Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7585|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | K] Chuyện xoay quanh Nyongtory và BB | kyoluvjj | các thành viên BB | Complete

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
author:kyoluvjj

Rating: K

Pairing: Nhân vật BB

Category: hiện đại,

Status: complete
Disclaimer: họ không thuộc về au,mọi sự việc au viết đều dựa trên trí tưởng tượng của mình và 1% hiểu biết,vì au không phải Vip nên chắc sẽ có nhiều điều viết không hợp lý lắm, nên vip nào đoc thông cảm,au vik giải trí cho vui dưa trên tinh thần shipper  Nyongtory

Tuy không có xôi thịt cháo-nhưng fic vẫn có đề cập đến tình cảm nam nam-ai dị ứng xin đừng đọc

p/s : mỗi ngày sẽ pót 2 shot đoc cho vui ^^ tự thỏa mãn tinh thần tự sướng

Các tác phẩm khác

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2015 11:33:08 | Chỉ xem của tác giả
AU

Trước khi post fic ,au xin thưa thật llà vì au không phải vip,nên mọi việc nếu viết dưới dây mà các bạn đoc được thấy không hợp lý thì hãy hiểu cho au ,au viết dựa trên trí tưởng tượng và 1% kiến thức ít ỏi của mình

-Do quá mê Nyongtory cp nên au đã viết dàn one short này nhẳm thỏa mãn những tinh thần shipper GRi

-ai dị ứng nam nam xin đừng đọc,tránh gây cảm giác khó chịu (dù fic dưới đây ko có tả bất cứ cảnh quan hệ nào, nhưng là có đề cập tình cảm nam thích nam

-đoc cho au nhận xét nếu bạn thích nó hay muốn góp ý nội dung

-xin đừng bình luận chính tả,vì fic nào của au cũng chắc chắn có, trong lúc vik là điều khó tránh khỏi,và bản thân nó cũng trở thành 1 đặc trưng đặc biệt

-nếu muốn đem đi nơi khác post chỉ cần nói au một tiếng,các bạn tư do mang đi khắp thiên hạ

-thể loại lời thoại,xin đừng ngạc nhiên lời thoại nhiều

-thể loại này au viết lần đầu,thật khó hơn viết cổ trang,nên có gì sơ xuất mong lượng thứ

-mỗi ngày au sẽ post 2 short

-khoảng  12 -14 short sẽ hoàn,sau đó nếu vui thì  1 tuần vào viết thêm 1 short giải trí.Nhưng tinh thần thì sẽ hoàn đúng như dự kiến.

-chúc cả nhà đoc fic vui vẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2015 11:42:48 | Chỉ xem của tác giả
Short 1

Con muốn lên seoul

câu chuyện  kể về một chàng trai trẻ mang trong mình  nhiệt huyết của nghệt thuật đã từ bỏ quyền thừa kế tiệm thịt ăn ở không dâng tận miệng của gia đình họ Lee để lên thành phố thực hiện hóa ước mơ.Lúc chàng trai ,cậu chưa phải là Lee Seung Ri hay Victory,cậu chỉ  đơn giản là cậu bé tiệm thịt nướng  hay  bỏ bê học, ham nhảy và tự tin siêu thái quá ,cậu có một cái tên cũng rất chi khá cool và hay:

“Lee Seung Hyun”

[Tiệm thịt Panda]

Bên trong căn nhà riêng,một người đàn ông và một người phụ nữ  đang ra sức phóng tia lửa đạn vào một người thiếu niên trẻ tuổi nhỏ nhắn,long lanh đáng yêu,dễ vỡ

Ông Lee : “không con không được đi “

SR: “không con phải đi “       

Bà Lee: “lên seoul con sẽ rất cực khổ “

SR: “có cực gì đâu?con là hoàng tử nhảy ở Gwangju này mà “-nói rất tự hào (dù hơi bị tự tin quá )

Bà mẹ trẻ quay qua một bên cười đầy khinh bỉ

Bà Lee :”con chỉ nhảy giỏi thôi,hoàng tử không cho con chọn,Panda thì con dư sức “

SR: “mẹ !”- cậu vốn thính tai

Quay lại thấy mắt con trai long lánh lấp lánh đầy nước cứ như pha lê (trí tưởng tượng của một người mẹ ),bà liền ra sức cưng nựng con trai mình,quên luôn mục đích mà hai vợ chồng trước khi vào đây đã bàn là phải dùng mặt nghiêm nghị,tuyệt đối không để con trai họ gây nghiện

Bà Lee : “ngoan ngoan,me thương SeungHyun nhất,Seung Hyun của mẹ là vừa đẹp trai,vừa nhảy giỏi “

Ông Lee : “mình à”-một bên ba của SeungRi kéo me SeungRi về chõ đến muốn gãy cả tay

Em cậu đã sớm ói đầy thau,thấy con trai cáu kỉnh liếc em ,bà mẹ trẻ đau lòng,liền quát

Bà Lee :” con gái đi ra coi tiệm “

Em gái :” “yes,ma dam,con  phắn đây, ở đây chắc sợ thêm thau nữa .”

…………..

Sau một hồi,mẹ Seung hyun về lại chỗ kế bên ba của cậu,liền bị ông dạy dỗ một tràng đaọ lý  

Ông Lee: ”mình à, mình nghiện con quá rồi “

Cả hai đâu biết được,cậu con trai cục cưng mình sớm khóe môi đã câu dẫn một nụ cười tà mị,cậu đã vốn định làm dữ để lên Seoul, nhưng xem ra những gì nghe được,cậu đành phải thay đổi mục tiêu phương thức làm việc

Cậu  bắt đầu nằm trườn dài ra sàn,sẵn tiện tranh thủ lấy chai nhỏ mắt vừa lúc nãy tiện đường đi chơi game mà mua,nhỏ thật nhiều vào hai bên mắt,rồi vung tay đá chân,ra sức rặng ra những nước  mắt từ chai thuốc  ( hay còn gọi nước mắt cá sấu )

SR:”cho con lên seoul,lên seoul”

ông Lee:”  nó giống ai mà bướng thế “

Mẹ cậu ở kế bên đáp nhanh vào

Bà Lee: “ giống mình đó “

Ông Lee :”mình “

……………..

SR: “con lên seoul,con lên seoul, không biết đâu,huuuuuuu”

Ông Lee :”c on trai ở nhà kế thừa quán thịt nướng nổi tiếng nhất Gwangju không sướng sao ?”-dịu đi lúc nãy hơn mấy phần bộ mặt

SeungRi ngồi thẳng dậy,nín khóc đến bất ngờ,sau đó nhìn ba me đáng thương của mình mà nói :

SR: “có thấy ai con trai trưởng tiệm thịt nướng mà không biết nướng thịt không ?”

Ông Lee: “vì ba mẹ không muốn con chịu cực,có ba mẹ nướng rồi,con ăn thôi,sướng quá mà,đến em con còn ganh tị “-nói thì hay,nhưng giờ phút này, ông đang bị lậm con trai mình,tình hình có vẻ nặng hơn mẹ cậu

SeungRi,cậu sớm nhảy vọt chen vào giữa hai vợ chồng số khổ vì lậm con trai mình quá ,vừa nói ,vừa đung tay làm nũng,không những thế cậu con khuyến mãi thêm nụ cười Panda của mình

SR: “cho con lên seoul thi vào Yg đi,con muốn đi thi,nếu thi không đậu về kế thừa tiệm thịt cũng không muộn mà,nhá nhá”-những cử chỉ đáng yêu bắt đầu  càng lúc càng nhiều

Ông Lee : “được con đi đi “- cuối cùng đạo hạnh gần nửa đời người của mình cũng không tránh nổi vẻ mặt đáng yêu của gấu con nhà ông

SR: “ya! Con đi đây,cám ơn ba mẹ “

………………

Vì đã tranh thủ,sợ bi bắt nên từ sớm SeungRi, cậu đã chuẩn bi xong xuôi,chỉ là vào thuyết phục xong dù được hay không đươc,cậu sẽ  phắn lẹ ngay ,huống hồ bây giờ lại được,cậu càng phải phắn càng lẹ càng tốt,mắc công bị đổi ý bắt ở nhà kế thừa tiệm thịt nướng .

…………

……………..

Nhanh đến nổi,nơi này đã tạo thành một cơn gió thổi dù xung quanh cửa đóng toàn bộ ,mẹ SeungRi ở một bên cười khinh khỉnh,rõ ràng bảo bà không được nghiện con trai,mà chồng bà lại còn nghiện nặng để rồi còn đồng ý cho đi lên Seou

Bà Lee:
“mình ới là mình,anh nghiện con trai mình lắm rồi “

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 30-8-2015 11:55:40 | Chỉ xem của tác giả

Short 2

Nghiệt duyên bắt đầu từ bài báo có hình con gấu trúc

Là câu chuyện khi lần đầu SeungRi đặt chân đến seoul phồn hoa,và tất cả mọi người đều chưa từng gặp nhau

[công ty Yg]

GD và TY vừa rời khỏi công ty và đang trên đường trở về ký túc xá,cơn gió quái lạ của mùa đông năm đó đã thổi một tờ báo hình nguyên con gấu trúc vào mặt anh .

Cười trên nỗi đau người khác chính là năng lực của TY

TY:”  ha ha ha ,jiYong,cậu đi đường cũng có quà tặng đính kèm nữa “-anh không hề cười bình thường mà là lăn ra để cười

Về phần GD,mặt sớm đã đỏ như quan công,hai mắt thì cứ như ngòi nổ pháo đạn có thể nhã lúc nào thì nhã ,giận quá chả còn cảm thấy lạnh………một giây trước khi bước ra,anh còn than lạnh,một giây sau khi bị tờ báo úp hoàn toàn lên mặt thì chỉ muốn xé xát tờ báo và cậu bạn thân của mình.

GD:  “cậu cười gì hả ?cậu là đồ……….”-giận quá đến chửi cũng quên luôn chửi

TY:”  cái đồ gì hả?”-cười mỉm,với anh những lúc như thế này là những lúc giải tỏa đi căng thẳng khi luyện tập

…………….GD:” mặc kệ cậu “

Sau khi ném một câu quá ngắn,quá lạnh lùng tạt thẳng vào mặt cậu bạn,anh mới bình thản mở tờ báo ra,nguyên một trang chỉ có hình một con gấu trúc thật là bự  với dòng chữ

“hãy đến siêu thị giảm giá của chúng tôi bạn sẽ được nô đùa cùng Panda “

*vò nát tờ giấy **quăng *………..lạnh lùng nghiến răng nghiến lợi nói từng chữ thật rõ ràng

GD:”tớ ghét con gấu trúc này, tớ ghét Panda,đừng để tớ gặp nó, tớ ăn thịt nó !”

TY vội bịt miệng anh lại,còn đưa tay ra ám hiệu giữ im lặng

TY :” nó là động vật quý hiếm đó,cậu muốn chết hả ?”

[trạm xe buýt  lớn nhất thành phố Seoul]

Cậu bé mang trong mình hoài bão với ước mơ muốn trở thành một dancer nổi tiếng,nên đã từ bỏ cả gia nghiệp thịt nướng,hoàng tử của Gwangju mà đi lên Seoul để tìm một cơ hội

SR:”  đep quá, đẹp quá ,ha ha ha ! Cậu bé Gwangju cố lên “-vừa mới bước xuống xe buýt cậu đã làm màu

Một bé nhỏ kéo tay mẹ mình chỉ về phía cậu,nhìn cậu bằng cảm giác cảm thông :

Bé con:”  me ơi,anh ấy thật tội nghiệp”

Mẹ bé con :” ai ai,con đang chỉ ai vậy cục cưng ?”

Bé con :” cái anh đang làm dáng siêu nhân đó !”

Mẹ bé con :” ờ sao con nói anh ấy tội nghiệp,mẹ có thấy giống đâu ?”

Bé con thở dài ai oán nhìn mẹ mình bằng ánh mắt suy tư

bé con:” mẹ không thấy anh ấy đã không đẹp trai còn bất bình thường nữa sao ?”

Mẹ bé con ngẫm nghĩ một hồi rồi gật đầu tán thành,bà cười đầy tự hào xoa đầu con gái mình :

Mẹ bé con :” con gái mẹ nói đúng

Khi cả hai mẹ con bỏ đi,SeungRi,cậu muốn đào cái hố để chui, khác xa với vẻ tự tin lúc nãy ,vì sao cậu đep trai lai láng tràn trề sức sống mà bé con  nói cậu đáng thương ,rồi còn không đep trai và bất bình thường………………….cậu giờ là muốn khóc mà, thính tai quá cũng khổ .

[ tiệm cháo gà Trung quốc ]

Nơi này cách xa ký túc xa đến hàng ngàn dặm

GD: “trời cái Top hyung này,anh ấy thật biết hành hạ mình mà ,bệnh mà cũng làm dáng đòi ăn cháo gà kiểu Trung quốc xa tít mới chịu.

TY:” nào mua nhanh rồi về,than hoài, hết gấu trúc giờ lại Top hyung, Ji Yong tớ ko biết cậu có sở thích than thở đó

GD vốn định đôi co, thì đôi mắt dìu hầu tinh ranh của anh đã sáng đến mức không thể sáng hơn,ánh nhìn liền khóa mục tiêu cần khóa,anh hét lớn,chỉ tay mình vào một đám đông không xác định

GD: ” con gấu trúc “-hét hết âm thanh có thể mà anh đang sở hữu

TY đang đinh đi vào thì nháo nhào nhìn

TY:”  đâu gấu trúc panda ở đâu ?không phải chỉ có Trung quốc mới có ư? từ lúc nào ở Seoul đã có,còn để  đi diễu hành nữa chứ ?đâu nào ?”

GD:” kìa kìa “

Quá tin mắt,và cái tay đó đang chỉ đến hoàng tử thịt nướng kim mê nhảy ,cậu con trai của thành phố Gwangju có một cái tên cũng cực kì đáng yêu *L ee Seung Hyun (hay còn gọi Seung Ri)*.Về phần SeungRi,cậu là vùng quê lên thành phố ,và bản tính lại ham náo nhiệt nên hết chạy bên này nhào qua lại bên kia

TY:”toàn người thôi,cậu ấm đầu vì lạnh rồi,tớ vào mua cháo đây,ngoan ngoãn đứng đợi tớ ,đừng có bỏ trốn đó ,không về tớ làm thịt cậu ăn trước khi tớ thấy gấu  

[Trong quán cháo]

TY hanh phúc cầm tô cháo đã được gói gém kĩ càng,vừa cầm vừa đinh bụng về sẽ luột hết gia tài của Top hyung,đang tung tăng  bước ra,miệng vốn câu lên nụ cười vô cùng tươi rói,liền vụt tắt

GD đã sớm chạy biến mất tiêu ,chẳng để lời bạn thân dặn dò,anh đã đi theo con gấu trúc mà anh thấy …….riêng TY giận quá quăng luôn tô cháo mà quên cháo mua dùm chứ không phải của mình

GD:” TY ………..TY”

Sau hồi chạy về phía trước khoảng trăm mấy bước chân,qua mấy lượt người,anh tìm được bạn mình đang ăn khoai lang nóng ngon

TY:”c ậu làm gì ở đây ?”

GD:”khoai lang!ăn không,tớ cho cậu nè,trời lạnh ăn khoai lang nướng ngon bá cháy con bọ chét “-chìa khoai ra

TY gạt tay ra nhăn nhó hỏi :”tớ bảo đứng bên ngoài đợi tớ mà cậu đi đâu ?”-từng chữ được anh nặn ra rất chi rõ ràng

GD:” đi bắt gấu trúc ăn thịt,mà bắt không kịp, gấu đó nhìn ốm yếu nhỏ con mà chạy nhanh gớm

TY nghĩ trong đầu,bạn mình có bị gì không nhỉ ?nhớ có té giếng té sông đâu ???????

TY:” ở đâu có gấu cho cậu mà cứ đòi ăn thịt gấu hoài vậy”

GD:” hừ tớ nói có mà, mà không bắt được con gấu ăn khoai lang cũng hạ hỏa ,mà tớ hỏi nè mua cháo chưa về thôi”-vừa nhai vừa tỏ ra ngây thơ vô vàn tội mà hỏi TY

TY:”rồi,đây nè”

GD mặt anh ngu ngơ,liếc ngang liếc dọc nhìn cứ như là một dấu chấm hỏi di động

GD:” ở đâu?”

TY:”đây nè “

Hai tay đưa ra trước mặt,bấy giờ anh mới biết có cái gì không đúng,lúc lo chạy đi tìm cậu bạn thân GD thì tô cháo sớm anh quăng nó tai ngay cửa tiệm,nghĩ thế thở dài,giờ muốn mua lại cũng không thể.Tiền trong túi cũng chỉ đủ tiền xe đi về,mà dù cả hai nhịn đi bộ thì tiền xe cũng chả đủ mua cháo

GD:”sao vậy TY?ăn khoái không ?”-tâm trạng anh vẫn lơ lửng với củ khoai lang

TY bắt đầu cười đày nguy hiểm,rồi nhào đến cắn mạnh vào vai cậu bạn mình,hét thật to

TY: “tớ ăn cậu nè, cái đồ tại cậu đó trả cháo đây,không có cháo về tối nay Top hyung xử  chúng ta như thế nào đây !!!”

………………

[ký túc xá ]

Top dù bệnh nhưng mà vì thèm cháo gà hiệu Trung quốc ,nên từ sớm đã canh giờ lết thân già, í nhầm thân trẻ ra phòng khách đón hai thằng em

*két*-cửa mở

Người chưa thấy nhưng đã nghe tiếng  “ tại cậu””là do cậu chứ””không tìm cậu tớ làm sao quăng “”ai biểu “

Top:
” mừng hai em yêu quý ,đáng yêu và  dễ thương của anh đã về “-chớp mắt cực kỳ gượng gạo

GD:”hyung cứ như thường ngày đi,đừng làm em sợ !”

TY:”đúng rồi đó, đừng làm chúng em yếu tim “

Một giây sau khi Top nghe được hai cái đầu xinh xinh liền bị hai cái cốc

Top :”hừ thương yêu thế mà còn phàn nàn,nào cháo anh đâu mấy ku “-thay đổi thái đổ thành ác quỷ chỉ trong chốc lát

GD và TY nhìn mặt nhau rồi nuốt nước miếng ,TY kéo áo GD hỏi cực kì nhỏ, nhỏ đến mức không hề nhép miệng

TY:”  chúng ta có sai lầm khi bảo anh ấy thay đổi thái độ không nhỉ ?”

GD cắn môi xong gật đầu lia lịa

GD:”lần này có lẽ sai thật “

Top:” nói xấu gì đó ?cháo anh đâu?”

………………..

Vừa rung đùi trên ghế sofa,vừa bấm tivi,vừa hỏi

TY:”sao cái gì không nhớ mà cháo gà nhớ dai thế hyung”

Top:”cái thằng này,cháo anh đâu ?”

GD sớm đã vọt vào phòng,khóa cửa bỏ rơi bạn mình,dù tội nghiệp đều là do anh gây ra

TY:”cái thằng bỏ bạn kia,JiYong tớ hận cậu”-anh hét đầy bi ai

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-8-2015 12:02:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +15

em comt bóc tem
đúng là cái này viết rất nhanh
thoại nhiều
cách in đậm tên nhân vật là thứ duy nhất phân biệt lời nói
thực ra thì nó hơi ngắn
và cũng hơi nhanh
nhưng vì oneshot nên có thể chấp nhận được
tuy nhiên thì em nghĩ làm cái gì đó cho các câu liên kết hơn

Bình luận

tại vì đây ko phải chuyên môn của ss thôi  Đăng lúc 30-8-2015 04:37 PM
ha ha ha ha quắn qéo quá  Đăng lúc 30-8-2015 04:29 PM
hèn chi thưởng lớn, nói thật em chưa cười được ss à, kiểu như mình đoán được hành động tiếp theo luôn mất rồi ý  Đăng lúc 30-8-2015 04:25 PM
http://forum.kites.vn/thread/game-show-soi-dong-cung-trai-bong-tron-vao-20h-ngay-03-9-458335-1-1.html  Đăng lúc 30-8-2015 12:59 PM
15 xèng há ,hum qua ss mới trúng ao  Đăng lúc 30-8-2015 12:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-8-2015 12:58:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +15

không bóc tem, không ngồi sofa thì ta bon chen ghế gỗ vậy

nói chung là cái thuyền này không có chìm được đâu lại có gấu trúc panda nữa chớ ^^

để ta đọc rồi có gì sẽ đưa ra ý kiến nhé

uhm, nói thiệt câu cú nó lộn xộn quá với lại có lỗi chính tả nữa mụ ><

lời thoại nó cứ cụt ngủn như thês nào ý ^^ ý kiến cá nhân của tui thôi à

Bình luận

kỉu này ta từng thấy mấy người viết nên viết thử ,ờ  Đăng lúc 30-8-2015 01:08 PM
ờ =))) giờ mới để ý kỹ hahaa, mai mụ up tiếp à  Đăng lúc 30-8-2015 01:07 PM
đoc cái phần au nhá ,á há há  Đăng lúc 30-8-2015 01:06 PM
thì vik kỉu này nó thế mà há há há há ,ko giống kỉu ta hay vik haaaa  Đăng lúc 30-8-2015 01:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-8-2015 13:38:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +15

ồ fanfic về Bịch Bông có vẻ thú vị
mặc dù mình không quen đọc fic với nhiều thoại như thế này nhưng đó cũng không phải vấn đề lớn
mình nghĩ au nên ghi rõ tên các thành viên ra thay vì để tắt vì không phải ai cũng thuộc được tên 5 thành viên BB rõ ràng sẽ tiện theo dõi hơn
chúc bạn viết fic thuận lợi

Bình luận

thể loai mới mình vik khó ghê ,ko quen vik,nhưng bich bong ghiền quá  Đăng lúc 30-8-2015 01:45 PM
vậy à? ồ cám ơn ban đã góp ý,để mình sửa lại  Đăng lúc 30-8-2015 01:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-8-2015 15:08:06 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +15

Em chưa đọc đâu, hí hí.
Chỉ là vô xí kiếm xu trước rồi tối mới ngâm từ từ để soi chứ, hê hê.
Nhưng có thể nhìn chung thì câu thoại nhiều thật, shot thì short ghê hí hí.
Nhưng chắc chả sao đâu nhể. Cố lên nhé người

Bình luận

hê hê, ss cố lên!  Đăng lúc 30-8-2015 10:44 PM
ko sao, thể loai này kén khác ss bik mà  Đăng lúc 30-8-2015 10:33 PM
Tuy là fic này so với mấy fic khác không bằng. Cố lên nhé người, em sẽ luôn theo mà, hê hê  Đăng lúc 30-8-2015 10:27 PM
Chắc có lẽ là ss viết ngược nhiều nên nhúng tay vào mấy cái vui vui này, ắt khó khăn lắm. Nhưng không sao đâu ạ, thế này là được rồi :)  Đăng lúc 30-8-2015 10:26 PM
Em đọc rồi người ơi, hí hí. Chỉ là không biết phải nói như thế nào  Đăng lúc 30-8-2015 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-8-2015 21:57:51 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +15

HAHAHA...

ở fic này ss có 3 cái cười

Cái cười thứ nhất: Cái tiêu đề có thêm câu

(au sofa xin đoc (trước khi đoc fic ))

nhưng vẫn... hihi

Cái cười thứ hai:

May mắn là ss bảo Kyo thưởng tiền đồng đều, nếu ko chắc ko đến phiên ss * nói nhỏ chính xác là ss gian đấy nhé*

Cái cười thứ ba:

Ss ko rành GD cho lắm, nhưng ss đọc cũng thấy bừa bựa và quắn quéo chút chút

ss hỏi Kyo nhé, có phải Kyo mún viết theo phong cách Light nover của anime Nhật ko?

còn gọi là ranobe đó

nếu phải thì chính xác rùi

chỉ là Kyo thiếu vài từ tượng thanh nữa mà thui, há há

cảm ơn Kyo nhé ^^

Bình luận

em tưởng ko ai đoc đc em làm xong cái này em ko làm nữa, nhưng nếu ss đã thích vậy em sẽ làm típ cho ss há há .  Đăng lúc 30-8-2015 10:35 PM
đời thực,cổ trang,dân quốc !!!!!! bựa  Đăng lúc 30-8-2015 10:34 PM
với em có 1 người là thích rùi .^^ đc mà ss chon nhân vật đi,ss mún thể loai nào a  Đăng lúc 30-8-2015 10:34 PM
tại ta biết thể loại này, nên ta bùn cười, nàng viết ông Jae cho quắn quéo vào, hahaha ta hình dung ra dc Kyo ơi, nhưng có mình ta ủng hộ, nàng có bùn ko?  Đăng lúc 30-8-2015 10:23 PM
ta là ta thèm từ cái lúc bé San viết cái fic kinh dị học đường rùi nhé, nhưng chẳng ai viết cả, lúc trước có nói Sae viết, nhưng Sae có viết đâu, huhu, nàng viết...   Đăng lúc 30-8-2015 10:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 31-8-2015 16:24:41 | Chỉ xem của tác giả
Short 3

Khi DaeSung và SeungRi lần đầu gặp gỡ

Vốn dĩ là ngày hôm đó,đẹp trời, gió mát,bầu trời cũng đỡ lạnh rất nhiều ,mọi người đều không cần phải tập thể duc giảm lạnh nữa nên chẳng ai đi thay bình nước .DS rất chi nghĩa khí vừa tập ra liền thấy thế đi xuống dưới tầng hầm công ty vác lên một thùng nước .

*hộc *hộc *

SR:” con chào chú,chú cho con hỏi văn phòng  đăng ký xin làm thực tập sinh ở đâu ạ !”

Giọng nói trong trẻo, nhưng sao mà lời nói nghe đầy  xát muối vào trái tim anh,anh chỉ mới mười sáu tuổi mà ai kia nhìn sao lại bảo gọi chú,mắt mũi để có cho đep chứ không phải để nhìn nè

Quay lại,mặt mày cực kì nguy hiểm

DS:” cậu cần gì ! “

SR nhoẻn miệng cười đáng yêu,chiêu thức gây nghiện chuyện dụng của cậu

SR:”công nhận chú trẻ ghê,còn trẻ hơn con nữa ,chỉ cho con văn phòng đăng ký đi “

DS đặt bình nước xuống bậc cầu thang ,vẻ mặt cười còn độc ác hơn mấy phù thủy trong truyện cổ tích dành cho em bé

DS:”muốn đi đến đó đăng ký hả?dễ lắm,tìm dễ ợt à !”

SR: “thật hả chú ?chỉ cháu đi chỉ cháu đi “

DS:”ok gọi hyung cái rồi chỉ !”-ánh mắt cực kì chờ đợi

SR:”chú !”

DS:”hyung“

SR::”chú !”

DS:”hyung!”

SR:”sao là chú cứ bắt con gọi hyung hoài vậy ?”-làm mặt giận cứ như đầy oan ức (thưa cụ con người ta mười sáu tuổi chứ không phải  sáu mươi mốt “

DS:”thôi mệt rồi, muốn gọi sao thì gọi,văn phòng ấy, cậu đi thẳng quẹo trái,quẹo phải đi thêm khoảng mười bước chân thì cua trái tiếp sau đó lai cua phải rồi cua trái rồi cua phải,sau đó thấy cái cầu thang bộ á,  nhìn xéo ra hơi đằng sau một chút,có cái bàn màu hồng đó,có chị gái xinh đẹp, ở đó nhận hồ sơ,chúc may mắn “

SR:” đa tạ chú “

Chẳng nhìn trước nhìn sau,chẳng để ý xung quanh,sau khi nghe chỉ bảo cứ thế đi theo hướng dẫn,lúc cậu đi,DS đã  nhếch môi cười đầy vẻ nguy hiểm

DS:”cho chừa cái tội gọi hyung không gọi mà gọi chú “-anh liếc ra sau một chút có thấy một cái bàn đep màu hồng với một chi gái xinh đẹp, trên bàn đề chữ to đùng nhận hồ sơ thực tập công ty :”YG”

Bởi sau này DS được các "Vip”tên  fanclup của họ sau nàyđặt cho biệt danh “kang nguy hiểm “à vì  cũng có nguyên nhân riêng của nó,cứ như họ thấy được quá khứ không hề đơn giản khi anh troll cậu bé sau này sẽ trở thành em út trong nhóm^^

………………

SR:*phù phù *mệt quá tới rồi ,mà sao chỗ này quen vậy ?ủa chỗ lúc nãy mình vào mà !!!!!”

Đưa xong hồ sơ,SR ngồi chổm hổm xuống đất ,cậu thở vô cùng mệt nhọc,lấy khăn lau mồ hôi xong tự nói luôn với bản thân

SR:” cái anh kia nguy hiểm thật,mới trêu một tí liền bị cho ăn quả bom lừa ,quả nhiên người seoul không hề đơn giản ^-“

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách