Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kyoluvjj
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | K] Chuyện xoay quanh Nyongtory và BB | kyoluvjj | các thành viên BB | Complete

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 2-9-2015 21:45:12 | Xem tất
Cái vụ ông GD không ưa SeungRi lúc mới debut với vụ ổng vs ông TY muốn thành một nhóm hai thành viên, em cũng biết nốt.

Cơ mà cái ghét gấu trúc này em cũng không rành, nhưng dần dà mượt và dễ trôi hơn mấy phần đầu ê hê hê

Từ shot 3 trở đi là bắt đầu chạy theo quỹ đạo rồi.

Cố lên ss.

(Tối qua nửa đêm ngồi mò lên fic ss đọc, hôm nay chợt nhớ chưa comt :3)

Bình luận

cám ơn em nhá  Đăng lúc 3-9-2015 01:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 4-9-2015 20:34:59 | Xem tất
Short 6 Ngủ cũng là một hình thức chịu tội

Sau buổi ăn khuya ,mọi người ai nấy cũng về phòng mình,ở phòng ăn lúc này chỉ còn DaeSung và SeungRi,cái chén soup trên bàn gần như đã sạch bách,nhưng cậu vẫn ung dung chậm rãi húp từng muỗng nhỏ xíu,cái muỗng em bé đã thay thế cho muỗng ăn cơm bình thường

Hôm nay là ngày trực bếp của DaeSung,nên không lạ gì khi anh vẫn còn ló mặt  ở nơi này với cậu em út

*rào rào **chang chang *-tiếng nước chảy,cùng những âm thanh chén được đặt lên kệ cứ liên tục kêu lên những âm thanh cuối cùng.

khi cái chén cuối cùng đặt lên kệ, thì anh cũng nhanh tay vặn vòi nước lại,sau đó ưỡn ngực quay người để đỡ mõi.* phù *

Ds:"cuối cùng đã xong "

SR:"hư hư"

DaeSung quay sang nhìn cậu em mình và hét *á á á ** két *-tiếng cái muỗng cạ vào bàn ăn,vì sự nhẫn nại đã đứt tan tành bởi kẻ ăn còn chậm hơn con kiến tha đồ ăn về tổ .

SR:"ăn nhanh lên,cho tui rửa chén ông tướng !"*cười đểu*"hyung,anh đinh nói thế đúng không ?"

DaeSung nhe  hàm răng trắng xinh đối đáp lại cậu,sau đó cũng nhanh như chớp lấy quạt giấy,gia quy Bigbang ra thẳng thừng đập lên đầu : * bốp bốp *-âm thanh giòn tan rõ ràng

DS:"hôm nay chú làm sao vậy ?sao cứ nhây hoài, bình thường đã đi ngủ rồi mà ?"

SR liếc ngang liếc doc,liếm tô soup vốn dĩ đã sạch sẽ bóng loáng, uất hận mà nói

SR:"hyung hôm nay là thứ hai đó !"

DS:" thì sao ?"

SR:"hyung em không đùa đâu,hyung em đưa tô cho anh cũng được,rửa xong  anh em ta ra chơi điện tử được không ?"

DS:"tại sao ?"-vẫn một mặt ngu ngơ,thật ra là giả ngu thì đúng hơn .Trong cái nhà này ai mà không rõ kẻ muốn làm thịt con panda này là ai .

SR:"hyung!JiYong hyung đó ,em sợ! hay anh chơi điện tử với em đến khi ảnh ngủ thì anh đi ngủ được không hyung yêu quý ?

DaeSung đột nhiên đứng dậy ,anh ôm lấy cậu đầy thắm thiết, làm thằng nhỏ như cậu được gieo hy vọng cho nhiều,để rồi câu tiếp theo của anh làm nó tuyệt vọng cực kỳ .

DS:" hyung thà bị em ghét còn hơn bị JiYong ghét,hyung sr em trai thân yêu,cái tô này em cứ để đó,sáng mai hyung rữa ha ha ha"

*chạy thật nhanh*--[phòngDS]--*rầm *

[Phòng Gd]

*Kim đồng hồ sớm chỉ 1h sáng *

GD lúc này mới hoàn thành xong phần sáng tác ca khúc,đảo mắt khắp phòng theo phản xa thì không thấy Panda gấu ốm ở đâu cả

[phòng khách ]

GD rời khỏi bàn,mở cửa phòng đi ra ngoài thì thấy SeungRi đang coi phim cuối ngày

GD:”đi ngủ đi,mai chúng ta cần phải dậy sớm cho buổi chụp hình quảng bá kem “

SR:”dạ”-cậu đáp lời anh ngoan ngoãn,cũng nhanh vơ lấy cái điều khiển ấn nút tắt

Sau khi tắt ti vi, tắt đèn xong,cậu lấy chăn đắp lai,lăn ra sofa nhắm mắt ngủ ,chỗ thì cứng,lại thêm chật,muốn quay qua quay lại cũng không được,mà vào giường êm nệm ấm thì lại không dám. Chỉ đành đắp chăn  chịu chật mà ngủ,vì sự trong trắng này ,với lại cứ vào đó tim của cậu cứ như không phải của cậu,mà là của ai đó.

