Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3394|Trả lời: 27
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | K+] Fangirl và bạn cùng bàn | miu0699 | Fangirl - Bạn cùng bàn | #12(end)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-1-2016 19:27:18 | Xem tất |Chế độ đọc
Author: Miu

Rating: K+

Casting: Fangirl, Bạn cùng bàn và idol của fan girl

Category: đủ thứ

Disclaimer: Những mẩu chuyện này 1000% là của tôi.

Summary:

Có thể anh không biết, nhưng cuộc sống hằng ngày của tôi đều có bóng dáng anh trong đó!

A/n:

- Những mẩu chuyện này là những gì có thật của au. Nó có thể rất nhảm nhí, rất xàm xí đú bởi vì đó là những cuộc trò chuyện rất đời thường. Dù biết nó rất nhảm, nhưng đây là những điều au cảm thấy vui khi trải qua và cũng không biết chia sẻ với ai nên chỉ muốn ghi chép lại để nó không bị lãng quên đi. Nên ai "thấm" được nó thì au rất cảm ơn, còn không thích thì cứ click back không sao cả ^^

- Series này chính au còn không biết nó sẽ kéo dài bao lâu và bao lâu có một shot mới. Có lẽ chỉ đến khi Fangirl và Bạn cùng bàn nghỉ chơi, hoặc hết học cùng nhau chẳng hạn ^^ Hi vọng đâu đó trong các mẩu chuyện cũng khiến các bạn cảm thấy giống bản thân mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-2-2016 19:02:24 | Xem tất
1. Mở đầu

Fan Kpop - cụm từ mà chỉ cần nhắc đến là người người nhà nhà sẽ nhìn nó bằng ánh mặt đầy thị phi và không hề có chút thiện cảm. Như kiểu nó là thứ tội lỗi nhất thế giới vậy…

Hẳn sẽ chẳng có gì nếu không xuất hiện mấy thành phần fan cuồng đội thần tượng đầu, chửi rủa bố mẹ chỉ để bảo vệ thần tượng. Những đứa như vậy đáng lên án. Nhưng việc đánh đồng cả một cộng đồng fan Kpop chỉ vì một bộ phận nhỏ cũng không phải là việc hay ho.

Đối với một con bé là fan Kpop như Fangirl, nó mặc kệ tất cả. Nó biết những người xung quanh như bạn bè hay thậm chí cả anh chị của nó cũng chỉ đang đánh giá nó như đám fan cuồng kia thôi, nhưng nó không quan tâm. Nó hâm mộ thần tượng đúng cách và chỉ làm điều nó thích thì có gì sai?!

Fangirl cũng chẳng hề mong con nào, thằng nào hiểu nó hay gì cả. Đến cả bạn thân cũng không! Nó quyết định làm những gì nó thích mà thôi. Vì vốn dĩ nó đã quen như vậy…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-2-2016 19:03:32 | Xem tất
P/s: các shot không theo thứ tự, nhớ cái gì viết cái đó thôi T.T Vì mấy cái này từ hồi tháng 9-10 tới giờ

2. Duy nhất

Việc xuất hiện một đứa hiểu lòng mình hơn chính mình thật sự có cảm giác rất.. vi diệu!

Những nỗi niềm thầm kín. Những ảo tưởng chỉ giấu nhẹm một mình. Nay lại được một đứa mới quen chưa tròn một tháng nói hoạch toẹt ra như đi guốc trong bụng mình.

Như thói quen trong mỗi tiết học…

Bạn cùng bàn: Sao hôm qua không trả lời tin nhắn má? *nói nhỏ*

Fangirl: ... *đang chép bài chưa kịp trả lời*

Bạn cùng bàn: Hay lo nhắn tin với Chuy-Đi hả? *cười đểu*

Fangirl dừng bút, quay sang nhìn con bạn. Việc nó là fan ai thì dường như cả cái khối 11 này đều biết, duy chỉ có Bạn cùng bàn là dám lôi tên “người ấy” của nó ra mà trêu chọc. Fangirl không tức, ngược lại thấy vui là đằng khác.

Có người chủ động nhắc tên một người-quan-trọng của bản thân ai lại không vui?! Vấn đề là ở chỗ cái tên mĩ miều của “người ấy” lại trở nên vô cùng tởm lợm khi qua cái mỏ của Bạn cùng bàn...

Nhưng thôi… nội dung câu nói cũng đúng ý Fangirl nên tạm bỏ qua.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-2-2016 19:13:53 | Xem tất
3. Mê trai

Fangirl là con gái. Và như bao đứa con gái khác, Fangirl rất mê trai!

Trong một tiết học nào đó…

Fangirl: Má, bao đẹp trai luôn...

Bạn cùng bàn: ... *không phản ứng*

Fangirl: Bằng tuổi mình á ba. Công nhận đẹp trai bá cháy.

Bạn cùng bàn: Có GD rồi còn mê trai, bởi vậy GD nó bỏ theo Kiko là phải. *chề mỏ các kiểu*

Ban đầu thì cái sự nói chuyện hoang tưởng mà tỉnh như ruồi của Bạn cùng bàn cũng khiến Fangirl bị sốc văn hóa dữ lắm. Nhưng riết rồi cũng quen. Cũng lây!

Đôi lúc nghĩ lại, cũng may là những cuộc nói chuyện này chỉ có hai đứa biết…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-2-2016 13:38:13 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

đọc truyện thấy cũng giống mình ghê fangirl là phải mê trai r
đọc hay lắm, tiếp tục nha bạn
ủng hộ bạn ^^

Bình luận

Cảm ơn bạn ^^  Đăng lúc 3-2-2016 12:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-2-2016 23:48:54 | Xem tất
P/s: Có vấn đề nhạy cảm

4. Chuyện của bạn thân Fangirl

Vào một ngày đẹp trời, cái trào lưu tóc ngắn cũn cá tính của các chị nữ trở nên hot hơn bao giờ hết. Vì thế, Bạn thân fangirl quyết định cắt đi mái tóc dài đầy thướt tha để theo kịp xu hướng.

Ngày đầu tiên đi học sau khi cắt tóc…

Bạn A: Ê sao mày cắt tóc giống “ai-đồ tao”? *giọng đểu giả*

Chả là trong lớp, có cô nàng đã để mái tóc ngắn đầy cá tánh này suốt 17 năm rồi. Cô ấy là “ai đồ” của cả lớp!

Bạn B: Mày là Sơn Tùng, còn nó là GD con ạ!

Fangirl nghe chuyện, cảm thấy buồn cười. Buồn cười là bởi vì nhờ Sơn Tùng mà cái tên “người thương” của Fangirl trở nên phổ biến với tất cả…

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-2-2016 23:58:59 | Xem tất
5. Cưới vợ

Fangirl trông có vẻ hiền. Cũng do chưa tới cơn!

Ai cũng biết idol của Fangirl lớn hơn nó rất nhiều, chính xác là lớn hơn 11 tuổi. Nhưng có đứa không biết, phải đi hỏi Fangirl.

Trong một tiết học mà cô giáo đang giảng…

Bạn cùng bàn: Ê, GD bao nhiêu tuổi?

Fangirl: Sinh năm 88, 28 tuổi. Hỏi chi? *không thèm nhìn*

Bạn cùng bàn: Biết thôi. Mà 28 tuổi còn chưa cưới vợ hả?

Fangirl: Ừm. Phải đợi tao lớn chứ! *tiếp tục chép bài*

Dù sao Fangirl cũng xém lớn. Tầm 2 năm nữa chứ mấy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-2-2016 10:45:03 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

haha, fangirl là phải mê trai
mình cũng mê trai, thích Bigbang, khoái GD, hay vào box fanfic đọc fic về GD lắm
ủng hộ bạn, tiếp tục nhé bạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-2-2016 12:04:49 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Mong rằng Fangirl và Bạn cùng bàn chưa nghỉ chơi, hoặc chưa hết học cùng nhau
Để mọi người được theo dõi tiếp chuyện của các bạn
Thế thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-2-2016 14:54:32 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

haha. Tuy idols của mình là Girl nhưng phản ứng của n/v fangirl thì lại rất giồng mình. Công nhận chủ đề đối thoại vô cùng bình thường nhưng lại phổ biến trong cộng đồng Fan K-pop Nhưng thực sự rất vui khi đọc mấy cái này. Cứ như gặp được đồng minh ấy ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách