Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hiquang71
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 29-1-2016 21:45:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

có một ngày ko vô
thấy mình bị tụt hạng là thế quái nào
càng về sau
ừm em thấy ss càng khùng rồi
lắp camera
ừm trường em lắp từ thời tám hoành rồi
cũng vui lắm

Bình luận

Vui sao em? Ss đang hoang mang cực độ với cái camera chuẩn bị ghi hình mình hằng ngày một cách công khai đây. Huhu  Đăng lúc 30-1-2016 03:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 30-1-2016 07:43:48 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ha ha ha, mới đôc cái pệt đầu mà hay quá
Ba chị em dễ thương j đâu, sao mềnh trước giờ ko nghĩ ra vụ viết nhựt kí thế này nhỉ, nhà mấy chị em cg quậy lắm mà
Cái định nghĩa ấu trĩ của N Tê quá bá đạo, ha ha, nghĩ tớc Bạc meo meo nghe đc câu này chắc tím mẹt

Bình luận

Cám ơn bạn vì đã đọc nhé, há há.  Đăng lúc 30-1-2016 03:33 PM
Bạc meo meo mà nghe được thì công nhận =)))  Đăng lúc 30-1-2016 03:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 30-1-2016 07:55:43 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi làm một loáng cái là hết rồi
Sau khi đọc xong một loạt series thì rút ra một kết luận, bạn của N Tê và cô giáo cũng rất có "tố chất"
Đọc mấy cái này ngắn nên dễ đọc mà còn thư giãn rất tốt, sáng sớm tinh thần thoải mái rất nhiều, cám ơn bạn, tiếp nữa đi bạn ơi :3

Bình luận

Cô giáo là thánh nhân của những trò cười rồi bạn =)))  Đăng lúc 30-1-2016 03:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 30-1-2016 08:01:20 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi N Tê mắc cười quá, gia đình cả nhà rất đáng eo :3
Cái trường học của bạn vui nhỉ, thời học sinh nhiều kỉ niệm quá
Rất thích bạn cùng bàn của N Tê, tửng tửng và rất hài hước
Cám ơn truyện của bạn

Bình luận

Hê hê, cám ơn đã theo dõi nhé!  Đăng lúc 30-1-2016 03:32 PM
Cùng bàn với N Tê bị điên đấy bạn =))  Đăng lúc 30-1-2016 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 30-1-2016 15:22:48 | Chỉ xem của tác giả
Lụm tiền.

Trong một lần giảng bài, thầy dạy Văn nêu ra ví dụ về tình yêu và sĩ diện.

Thầy Văn: “Nếu bây giờ mấy đứa đi trên đường cùng với bạn trai hoặc bạn gái mình gì đó, mấy đứa thấy một cục tiền rớt phía trước mặt. Mấy đứa có dám nhặt không?”

Cả đám: “Nhặt chứ sao không, thầy.”

Thầy Văn: “Được rồi, tôi sẽ nêu ra ví dụ khác: Chẳng hạn như mấy đứa đang đi dưới sân trường, bạn mà mấy đứa thích đứng ở trên lầu nhìn xuống. Có một tờ 500.000 ngàn thôi, mấy đứa có nhặt không?”

Cả đám: “Ngu gì không lụm thầy. Trời ơi, còn có thể lấy tiền đó rủ nó đi ăn lẩu nữa kìa. Tiện bề cưa cẩm.”

Thầy Văn: “Tôi nhất quyết không nêu ví dụ cho mấy đứa nữa. Mặt dày quá thể rồi.”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 30-1-2016 15:26:29 | Chỉ xem của tác giả
Họ hàng.

Trong một lần học bài “Rừng Xà Nu”, thầy dạy Văn kể một câu chuyện về mấy bạn cùng khối với N Tê như sau:

Thầy Văn: “Đang nói về cây Xà Nu, tôi mới hỏi tụi nó Xà Nu là cây gì? Thế mà có thằng nhóc ở dưới lớp kêu rằng: “Xà Nu là họ hàng với cây Xà Cừ”. Ấy vậy tôi mới hỏi: “Vậy cây xà cừ họ hàng với cây nào nữa nói ra luôn đi” Nó mới trả lời: “Xà Cừ là bà con với cây Xà Lách.”

Lớp N Tê nghe xong nhốn nháo cười. Trong lúc đó, bạn học N Tê nghiêng người sang thì thầm với cùng bàn.

N Tê: “Thầy mà hỏi nữa, thì tốt nhất tụi nó nên nói rằng: “Xà Lách là loài cây được Thanh Xà và Bạch Xà nuôi trồng.”

Cùng bàn: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 30-1-2016 15:28:45 | Chỉ xem của tác giả
Nụ cười ma mị.

Thầy dạy Văn đang giảng bài. Đến một đoạn nói về cảnh ngủ, thầy bỗng chợt nhớ về một vấn đề gì đó, mới dừng lại bài giảng mà nói chuyện với cả lớp.

Thầy Văn: “Tôi chẳng hiểu sao mấy đứa trẻ ngày nay rất ngộ. Cái mà bịt mắt tròn tròn để che ánh sáng ấy, đêm thế mà cũng xài, lại còn bật điện nữa chứ. Nói là sợ ma, làm vậy cho an tâm. Thử xem đến khi nghe tiếng động, lại thót tim không dám mở mắt ra nhìn. Chỉ sợ khi mình kéo cái bịt mắt kia ra, thấy một đứa nào đó đứng cạnh giường mà cười. Nó chẳng cần làm gì cả, đứng cạnh giường mà cười thôi, ấy thế cũng làm cho bao nhiêu con tim “loạn nhịp” đấy.”

Lớp: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 30-1-2016 15:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Lớp học i tờ.

Học kì I lớp 12, thầy Văn đang giảng bài “Việt Bắc” cho học sinh nghe. Đến cảnh những trẻ con vùng núi cùng nhau tụ lại học chữ, thầy mới vẽ ra một viễn cảnh trong đầu, dùng ngôn ngữ của mình để biểu đạt hình ảnh đẹp đẽ đó.

Thầy Văn: “Các em thử tưởng tượng xem, trong một lớp học nhỏ, chỉ vỏn vẹn cái bảng đen với vài nét chữ được viết bằng phấn. Mà hồi đó đâu phải được như bây giờ? Lớp học thì lụp xụp, bàn ghế thì bập bênh, đám nít ranh nhoi nhoi trong một căn phòng nhỏ xíu. Ấy vậy mà cả đám chúm chụm ngồi cùng nhau, đồng thanh đọc chữ. Ôi chao nó đã.”

Cả lớp cười cười.

Thầy Văn: “Chỉ vài chữ vỏn vẹn như “I tờ” thôi. Các em hãy thử đóng vai học sinh vùng cao xem. Thầy là thầy giáo dạy chữ ha, chúng ta cùng đọc nhé: “I tờ ít”. Nghĩ coi chữ nào ghép lại đầy hay ho nào?”

N Tê (lúc ấy đang ngồi bàn đầu, bỗng cất giọng "đầy lẽ dĩ nhiên"): “I tờ ít, đờ ít đít sắc đít.”

Thầy giáo: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 30-1-2016 18:07:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ôi thầy dạy văn , thầy ăn gì em đi mua
Em nghi cái câu chuyện bịt mắt là kinh nghiệm của thầy quá
Bajn N Tê và cái lớp Xà lách lầy quá lầy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 30-1-2016 21:24:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Đọc xong lại nhớ thời đi học mình già thế này rồi sao huhu.
Rảnh rỗi vào đọc buồn cười quá khổ thân thầy ))
Anw mấy chuyện page 1  cũng cute ghê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách