Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kyoluvjj
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | K] Chuyện xoay quanh Nyongtory và BB | kyoluvjj | các thành viên BB | Complete

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-9-2015 00:21:43 | Xem tất
Short 3 này dễ đọc hơn rùi đó Kyo

những câu thoại ngắn gọn này gần giống light novel rùi nè

ngắn gọn, đời thực

SR:”công nhận chú trẻ ghê,còn trẻ hơn con nữa ,chỉ cho con văn phòng đăng ký đi “

DS:”muốn đi đến đó đăng ký hả?dễ lắm,tìm dễ ợt à !”

P/S: Phải chi Kyo biết vẽ hình thì hay biết mấy

hay là Kyo tìm hình chibi chèn vào đi, hí hí

cảm ơn Kyo short 3 nhé ^^

Bình luận

tại thể loại này kén độc giả lắm, ss biết vì ss lang thang tìm phim hoạt hình Hiệp sĩ Lợn thui, ha ha  Đăng lúc 1-9-2015 01:32 AM
ss short 4  Đăng lúc 1-9-2015 01:30 AM
lúc em lần đầu đoc em đã thích cái kỉu này .mà kỉu này hiếm người vik ss  Đăng lúc 1-9-2015 01:22 AM
ừ, ko phải gọi là dễ thương mà là đáng iu, hihi  Đăng lúc 1-9-2015 01:15 AM
há há em ko bik vẽ, vik kỉu này vui hén ss ,dễ thương  Đăng lúc 1-9-2015 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-9-2015 01:29:43 | Xem tất
Short 4

Khi gấu và kẻ ghét gấu vô tình chạm mặt nhau

[Văn phòng chủ tịch]

*két *một bàn tay nhỏ mở cánh cửa một cách giận dữ,chàng trai đó chính là GD

Sau khi luyện  tập chăm chỉ ngần ấy năm,để giờ đây đứng chỗ này nghe một quyết định sét đánh ngang tai, không phải hai mà là năm.Rốt cuộc là anh nghe lầm hay chủ tịch đáng kính nói nhầm
..

..
GD:”chủ tịch con nghe không nhầm đó chứ ?”

TY:” cậu nghe không nhầm đâu……………..”-anh phụ họa thêm

Riêng chủ tich đang nhăm nhi trà Long Tĩnh mới mua từ Trungquốc về

YGCeo:” uhm năm người,chứ hai người sẽ không ..*bùm *

GD:”con không thích ,con ghét chủ tịch “

*rầm*đi vào cũng giận dữ,đi ra càng giận dữ, phong cách mở đóng cửa GD luôn là hàng độc trong giới thực tập sinh ở YG này .

YGCeo:” thằng này nóng quá,cần cho nó uống trà xanh giải nhiệt “

TY quắn quéo thở dài,anh cũng cuối chào rồi đi ra,thật hai thành viên anh thích hơn,nhưng nếu cả năm cũng không sao, nhiều lúc anh cũng tự hào bản thân mình dễ chịu thật (anh đang tự sướng về mức độ nhẫn nhịn của mình )

[tại cửa thang máy ]

*bingo* *thang  máy mở ra *

Khi GD cùng TY  đang đợi thang máy,cửa mở, một chị nhân viên xinh đẹp cùng nhiều thực tập sinh ứng tuyển vào công ty

*cửa mở * chân đã gần như đặt vào thang máy,nhưng vì số lương từ dưới lên đông quá mức cho phép,anh cùng TY đứng qua một bên

Họ đã vô tình lướt qua nhau,đến khi ra hết thì cả hai bước vào,cánh cửa gần như khép lai,chỉ còn khoảng 3 mm ,mắt tinh quái của anh đã thấy con gấu trúc anh đã tìm

GD:”gấu trúc “-anh hét hết volum

TY:” lại tái phát nữa hả?”-anh cau mày,nhăn nhó mặt,có tờ giấy bay trúng mặt thôi mà

GD:” tái phát cái đầu cậu nhá ,nói cho mình biết có đợt tuyển thực tập sinh đúng không ?”-tay là cánh tay đang nắm áo cậu bạn thân chơi từ nhỏ đến lớn

TY đáng thương chỉ biết gật đầu,còn GD sau khi hỏi được thì cười toe toét như điên ở trong thang máy,trong thang máy có đặt camera lẫn load nên bất cứ hình ảnh gì lời nói gì đều lọt vào tai vào mắt chủ tịch đáng kính của YG

Mọi người đang giao lưu, đang nghe chủ tich phân tích, thì tư load tốt nhất đặt mua từ mỹ và cái tivi màn ảnh rộng để giám sát,đang chiếu trực tiếp về một người đang quắn quéo trong thang máy

YGCeo :”cái thằng này nó shock đến hóa điên ư?”

Trong mấy đứa trẻ lớn nhỏ ,có SeungRi cậu,cậu đột nhiên dán mắt vào màn hình, mặt nhìn kĩ cái khuôn mặt quắn quéo đó,tai cũng nghe rất kĩ

SR :” học nhiều quá bị khùng ư? bởi ta nói vừa học vừa chơi mới là cách tốt nhất “

Hôm đó diễn ra cuộc tuyển chọn  để lựa ra những ai có thể làm thực tập sinh ở Yg ,khoảng ba tháng sau kể từ lúc cậu đến Seoul, thì mới nghe thông báo tuyển chọn tiếp chọn ra thành viên cuối cùng cho một nhóm năm người sẽ debut dưới cái tên BB

[ngày tuyển chọn]

Chờ lâu quá,nên SeungRi cứ gật gà gật gù cùng đám bạn đến ứng tuyển cùng trang lứa, nhưng vì số quá nhọ nên chỉ mình cậu lọt vào mắt thiên hạ.

Đầu bên kia GD ,TY,Top và cả DS đã sớm để cậu lọt vào trong mắt,nhất là GD,chính bản thân anh cũng không hiểu sao cứ quắn quéo để ý con gấu ốm tông teo còn mắc bệnh tự tin thái quá,lại lười nữa chứ,ba tháng này ngắm nhìn mà thấy muốn nướng xào cái thịt gấu rồi cắn phach phach nhai ngấu nghiến

GD:
”cái cảm giác gì đây ?”

DS:”hyung bệnh hả?”

DS,anh đã phát hiện ra sự bất bình thường của GD, nên đã lên tiếng hỏi thăm,ở một bên TY không biết đã thêm dầu vào ngọn lửa

TY:” mọi người nhìn cậu bé kia đi, người ta đang nhẳm ôn luyện chờ đến lượt mình,cậu ta ngồi ngủ ngon ớ !”

Vừa nói xong,kế bên đã nghe tiếng bút bẻ gãy *rắc *

Kết cuộc sau bao lâu,mà cũng nhờ ơn trời, cậu đã chiến thắng cuối cùng để làm thành viên cuối cùng của BB

[phòng tập,giờ của BB]

Ngày bước vào phòng luyện tập,mở cửa ra ,mặt chạm mặt với trưởng nhóm bigbang như cậu đã được giới thiệu ,đang định nhoẻn miệng cười,nụ cười gây  nghiện hiệu “Lee Seung Hyun “ thì bị ngay cái lơ của trưởng nhóm

GD:” hừ “

……………….

Để cậu ngớ nga ngớ ngẩn một mình .,cậu nào biết cái lơ đó là do chính GD cũng không biết nên nói gì,cứ đinh mở miệng nói chuyện đàng hoàng nhưng nhìn cái bản mặt Panda đó là nhớ đến ngày hôm đó

GD:” mày khùng rồi,quắn quéo cái gì !”

* bụp,bộp chát *
-tự hành hạ bản thân vì không thể chấp nhận được lối suy nghĩ lúc này

SR:”cái hyung này lạ,làm quen mà sao lơ nhỉ ?còn tự chà đạp bản thân.Mô phật”

Rất nhiều lần sau đó ,cả hai đều không tìm cách nói chuyện với nhau được, nhìn con gấu di động hàng thật giá thật đang đùa giỡn làm trò mèo hay ăn bánh ăn cơm hay tập nhảy đều cho anh cảm giác đáng yêu lạ thường,ấy nhưng cứ nhìn vào mắt Panda hiệu ấy chỉ muốn lơ thôi,rốt cuộc từ ngại nhưng trong mắt ai đó lại hiểu:”  anh ấy ghét mình,không nên đâm đầu vào chỗ chết "

Bình luận

ss đợi Kyo post chap 5 rùi ss đi ngủ nhá, có post ko đấy?  Đăng lúc 1-9-2015 01:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2015 01:49:27 | Xem tất
ah, cái short 4 này hay à nhe

có thêm ý nghĩa rùi

còn có thêm nhiều tiếng động nữa, haha

ss thích câu này

còn GD sau khi hỏi được thì cười toe toét như điên ở trong thang máy

đây là tác phong của GD thì phải

điệu bộ này thì ss có thấy qua khi viết fic tặng Heo lúc trước

còn Seungri cái kiểu ngây thơ vô số tội, há há

thế là anh già chết chắc rùi à?

cảm ơn Kyo nhé ^^

Bình luận

viết nhanh lắm s,1 đêm có thể đc 11,siêng thì 12........1 ngày ko chừng đc 20 câu chuyện ,độ 2-3 trag  Đăng lúc 1-9-2015 02:09 AM
em viết về đời thật dựa trên những gì em hỉu biết, ko thì em chém, có short 5 ss nhá, cái này vui thật á, nói chứ có ban đàm đao,em vik mấy chuc cái cũng ko thành vấ...   Đăng lúc 1-9-2015 02:08 AM
có short 5 lun ss nhá  Đăng lúc 1-9-2015 02:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-9-2015 02:07:01 | Xem tất
Short 5

Sự dũng cảm làm quen từ GD

Đó là vào một ngày cả nhóm luyện tập mệt mỏi trở về, hôm đó có một bộ phim truyền hình thật hay,mà ngày mai chẳng phải làm gì,SR liền nhảy ra sofa vừa rung đuì ăn đêm vừa xem phim một cách ngon lành .Đằng sau lưng luôn có một bóng hình cool thật cool,đó là lúc diễn và tập luyện,còn khi trở về con người thật JiYong thì cứ không biết làm sao ,anh đành đi lui đi  tới, mở miệng rồi lại thôi

SR:” hyung có gì hả ?”-cầm bich bánh trên tay vừa cho vào mồm,mắt thì vừa liếc GD vừa xem phim

GD:”…………!!!!!?????????????????”

* rầm *SR rùng mình một cái

Rốt cuộc lại quẳng cho cậu một cục lơ nữa rồi phắn vào phòng ,và cậu lại đập đầu mình,lảm nhảm :

SR:” trật bị ghét mà quên, thôi kệ coi phim tiếp,ha”

Mọi hành động đều diễn ra trước mắt ai đó,và ai đó có cái tên là TY,cậu bạn thân của ai kia,sau khi anh vào phòng không lâu,TY cũng đi vào………

* rón rén ** mở cửa *
-như một tên ăn trộm

GD:"TY?"

TY:”cậu thích em ấy ?”

GD:” nhìn ra hả?”

TY:” chứ gì,lộ liễu quá, ngày bé đến giờ thích ai là cứ làm toàn những hành động kì quái,mà kì quái lần này quả thật siêu kì quái,làm thế có mà bị ghét nhá !!!!”-dọa nạt người tên GD là sở thích không thể bỏ thứ n của TY anh đây

GD hai tay nắm chặt bạn mình,mắt long lanh lấp lánh xin lời khuyên

GD:” ờ ờ,mình hiểu rồi “

[ngày hôm sau]

SR dạy rất sớm,và cảm thấy đói bụng nên đi xuống đinh làm một tô mì gói, thì kẻ ngàn năm không bao giờ dạy sớm đang ở sau lưng cậu,tay anh cầm một cái ly ,làm ra dáng muốn pha cà phê .Cậu nghĩ thân phận nhỏ,GD là người cậu thấy rất cool, lại bị GD ghét nên vì cậu không muốn bị xem quá chướng mắt,nên tự hiểu thân phận tránh ra một chút

* hít thở thật sâu ** lấy hết dũng cảm *

SR đang cọ cọ tủ lạnh trong lúc chờ đợi.chán chê chuyển sang  ngắm trần nhà, căn bếp và cả gói mì, thì một giọng nói ấm áp cắt ngang dòng suy nghĩ lung tung lac hướng của cậu

GD:” SR”

SR:”dạ hyung-nghiêm chỉnh lại tư thế (lòng thì xúc động cực kỳ )

GD:” phim hôm qua em xem mấy giờ chiếu “

SR:”dạ thưa hyung 7 giờ tối  thứ hai tư sáu, hyung muốn xem phải đợi tuần sau ạ “-trả lời to rõ vì trước GD cậu bé ham chơi ngỗ nghich luôn cảm thấy sợ hãi

GD:”uhm kì tới hai chúng ta cùng xem “

SR:”dạ rõ “

GD:”SR!”

SR:”có em “

GD:” ngoan cứ nghe lời như thế,gọi gì trả lời đó !!!!”

SR:” dạ em nghe rõ “

GD tiến lại gần,SR lại thụt lùi ,GD đưa tay ra,SR ôm lấy mặt không dám nhìn,đang nghĩ bị uýnh …………ai dè GD chỉ xoa đầu cậu ,rồi còn nhìn cậu cười

* thình thịch *

“kì quái “-đây là tâm trang của trưởng nhóm và cả em út,nhưng dù sao thì công cuộc mần quen đằng sau mấy cục lơ của gờ cũng đã thành công

xa xa ...

[phòng của  Top và TaeYang]

Ty lòi đầu ra khỏi cửa phòng, liếc nhìn bạn mình sau một đêm được mình quân sư sẽ như thế nào.Giữa lúc cười khúc khích khoái trá thì có gì đó ,anh cảm thấy không đúng lắm, thân thể tự nhiên nặng dần

*ôm đầu  *-Top đã sớm dậy,và anh đưa hết thân thể mình dựa vào người TY,còn hai tay thì chộp ngay trên đầu,cũng nhiều chuyện bà tám đưa đầu ra  theo hướng của TY

Top:"ồ hai  cái đứa này, có làm quen mà mất ba tháng sau mới có thể giải quyết,mà có gì thú vị đâu,sao em lại rình mò,hyung còn tưởng em rình coi phim cấm của thằng út chứ ?

*hất ra *
-té lăn ra sàn vì phải gánh sức nặng quá tải từ nãy giờ

TY:"hyung anh mập lắm rồi,giảm cân đi

Top:" ku nói gì thế?anh vẫn chuẩn dáng nam thần nhá !!!

DS từ đâu chui ra,đưa mặt ra làm biểu cảm mắc ói *ọe ọe *

Rốt cuộc ba kẻ nhiều chuyện thì có một người cười đến ra nước mắt,một người nghẹn họng vì bị troll,một người nhếch môi cười đầy vẻ nguy hiểm, mà sự đỉnh điểm của nguy hiểm chính là cái đạo ánh mắt ám muội nhìn hai người trước mắt và hai người làm trò mèo đằng kia .

như có linh cảm xấu,TY vội đứng dậy,cốp ngay một cái vào đầu DS*cộp*

TY:"đừng nghĩ bậy nhá,anh là thẳng đó"

DS đột nhiên liếc qua vị anh già mà còn ham vui

Top:" anh ư ? thẳng cũng có thể,cong cũng có thể, tùy người làm anh hứng thú "-đá long nheo một cái

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2015 02:44:01 | Xem tất
haha... short 5 này ss thích T.O.P. quá đi

đúng là lớn đầu độc nhỏ mà

viết về T.O.P. thêm đi Kyo

dù gì cũng phải đủ 5 thành viên lun chứ

ah mà ta nói này nhé

Kyo đừng viết ngược nữa

cứ như thế này có sức sống hơn

dần dần thì Kyo viết xuôi hơn rùi đấy

cố lên Kyo ^^

thank nhé^^

*nham hiểm ủng hộ để đòi fic Jae & Sae, hé hé*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2015 12:28:40 | Xem tất

Trả lời thưởng +15

vì tên mị có một chữ có nghĩa là gấu nên mị rất thích gấu
thay vì bị gọi là gấu thui lựa con gấu xinh nhất làm nick luôn, thế là từ facebook tới zalo tới... đủ thứ luôn đều lấy tên là panda hết ớh
hùi đó giờ mới thấy có một người gét panda thui
ông Gờ Đờ này người ta xinh vại mà gét ah
mắc  cười quá ih
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2015 20:38:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +15

Thấy fic của au về Hiện đại, lại còn Big Bang nên bay vô liền.

Nghiền ngẫm Short1. Rồi đọc lại lần nữa. Rồi tới Short 2.

Xin mạn phép nhận xét là thoại nhiều nhưng hơi cụt mình là fan yêu quý 5 trai này lâu lắm rồi nên hơi kĩ tính về tính cách cũng như cách trả lời của Big Bang. Đọc lên thấy phần Au bảo là không quá hâm mộ BB thì mới hiểu ra :3

Dù sao cũng rất là cám ơn Au đã chiếu cố viết fic cho trai nhà YG. *cúi người*. Đi đọc Short 3 tiếp đây

Bình luận

thực chất vik xong rùi,chờ ngày post thui,đêm nay mình sẽ nghĩ cho gtop  Đăng lúc 1-9-2015 11:44 PM
ồ kế đc chứ ,mà chắc phải đợi đến short 12 ,vì mình bữa vik 1 lèo nyongtory và bb đến chap 11 rùi ^^  Đăng lúc 1-9-2015 11:43 PM
(y) mình hóng nha./  Đăng lúc 1-9-2015 11:31 PM
há há Gtop huynh đệ đc ko?vài short sau mình sẽ lái quá cho há há .^^ chém gió thể loai lần đầu nên có hơi nhát.-6-6 mà quắn quéo quá ko viết ko đc  Đăng lúc 1-9-2015 11:20 PM
mình rất là ủng hộ au nha :3 mặc dù mình không ship GRi =)) G-top cơ =))  Đăng lúc 1-9-2015 11:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2015 21:25:23 | Xem tất

Trả lời thưởng +15

Mình thích couple GTOP nhưng cũng rất yêu những màn đẩy thuyền của couple GRi
Mấy fic này tuy ngắn nhưng đọc thấy dễ thương quá, tim hồng bay tá lả
Cảm ơn bạn nhiều lúm nha

Bình luận

cám ơn ban đã ủng hộ haaaa ,hồng lắm đúng ko ban ?  Đăng lúc 1-9-2015 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-9-2015 14:39:15 | Xem tất

Trả lời thưởng +15

Mình cũng không phải VIP nhưng mà đọc thấy Big Bang cute quá trời luôn )

Cho hỏi là au lấy cảm hứng cặp G-RI ở đâu vậy? Thấy fandom của cặp này cũng đông đảo khủng khiếp. Chắc hẳn au cũng nằm trong fandom này?

Ngoài ra mình cũng xin nhận xét là mấy short sau các đoạn thoại cũng như câu văn mượt mà hơn 2 short đầu nhiều đó. Au cố lên nha.

Bình luận

tìm hiểu này no, thấy gd lut riri quá đến dễ thương cute lun,mà riri cứ làm trò mèo để anh già đc vui ko à, cái cp này phải nói cười đau ruột  Đăng lúc 4-9-2015 08:55 PM
uhm mình tình cờ bik gri qua made tour của ho hùi tháng 6 ở trung quốc á,có cái moment ltabl, gd kéo sát seungri vào mặt mình,sau đó mình gia nhập thuyền gri trên fb lun,đoc nh   Đăng lúc 4-9-2015 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-9-2015 20:12:34 | Xem tất
ý trời những chap sau này đọc dễ hiểu hơn nè
mặc dù kiểu này nó khó
nhưng em nghĩ ko quá khó với ss
đọc fic mà toàn hình dung ra mấy hành động trẻ trâu
ko biết là độc có hại ko nữa
hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký