Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kyoluvjj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | K] Chuyện xoay quanh Nyongtory và BB | kyoluvjj | các thành viên BB | Complete

[Lấy địa chỉ]
31#
 Tác giả| Đăng lúc 22-9-2015 22:26:24 | Chỉ xem của tác giả
Short 9  

Siêu thị Và  ăn thịt Rồng

Đó là vào mùa hè năm 2009  SR đã trở thành sinh viên,cái thứ xa xỉ ngày ấy cậu chỉ được phép nhìn,giờ cậu đã được phép thử

[17h  ][  ký túc xá BB]

Vì độ nổi tiếng ngày càng tăng cao nên BB đã được chủ tich YG đáng kính di dời từ khu ổ chuột sang khu cao cấp hơn

SeungRi cậu đang bực hết sức bực,cả ngày đã làm mệt nhoc, thời tiết lại nóng bức,  hiếm khi được về nhà rất chi sớm,vậy mà khi đang thưởng thức máy lạnh,lại có kẻ vì tủ xì thua mà đi vào dựng đầu cậu dậy đi siêu thị mua đồ ăn lẩu

TY:”SeungRi  a!

SR:” hyung em mệt lắm cho em ngủ, hai ngày rồi em không dược ngủ “-*lăn vào tường **chùm chăn kín toàn thân*

TaeYang nhảy lên giường tiếp tục quấy rối

TY:”dạy nào ku,dạy đi siêu thị với anh “

SR:” em không muốn,em không tình nguyện “-cậu hét lớn,phải nói có thể đánh sập cả một tòa nhà

Bên Ngoài,cả ba người còn lại vừa ăn uống, vừa hưởng thụ,dưới ánh nắng đẹp đẽ của mùa hè và bóng sân mát của sự đẳng cấp giàu sang.Thì phụt hết những gì đang chứa trong miệng ra .

Top:"thằng bé có vẻ ngày càng có âm lượng tốt "-nhanh chóng lấy miếng xúc xích bỏ vào miệng.

DS:"  không khéo em ấy có ngày có âm lượng còn cao hơn cả em "-húp một ngụm lớn  của chai bia mát lạnh

GD  sớm đã lăn bò ra sân quằn quại như con lăn quăn, chẳng thể hiểu vì sao cứ mỗi lần  panda nhóc con nhà này làm gì, hay mở miệng,anh là người luôn không thể kìm nén cảm xúc :" hahaha"

DaeSung cười khinh bỉ nhìn hyung đáng kính của mình ,Top  thì  chậc lưỡi rồi ăn tiếp cây xúc xích dang dở

DS:"hyung nó mắc cười đến thế sao ?"

*bộp*-Top ngưng ăn ,dùng bàn tay đầy mỡ đánh vào đầu DaeSung đáng thương

DS:"á  á á  !!!sao hyung uýnh em ? "

Top:"uýnh cho đỡ ngốc, cậu ấy bị bệnh lụy em ấy mà ,bất cứ em ấy làm gì,cũng là liều thuốc cười điên dại của cậu ấy "

DS:"thế sao anh dám lấy cái tay đầy mỡ chét lên tóc em ?"-gân xanh gân máu nổi lên,anh vốn là người ưa sạch sẽ

Top nhìn tay mình ,rồi nhìn đầu cậu em kế ,miệng câu dẫn lên nụ cười quỷ quyệt

Top:" vì em dễ thương quá, nên anh muốn trêu"

DS:" ờ thôi bỏ qua đi "-hễ Top nói gì liên quan đến ám muội,DaeSung đều nhẫn nhịn,là anh sợ cái khuôn mặt thiên thần nhưng là ma vương kia

DaeSung lẩm nhẩm trong miệng :"nhà này sao không ai bình thường hết vậy nè ."*thờ dài *

GD và cã Top,cả hai cùng chen vào :"em cũng không bình thường đâu cưng "

DS:" nói nhỏ thế mà nghe hả

Cả hai :"bọn anh có điếc đâu chú "

[trở lại trong phòngcủa SR+GD]

TaeYang đành ra tuyệt chiêu,anh bỗng từ ôn hòa nhã nhặn  .,phút chốc vì thằng em lì lợm mà trở nên nham hiểm đầy nguy hại I như cậu bạn thân GD

TY:”dạy nhanh khi anh còn kiên nhẫn,nghe lời thì anh mua kem cho ăn “

SR:” kem em thích đó, nhưng em muốn ngủ,anh phắn ra chơi với mọi người đi !!!”-cương quyết không mở con mắt gấu trúc lên

TaeYang  rút trong áo ra một xấp hình đủ mọi cơ mặt biểu hiện của SeungRi  ,bao gồm những tấm ngủ trong lúc chờ đợi để diễn ,anh còn làm búp bê mini SeungRi với cái bộ áo superman (áo khoác xanh bó, tấm áo choàng đỏ và cái quần chip)

TY:” mở mắt ra xem thử,nếu không em sẽ hối hận...hình như ji Yong  đặc biệt hứng thú với những thứ không bình thường về em.Thử nghĩ nếu Ji Yong có con búp bê i chang em ,không biết cậu ấy sẽ thế nào,còn hàng đống xấp hình đủ mọi biểu cảm nữa chứ ?!!!!!..Ji Yong à ...”-đột ngột kêu tên bạn thân

SeungRi  đưa tay lên cao,ý cậu bảo là tuyệt đối cực tuyệt đối không hối hận

TY:”được,anh đem hết đống bảo bối ảnh mọi cơ mặt của em,và búp bê mini Seung Ri phiên bản Superman  đều tặng hết cho Ji Yong , ...Ji Yong à !!!! tớ có cái này thú vị lắm, về cậu em út đáng yêu của chúng ta,tớ cho cậu hết nè ."

Vừa dứt lời,30 giây sau đã thấy bóng ai đó xuất hiện cửa phòng,hai mắt cực kì sáng rỡ ,chạy đến bên cậu bạn ,hai tay đưa ra

GD:"cái gì,đâu đâu,sao cậu lại có những thứ thú vị về em ấy?cho tớ hả ?"

TY:"ờ cho cậu hết ,em ấy làm tớ buồn quá "-nước mắt bắt đầu chảy *lách cách *

GD:"hay qua !cậu quả nhiên bạn tốt"-đang định ôm Tae Yang cảm tạ thì SeungRi đã nhanh hơn một bước ,nắm tay TaeYang chạy như bay phắn ra khỏi nhà ,hành động quá nhanh,chẳng kịp nhìn thấy gì cả .

[Ra khỏi nhà ]

SeungRi giựt hết đống của nợ bỏ hết vào ba lô trong lúc chạy trốn kịp tiện tay giựt chạy theo .Cậu vừa bỏ vừa run  người

SR:"anh biến thái sao?sao lại chụp em mấy khoảnh khắc này,còn gì độ đep trai của em nữa ?lại còn búp bê superman nữa chứ ?muốn chết hả hyung ?"

Ty:"dễ thương mà, em đáng yêu chết đi được, không chụp em thì chụp ai ?"-vừa cười,vừa khen vừa bẹo má

cũng may họ đã choàng khăn che kín mặt ,chứ nếu không ngày mai lên trang nhất, với tiêu đề :" thành viên BB không được bình thường "

[20 h]

[Sân ký túc xá,có một cái bàn bằng gỗ màu trắng đủ cho 5 người ]

Đồ ăn đều được dọn xong xui,và đương nhiên chỗ ngồi của cậu luôn là ở bên GD ,trưởng nhóm  đáng kính của BB

GD:” em sao thế ?”

SR:” nóng thế này mà các anh lại đòi ăn lẩu ?”

DS:” em ngốc,chính nóng ăn lẩu mới là đẳng cấp”

Top:”  em không nghe sao,làm ngược với thực tế chính là người nghệ sĩ “

*SeungRi  liếc TaeYang*

SR:”kem em đâu ?”

TY:” Ji Yong  bảo anh không được cho em ăn kem, nên anh không mua !”

SR:”Young Bae ya  !!!”-kính ngữ đều chạy đi ngủ hết

GD:”h ăn kem chi,ăn lẩu với hyung không phải mát hơn sao ?”

SeungRi đột nhiên chụp vai GD *nhếch môi*,cười đểu cáng,suy cho cùng kẻ có tội là kẻ có khuôn mặt lừa tình này

GD:” á á á á á á á á á á “

*cạp mạnh hơn *

GD:”á á á á á ,hyung không phải thịt cá,á á á “

DaeSung là  bình tĩnh ăn,Top  là ung dung ăn,TaeYang  thì xem như hai người đó là vô hình

Cả 3 :”chuyện của họ không phải của mình,chuyện 3 đứa mình là nồi lẩu thân yêu này “

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 23-9-2015 01:09:11 | Chỉ xem của tác giả
hahaha

ss thích câu này quá Kyo

”á á á á á ,hyung không phải thịt cá,á á á “

cái này mà giọng của GD rap vào là chuẩn nè Kyo

còn thêm echo phía sau nữa

chẳng hiểu sao ss ấn tượng và còn hình dung ra dc

kể cả việc 3 tên kia chỉ lo chăm sóc nồi lẩu

hahaha

cảm ơn Kyo short 9

P/S: Sao nói post 3 short một lúc?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2015 01:15:30 | Chỉ xem của tác giả

em post thế cho ss ghiền đó mà, ss cứ đợi chap 11 và 12,13 nhá

dự chắc làm lun,tai thấy tình hinnh  fic có vẻ đc đón nhận rùi

nhưng cũng phải hoàn rùi từ từ cho ra sau

Bình luận

mai lên lấy hàng 10 và 1 1nha .em sẽ post vào buổi sáng để tối ss lên có thứ gậm nhắm cơn bùn .  Đăng lúc 23-9-2015 01:54 AM
vui mà, bùn mún tìm cái vui vui để đọc, hihi  Đăng lúc 23-9-2015 01:42 AM
em thử đó mà, có bung lua pass rùi đó, vang mai sẽ có hàng cho ss ,ồ ss bi ghiền thể loai bung lua này rùi haaaaa  Đăng lúc 23-9-2015 01:37 AM
mai ss onl khuya ko thấy là Kyo phải chịu phạt tiền cho ss đấy, hí hí, Kyo sao đặt mật khẩu comt vậy? ss ko đọc dc  Đăng lúc 23-9-2015 01:30 AM
hứa ,mai em bung 3 part lun, còn ác thì 2,mà quỷ thì 1  Đăng lúc 23-9-2015 01:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 24-9-2015 01:10:14 | Chỉ xem của tác giả

Short 10

Gọi Oppa đi SeungRi

Một ngày đẹp trời vào  đầu năm 2010

GD:” tin nhắn điện thoại “

SeungRi  móc điện thoại ra xem một mình ở một góc ,trong lúc chỉ còn 5 phút nữa BB phải ra sân khấu .Nội dung bức tin nhắn GD nhắn với SeungRi

“SR à !!! em thích anh chứ ?chúng ta đã  ở bên nhau lâu như thế,càng khiến anh yêu em nhiều hơn là thích,vì thế em có thể cho anh một món quà không?"

GD vẽ rất nhiều icon đáng yêu vào tin nhắn

Chuyện tình ta gian nan quá,đôi lúc anh mệt mỏi lắm,SeungRi à !hãy luôn ở bên anh nhá !!!!!”

Quả thật đọc đến đoạn đó SeungRi đã sớm rướm nước mắt,đúng là cậu ham chơi vô tâm hay thích đùa,nhưng khi cả hai ở bên nhau,cậu lúc nào cũng rất dễ mềm lòng trước GD,nếu không đâu bị anh dụ  dỗ từ thẳng thành cong.Nhưng khi di chuyển xuống đoạn tiếp theo,bao nhiêu cảm xúc tốt đẹp đều biến mất,phải nói là vì sao chỉ có cậu mới thấy vẻ biến thái nham hiểm ,độc ác của anh chứ !!!???(chỉ là cậu không biết tất cả đều nhận thấy nhưng khong muốn nói *.*)

* thở dài *-cậu thầm nghĩ cứ đà này cậu chắc sớm nhanh già ,liếc lại điện thoại với hàng tin nhắn nham nhở hết sức :

“SeungRi à !!! thôi gọi hyung đi,tập gọi là Oppa nhá !!!!”

GD lại vẽ rất nhiều trái tim vào “

Cầm điện thoại,SeungRiliếc qua hướng GD đang ngồi với gương mặt tươi cười  đầyvẻ chờ đợi,cậu nghiến răng bấm điện thoại, ngắn gọn và cực kỳ nhanh.Lúc bấm xong cũng là lúc BB  phải chuẩn bị lên sân khấu .GD háo hức mở điện thoại ra xem ,nụ cười câu dẫn trên môi liền vụt tắt

GD:”SeungRi,em muốn chết phải không ?”-vâng anh la hết lớn nhưng bóng SR vốn đã  biến mất rất nhanh rồi

Nội dung tin nhắn đó là :” Không!!! Em không phải biến thái “

SeungRi vẽ thêm cái mặt quỷ vào

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 24-9-2015 09:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Đọc từ tối qua rùi

comt cũng có viết rùi

nhưng vừa xong thì bị mất

Kites bị lỗi, ss đành post fic mới

giờ comt liền khi có việc trên máy

báo cáo xong rùi

giờ là cảm nhận nhé

Short này ngắn quá Kyo

nhưng ss lại thích GD ở short này

con người ta làm gì cũng xong

chỉ là tỏ tình không đúng lúc

để nhận lại một câu thật "biến thái"

há há

Cảm ơn Kyo short 10 nhé ^^

P/S: Cảm nhận hôm qua thật không như thế này, nhưng hôm nay đọc lại, lại có cảm nhận khác, hì hì

Bình luận

chuyen tinh  Đăng lúc 24-9-2015 11:00 AM
haaaaa gd quá luy sr  Đăng lúc 24-9-2015 11:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-9-2015 17:08:16 | Chỉ xem của tác giả
Thật là kiếm một fic về BB trong đây khó như mò kim đáy bể vậy mà

Em chỉ mới đọc 2 short thôi nhưng quắn quéo kh chịu nổi phải chạy xuống cmt cho chế đây kkk

Nchung là chế quen viết cổ trang nên trong cách thể hiện từ ngữ có vài chỗ em thấy khó hiểu

Còn vấn đề lời thoại nhiều thì em kh đặt nặng lắm, nó đủ khiến em hiểu hoàn cảnh và các tình huống trong chuyện

Mà, có lẽ em là VIP nên đã quá hiểu những con ng này ntn nên em vừa đọc vừa liên tưởng rất nhanh

Ở đây em thấy tính cách của TOP khá thực tế, bị bệnh như vầy đòi ăn cháo mà còn phải là cháo hiệu TQ mới chịu )

Seungri thì chưa thấy gì nhiều mà cái tính tự tin là chánh xác haha

GDTY thì có hơi sai sai, bởi vì bth TY im im nhưng rất thâm và phũ, chứ kh như này... còn tình êu của em - leader BB sao lại trở thành kẻ gây rối thế này kkk

Nhưng kh sao cả, chế chỉ tìm hiểu về họ mới đây thoôi mà đc nv là okay rồi

Thật ra em khá dị ứng với thể loại nam nam quan hệ, nhưng thật may fic này kh có nên em sẽ theo hehe

Bình luận

cám ơn em ủng hộ,chi mới tìm hỉu 1 tháng rùi nên thum cảm hoàn cảnh ,hiiii  Đăng lúc 29-9-2015 06:23 PM
fic mà, sai thực tế là điều dễ hỉu  Đăng lúc 29-9-2015 06:22 PM
há há,  Đăng lúc 29-9-2015 06:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 29-9-2015 21:33:17 | Chỉ xem của tác giả
Short 11 Seung Ri,em mau gọi em ấy là Oppa đi!

Sau chuyện tin nhắn khẩn thiết mùi mẩn tình cảm đầy thành khẩn của trưởng nhóm xin em út gọi mình là Oppa nhưng không thành.GD thật sự nổi giận .Vốn thứ gì anh muốn đều phải có, vì sao  chỉ một từ Oppa lại khó khăn như thế .

[phòng chờ BB]

Buổi biểu diễn cũng đã xong, ,GD là người tẩy trang xong đầu tiên,anh ngồi một bên vừa cắn móng tay, vừa phóng tia lửa đạn vào con người đang hồn nhiên vừa tẩy trang vừa vui đùa với tri kỷ bạn thân của mình .

*xoẹt *xoẹt*

Bên góc trái của chỗ tẩy trang DaeSung cùng Top cũng đang tẩy trang, cả hai đột nhiên giựt nẩy mình lên

DS:” hyung có thấy trời lạnh không ?”

*bốp* -anh cả thẳng tay trừng trị cậu em kế của mình

DS:*giận *:” sao uýnh em, bộ thấy người ta hiền nên ăn hiếp hả ?”

Top :” em á, trong này  phòng kính lạnh cái gì mà lạnh,em đừng nói thiếu hơi anh trong lúc ngủ đêm nên ngay cả cảm giác nóng lạnh cũng không phân biệt rõ ràng chứ ?”* đá long nheo *

*bụp*-nếu như anh cả ký vào đầu anh rồi lên mặt chỉ điểm giáo huấn cho cái đầu trong sáng thánh thiện cậu hiểu ra ,thì cậu lúc này là thẳng tay đấm một phát vào bụng anh không thương tiếc,để dạy anh,xin anh đừng có quá biến thái .

DS:”hyung,em không phải SeungRihyung không phải Ji Yong hyung,chúng ta không phải họ,xin hyung đừng làm trái tim mỏng manh yếu ớt dễ v ỡ của em bị tổn thương “*chớp mắt *

*giựt mình *Top quay đầu lại nhìn về phía cậu em tưởng nhóm kiêu ngạo của họ

DS:”hyung! hyung sao vậy ? Đừng bảo với em bị đã kích quá lớn nhá >?”

Top:”DaeSung cục cưng !”

DS:” đừng có gọi như thế, gớm quá “

Quản lý +stylish+ thợ trang điểm ,tất cả đều đồng lòng* thở dài * rồi lại *thở dài *

Lòng họ cười khổ, quả nhiên các nhóm nhạc bây giờ đều không phải bình thường như hồi xưa, nhất là những nhóm đứng trên cao...”chúng ta, phận ăn lương nên là lơ đi,coi như không thấy, không nghe thấy và không nhìn thấy.”...chỉ cần chờ ngày lãnh lương là đủ ,.

Top:” nhiều lời quá, anh nói nè, đúng như em nói, thật sự lạnh đó “*chỉ chỉ *

Hướng anh cả chỉ chính là hướng GD ,trưởng nhóm của họ đang ngồi,ánh mắt như thiêu đốt ấy đang nhìn kẻ ngây thơ vô vàn tội và kẻ luôn thích chen giữa “ Dong Young Bae “ hay còn gọi là “TaeYang”

*sát khí **hàn ý *

[ký túc xá ]

Một ngày mệt mỏi cả bọn sau khi vệ sinh đềuvề phòng để ngủ,mà là có hai kẻ cực kỳ siêu phiền phức.Một kẻ đã ngủ trời sập cũng không có cách nào thức nổi cậu dậy,một kẻ trời khuya không đi ngủ, nữa khuya hết lục đục ở bếp,rồi phòng khách,rồi bật nhạc ca hát .

Cũng may cửa ở ký túc xá đều được chủ tịch Yang chơi loại cách âm  tốt nhất , dù trong nhà có xảy ra gì ,cũng chẳng thể  truyền ra ngoài,chung quy chịu tội chỉ có những người ở trong nhà

Kim đồng hồ cứ quay, màn đêm cứ lặng lẽ trải dài buông xuống,là lúc khoảng khắc dễ say giấc nhất,là khoảng khắc yên tĩnh nhất ,thì những tiếng động lạ cứ dần dần xuất hiện, từ nhỏ đến lớn, từ ít đến nhiều ,

*rào rào *

*rột roạt *

*chan chát *

*ầm ầm *

*Rầm *

*tiếng nhạc vang lên với âm lực cực mạnh *

Chỉ vì không được gọi Oppa, kẻ vô tư vô lượng còn chẳng đái hoài đến anh,chỉ lo giỡn với bạn thân anh,là lơ luôn anh,anh ghét,anh giận và vì thế đêm nay anh biến nỗi hận,giận thành sự mất ngủ .

Tinh thần trên mây,linh hồn đến mộng cảnh, ngồi làm đủ thứ nhưng đều là như một cái xác không có hồn . Vào đúng khoảnh khắc , các thành viên đang say ngủ đồng loạt thức dậy,câu cửa miệng của họ đều là :

“Shit, bố thằng nào phá không cho anh ngủ “

Đứng dậy ra khỏi phòng là TaeYang, tiếp đó là Top,cuối cùng chính là DaeSung,vì anh có thói quen siêu đại gia đó là ngủ phải thoát y,nên mất một khoảng thời gian không nhanh không chậm mới xong .

[Phòngkhách ]

*cụng*-người thứ nhất hùng hỗ đi ra nơi phát ra tiếng ồn thì sững người đứng lại, người thứ hai không kịp phản ứng liền đụng người thứ nhất.Người thứ ba khỏi nói ,hai người kia đứng chành bành rứa, lại đang ngái ngủ, đêm khuya,không bật đèn nữa nên đụng là không thể nào tránh khỏi

TY:”cậu ấy là ai vậy hyung?”-anh là không nhận ra bạn thân của mình

Top:” cái thằng này, bạn thân chí cốt đánh nhau giành ăn hồi nhỏ với em mà em không nhận ra ?”

DS:” Ji Yong hyung sao không ngủ mà đang làm trò gà gì vậy ?”

TY chống cằm nhìn DaeSung đắm đuối vô cùng ,cái nhìn xuyên thấu tâm can,cái nhìn xuyên thủng nội tạng bên trong .Bị nhìn như thế DaeSung tự nhiên sợ hãi nhảy ra sau lưng của Top núp

DS:” hyung đừng làm em sợ !”*tái mặt *

Top đưa tay che che,nhìn TaeYang  tuôn trào một lèo cảm xúc tự biên,tự diễn tự kết luận luôn,rồi tự quyết định

Top:”em không được nhá,DaeSung là của hyung.”

DaeSung *kéo  áo * quát tháo ngắt lời của Top

DS:”hyung, em là của hyung hồi nào, đã bảo đừng như thế nữa mà, dễ hiểu lầm lắm”

Top ôm đầu anh xoa xoa đầu :

Top:” thế núp sau lưng anh làm gì, không phải em thích anh sao?’

TY:”hai người thôi nào,đừng có hường phấn nữa mà, hãy nghĩ đến đời trai độc của em chứ ?Dae Sung ! SeungRi đâu ?”

DS:” chỉ vậy thôi hả, sao không nói sớm,làm em sợ hãi .Anh quên em ấy đã ngủ là ngủ như chết à .“

Sau khi xác định an toàn,DaeSung luôn hất Top sang một bên vô cùng lạnh lùng, vô cùng phủ phàng , phủ một cách quá đáng .Top chỉ biết đứng một bên ôm mặt cười khẩy .

TY:”cậu phủ quá nhá DaeSung,mà thôi giờ phải làm sao,chúng ta sẽ không được ngủ mất “

Top:”cậu đi lại khuyên cậu ta đi ,cả hai người đều là bạn thân chắc dễ nói chuyện “

TY *lắc đầu * một cáchnhanh và nhiều,gương mặt tái nhợt sợ hãi

TY:” em không ngủ đâu anh,hồi nãy lúc  ra xe,cậu ấy nói,em giỏi lắm ,dám dành Ri của cậu ấy,cậu ấy nói  với gương mặt cứ như em là người gây ra mọi tội ác.Em nào dám đi làm trưởng nhóm nổi điên nữa, bản thân em sẽ ra sao?anh không nhớ cậu ấy nói cấm chúng ta đi coi phim với em út sao !!!”

*Đồng loạt hồi tưởng *

Top:”DaeSung!”

Ds:”da !”

Top:”qua hỏi cậu ấy cả ngày hôm nay bị sao thế ? Nói cậu ấy đi ngủ đi,cho người ta ngủ với “

DS:” sao lại là em,anh đi đi hyung,ít ra anh già nhất,anh ấy ko dám oánh oanh tạc anh đâu,chúng em sợ “

DaeSung ôm cầm tay TaeYang,cả hai chớp mắt đáng thương cực kỳ,họ lúc này giống như những em bé đáng yêu đang chờ đồ ăn của mình.Khoảnh khắc đó hai mắt Top sáng lên trông thấy

Top:”để hyung !”

...

Top đi ra chỗ GD,còn ở khúc cuối hành lang phòng khách,hai con người đáng thương vẫn giữ tư thế ôm nhau ngồi quan sát ,TaeYang đá đểu cậu em,cậu em cũng cười khúc khích đáp trả

TY:”anh không ngờ cậu đểu thế đấy, biết anh ấy thích những thứ dễ thương mà !!!”

DS*cười khẩy *:” có sao đâu,ai biểu anh ấy mê thứ không nên mê.

[Chỗ GD-Top]

Top *giựt  * cái điều khiển tivi và dàn loa âm thanh,gương mặt siêu lạnh lùng nhìn GD

GD:”hyung !!!! “

Top:” tiền điện nghe chú Yang bảo dạo này lên giá,cậu phải biết tiết kiệm trong tình thế khó khăn này chứ ?

GD:” không sao, em giàu mà, thẻ đen nhiều lắm, cứ để em trả nếu phát sinh thêm “*móc bóp** lôi thẻ** thẩy ra* sàn nhà * sau đó thì nhìn vật mà  thở dài  

Top:”cậu đi ngủ cho tôi, tôi lấy danh anh cả bắt cậu đi ngủ !!!”-ánh mắt sắc,giọng cương quyết

GD:” em không đi, em sao phải ngủ khi mà mình đang không vui,SeungRi bỏ rơi em đi chơi với YoungBae rồi,Young Bae chết tiệt, kè kè Ri hoài, em ấy nào nhớ đến em, về nhà là đi ngủ luôn,có thèm chơi với em .

Top :” anh lạy cậu đừng phá nữa, cậu đi ngủ nhá nhá “*mặt đáng yêu *

GD ngước nhìn anh cả sau đó liền phun ra một câu nói phủ còn hơn cả phủ,anh chẳng hiểu sau DaeSung phủ anh lại thấy dễ thương,nhưng là hiện tại Gd phủ anh ,anh chỉ mún đè thằng em đánh đít mấy trăm cái cho bỏ ghét .

Chỉ là

Chỉ vì

Chỉ có thể

Em ấy là trưởng nhóm

Em ấy là nhà sản xuất nhạc chính cho Bigbang

Em ấy là một người tài năng

Em ấy là cục cưng bảo bối tâm can của chú Yang

Anh đây

Anh đã từ bỏ quyền lực chỉ vì lười

Làm dân thường so với trưởng nhóm chỉ có thể nhịn

Không biết chừng cãi cố có ngày thành quá cố luôn

Nghĩ như thế, nên Top thay đổi chiến thuật đi đến bên tủ lạnh,lôi ra hai chai bia,sau đó đưa GD  một chai và anh một chai ,ngồi xuống bên cạnh vưà uống,vừa cụng lại bắt đầu  gài hàng để moi thông tin.GD vốn không thể giữ kín miệng, nên chỉ cần chuốc  say, muốn hỏi gì không được ,quả nhiên GD chẳng thể nào giữ nỗi cái miệng của mình

Top:” thì ra thế, thằng ranh đó,một từ thôi mà dám keo với cậu à ?để đó mai anh mắng nó, bắt nó gọi cậu là Oppa,nói gì chứ thằng đỏ phải dùng chút thủ đoạn

GD ôm chầm lấy eo Top oà khóc như mèo con

GD:” hyung,cám ơn hyung, hyung nhớ gọi YoungBae và cả Daesung giúp nha!”

Top:” ờ “

GD:” vậy thôi em đi ngủ, nãy giờ em cũng buồn ngủ lắm rồi !”

Thản nhiên đứng dậy tắt hết mọi thứ ồn ào  phiền phức rồi đi ngủ,Top quay lại kể mọi tình hình cho hai người kia nghe,Riêng GD nở nụ cười mãn nguyện xen lẫn quỷ quyệt rồi chìm nhanh vào giấc ngủ .

TY:”anh bị cậu ấy lừa rồi “

TY:”cậu ấy lúc đi ngang qua em đã nói nhỏ vào tai em  đó chính là :ngày mai ,trước khi qua mười hai giờ ngày mai, không nghe thấy từ “Oppa”chúng ta chính là kẻ chết thay “

Top:” thằng em chúng ta đểu thế sao ?”

DS đập tay nhẹ nhàng lên vai Top :”Rút kinh nghiệm lần sau nhá đai ca “

[ngày hôm sau ]

Hai kẻ rắc rối chưa bao giờ ngừng rắc rối, kẻ ngủ như chết hôm qua lại dậy sớm vô cùng,còn kẻ quậy phá cả đêm thì vẫn khò khò trong nệm ấm chăn êm . Và hôm nay Bigbang được nghĩ dưỡng,buổi chiều chỉ đến công ty tập nhảy .Ở chỗ chứa giầy,SeungRi ung dung tự tại mang giày,khi giày vừa mang xong,lúc đứng dậy,còn chưa nhận rõ tình hình đã bị ba bống ma kéo bỏ chạy ra ngoài

SR:“ ế ?lạ nhá mấy huynh sao hôm nay cũng chạy bộ?”

Cả ba :”bọn anh nào rãnh ,ku có thấy ai chạy bộ trời lạnh mà mang dép lào không ?

SR:” ớ ờ hình như không”

Top : “cậu đó sao lại đối xử với Ji Yong như thế ?”

Ty:”cậu không thể hy sinh đời trai củng cố đời huynh đệ sao ?”

Ds :” cậu đó,sao nhất thiết t phải làm anh giận,anh giận,cậu có chịu tội đâu,làm ơn hãy vì mọi người mà gọi Jiyong hyung  ấy là Oppa đi

SR:”?????? Ớ ờ ớ ớ “

Cả 3:”ớ cái móc khỉ gì .SeungRi à ! Em mau gọi em ấy là Oppa đi.Nếu không bọn anh chết cũng không cho cậu an nhàn “

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 29-9-2015 23:38:36 | Chỉ xem của tác giả
ah, short 11 dài nha

Cái vụ gặm móng tay thì ss biết nè, hì

nói thật với Kyo nhé

chẳng hiểu sao cứ đến đoạn có T.O.P là ss ấn tượng nha

xem MV cũng vậy nữa

mà short 11 này thì T.O.P có hơn nhiều vai hơn short khác

anh lạy cậu đừng phá nữa, cậu đi ngủ nhá nhá “

và rất thích đoạn này:

Chỉ là

Chỉ vì

Chỉ có thể

Em ấy là trưởng nhóm

Em ấy là nhà sản xuất nhạc chính cho Bigbang

Em ấy là một người tài năng

Em ấy là cục cưng bảo bối tâm can của chú Yang

Anh đây

Anh đã từ bỏ quyền lực chỉ vì lười

Làm dân thường so với trưởng nhóm chỉ có thể nhịn

Không biết chừng cãi cố có ngày thành quá cố luôn

cái kiểu như nén lòng lại, ngậm câm nuốt bất mãn quả nhiên là không còn gì đau xót cho bằng, hihi

Cảm ơn Kyo short 11 nhé!

P/S: mấy short thì hết hở nàng?

Bình luận

Kyo kể cho ss cũng như ko, ss chẳng hiểu gì cả, hì, ss thích Idol ko giống ai trong Kites này cả, hí hí  Đăng lúc 30-9-2015 12:36 AM
dù hùi debut là dc dao cap với Ri  Đăng lúc 30-9-2015 12:23 AM
Bae trong cuộc tình 1 công khai hai ảo ảo ,bae lun cô đơn  Đăng lúc 30-9-2015 12:22 AM
Top Dae và Bae Ri nhá  Đăng lúc 30-9-2015 12:22 AM
đúng rùi, nhiều shrot thì phải thay đổi, kiểu như thêm đủ gia vị mới ngon ngọt được đó mà ^^  Đăng lúc 30-9-2015 12:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
 Tác giả| Đăng lúc 10-12-2015 18:29:09 | Chỉ xem của tác giả
Short 12

Sự Phản bội của huynh đệ

Vào Năm 2013 ,sau khi GD  thực hiện xong tour lưu diễn dài ,BB nghĩ phép trước khi ho bước vào một tour lưu diễn chung thế là cả bọn cùng nhau bay qua Hawai tắm biển

[Khách sạn-Phòng riêng]

Hiện tại cả năm đang tụ họp chung một phòng -Họ vừa đến,cả buổi SeungRi không hề được vui,Gd thì cứ ngắm Ri một cách vui vẻ.Còn ba người còn lai  thì lo  tham quan căn phòng siêu xịn,siêu sang trọng,siêu rộng này .

Ri :”ôi  em muốn qua Thái du lich,sao lại ép em đi qua HaWai tắm biển,trời thì nóng tắm xong còn gì là Ri trắng như nam thần nữa,chắc xong chuyến này đổi thành Ri mặt đen luôn quá !”

GD quàng tay ôm qua cổ nũng nịu xoa dịu cái người đang giận sôi máu kia,mà vừa xoa,vừa cười  ,anh luôn cảm thấy sao mà Ri giận lại đáng yêu quá

GD: “Hawai đep mà,  đồ ăn  ở đây là số một !!!”

Ri:”tránh xa em ra ,em giận anh rồi hyung !”*cáu*

“hyung” từ này như sét đánh ngang tay chan chát vào đầu của anh,rõ ràng anh đã ép cậu nói chữ “oppa “với anh khi  không có một mình

*kéo *

*xoay *

*nhéo hai má *

Ri:” á ,á ,anh làm cái trò mèo gì vậy ?”

GD:”em vừa nói từ gì?em lớn mật rồi,sao dám gọi hyung?”

*gạt tay *

Ri:” anh khùng hả?con trai,họ gọi hyung lớn của mình không bằng hyung chứ bằng gì ?”

GD  :” oppa oppa oppa nghe chưa?”

Ri: “giận rồi, trở mặt,không muốn “

GD:”em ?”*sôi máu *

Lúc này cả ba vừa trở về ,chưa hiểu gì hết,nói đúng hơn tự xem mình vô hình mà đứng ở đây .Đã im lặng ,nhưng mà hình như cái miệng bị bắt buộc phải mở.Chẳng ai có thể  ngờ bình thường GD rất là ngại,rất hiền,nhưng trong công việc hay liên quan đến SeungRi thì quả nhiên chỉ cần một ánh mắt cũng cực kỳ đáng sợ

Top :”SeungRi em làm nhỏ phải nghe lời chứ ?!”

Dae:” ai biểu em mắc bẫy tình của boss chi”

Bae ,anh độc hơn, vừa mở tủ khui lon bia ,húp một ngụm lớn rồi cười đểu nhếch môi

Bae :” ai biểu em tủ xì cứ ra kéo hoài chi”

Ri nổi sùng đánh đấm từa lưa,rồi hét giận dỗi *vu vu vu *

RI:” các anh  ,các anh,sao hứa là ăn xong chầu nhậu của em sẽ giúp em đòi lại công lý mà, đồ phản bội

Vừa nói vừa liếc xéo qua GD, GD thì nhếch miệng cười đểu  siêu cấp tự tin, siêu cấp đáng ghét

Ri:” chết tiệt “

Chửi thề xong cậu chỉ còn biết câm nín đắp chăn lai,cả ba toan tính bỏ đi thì  SeungRi mở chăn ra,môi cậu cũng câu dẫn nụ cười đểu siêu cấp tự tin không kém anh, bởi chung quy cậu biết, thứ gì có thể làm anh điên máu

Ri:”Em muốn ngủ cùng phòng với hyung,Dae à !”-giọng hết sức nũng nịu

GD  và Top : “không được “

RI:” tại sao ?”

Dae :”ờ tại sao ?,chúng em ngủ chung tăng thêm phần thân thiết  quan hệ không phải tốt sao ?”

Bae:” anh muốn ngủ với Ri cơ !”

SeungRi quay sang Bae,cậu đưa ngon cái lên,cùng với ánh mắt tán đồng ,nhưng mà nhìn anh cả dám ăn hết một tháng tiền xài của cậu,rồi quay lưng cái đùng ,cậu quyết định quay lại chính sách,ngủ cùng phòng với Dae

Ri :”hum nay em tự nhiên khoái chung phòng với Dae hyung!Bae hyung ngày mai nhá !

*Bae như hiểu ý *

Bae :”ok,chúng ta còn ở đây một tuần mà”

Top:” em muốn chết hả ?”

Ri núp sau người Dae ,vì lúc này mỏi chân quá Dae đã ngồi xuống giường

Dae:”anh làm trò gì với maknae của chúng ta vậy?hai anh đang quảng bá Gtop mà,ngủ chung đi cho khắng khít “

Top cắn môi nhìn thằng em út giang manh đang núp sau lưng Dae,người mà anh  thích nhất,bản thân không thể làm gì ngoài nhịn

Đúng lúc này GD đột nhiên mở miệng sau một khoảng thời gian im lặng vì quá sốc,cậu dám bảo muốn ngủ cùng người khác chứ không phải anh?cậu là đang muốn bị giết  chết?Nếu cậu muốn thì anh chiều

*cười *

*cười*

*cười *

GD:”em thật muốn ngủ chung với SeungRi của chúng ta sao ?”

Dae nuốt một ngụm nước miếng lớn ,đứng bật dậy ,hai tay quơ ra dấu là không có, anh một phút trước và một phút sau là không hề đồng nhất

Dae:”không ạ!em  ấy nhiều tật xấu lắm, vẫn là để hyung chịu thiệt một chút”

Ri:”hyung! Sao hyung lại đối xử với em như thế?”

Dae tàn nhẫn quay lại nhìn em út đáng yêu của mình,ném thẳng vào mặt một câu hết sức choáng

Dae:”bởi anh ấy là trùm, còn em là của anh ấy”

GD:”uhm vậy còn không nhanh, anh mệt”

Gd vừa nói xong thì cả ba lập tức biến mất rất nhanh..chỉ còn lại tiếng thét chói tai ai oán của em út đáng thương.Người ta nói đáng yêu trước mắt ác ma chính là một cái tội siêu cấp lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 15-12-2015 19:20:27 | Chỉ xem của tác giả
hahaha

Thì ra GD là trùm hả Kyo?

người ta  thường bảo nhỏ nhất thì được cưng chìu

nhưng ss thấy làm nhỏ lỗ lã quá Kyo

bị ngược đãi kiểu này

có ngày "vùng" lên không nhỉ

hahaha, nhưng tắt đèn trùm chăn thì đố ai biết ai ngược đãi ai Kyo nhể

Cảm ơn Kyo Short 12