GD lai bước ra khi rất lâu chẳng thấy SR đi vào ,anh đi đến bên canh,còn mặt kề sát mặt gấu ai kia

GD:”mở mắt ra nhanh,anh biết em chưa ngủ !”

SR:* hai mắt mở chớp chớp *-không quên nuốt một ngụm nước miếng lớn

GD:”sao không vào phòng ngủ mà làm trò mèo gì thế ?”

SR:”haaaa hyung thân mến hôm nay em muốn thử cảm giác lạ “-nháy mắt làm duyên giữa trời tối

GD:” im lặng,đứng dậy,đi vào, em cũng biết em là gối ôm của hyung mà, ko có gối sao  hyung có thể  ngủ !!!!”

*ác ma *-SeungRi đã  cảm nhận như thế

Dứt lời  SR vẫn kiến quyến ôm gối bám trụ sofa,nhưng GD nhanh tay và sức mạnh tiềm ẩn đáng ngạc nhiên,kéo một con gấu tuy ốm nhưng cũng nặng phết đi một cách tao nhã đầy sang trọng

SR:” em mún sofa “-SR khóc trong đau thương

GD:” nhưng anh muốn em “-ngay giờ phút tờ giấy báo hình gấu bay vào mặt của GD,cả đời này anh đã xác đinh anh phải ăn thịt gấu mãi ,gấu SeungRi như cậu cũng phải xác định cả đời cậu bị anh bám dính như keo dính chuột

[phòng ngủ]

GD cười tươi rồi đạp ngay cậu lên giường,sau đó an hung dung nằm lên giường ,hai tay anh khóa chặt cậu,còn cậu thì đỏ hết cả mặt ,lại nhột nữa, ngọ quậy nhằm thoát nhưng đều là cái khóa tay của anh quá chặt,quá lợi hại.

GD cười nham hiểm ,SR khóc ròng đau thương lần n bị quắn quéo lúc đêm

GD: “em thơm quá SR”

SR:” em hai ngày rồi chưa tắm  đấy hyung thân mến !!!“

GD:” thế sao anh vẫn thấy thơm nhỉ ?”

SR:”vâng đó là do anh quá biến thái “

………….

GD lại lên tiếng ,miệng thì cứ câu dẫn cái  nụ cười hở lợi toe toét không ngặm được mồm lại

GD: “em ấm quá !”

SR:”em không phải là chăn “

GD:” thế sao anh lại thấy ấm !”

SR:”chỉ là vì anh biến thái “

…………….

GD lần nữa lên tiếng,SR thì cứ loay hoay dùng sự kiên nhẫn của mình gỡ từng ngón tay của anh ra

GD:” SR à ! “

SR :” hở?mà anh lỏng tay một chút được không ?em ngộp thở !!!”-cái này vô cùng thành khẩn

GD:”không !”-cũng là rất chi dứt khoát

SR:” vậy ngủ đi !”-bỏ cuộc

…………………..

GD lên tiếng lần thứ ba nữa, cứ phá tan sự cố gắng  của SeungRi khi tập trung chịu đựngsự  tra tấn bởi nhột,nóng và tim đập loạn xa

GD:”SR à !”

SR quê nên im lặng

GD:”SR à ! “

SR vẫn im lặng

GD:”SR à !”

SR tức giận quát lên một lèo :

SR:” vâng em thích anh,là thích anh,JiYong hyung là tuyệt nhất “

GD:”haaaa anh chỉ muốn nói chúc ngủ ngon”

SR chỉ muốn cắn vào lưỡi của mình,với con người này cậu luôn cãi  không lại

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2015 20:44:48 | Xem tất
vâng đoạn đi ngủ thật hài
ngủ thôi mà cũng nhiều chuyện nữa
chỉ vì anh quá biến thái
em kết câu này của ss
anh em nhà này rất có xu hướng dìm hàng nhau nha
hehe ss tiếp tục phấn đấu

Bình luận

tai ss ko chuyên vik kỉu này đó,em đi kiếm đứa chuyên vik và rành idol doc nó còn vãi đạn hơn^ cute lac lối lun đó  Đăng lúc 4-9-2015 08:53 PM
vâng, thì cũng phải từ từ mà  Đăng lúc 4-9-2015 08:48 PM
thể loại này ss đoc bi quyến rũ ngay mà, nen khi post ko thấy e và mn bi quyến rũ ss thấy lạ  Đăng lúc 4-9-2015 08:46 PM
qua nhà tám chơi  Đăng lúc 4-9-2015 08:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2015 21:12:28 | Xem tất
ss là ss thấy cái điệu ngủ này đến sáng còn chưa ngủ đấy nhỉ

mà tội cho SR quá

cái này có nên gọi là lực bất tòng tâm không nhỉ?

chap này nhỉnh hơn nữa nè

và càng lúc giống anime hơn

cảm ơn Kyo short 6 ^^

Bình luận

qua nhà tám ss nói cho nghe ^^  Đăng lúc 4-9-2015 09:53 PM
Kyo mún ss nói thật chứ?  Đăng lúc 4-9-2015 09:53 PM
rốt cuộc em hợp thể loai gì chi ,em chỉ bik ko hop tình cảm hiện đai  Đăng lúc 4-9-2015 09:51 PM
thì ai ở đây cũng có tiềm năng riêng biệt, chỉ là thiếu lửa để bùng cháy mà thui, ss thật là có tài năng đọc đấy, ss đọc qua một lần là biết phân biệt à   Đăng lúc 4-9-2015 09:49 PM
câu chuyện này em bik 1 và 2 ko ổn ....mà 3 trở đihay hơn chút là do ss bảo thêm mấy tín hiu âm thanh đó, làm em nghĩ ra thêm vài tình tiết chèn vào  Đăng lúc 4-9-2015 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 5-9-2015 18:51:24 | Xem tất
Short7Dễ thương chính là một cái tội

Năm 2008  

Chuyện là sau khi BB ra mắt rất được lòng người hâm mộ,show khắp nơi đổ về,nhóm có một cú bùm nổ rất chi lớn .Vào một hôm ngày hè nóng và chỉ muốn quẩy hết mình với âm nhạc

BB đang có một đêm quẩy tại một trường trung học nữ sinh ở Busan

Sau khi  ca từ cuối cùng kết thúc,các nữ sinh đều đồng lượt vỗ tay khen ngợi đầy vẻ thích thú và bấn loạn

Fan:” các oppa hát hay quá em thích các anh “

..

Top:”cám ơn các bạn "

DS:” hôm nay rất vui vì chúng tôi được hát ở đây”

Fan: "Top đẹp trai quá,DS going hát oppa thật tuyệt"

GD:” còn tôi thì sao ?”-GD kéo dài giọng ra rồi làm hành động cực kỳ cool

Fan:”đương nhiên,GD oppa vừa đẹp trai vừa cool,tuyệt nhất là oppa

GD:* hài lòng *

TaeYang nào chịu thua ,cũng làm hành động cực kỳ đáng yêu và quyến rũ

TY:”các Vip ới…………………..”

Fan:”vâng oppa”

TY:”còn tôi thì sao ?”

Fan:” oppa vừa quyến rũ vừa nhảy đẹp,hát lại hay,chúng em cực kỳ thích oppa “

TY :*mỉm cười hài lòng *

Xa xa mỉm cười toét cả hàm răng rụng ra,cậu bé mang trong mình dòng máu tự tin của Gwangju,cũng đứng ra hỏi như các hyung của mình,cũng làm lại từng hành động như thế,nhưng thứ cậu nhận lại là sự phủ phàng

SR:”vip ơi ………………………………..”

Fan:”vâng………..”

Bắt đầu có cảm giác không an lành vì tiếng hò hét nhỏ hơn các hyung mình rất nhiều ,các hyung một bên chỉ trỏ cười không dừng lại được,nhất là GD sớm đã không tự chủ kìm hãm được nụ cười tươi đang câu dẫn trên môi mình

SR:” còn tôi,còn tôi?”-mắt Panda đầy trông chờ

Fan: ”cậu ư?..”-đột nhiên trầm tư yên lặng,khác xa với vẻ náo nhiệt quẩy hết mình lúc nãy

SR:”khoan đã,tại sao đến tôi lại không được gọi là oppa ?”-bắt đầu ghen tỵ với các hyung

Fan:”cậu còn nhỏ mà,cậu hỏi cậu có đẹp trai không?”

SR:” ờ ờ,tôi có đẹp trai không các Fan?”-trông chờ lần hai,lần này càng hồi hợp hơn

Fan:”không”- thật phủ phàng với cậu

SR xém té,nhưng sự tự tin trong cậu không cho cậu té  ,bắt đầu làm trò

SR:”tại sao không ?”-xoay xoay

SR:” tôi trẻ hơn,tự tin hơn,mắt lấp lánh tuy quầng thâm hơi nhiều,nụ cười sáng,đặt biệt tôi rất vui tính ,tôi đep trai thế này tại sao không ai nhận ra?”-hét khóc oán than

Fan:” hahaha”-rõ ràng đang troll cậu

Ds:”coi em ấy đang ganh tỵ kìa “

”xấu nhá cục cưng,bỏ ngay cho hyung,chúng ta cùng một tên,đừng làm anh che mặt ?”

SR:”các hyung “-nũng nịu bắt đầu

TY:” em ấy mắc cười quá “

GD sớm đã dẹp bỏ hình tượng cool của mình mà lăn ra cười ngoắt nghẻo,mặt cho con nhà ai đang đau lòng và rầu thối ruột vì bị phân biệt .Nhìn anh cười,ai kia chỉ muốn bay lại dẫm đap mấy phát,nghĩ thôi chứ không dám làm

SR:”Ji…………………….Yong………………..hyung”-giọng nhão không còn gì nhão hơn

GD đang bò cười ở sân khấu liền đứng dậy,gạt  đi hàng nước mắt vì cười quá đà ,sau đó cố kìm nén lại cơn cười,anh biết mình cười hơi quá,nhưng là một dang cực kỳ mắc cười khi nhìn cậu đáng thương

Gd giờ đã hiểu cười trên nỗi đau của người khác là một sở thích tao nhã đến dường nhào

GD:”Vip ới “

Fan:”hô hô………………..vâng oppa “-muốn sập nguyên cái hội trường,thật khác xá với khí thế  quá yếu của SR lúc nãy

SR:” tôi ghét các bạn,có cần thiên vị như thế không ?”-nũng nịu tập nữa,chân đi bắt đầu giống gấu hơn ,chứ không còn là cậu bé

GD:” em ấy không đẹp trai nhưng mà dễ thương đúng không?”-anh hỏi

SR lliếc mắt nhìn đầy vẻ trông chờ

Fan:”vâng,cậu ấy là vô cùng cực kỳ dễ thương”-khí thế gấp hai lần của trưởng nhóm GD

SR:* mỉm cười hài lòng *

GD:”các bạn thích em ấy không ?”

Fan:”rất thích “-nhất là những fan ghi biểu ngữ dành cho SR đang ngồi hàng thứ hai  ở góc bên phải

GD đột nhiên ôm chầm lấy SR,cười cực kỳ ám muội,rồi chậm chậm từ từ đưa mic lên

GD:”tôi cũng thấy em ấy dễ thương,rất thích em ấy,tôi không nhường đâu,cấm dành”

Fan thì cười hả hê,SeungRi thì che mặt lại, ba thành viên ,những người ngày đêm được coi trò mèo miễn phí cũng dường như muốn bịt mõm của GD lại ,anh quá thẳng thắn đến mức dường như là độc chiếm

Top ,người anh cả của nhóm đột nhiên kéo mạnh tay SeungRi ra khỏi GD,cả khán phòng vô cùng ngỡ ngàng,SeungRi lẫn GD là những người ngỡ ngàng nhất,tiếp theo là Taeyang,kẻ mà bình thản nhất là Daesung, bình thường khi chia phòng, anh luôn bị anh già nhìn thì có vẻ nghiêm túc,chững chạc nhưng mà một khi cảm thấy điều gì thú vị là đùa không có điểm kết nối,trừ khi đối phương điên lên mới chịu dừng lại.

Daesung đứng quan sát một bên,mọi thứ đều phắn ra trong đầu nhưng lần lượt trôi đi rất nhanh,cho đến khi một ý nghĩa kì quái thoắt hiện lên trong  đầu :” biến thái cuồng bạo ngược đãi ?”

*DS lắc đầu thở dài ngao ngán *

SR: “hyung sao thế ?”

Top yên lặng,chỉ liếc nhìn xuống fan, liếc qua GD rồi đưa tay chạm vào khuôn mặt ấy , hiếm khi mở miệng ,nhưng mỗi lần mở miệng,những câu phát ngôn của anh luôn làm người ta choáng !

Top:”SR,sao dạo này em dễ thương vậy ?anh nhìn chỉ muốn cắn !!!”

*bụp*TaeYang đập tay vào mặt ,cực kỳ xấu hổ , GD thì máu dồn lên tới não ,cái mặt hồng hồng hay cười biến thành một màu đỏ sẫm hắc diện ……. Top cười khúc khích,tranh thủ liếc người đằng sau,cái người luôn trầm tĩnh rồi anh đá long nheo một cái.

Bình tĩnh trở thành mất kìm chế, lúc này người muốn nổi giận không phải GD,muốn chạy trốn không phải SeungRi, muốn độn thổ giấu mặt không phải TaeYang mà là anh, là kẻ  mà luôn nhận những hành động trêu ghẹo hàng đêm của anh.

GD tranh thủ kéo SeungRi lại giữa lúc Top mất đi sự chú ý

GD:” hyung,SeungRi là của em,em ấy thích em không phải anh “

Top đưa tay giựt lại rồi đẩy ngã cậu em út,sau đó thì *kiss *một cái ,mặt dày không ngại mà còn cười khoái chí,chỉ tội thằng em nhỏ,đã chạy sang một bên muốn ói,nhưng chưa kịp ói thì bị kẻ luôn chói sáng kéo sang một bên *kiss *lại

Fan:” wao wao “- mắt sớm đã sáng đến không thể sáng hơn

SR :*giận*” hai hyung làm gì thế này,em chỉ lỡ miệng hỏi fan em có đẹp trai hay không,có cần cướp đi nụ hôn của em như thế không?em muốn kiss fan, hai hyung là con trai em không muốn.”* khóc *

TaeYang lắc đầu, nhẹ nhàng đi tới,ôn nhuận xoa đầu cho cậu em,SeungRi ngẩng lên hai hàng nước mắt muốn lấp lánh  đua nhau khoe sắc .Nào ngờ người anh luôn luôn bênh vực cậu cũng muốn phủ phàng với cậu

TY:” chỉ trách em đáng yêu quá chi “*kiss*

Trò vui không bao giờ TaeYang đứng ngoài cuộc, huống hồ em út của các anh lại siêu cấp dễ thương như thế, không quẩy một chút sẽ là có tội với bản thân

SR:”á hyung,đến hyung cũng phủ với thằng em này sao ?”

GD:”Taeyang sao cậu dám ? tớ sẽ đánh cậu,em út là của tớ

Top:”của hyung chứ ?”-đùa dai đến chẳng muốn dừng

Fan như được mùa hùa theo* hét lên *

Fan:”của các fan

Mọi người cứ luôn phiên tranh giành con gấuPanda như cậu đây, chẳng ai thèm đói hoài đến cảm giác đáng thương bị troll của cậu

SR:” em là của em, không cho ai cả “-giọng nói cực nhỏ nhẹ

Tất cả đồng thanh :” không,em là của bọn anh”

*bộp bộp bộp*

Giữa lúc mọi người tranh giành con gấu sống,DaeSung đã lẻn  vào hậu trường gọi quản lý đưa cây quạt giấy siêu cấp,hiệu gia quy gia đình “Bigbang “

Anh sau khi nhận được thì ung dung  đi tới lấy ra đánh vào đầu mỗi người một cái,cái tội giỡn chẳng có đường dừng.Lúc này DaeSung nhìn cực kỳ nguy hiểm

Top:”sao đánh anh ?anh thích em đến thế cơ mà “-dứt lời một cái đánh khuyến mãi nữa dành cho anh *bốp *

Top càng nói càng bị uýnh ,rốt cuộc ôm đầu đi sang một bên…………………….GD và cả TaeYang cũng không ngoại lệ.Riêng SeungRi không phục,chống nạnh hỏi lại

SR:”hyung,em đã làm gì nên tội,là do họ mà “

Ds:” tội lớn nhất đều do em “

Fan như hiểu ý

Fan :” đúng tội do SeungRi "

SR:” why ?” –cậu liền trưng ra bộ mặt đáng thương

Tất cả lúc này nhìn cậu,đồng thanh cực lớn :” dễ thương chính là một cái tội”

Fan bên dưới sớm được cười một trận no đến đau cả bụng,Daesung ở một bên đã không còn nhịn nỗi nữa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2015 19:43:22 | Xem tất
đúng là phần này dành cho fan
đúng kiểu đi fansign làm trò con bò luôn
idol nào cũng vậy hết đó
bên EXO còn lố hơn
hehe dễ thương và đáng yêu đều là tội
nhưng em thấy Seungri ko có dễ thương bình thường đâu
nhìn nguy hiểm thấy mồ

Bình luận

đúng rùi đó, nhóm nào cũng có kỉu này.lúc này seungri vẫn chưa bộc lộ phẩm chất nguy hiểm  Đăng lúc 5-9-2015 09:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-9-2015 20:45:53 | Xem tất
ss nói nhé

đúng là lớn đầu bày trò cho đứa nhỏ hơn làm theo nhé

cứ thế mà trở thành dây chuyền

chap này ss ko cảm dc hết

có lẽ ss ko phải là fan

hay là tại ss già rùi

có lẽ thế, hì

Cảm ơn Kyo short 7

Bình luận

trả rùi mà, hí hí  Đăng lúc 6-9-2015 08:30 PM
sao ko trả dép em  Đăng lúc 6-9-2015 12:20 AM
nhưng mà viết về cuộc sống xoay quanh ca sỹ cũng cần phải có .Em suy nghĩ lắm đó .hê hê,chứ nếu ko phải vik về cs ca sỹ,mà là ngoài lề thì cần chi ^^  Đăng lúc 6-9-2015 12:20 AM
ừ, Kyo viết kiểu như chap 7, họp mặt fan hay những sinh hoạt trên sân khấu thì ss chào thua, hay trong chương trình gameshow nào đó cũng thua lun, hề hề  Đăng lúc 5-9-2015 09:50 PM
có lẽ hiiiiiiii .Nên viết cho jae sẽ là ngoài lề của ca sỹ .  Đăng lúc 5-9-2015 09:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 10-9-2015 15:36:47 | Xem tất
short 8

Vé xem phim

SeungRi từ sớm đã cực kỳ vui vẻ, hôm qua fan của anh đã tặng anh hai vé xem phim,là một bộ phim hành động,vé hạng vip nữa chứ,lại có rất nhiều ưu đãi.Nên từ sáng sớm đã cực kì mỉm cười ,nên quyết đinh chạy bộ.

[ 6h sáng ]

Cả bốn vị hyung BB cùng lúc dậy và bước ra khỏi phòng,nhưng điều họ thấy là  có một kẻ luôn làm họ đau đầu đã biến mất .Một ngày đẹp trời,được nghĩ nguyên buổi sáng,phải đến tối mới có một buổi quay CF.Kẻ biến mất bắt đầu làm họ thấy sợ , bởi vì sẽ có một kẻ sẽ trở thành ác quỷ ,nếu kẻ biến mất kia không chịu an phận ở bên cạnh của ai kia .

GD
:” em ấy biến đâu mất rồi ?”-bắt đầu trở nên cực kỳ đáng sợ

Top:” cậu ngủ cùng em ấy mà không biết hả?”

GD đột nhiên* cắn môi* cáu giận

GD:” em ấy dám chuẩn bị một con gấu bông giả để chuồn khỏi em,sao em biết được “

DS:” em ấy đi chạy bộ đấy “

Ba người còn lại nghe thế đồng loạt  dồn mọi ánh mắt lên người em kế là anh ,nhất là Gd,cứ nắm cổ áo lắc lư hỏi

GD:" vì sao em biết ?sao em ấy không nói với anh mà nói với em, tại sao ?hay em quyến rũ em ấy hả ?anh cấm nhá, để anh biết là anh không tha "

TY:”Ji Yong, hãy  bình tĩnh.DaeSung Sao em biết ?”

DaeSung vẫn tĩnh ngồi  ăn sáng trước moi câu hỏi dồn dập

Top:”  Ji Yong! em cứ  như thế,em ấy không chuồn nhanh mới sợ”-hiếm khi anh cả đâm chọt,nhưng một khi đâm là phải xoáy luôn vào vết thương

Taeyang và DaeSung ngồi một bên ôm bụng cười đểu ,GD thấy thế liền tặng cho họ loại ánh mắt lửa đạn siêu cấp vô đich.Không ngờ nhận món quà hậu hĩnh đó xong liền nín cười ngay lập tức

DS:”JiYong hyung! anh bình tĩnh đã , chẳng là ngàyhôm qua lúc đi về,em thấy em ấy cười như điên ,mới hỏi thì em ấy bảo em là mới được tặng hai vé xem phim hành động hàng ghế  vip,em ấy rủ em tối mai đi xem,suất 9h tối thì phải.Đúng phim em thích nên em nhận lời ngay lun.Có lẽ vì thế nên tâm trạng  khá mà không ngủ được nên sáng nay đi chạy bộ.Lúc em thức dậy đi tolet có thấy em ấy,dạy chi mà sớm không biết.4giờ sáng đó .!!! ”

Nói xong đưa ly sữa lên định tu thì vừa nghe câu tiếp theo của GD ,ly sữa liền phun ra ngaymặt Top,vị anh cả của nhóm..

GD:”ở nhà cho anh, em không được đi!!!”

DS:”phụt”

Top:*chùi mặt *:”DaeSung”-quát to

DS:”em sai rồi hyung,mà tại JiYong hyung mà !!!”

DS:”sao em phải ở nhà,hyung đùa em phải không?”-anh đã chờ lâu lắm rồi,phim đắt như tôm tươi,có tiền cũng mua không được

GD:” không,em ở nhà,em thử ngày mai đi xem với em ấy đi,anh sẽ chụp hìnhnude khi ngủ của em rồi đem  đi công bố thiên hạ và các fan:”-GD liền nặng ra một nụ cười tươi nhưng đầy quỷ quyệt,là nụ cười của ác ma

TaeYang vỗ  vai an ủi Daesung

TY:”xem lại ăn ở đi nhá ku”

Top:” đáng đời,phun sữa mặt hyung,em chỉ có thể là thế!!!”-lần này Top cười đắc ý trả thù cái tội phun sữa của thằng em

GD vẫn  ăn ngon lành món súp bắp mình mới hâm lại

DS:”độc ác,hèn gì em ấy toàn nói xấu hyung sau lưng,là đều có nguyên do nhá !!!”- anh đâm thọt lại,trả thù được miếng nào hay miếng đó

GD:”kệ tui,nhưng em ấy vẫn là thích tui nhất,không thấy em ấy luôn chạy theo tui lúc tui bơ sao ?còn mặc đồ tui nữa,lên show còn nói thích GD hyung nhất nữa thưa các người “-tự hào khoe khoang

Top:” là em độc chiếm em ấy quá,nên em ấy phải nịn em thôi,không thì chết “- luôn là cao thủ đâm chọt

TY:” chí lí,cậu bám thằng nhỏ quá mà,có cho ai tiếp xúc nó quá nhiều đâu “

GD :” á mặc kệ,cả cậu,hyung nữa,em đó DaeSung ,nhất là em .Ai đi xem phim với SeungRi thì  em sẽ  chụp hình nude đem bán,còn lấy đồ riêng tư đi tặng các fan,lúc đó đừng trách leader em đây độc ác.À còn nữa Top hyung rap đúng không em ép anh phải hát nếu anh đi xem phim.Taeyang ,cậu hát chính và nhảy đúng không ?tớ cho cậu hát điệp khúc và đứng im hát,còn DS giọng hát tốt,ok đi Rap phần của Top”

Cả ba đồng thanh* lắc đầu *

TY+DS+Top:”độc ác, lộ bản mặc ác quỷ khi ai đó động vào SeungRi rùi “

[buổi chiều-tối  hôm đó ]

SR:” huynh mai mình đi ăn cái gì rồi vào xem phim nhỉ ?”-cậu ngây thơ đâu biết thỏa thuận ngầm của các hyung mình

DS:”mai hyung phải về nhà một chuyến chở  mẹ đi bơi,bà đột nhiên gọi điện”

*trố mắt *

SR:” hả ?”

DS:”mai hyung bận rồi “-nói xong dọt ngay ra chỗ khác

………………….

SR đơ một chỗ,vừa đúng lúc TaeYang đi ngang,anh vừa thay đồ ra .SeungRi chạy lại ôm TaeYang như đứa trẻ ôm anh trai mình,cậu không biết cái hành động này sớm đã chọc thủng núi lửa từ ai

SR:” huynh tới phiên huyng rùi hả?”

TY:” uhm,Top hyng xong là đến hyung”

SR:”hyung này !”

TY:”?”

SR:”em có hai vé………….”

Là cậu chưa nói hết câu,nhưng TaeYang đã tạt nguyên xô nước băng lạnh vào mặt cậu

TY:”mai hyung bận chở em gái đi đăng ký học đàn violon

SR:”em nhớ hyung đâu có em gái ?”

TY:”ủa thế hả ?em gái họ đó, hyung nói thiếu chữ ,ý tới lượt hyung “

SeungRi  chống cầm cau mày *thở dài*,cứ cảm thấy kì lạ,rồi bản thân cảm nhận được luồng khí âm u lạ thường .GD một bên có vẻ hài lòng tận hưởng không gian vui vẻ này,không ai đi thì em ấy bắt buộc phải rủ mình đi thôi,lúc đó sẽ là một ngày hạnh phúc của đôi ta

Top vừa đúng lúc đi  ra chuẩn bị vào thay đồ

SR:”Top hyung!”

Top:” tối mai hyung bận rồi “

Nói xong rồi đi thẳng vào phòng thay đồ,mặc kệ cậu em đang bị đơ,GD ở một bên nhìn cậu  cảm thấy nghiệp,muốn đến an ủi ..i nhưng mà thôi cũng mặc kệ, miệng cười không nhặt được hàm.Ở một bên,SR lần này đã cảm nhận được kẻ gây ra nhiều chuyện kì quái này là ai ?cậu đi sang bên GD tra hỏi vì sao anh lại trẻ con như thế !!!!

GD:” mai hyung rảnh !!!”

SR:” hyung uy hiếp mọi người ?”

GD lắc đầu,đôi mắt cún con đầy vẻ tội nghiệp như bị oan ức.Nhìn GD lúc này là lúc lừa tình nhất,tâm ai đó lại nhảy cẩng lên,xoay sang một bên,tự trấn tĩnh lại trái tim không yên phận của mình

GD:” hyung  nào có !”

*bộp bộp **chát chát **ha ha ha *

kẻ bị ngược thì cười hạnh phúc khi bị người mình yêu thương đánh và đá yêu,kẻ thì sôi máu với cái ngưoi thật độc tài

[8h 30 'ngày hôm sau  ][rạp chiếu phim ]

Phải hóa trang thật kỷ,dù sao họ cũng đã debut thời gian,không còn như thời tập sinh

SR:” mua em cái này “

GD:”ok”

SR:”hyung em ăn cái này “

GD:”hyung biết rồi”

SR:”cái kia cũng ngon đó “

GD:” em mua ăn có hết không?coi phim hay em đinh nuôi mình thành lợn”

SR:”ai biểu anh thích em ráng chịu,mua không hyung ?”

GD:” mua chứ,mua cho gấu đáng yêu là mua hết,mà hyung mệt quá lê hyung vào nhá

GD vốn rất cool và mạnh mẽ, nhưng chỉ khi ở gần cạnh gấu của mình,anh lại trở nên yếu ớt, và không có sức sống,đến đi đứng cũng phải dựa vào ai kia .SeungRi chậc lưỡi,mặt mày có vẻ không can tâm nhưng vẫn lê anh vào .Cậu thầm nghĩ trong lòng :"có một ngày em sẽ đảo chính,hãy chờ đó Kwon ji Yong,anh sẽ phải lụy tình em

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2015 22:19:22 | Xem tất
Cái giá phải trả là hầu bao thì cũng là lẽ đương nhiên nhỉ ^^

Dại vì người mình iu thật là cay đắng quá mà

mà trong nhóm GD có uy quá nhỉ

ss ko rành cho lắm

Cảm ơn Kyo shot 8 ^^

Bình luận

uy này là thật, chỉ dai trai thui  Đăng lúc 19-9-2015 11:28 PM
lít do mà ss  Đăng lúc 19-9-2015 11:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-9-2015 03:49:28 | Xem tất

Trả lời thưởng +15

Trời ơi, một con VIP hardship Nyongtory như mình nhìn thấy cái fic này nó sung sướng gì đâu, đọc xong 1 lèo luôn
Bạn viết fic dễ thương lắm, khá đúng với các thành viên ngoài đời thật, đọc mà cứ tưởng tượng quắn qoéo cả lên
Cám ơn bạn nhiều nhé

Bình luận

Âu kê :* mình đang đọc đây, hihi :3  Đăng lúc 22-9-2015 10:42 PM
có rùi nhe ban  Đăng lúc 22-9-2015 10:30 PM
bắt tay., ôm ôm,gặp chiến hữu .Cái này là thể loại hóa trẻ của mình đó.chứ toàn cổ trang huyễn ko .giờ mình đi post đây  Đăng lúc 22-9-2015 09:25 PM
mình dù là VIP nhưng cũng thích Yunjae lắm =))) Tối nay mình sẽ canh :3  Đăng lúc 22-9-2015 11:22 AM
Du minh la cass nhung la ship gri, nen phai viet cho thoa Long mong ước.. Con nua nha ban.toi nay minh pót tiep  Đăng lúc 22-9-2015 09:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách