Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5716|Trả lời: 72
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Những mẫu truyện ngắn về bạn học "N tê" | Hi Quang | "N tê" và nhiều nhân vật khác. | #39: "Dài - ngắn" Update~

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Author ( tác giả ): Hi Quang.

Rating : T

Pairing ( nhân vật chính ): N Tê và nhiều nhân vật khác.

Disclaimer  : Trừ một số thứ, tất cả là của tôi.

Category (thể loại ): Truyện ngắn.

Dòng giới thiệu ngắn:

"N tê" đây là nửa biệt danh của tác giả. Tác giả viết series này nhằm để ghi lại cuộc sống hằng ngày của mình. Vì lỡ nếu có già đi, thì còn cái để đặt lại trong trí nhớ.

Có một chút luyến tiếc vì sợ thời gian trôi qua mãi, nên cố níu giữ cho riêng mình những khoảnh khắc có thể bị lãng quên.

Cầu mong những bạn đọc nó sẽ cảm thấy vui vẻ và thư giãn trong những lúc mệt mỏi.

Hạnh phúc nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 13:30:36 | Chỉ xem của tác giả
Ấu Trĩ

Bạn học N Tê đang ngồi trên giường chơi game trong điện thoại. Em gái nằm cạnh cảm thấy chán quá không có chuyện gì làm, nên bắt đầu giở chứng nói nhảm. Thế là cô bé nhẩm đọc lời thoại của Bạc Cận Ngôn khi nói chuyện với con trai trong “Hãy nhắm mắt khi anh đến”.

Em gái: "Em thấy bên chỗ ngôn tình có cái câu này buồn cười lắm: “Sự ấu trĩ của con có thể làm cho người khác có thể không thốt nên lời.” Ủa? Vậy “ấu trĩ” là gì vậy chị?"

N Tê (Tay vẫn lướt điện thoại): “À… à…” (đang quệt quệt màn hình để kéo trò chơi) “À… à… Ấu trĩ chính là…” (Sắp thua sắp thua, cần phải nhanh tay hơn nữa) “Chính là… Những con ấu trùng bị trĩ.”

Em gái: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 13:37:14 | Chỉ xem của tác giả
Nữ thần tự do.

Giờ giao tiết, bạn học N Tê đang ngồi làm toán. Thằng nhóc cùng bàn mới nghiêng người sang nói chuyện.

Cùng bàn: “Ê, đố mày nha.”

N Tê (hờ hững trả lời): “Nói.”

Cùng bàn: “Có phải nữ thần tự do một tay cầm đuốc một tay cầm quyển sách đúng không?”

N Tê (dừng bút, ngẫm nghĩ: “Kệ nó vậy, nó nói sao thì cứ gật đầu cho rồi.”): “Ờ.”

Cùng bàn: “Vậy tại sao bả lại cầm như vậy?”

N Tê (hoang mang): “Đốt sách?”

Cùng bàn: “Sai bét.”

Nhỏ ngồi cạnh chỉa mỏ sang: “Thắp để đọc hả?”

Cùng bàn: “Sai luôn.”

N Tê (hoang mang cực độ, nghĩ rằng có vắt não cũng không tìm được câu trả lời): “Chả biết. Nói đại đáp án đi.”

Cùng bàn (cười hô hố): “Bả là nữ thần tự do mà, cầm gì kệ bả liên quan quái gì đến mình đâu.”

N Tê: *lật bàn*.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 13:44:07 | Chỉ xem của tác giả
Xinh đẹp.

Hai chị em bắt đầu cuộc giải quyết tâm tình giữa đêm. Bóng tối phủ lấy không gian, duy chỉ có ánh sáng mờ ảo của đèn đường hắt qua cửa sổ. Bạn học N Tê không đeo kính, cứ thấy bóng đen mờ mờ vật vờ hiện lên ô cửa. Thế là nhằm để xua tan cơn sợ hãi trong lòng, N Tê bắt đầu nói nhảm.

N Tê: "Bé. Teaser mới ra đẹp quá trời quá đất. Bữa kiểu tóc để thấy gớm, chả hiểu sao giờ lại đẹp mê hồn đến kinh hãi luôn.”

Em gái: “Công nhận á. Cái tấm vuốt mép bể cá đẹp quá trời. Em tính lên google tìm xem có không để down về.”

Huyên thuyên một hồi xong lạc qua vấn đề khác.

Em gái: “Tiên Tiên dễ thương lắm luôn á chị.”

N Tê: “Bữa chả phải thấy chụp hình nhìn bình thường hả?”

Em gái: “Không biết. Nhưng coi mấy cái chương trình trên ti vi á, em thấy dễ thương cực kì.”

N Tê (gật gù thừa nhận): “Chắc do người ta đẹp, người ta chụp hình không ăn ảnh. Chứ ai như tao? Chụp hình ảo lòi ra mà ngoài đời xấu quắc.”

Em gái: “Đâu có. Chị cứ thích nói vậy là sao? Em thấy xinh mà.”

N Tê: “Đừng an ủi bố. Bố biết bố xấu rồi.”

Em gái: “Không! Đẹp! Đẹp mà!” (bạn nào đó rất nhiệt tình tán thưởng) “Đẹp hơn những người xấu.”

N Tê: “…”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-1-2016 16:05:36 | Chỉ xem của tác giả
N tê bị khùng, bạn còn bị điên và bị đao nữa
ss làm em nhớ đến mấy câu chuyện cười trong báo
đúng là cuộc sống hằng ngày có khác
rất ngắn gọn
ngắn tới ko thể dài hơn

Bình luận

nên thế này thôi, dài sẽ nhảm  Đăng lúc 28-1-2016 06:29 PM
Thấy em viết mẩu truyện ngắn về EXO nên ss cũng bắt chước, dè đâu ái phi tội nghiệp đáng thương của em không thể viết dài hơn =))  Đăng lúc 28-1-2016 04:25 PM
Bạn N tê bị khùng + điên + đao đã được chứng mình từ lâu rồi em =)))  Đăng lúc 28-1-2016 04:24 PM
Ha ha, hứng lên viết, tự nhiên thấy cũng ổn =))  Đăng lúc 28-1-2016 04:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 20:37:55 | Chỉ xem của tác giả
Sự nịnh bợ của bạn út xinh xắn.

Bạn út xinh xắn rất ham chơi điện thoại của mẹ. Vì thế, để chặn ngay cái việc cầm điện thoại suốt ngày, N Tê đã đặt mật khẩu màn hình. Ấy vậy, bạn út xinh xắn vẫn đoán được. Tránh việc bạn N Tê phát hiện, bạn út xinh xắn luôn chọn thời điểm thích hợp để có thể chơi. Ấy vậy, bạn Bé tình cờ nhận ra sự việc này sau một lần cho gà ăn. Bạn út xinh xắn len lén nói bạn Bé không được kể cho N Tê, tuy nhiên, làm sao có thể qua mắt trời?

Bạn N Tê đã gọi bạn út xinh xắn vào phòng để “tâm sự mỏng”, đây là cuộc hội thoại của ba chị em.

N Tê: “Chị nghe chị Bé nói là cu có bí mật to lớn phải không?”

Bạn út xinh xắn (cười dịu dàng): “Hề hề.”

N Tê: “Chị biết hết rồi. Nói nghe lại xem nếu không chị đập đấy.”

Bạn út xinh xắn (liếc nhìn bạn Bé ngồi bên cạnh): “Có phải chị Bé nói đúng không?”

N Tê (thản nhiên lắc đầu): “Chị Bé kêu cu có một bí mật thôi. Nói đi.”

Bạn út xinh xắn (mắt láo liên, cười hề hề lần nữa): “Em biết mật khẩu rồi.”

Bạn Bé: “Đó là cu tự khai đó nha. Không phải do chị Bé nhá!”

Bạn út xinh xắn: “Hứ, chị Bé không nói sao chị N Tê biết?”

N Tê: “Nhất định sẽ đổi mật khẩu.”

Bạn út xinh xắn sầu não, sáp lại gần, đòi ôm đòi hôn.

N Tê: “Tránh ra. Không có vụ nịnh bợ ở đây đâu nha.”

Bạn út xinh xắn hờn dỗi bỏ đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 20:43:44 | Chỉ xem của tác giả
Thương.

Bạn học N Tê cực kì nóng tính, đặc biệt là trong trạng thái mơ màng ngủ và đang ngủ. Rất nhanh nhạy với tiếng động, cho nên dễ nổi cáu. Bạn học N Tê lại thường xuyên sử dụng bạo lực áp dụng lên hai đứa em, đặc biệt là thằng út. Bạn út xinh xắn nhà ta rất ư chi là sợ N Tê (ngay cả mẹ cũng không đáng sợ bằng cơ mà.) Vì thế, mỗi lần mà bạn út xinh xắn muốn vòi tiền mẹ, thì phải thỏ thẻ xin chứ không dám công khai cầm tiền trước mặt bạn học N Tê. Và đặc biệt hơn, khi mẹ không kêu xuống ăn cơm được, nên đành phải nhờ N Tê ra tay. Vậy mà, bạn út xinh xắn lại rất yêu mến bạn học N Tê. Sau đây là cuộc hội thoại của hai mẹ con nhà kia.

Mẹ: “Giữa hai chị, con thương ai nhất?”

Bạn út xinh xắn: “Chị N Tê!”

Mẹ: “Tại sao? Chị N Tê rất hay đánh con cơ mà? Cũng dữ, không cho tiền rồi hay mắng chửi người khác nữa.”

Bạn út xinh xắn:
“Con chả biết, nhưng con thương chị N Tê hơn.”

Vâng. Bạn học N Tê rất ấm lòng khi nghe mẹ kể về chuyện này, dù rằng bạn út rất ư chi là không nghe lời.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 20:58:06 | Chỉ xem của tác giả
Tên danh bạ.

Bạn N Tê đang ngồi ăn cơm cùng với mẹ và hai đứa em. Tình cờ thấy mẹ cầm điện thoại lên, thì chợt nhớ một chuyện “hệ trọng”.

N Tê: “A, con quên đổi tên con trong danh bạ mẹ rồi.”

Mẹ: “Ừ, đổi thì đổi đi.”

N Tê: “Con sẽ đổi là "Bé N xinh đẹp.”

Sau một hồi loay hoay, bạn học N Tê đã đổi được tên danh bạ theo ý mình thích. Mẹ dò lại để gọi thử xem thế nào thì lại không tìm thấy.

Mẹ: “Chữ B sao chả thấy tên con? Xóa rồi hả?”

N Tê: “À không. Con đổi tên là “N xinh đẹp nhất trần đời” rồi.”

Mẹ: “…”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 28-1-2016 21:24:12 | Chỉ xem của tác giả
Cảnh hôn.

Bạn N Tê đang ngồi xem phim thì cùng lúc đó bạn út xinh xắn đi vào phòng. Thế là nhân cơ hội, N Tê kéo bạn út ngồi lên đùi mình luôn. Được một đoạn thì nam nữ chính hôn nhau, bạn út xinh xắn liền quay lại che mắt N Tê.

Bạn út xinh xắn: “Không được xem. Không được xem.”

N Tê (cười cười): “Sao cu che mắt chị, còn mắt cu lại không che?”

Bạn út xinh xắn (cười nguy hiểm): “Nhưng chị N không được xem.”

Vừa nói xong, bàn tay nhỏ bé kia vẫn đặt lên mắt kính N Tê, nhưng bạn xinh xắn nào đó lại quay sang nhìn màn hình đang tiếp tục chiếu cảnh hôn.

Như thế là không tốt cho sức khỏe cho trẻ em và trẻ nhỏ a~.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-1-2016 21:27:49 | Chỉ xem của tác giả
thua! em đầu hàng
ba chị em nhà người
suy nghĩ của N tê thiệt phong phú
hề hề
một ngày mấy cái đọc đã phết

Bình luận

Ừ. Thứ 2 tuần sau đó em. Biết vậy khỏi đóng tiền cho rồi. Nằm nhà nghỉ ngơi cho khỏe.  Đăng lúc 28-1-2016 09:47 PM
còn 2 ngày thôi. trường ss cắm trại trước tết?  Đăng lúc 28-1-2016 09:46 PM
Tuần sau em a. Cắm trại xong mới nghỉ. Em thì thế nào?  Đăng lúc 28-1-2016 09:41 PM
nể rồi, sắp nghỉ tết chưa?  Đăng lúc 28-1-2016 09:36 PM
Tự dưng hứng lên viết được những 2000 chữ lận đấy em, há há.  Đăng lúc 28-1-2016 09:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách