Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16123|Trả lời: 54
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [SBS 1999] Tình cờ/ Tomato (Kim Hee Sun, Kim Suk Hoon )

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tên phim gốc:  토마토
Tên tiếng anh: Tomato
Thể loại: Tình cảm, lãng mạn
Thời lượng: 16 tập
Khởi chiếu: Từ 21/04/1999 đến 10/08/1999
Lịch chiếu: Thứ 4 và thứ 5 lúc 21:55
Đạo diễn: Hong Jang Ki
Kịch bản:Lee Hee Myung
Kênh chiếu: SBS
Diễn viên:Kim Hee Sun, Kim Suk Hoon, Kim Ji Young

Nội dung
Bộ phim về tình yêu và tham vọng thành công của những người trẻ tuổi. Hai nhân vật chính là những người thiết kế giày, cùng yêu một người và cùng là đối thủ cạnh tranh trong nghề nghiệp.
Diễn viên

Kim Hee Sun - Lee Han Yi

Kim Suk Hoon - Cha Seung Joon

Kim Ji Young - Yoon Se Ra

Cre: Drama Wiki

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 30-6-2013 22:13:19 | Chỉ xem của tác giả
Các diễn viên khác

Kim Sang Jung - Cha Gi Joon (Anh/ em họ Cha Seung Joon)
Kim Yoo Ri -  Uhm Yoo Na (Bạn  Lee Han Yi)
Park Won Sook - Sunng Young Sook (Mẹ Cha Seung Joon)
Kim Ja Ok - Mẹ Yoon Se Ra
Kim Jin - Yoon Tae Ho (Em trai Yoon Se Ra)

Nhạc phim

Cre: Drama Wiki

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-7-2013 22:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim này chiếu đúng năm mình thi ĐH.
Câu chuyện tình yêu trong phim rất nhẹ nhàng.
Anh vai chính hiền thật và đẹp trai thích anh này ở điểm ko để người khác dắt mũi.
Nhân vật Yoon Se Ra đúng là đáng sợ kết thúc đúng là quá nhân từ cho nv này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 5-7-2013 22:33:30 | Chỉ xem của tác giả
Bae_CMin gửi lúc 5-7-2013 22:09
Phim này chiếu đúng năm mình thi ĐH.
Câu chuyện tình yêu trong phim rất nhẹ nhàng.
Anh ...

mình xem phim này lúc học lớp 5, khoảng năm 2003
mẹ mình, anh mình và mình thức xem không bỏ soát tập nào
nhưng giờ chỉ nhớ mang máng thôi vì lâu quá rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 6-7-2013 07:26:20 | Chỉ xem của tác giả
Hồi ý mình xem phim này tập bỏ tập xem, vì không có điều kiện theo dõi đủ nên không mê mệt đâu, nhưng thích triết lý sống của phim này lắm.

Xem xong Ước mơ lấp lánh có anh Kim Suk Hoon đóng thì mê mệt anh ý, nên đã tìm xem lại Tomato. Giờ nhìn lại cách trang điểm hồi đó buồn cười thật, môi con gái ai cũng thâm sì luôn, hehe. Đang xem dần dần để cho dễ thấm mà phim giật quá, được cái vietsub thi rất là rõ ràng, dễ nhìn.

Phim này cũng đáng xem lắm. Nói chung phim hồi xưa xem thích lắm, ngắn gọn chứ không dài dòng lê thê như nhiều phim bây giờ.

Bình luận

ước mơ lấp lánh hả bn, mình coi phim đó rồi hay sao ý  Đăng lúc 26-9-2016 03:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-7-2013 15:57:44 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa xem phim này thấy anh nem chính đẹp trai dã man luôn í. Bây giờ nhìn lại cũng thấy anh í đẹp bình thường. chắc tại bây giờ có thêm nhiều anh đẹp trai quá :v

Bình luận

Mình lại thấy trong thời buổi trai đẹp nhan nhản kiểu hot boy thì anh nam chính này đẹp kiểu chín chắn, rất thích anh ý, hehe.  Đăng lúc 6-8-2013 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-7-2013 09:47:02 | Chỉ xem của tác giả
Giờ nhìn mới để ý anh nam chính đóng trong phim Ước mơ lấp lánh vừa mới chiếu trên VTV3. Phim này cũng xem từ lâu, hình như hồi ấy mới có 7,8 tuổi gì đó, cũng ko nhớ gì về nội dung lắm, chỉ nhớ là 2 người này hình như ở cùng nhà hay hàng xóm gì đấy, chuyện tình tay ba, ghen ghét đố kỵ của bà cô xấu tính, hình như 2 nàng này thiết kế giày thì phải. Cái mình nhớ nhất trong phim đó là hình ảnh cây cà chua bi mà 2 người trồng, giờ mới biết tên tiếng anh của nó là Tomato. Hô hô. Ủng hộ nhà mình làm lại phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-8-2013 13:45:07 | Chỉ xem của tác giả
ÔI một thời để nhớ! Ngày xưa xem phim này mà kết anh nam chính quá luôn! Nhớ cái đoạn anh chị ở cùng nhà rồi sáng ra anh đi làm chị lại ra đon đả : "anh đi rồi về" như vợ chồng son!
Xem phim nhớ mãi cái đoạn 2 anh chị ghép 2 cái xe vào thành xe đạp đôi mà đến giờ vẫn tự hỏi ko hiểu ghép kiểu  gì? >.<
Dạo này ST làm lại sub của nhiều phim thời trước, nếu phim này đươc sub thì tuyệt quá! {:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 23-8-2013 22:44:39 | Chỉ xem của tác giả
hớ hớ! tomato, potato đây roài!
"Anh có biết vì sao tôi trồng cà chua k?
Vì nó có tên tiếng Anh là tomato, đọc xuôi, đọc ngược vẫn là nó cũng giống như tên tôi Lee Han Ni vậy" hì, đại loại là lời thoại có nd như vầy, mìn cũng k nhớ rõ lắm.{:98:}{:98:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-8-2013 11:12:10 | Chỉ xem của tác giả
Woa, phim này chiếu lâu rồi nè. Hồi đó còn nhỏ xem phim này thần tượng chị Kim Hee Sun luôn.
Mong là Subteam có thể làm lại bộ phim này {:295:}

Bình luận

cho em cái link down với c ... em không nhìn thấy.. chưa xem bao giờ không biết sao ta  Đăng lúc 30-8-2013 10:39 AM
cho em cái link down với c ... em không nhìn thấy.. chưa xem bao giờ không biết sao ta  Đăng lúc 30-8-2013 10:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách