng lúc 30-1-2016 04:41 PM
Chậc, chắc được mỗi shot đó thôi ạ. Cứ mấy shot khác em thấy dở tệ ra. :3  Đăng lúc 29-1-2016 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 29-1-2016 18:49:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bạn N tê trong truyện hâm hâm dở dở, đọc nhiều lúc tiếu phết
Mấy truyện này ngắn, dễ đọc
Viết tiếp đi nha bạn, cố gắng lên ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-1-2016 18:55:37 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện 4: Sự nịnh bợ của bạn út xinh xắn.

Con nít xâm phạm quyền riêng tư

vẫn còn trong sáng hơn là người già như ss đây đấy

Cảm ơn em ^^

Bình luận

Hê hê ^^  Đăng lúc 29-1-2016 08:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 29-1-2016 19:15:14 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện 5 Thương.

Phải mà, ss là người luôn biết

Thương mới cho roi cho vọt

Cảm ơn em ^^

P/S: ss có thói quen comt từng câu chuyện nhá, dù ngắn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 29-1-2016 19:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện 6: Tên danh bạ.

Theo ss còn có một cái tên này hay hơn nữa đấy

Đó là:

" 0 có ai xinh đẹp bằng N"

đứng đầu trong cả danh bạ lun

haha

cảm ơn em

Bình luận

vậy chắc là ss khùng hơn N  Đăng lúc 29-1-2016 07:54 PM
Haha, tại sao em không nghĩ ra điều này cơ chứ. Em sẽ áp dụng tên này, hê hê  Đăng lúc 29-1-2016 07:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
 Tác giả| Đăng lúc 29-1-2016 20:26:31 | Chỉ xem của tác giả
Lắp camera.

Sau khi nghe thông báo của trường rằng: “qua Tết, mỗi lớp sẽ được lắp một cái camera”, học sinh các khối đều nháo nhào đến hỗn loạn. Việc lật tài liệu, ngủ trong lớp, nói chuyện riêng… trở thành vấn đề cần phải được giải quyết cấp bách, chẳng hạn chúng nó nên né tầm nhìn của ban giám hiệu như nào, dễ dàng quay cóp ra sao… vân vân và mây mây…

Nhưng, đâu chỉ mình học sinh cần phải giải quyết? Giáo viên cũng đang đau đầu với cái camera gây “phản cảm” đó. Và cô dạy địa lớp N Tê là một “nhân chứng sống” cho vụ việc này. Thực ra mà nói, cô dạy rất hay, chẳng qua trái với yêu cầu của Bộ giáo dục là phải viết bảng, đi lên đi xuống, đi qua đi lại gì gì đó, thì cô lại ngồi yên một chỗ giảng bài mà thôi. Trong một lần của tiết học nọ, cô bỗng tặc lưỡi thở dài, cùng bàn kế với lớp N Tê như này:

Cô Địa: “Lắp cái camera chi thế không biết. Cô đã suy nghĩ rất nhiều biện pháp để áp dụng cho việc không viết bảng và đi qua đi lại.”

Lớp N Tê (đứa nào đứa nấy cũng cười cười).

Cô Địa: “Và cô tính như này mấy đứa xem coi có được không. Thay vì lau bảng trước khi cô vào lớp, thì mấy đứa cứ để đó. Camera quay được thấy bảng đầy chữ thế là chứng tỏ cô có viết, vậy là ok rồi. À, còn cái việc đi lên đi xuống, mấy đứa nhớ mang cái ghế đỏ cao cao đặt dưới cuối lớp á. Cứ 5 phút cô đi xuống 1 lần, 5 phút sau cô đi lên một lần. Đó, có đi qua đi lại. Đấy, thế là thuận tiện cho cả đôi bên.”

Lớp N Tê:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 29-1-2016 20:28:16 | Chỉ xem của tác giả
Nói giảm nói tránh.

Một bạn trong lớp mắng bạn bên cạnh là “ngu”. Cô Địa nghe được thế là cất giọng khuyên bảo.

Cô Địa: “Không được mắng bạn như vậy. Em nên kêu rằng “Sao mày không được khôn thế?” mới được.”

Thằng bên cạnh thấy buồn cười, thế là vỗ tay N Tê, sử dụng biện pháp tu từ nói giảm nói tránh mà cô mới làm, thì thầm với N Tê.

Cùng bàn: “Vậy nên, lúc thi đại học về, ba má hỏi con thi sao rồi? Nếu có rớt thì không được nói rớt. Như thế sẽ làm tổn thương nhau lắm. Phải kêu như này: “Dạ, con xém đậu a.”

N Tê: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 29-1-2016 20:29:57 | Chỉ xem của tác giả
Tin tốt và tin xấu.

Cùng bàn thấy bên cạnh mình có đứa bị học sinh yếu. Thế là an ủi một vài câu, tuy nhiên lại làm thằng nhỏ hộc máu thêm. Thế là đành ngậm ngùi quay sang nói chuyện với N Tê.

Cùng bàn: “Nếu mày có bị học sinh yếu, thì về nói chuyện với ba má như này: Con có một tin tốt và một tin xấu, ba má muốn nghe tin nào trước. Ba má mày mà chọn tin tốt, thế thì làm vẻ mặt mừng rỡ lên, như sắp sửa trúng vé số ấy: “Con được học sinh giỏi rồi.”. Sau đó, ba má hỏi: Còn tin xấu? Thì nói rằng: “Ê hê hê, con đùa đấy.”

N Tê: “Vậy ba má chọn tin xấu trước thì sao?”

Cùng bàn: “Thì kêu là: “A, con chả có tin tốt gì hết”.

N Tê: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
 Tác giả| Đăng lúc 29-1-2016 20:32:45 | Chỉ xem của tác giả
Câu chữ hại não.

Trong sách sinh học lớp 12 có một đoạn ví dụ gây đau đầu như này: “Tảo giáp nở hoa gây độc cho cá, tôm và chim ăn cá, tôm bị độc đó,..”

Sau khi N Tê đọc xong, mới kéo cả nhóm tụ lại với nhau mà giải thích theo hai nghĩa mà mình hiểu. Cùng lúc ấy, thầy giáo cũng đứng cạnh đó nghe bạn N Tê bắt đầu giở chứng.

N Tê: “Đoạn này, chúng ta sau khi đọc xong có thể hiểu thành hai ý. Ý 1 là: Tảo giáp nở hoa, gây độc cho cả cá, tôm, và chim ăn cá.Vậy là con tôm nó ăn xong thì lại bị ngộ độc. Còn ý thứ 2: Tảo giáp nở hoa gây độc cho cá. Tôm và con chim đều ăn con cá đó. Thế mà con tôm lại bị độc.”

Cả đám: “Ơ, thế kết luận cuối cùng cũng là con tôm bị độc à?”

N Tê (thản nhiên gật đầu): “Đúng vậy, đều do ăn ở cả.”

Cả đám: “Tôm sao ăn được cá?”

N Tê: “Ai mà biết. Dịch câu chữ thì nó là như vậy.”

Cả đám: ".."

Thầy giáo (chỉ biết cười và cười mà thôi.)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 29-1-2016 20:34:08 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

thấy được mời, nên vào xem thử

là series siêu ngắn ^^

mới đọc #1,2,3 thôi chứ đọc hết vì bh mắc bận

nói chung là dễ thương, đậm chất nhật kí đời thường luôn

cái #3 thì lại ghen tỵ, vì ở nhà cũng có chị, mà chị em mình kh được ntn nên phải ghen tỵ haha

lảm nhảm vậy thôi, rảnh thì lại vào đọc tiếp

lời cuối, cảm ơn vì đã mời hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách