Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gracepham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Rating] “Scarlet Heart” trở thành phim truyền hình Hàn Quốc sô 1 tại Malaysia và Singapore với rating cao

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 28-9-2016 16:10:07 | Chỉ xem của tác giả
Bữa giờ rate thấp lè tè, dân knet chê bai các kiểu làm mị ngậm ngùi hết sức. Đó giờ tự thấy bản lãnh chọn phim cũng khá tốt, chưa có phim nào mình thích mà rate thấp thế này nên chả dám lên tiếng. Nay đọc tin của thớt mị cảm thấy zọ cùng phấn khích. Đọc thêm cmt của các bạn-trừ một bạn cmt hơi tồ lô- thì mị quyết định phải cmt để giải phóng cái sự phấn khích này.
Chời ơi, thiệt chứ MoonLove hay mún xỉu mà, các bạn nên coi phim với cái suy nghĩ là nó là một bản khác thì các bạn mới thấy nó hay, chứ cứ chăm chăm soi coi nó cover lại phim BBKT làm giề. mình có coi BBKT, cũng mất ăn mất ngủ vì nó chắc cũng cả tháng trời, nhưng vẫn thấy Moonlove hay.
Phim đã cải biên nhiều tình tiết phù hơp với văn hóa và lịch sử Hàn Quốc, đồng thời làm cho sự chuyển biến tình cảm của Hae Soo hợp lý hơn. Mình thấy ở chỗ này thì Moonlove làm tốt hơn BBKT. Đúng là các bạn chê IU diễn còn non, nhưng mà ít ra cũng phải coitập 10 với 11 đi hen. Mình thì mình cảm thấy IU đã diễn rất tốt vai Hae Soo, một Hae Soo ngu lịch sử nên chả nhớ được ai lên làm vua, nên mới có thể có cái vẻ vô tư như người diện đại. một Hae soo mới bị tổn thương nên bất kì ai chìa tay ra với cô ấy trước cô ấy sẽ đón nhận người đó trước. Túm lại lần này, thật sự mún nói là :IU à, cưng làm tốt lắm.
Còn lại dàn nam từ phụ tới chính thì diễn tốt mà, nhất là bạn Ki, nhiều khi nhìn biểu cảm của bạn ý mà đau tim theo lun.
Túm váy lại là đang vô cùng cuồng nhiệt với Moonlove <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 29-9-2016 01:00:26 | Chỉ xem của tác giả
đủ thấy khầu vị người Hàn và quốc tế khác xa nhau
bên ấy ghét ai là ghét cả dòng họ
quốc tế thì dễ hơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 29-9-2016 09:52:57 | Chỉ xem của tác giả
Đấy. Mình nói từ đầu rồi mà. Có sai đâu.

Nhiều bác cứ chê ỏng chê ẹo này nọ nữa đi.
Nhìn vào rating là biết bộ phim có sức hút đến mức nào nhé.
Làm nên rating cao và có sức hút thế là công sức của toàn đoàn phim nhé.
Còn vđ mà là bộ phim duy nhất chiếu vào thời điểm này nên cao á?
Nghe đã thấy không hợp lý.
Tks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 29-9-2016 11:33:22 | Chỉ xem của tác giả
haizzz, nghe tin cũng mừng cho phim. nữ chính diễn nhạt thật, nam chính thì bị già nhưng diễn vẫn hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 29-9-2016 15:53:43 | Chỉ xem của tác giả
AT_PSYCHO-J gửi lúc 23-9-2016 10:29 PM
Từ lâu đã không mặn mà gì với con rating này, vì phim anh già mình đóng rating cũng  ...

Dù sao mình vẫn mong rate bên Hàn cao hơn các phim trước của anh Già, tiền bán bản quyền phim cũng là một tin vui nhưng nó sẽ chi giúp a Già giàu lên tí thôi.
Bên Hàn vẫn trọng rết lắm nên nếu rate cao, anh Già mới thoát flop, ít ra tác phần sau còn có tí tiếng chọn dc cô nữ chánh ra hồn tí, chứ cứ đà này, t xót anh lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-9-2016 13:32:02 | Chỉ xem của tác giả
với dàn trai xinh gái đẹp như vậy là đã hút fan nước ngoài rồi ^^
Dù con rêt thấp nhưng phim vẫn càng ngày càng hay, mạch phim nhanh và logic là được rồi.
vẫn hóng phim ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách