Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4715|Trả lời: 55
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Rating] “Scarlet Heart” trở thành phim truyền hình Hàn Quốc sô 1 tại Malaysia và Singapore với rating cao

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Bộ phim có nhiều ngôi sao góp mặt của đài SBS Scarlet Heart trở thành phim truyền hình Hàn Quốc ngắn tập đứng thứ nhất trong năm 2016 tại hai quốc gia châu Á Malaysia và Singapore. Bộ phim được phát-sóng-cùng-thời-điểm-với-Hàn-Quốc đã đạt được hơn 70% thị phần của khung chiếu phim trong bốn kênh về giải trí Hàn Quốc ở cả hai quốc gia.

Scarlet Heart khởi chiếu vào ngày 29/8 và kể từ đó đã liên tục chiến thắng ở khung chiếu phim lúc 9 giờ tối vào mỗi tối thứ hai và thứ ba, làm tăng gấp đôi rating của khung chiếu phim, và thống trị với thị phần 73% trong số bốn kênh về giải trí Hàn Quốc nói chung.

ONE được đánh giá là kênh truyền hình trả tiền quốc tế hàng đầu chung ở cả Malaysia và Singapore trong suốt thời gian phát sóng chín tập đầu của Scarlet Heart.

Virginia Lim, Phó Chủ tịch và Trưởng ban Nội dung, Sản xuất và Tiếp thị của mạng lưới truyền hình Sony Pictures châu Á đã bày tỏ suy nghĩ:

Rating ấn tượng đã chứng tỏ sức thu hút mạnh mẽ của Scarlet Heart đối với các fan hâm mộ của phim truyền hình Hàn Quốc và cả châu Á trong khu vực này, đặc biệt là đối với những ai đã từng xem bộ phim Trung Quốc gốc. Nhiều người tò mò và háo hức để xem sự chuyển thể của Hàn Quốc sẽ truyền sức sống cho bộ phim gốc như thế nào, đặc biệt là trong sự tỏa sáng của dàn diễn viên trẻ trung và nổi tiếng của bộ phim. Những nỗ lực quảng cáo và công khai rộng rãi của kênh ONE - bao gồm những buổi gặp mặt fan hâm mộ với một trong những nam diễn viên chính Kang Ha Neul - không nghi ngờ gì nữa đã tăng cao độ nhận biết và thúc đẩy sự chờ đợi bộ phim tại đây. Hơn nữa, sự hồi hộp với việc có thể xem bộ phim cùng lúc với bên Hàn Quốc lần đầu tiên ở Đông Nam Á đã góp phần nâng cao rating của Scarlet Heart.

Source: Hellokpop
Vtran: [email protected]

Dù đời mệt mõi làm sao nhưng mỗi khi đu live stream xem phim lại cảm thấy hạnh phúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-9-2016 21:01:02 | Chỉ xem của tác giả
Nếu coi Scarlet Heart là Wang So thì Malay với Sing chính là Hae Soo của đời chàng
Mị với cái phim này đúng là "Không gặp sẽ không yêu" đây mà.
Cám ơn bợn dịch tin

Bình luận

Thấy butterflies in stomach nhé, nhé :))  Đăng lúc 23-9-2016 09:27 PM
Vội chiếm sofa nên nghĩ được gì cmt luôn =))) Ừ thế có thấy bắn chem hơm =)))  Đăng lúc 23-9-2016 09:21 PM
Mà nhìn hình kít sừ này giống forced kít sừ của 4 với Soo phết =)))))))))  Đăng lúc 23-9-2016 09:18 PM
Bài hôm trước com dài lớm cơ mà =)) thôi thì có gì nhận nấy vậy há há  Đăng lúc 23-9-2016 09:16 PM
tặng kít xừ rồi còn đòi hỏi quá, cop thư tềnh vào nhá =)))  Đăng lúc 23-9-2016 09:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 23-9-2016 21:15:36 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng SH cuộc trạm chán giữa hai siêu trăng, SH thành trăng quốc tế còn Moolight thành trăng quốc dân mình chưa xem SH vì đang đu nhiều phim quá. Cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-9-2016 21:33:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Con cưng quốc tế nhé. Không thành công ở Hàn thì quốc tế lo vậy. Kịch bản khác bản Trung nên mị xem phim này mà không hề so sánh gì cả. Chỉ mong rating bên Hàn tăng lên chút chút
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 23-9-2016 21:37:40 | Chỉ xem của tác giả
Chẹp, tình hình rate ở Hàn mà như này thì đã nhẻ haha
Ko đc chắc lắm nhưng thấy có vẻ ML đc lòng fans quốc tế hơn là fans trong nước
Hãy an tâm là phần sau của film mới là phần quan trọng là rate film sẽ khởi sắc ở giai đoạn này hehe

Tks bợn dịch tin nà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-9-2016 21:55:50 | Chỉ xem của tác giả
Cái này cũng chẳng có gì đáng tự hào cho lắm
Mình nói sẽ bị ném đá nhưng mình vẫn cú nói
Phim này là bộ phim Hàn đầu tiên - duy nhất phát đồng thời tại mấy nước đó thời điểm này. Đương nhiên sẽ chiếm thị phần cao hơn rồi. Đương nhiên rate sẽ cao hơn mấy bộ phim Hàn chiếu đi chiếu lại.
Ấy là chưa nói đến dàn cast còn có idol EXO nữa, rồi dàn nam nữa.
HTV2 bỏ tiền ít nên không được phát đồng thời, với lại dù phát đồng thời thì một tập cũng có 45 phút, ngắn hơn so với người ta rồi. (bạn nào tò mò thì có thể tìm hiểu thêm quy định một tập phim ở VN chỉ dài tối đa 45 phút nhé)

--Edit--
có thể mình dùng từ quá đáng nên mình cũng xin lỗi mọi ngườii, mình ăn nói vậy đó nghĩ gì nói đó à

Bình luận

viu là kênh mới toanh mà, người ta chỉ xem trên web thôi  Đăng lúc 25-9-2016 09:43 AM
dù phát trên tv hay không thì vẫn không có rating bằng onetv nổi đâu  Đăng lúc 25-9-2016 09:42 AM
có phải tiền sản xuất đâu mà chiếu đồng thời được  Đăng lúc 25-9-2016 09:41 AM
moonlight chỉ phát trên viu, một trang web mua bản quyền phát phim sau 8 tiếng thôi, không có chiếu đồng thời đâu  Đăng lúc 25-9-2016 09:41 AM
moonlight không phát đồng thời nhé, mình có thông tin chính xác chứ không có vùi dập gì đâu  Đăng lúc 25-9-2016 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 23-9-2016 22:03:20 | Chỉ xem của tác giả
phim này ở Hàn bị ghẻ lạnh chứ ở nước ngoài vẫn hot mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2016 22:07:26 | Chỉ xem của tác giả
khanhkhungvui gửi lúc 23-9-2016 09:55 PM
Cái này cũng chẳng có gì đáng tự hào cho lắm
Mình nói sẽ bị ném đá nhưng mình v ...

Hi cứ thoải mái nói ý kiến đi bạn ơi
Theo quan điểm của mình, dù phim có phát sóng đồng thời nhiều nước mà người dân không thích xem thì nó cũng chẳng cao được như vậy bạn ạ. Trước đó cũng có những phim ở Hàn không thích nhưng bên quốc tế rất đón nhận bạn nhé, như Healer chẳng hạn.
Còn về dàn cast có EXO thì mình phải nói là với độ nổi tiếng hàng top ở Hàn của nhóm như thế mà bên đấy rating nó vẫn thấp thế thì chứng tỏ dân Hàn xem theo sở thích thôi, giống bên quốc tế cả
Mà bạn cho mình hỏi riêng chút là theo ý bạn thế nào mới đáng tự hào ạ? Giải thưởng cuối năm nhiều hay rating cao hay ntn ạ?

Bình luận

Phim nào thì fan của phim đấy tự hào thôi nhưng cũng chả cần bạn phải dìm phim người khác như thế.  Đăng lúc 24-9-2016 05:14 PM
@khanhkhungvui hẳn là có idol của EXO đấy. Đất diễn của Baekhyun ko nhiều và vai này cũng ko có gì đặc sắc. Người coi phim này chắc vì idol hết á. =))  Đăng lúc 24-9-2016 05:12 PM
nói tự hào thì khá mơ hồ chung chung, nói chung là fan phim thì tự cảm thấy thế nào thôi  Đăng lúc 24-9-2016 11:07 AM
Đạt 1 tỷ lượt view tại Trung cũng ko dc công nhận cái này cũng ko haizz  Đăng lúc 24-9-2016 12:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-9-2016 22:23:53 | Chỉ xem của tác giả
Vâng mời các nam thanh nữ tú sang nước ngoài các fan tiếp đón chăm sóc cho nhiệt tình
trong nước làm chi nhìn con rate mà rầu kkk
Nội dung sâu sắc thế này chắc mấy mợ Hàn ko tiêu hóa được,
không được mặt này thì cũng được mặt kia, bõ công sức đầu tư của đoàn làm phim.

Bình luận

Đồng ý với bạn.Bên Hàn chủ yếu các bà nội trợ xem,và có lẽ cũng chưa xem bản Trung Quốc nên không có hứng thú là phải rùi  Đăng lúc 26-9-2016 11:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-9-2016 22:29:19 | Chỉ xem của tác giả
Từ lâu đã không mặn mà gì với con rating này, vì phim anh già mình đóng rating cũng lè tè.
Quan trọng nhất đối với mình chính là tiền bán bản quyền phim thôi ^^
Phim này chưa xem lần nào, và đôi khi gặp rất nhiều bình luận tiêu cực về nữ chính. Khổ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách