Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hiquang71
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 31-1-2016 22:40:25 | Chỉ xem của tác giả
Haha, ông thầy giáo chắc cũng điên đầu với bạn N Tê này nhiều lần lắm
Cái Rừng xà nu với Xà lách hay đó chứ, chứng tỏ đầu óc học sinh liên tưởng tốt
Ủa mà hết rồi hả bạn, truyện hay lắm, ra nữa đi bạn

Bình luận

Mời bạn chương tiếp, hê hê. Dạo đây bận quá không up được.  Đăng lúc 4-2-2016 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-2-2016 09:46:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

chuyện đi học quả nhiên dữ dội
em kể cho mà nghe
lớp em nó lầy lội tới mức
nhớ bài Lặng lẽ Sa Pa hồi lớp 9 ấy
thằng kia nó khăng khăng cô kĩ sư là con ông họa sĩ
xong rồi 1 thằng cãi lại ko phải
đến khi chứng cứ rành rành là ko phải
nó vẫn kêu con rơi thì sao, tác giả ko đề cập để giữ sĩ diện cho ông họa sĩ
được rồi, lớp em lầy

Bình luận

Mời em chương tiếp nhá.  Đăng lúc 4-2-2016 09:48 PM
Lầy quá thế, há há.  Đăng lúc 4-2-2016 09:48 PM
Vãi cả sĩ diện.  Đăng lúc 4-2-2016 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 1-2-2016 13:33:55 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình cũng luôn nghĩ nên viết truyện, có thể tự sáng tác hoặc nhật kí nhưng có tái hiện chuyện của bản thân trong đó, vì nhiều năm qua đi, khi già, mình có thể quên một số sự kiện, một vài chi tiết, lại rất ý nghĩa với bản thân. Nên sẽ tiếc. Ủng hộ truyện của bạn.  <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 1-2-2016 13:37:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Nhưng truyện viết cấu trúc như kịch bản phim ý nhỉ, toàn đối thoại không à.
Rất là độc đáo đó.
Lớp văn của bạn dí dỏm thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:22:46 | Chỉ xem của tác giả
Nghỉ Tết.

Hôm đấy là tiết Địa cuối cùng của năm 2015 âm lịch. Lớp N Tê sau khi giở trò xin xỏ với những giáo viên trước để xin nghỉ, thì lần này vẫn tiếp tục “hành trình” nài nỉ để ngồi chơi. (Ai nói là đã học 12 thì không lười cơ chứ?). Thế mà cô Địa vẫn “hiền lành” gật đầu cái rụp. Sau đó mỉm cười nói.

Cô Địa: “Ừ, Tết nhất thì phải nghỉ chớ. Nghỉ thì phải nghỉ nhiệt tình. Nhưng mà chỉ có mình cô nghỉ thôi, mấy đứa lấy giấy ra làm bài thực hành.”

Lớp: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:25:10 | Chỉ xem của tác giả
Điện thoại.

N Tê cầm điện thoại của mẹ lên xem giờ, thì em họ ngồi cạnh mới thắc mắc hỏi.

Em họ: “Điện thoại của chị hả?”

N Tê: “Không. Mẹ chị.”

Em họ: “Chứ sao em thấy để toàn hình chị không vậy?”

N Tê (tự luyến cấp độ nặng): “À, chắc tại chị xinh đẹp quá nên không nỡ gỡ xuống.”

Em họ: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:26:34 | Chỉ xem của tác giả
Tấm lòng.

Học sinh lớp bên cạnh lớp N Tê có trò này rất hay. Mỗi lần khi giáo viên lôi quyển sổ màu xanh xanh mang tên “sổ điểm” thì ắt hẳn sẽ có đứa đứng dậy gào thống để bắt nhịp: “Sống trong đời sống, cần có một tấm lòng. Để làm gì cô biết không? Để gió cuốn uốn ~ đi. Để gió cuốn uốn~~ đi…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:27:40 | Chỉ xem của tác giả
Mẹ chồng con dâu.

Thầy Văn đang dạy bài “Vợ nhặt” và phân tích hình ảnh bà cụ Tứ đối với đứa con trai và đứa con dâu được ra mắt.

Thầy Văn: “Từ xưa tới nay, hình ảnh người vợ và mẹ chồng rất ít khi hòa hợp. Mỗi lần xảy ra cãi vã, là đứa con trai phải đứng giữa mà giải quyết tất cả vấn đề đột ngột xảy ra. Giờ mấy thằng con trai trong lớp này, tụi em gặp phải tình cảnh như thế mấy em sẽ làm gì?”

Lớp yên lặng.

Thầy Văn cảm thấy chả đứa nào phản ứng, mới tiếp tục nói: “Mẹ chồng với con dâu thường thường xảy ra mâu thuẫn luôn luôn đối chọi và gay gắt với nhau. Nhiều viễn cảnh xảy ra lắm. Chẳng hạn như…”

N Tê (thản nhiên xen vào): “Mẹ chồng cầm dao chém đầu con dâu. Máu văng xối xả vô tường. Đứa con trai lau máu dính trên đó, sau đấy dùng chai nước hoa mắc tiền xịt khí thế vào cho bớt mùi.”

Thầy Văn: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:41:14 | Chỉ xem của tác giả
An ủi.

N Tê ngồi cạnh một đứa bạn đang khóc khí thế. An ủi hoài mà nó không nín, N Tê tức quá lên tiếng.

N Tê: “Mày ngậm mồm ngay cho bố. Vốn dĩ đã xấu xí rồi, giờ còn khóc bù lu bù loa lên, còn xấu hơn lúc trước. Xấu đến mức xúc phạm người nhìn đấy.”

Nhỏ bạn gào to hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 4-2-2016 21:46:56 | Chỉ xem của tác giả
Gọi bạn.

Đầu năm lớp 10, vì mới chuyển vào nên N Tê rất buồn chán với cái việc không có bạn. Lúc đó tan lớp, N Tê mới gặp người bạn học chung hồi cấp 2, vì thế mới lấy điều đó làm vui vẻ lắm. Tí ta tí tớn, hớn ha hớn hở bước nhanh gọi với lên.

N Tê: “Ê chó.”

Không ai trả lời.

N Tê: “Ê CHÓ!” (À thật ra đấy là biệt danh của nó.)

Khoảnh khắc hàng chục ánh mắt chằm chằm bắn thẳng vào mình, N Tê mới hoảng hốt thầm nhủ:
“Quái? Mình gọi bạn, chứ có gọi tụi nó đâu. Mắc mớ gì nhìn mình như thế đĩa bay nào thả mày xuống đây vậy trời?”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách