Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: pa:xhj
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫ Replier's Radio Số 2: CHANGING SLOWLY ♥♫

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 1-11-2012 08:35:05 | Chỉ xem của tác giả
giữ chỗ
=============================================================================================
em đi học cái đã :((
==============
mà mất mặt tiền rầu, còn giữ làm gì nữa :((((

Bình luận

Replier's Radio Số 2 đã ra lò ^^  Đăng lúc 7-12-2012 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 1-11-2012 08:49:51 | Chỉ xem của tác giả
suýt quen edit bài! cơ mà làm sao mà quên đc vì mình hơi bị yêu Reply đấy! ^^
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
chờ chút có tý góp í.. bạn VJ nên chậm chậm lại 1 chút, đoạn cuối nghe hơi nhỏ nhá! ^^
----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Mỉnh đến vs reply thì là do bài hát all for U và cũng vô tình hôm nhà mình chơi game có bạn post bài này và mình chỉ vô tình bật ngeh thôi, nào ngờ nghe quen quen và cảm thấy rất hay cuối cùng đi tìm vài này, đi tìm trên UT thì thấy 2 cái bạn này hát.. vầng thì cũng chả biết 2 bạn Yoon Jae và Si Won là ai đâu... thôi thì về thớt news đọc tin tìm tìm kiếm kiếm thấy có phim này thế là vào lúc đó cũng đc 4 ep rùi thế là down về xem nên nghiện luôn. Lâu lâu mới thấy các bk Hàn làm phim như thế này có chút hay ho và lạ lẫm thế là mình nghiền luôn
căn bản bạn YJ có ji` đó thu hút mình nên mình nghiện bạn ấy luôn dù bạn ấy cũng ko đẹp trai cho lắm (thực ra vs em là đẹp trai cơ mà các bạn em cứ cãi là anh này mắt híp các kiểu nên em ko chấp nhưng cũng ko giám nói đẹp trai nữa ko ng` ta tưởng mắt em có vẫn đề! ^^ )
Thế đấy thế là em nghiện phim như vầy đó! ^^

đoạn em nhớ và ấn tượng thì có nhìu lắm, phim mới 12 ep.. mà trong khi các ep chưa sub vẫn còn nên em ko biết nên kể ấn tượng của mình về cảnh ji` để chia sẻ ở đây..văn vẻ em cũng dốt nên em sẽ dừng lại cơ mà yên tâm là em sẽ theo dõi và ủng hoojj reply và nghe Radio ạ! ^^

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 1-11-2012 09:18:11 | Chỉ xem của tác giả
cái này hay à nha ..
thích những thễ loại như thế này..
ung hộ nè .. ^^ nhạc hay lắm
giọng bạn MC hay lắm...
vì văn không hay nên k biết nói gì .^^
<3 thích reply lắm coi được tới tập 11 rồi ^^

Bình luận

thanks bạn ủng hộ RR :)... tham gia viết bài cảm nghĩ cùng RR nhé ^^  Đăng lúc 1-11-2012 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 1-11-2012 09:19:38 | Chỉ xem của tác giả
Ai cũng cố gắng để nghe radio vào đêm khuya nhỉ? Thấy có mình mình là play vào 9h sáng

Vừa vào nhà Dép thấy Pa tung hàng, vì cái mạng cùi nên phải down hẳn về để nghe, nghe xong thì cảm xúc nó cũng tuôn trào luôn

Cảm ơn mấy CEO của nhà Dép lắm lắm, vì món quà này quá ý nghĩ. Giống như những cảm xúc nhận được từ Reply 1997, nhẹ nhàng mà sâu sắc, ngay lập tức thẩm thấu từ tai đến trái tim luôn, keke. Ngạc nhiên về giọng của VJ Be lắm, hôm qua mới đọc được mấy bài đu dây của Be, hôm nay đã được nghe giọng cô nàng này, nghe một cái là thấy yêu luôn, truyền đạt đầy đủ cảm xúc của Replier, mỗi khi Be cười mình cũng cười, Be trầm mình cũng xuống luôn.

Đối với mình, Reply 1997 giống như bản live action của những cuốn truyện tranh Adachi mà mình vẫn mê từ lâu. Không phải vì diễn viên xinh đẹp mà bởi nhân vật trong bộ phim quá sống động. Y như là mỗi chúng ta đang ở trong bộ phim vậy, mỗi cảm xúc, mỗi tâm trạng, hoàn cảnh, dường như chúng ta đều đã trải qua ít nhất một lần. Thế nên xem rồi không đủ mà còn replay mấy lần, nghe radio xong lại muốn xem lại.

Là 1 93er, qua tuổi 18 chưa được bao lâu, mới hơn 1 năm chứ mấy nhỉ :"> . Reply 1997 và cả Radio mang mình quay trở lại thời điểm ấy ngay khi nghe. Cũng có nhiều chuyện chấn động phết, nhớ lại mà có lúc đang nghe Confession suýt thì khóc, suýt thôi ^^. Cụ thể chấn động như thế nào chắc mình sẽ sắm một bài thi hoàn chỉnh để gửi cho Ceo của Radio nhá

Thế thôi nhỉ, lảm nhảm, đúng là mem nhà Dép

P/s: Này dân 94 thất học ở nhà, chị cũng thi lại đây em, may là chị không thất học ở nhà, vừa học vừa ôn, đỗ rồi em ạ. Thế nên giờ chị vẫn giả danh để sống lại tuổi 18 lần hai

Bình luận

Chờ bài thi của nàng ^^ thanks nàng ủng hộ nhé :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:14 PM
ah em đang đọc fic của ss :"> thật ra có một số đoạn không hiểu nhưng tóm lại vẫn đang hóng chap mới :D cố lên ss nhá <3  Đăng lúc 1-11-2012 02:11 PM
à em khong thi Đại Học năm nay vì không chọn đc trg ý ạ :"> đang đi làm rồi ss :"> năm sau em cũng sẽ thi ĐH :x chúc mừng ss nhá :x  Đăng lúc 1-11-2012 10:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 1-11-2012 10:12:26 | Chỉ xem của tác giả

ai cũng bảo tuổi 18 là đẹp nhất nên mình cũng mún trải wa tuổi này thật ý nghĩa
mặc dù chỉ có ăn ngủ học là chính nhưng có 1 điều mà làm tuổi 18 rất đặc biệt đó chính là REPLY 1997 ♥
trước đây em rất ghét coi phim học đường do idol đóng lắm ^^ thấy nó sao sao ah
ham hố chính là con dường dẫn em đến phim^^ chỉ vì coi dc ep 14 nên phải đi lục coi toàn bộ
lúc đầu thật sự khi bik nó về học dg thì hơi bị nản nên coi ep 2 cho nó nhanh
khi vừa click coi 1 part của ep 2 thì cái sự phấn khỏi, tò mò dấy lên
tức tốc quay lại ep 1^^ bộ phim thực sự mang đến 1 hương vị mới
làm cho ng ta hào hứng cứ play mãi hok dừng lại được~~
chỉ có 1 ước mơ nhỏ nhoi thui là cũng tìm dc 1 thằng bạn thân giống như zậy
hay có chống lầy cũng kiếm dc 1 anh bik nhường nhịn như YJ zậy ))
hum nay đi học về mệt mỏi bật radio lên nghe
rùi nhớ lại thời học sinh, nghĩ đến thật là vui {:263:}
tks mọi ng trong PJ radio này nhé ^^ Tks vì làm em nhớ lại tuổi 18 vô cùng hạnh phúc

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 1-11-2012 10:42:24 | Chỉ xem của tác giả
sao đã 100 ngày

nhanh quá hời hơi

nhớ lại lúc đọc news mà sướng

xem thì khó hiểu mà dễ hiểu

lần đầu nghe radio

he he            

Bình luận

Replier's Radio Số 2 đã ra lò ^^  Đăng lúc 7-12-2012 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 1-11-2012 11:07:56 | Chỉ xem của tác giả
Be Sờ tom mi cuối cùng đã tung hàng
Thật ra thì giọng Be và cách Be lảm nhảm m cũng đã quen lắm r!
Vậy nên cũng k có gì để bàn nhiều,ý kiến nhiều
Vì vấn đề là m cũng k phải đứa khéo mồm nói giỏi hay dào dạt cảm xúc
Nên cũng chỉ biết nồng nhiệt chào đón và sẽ ủng hộ hết m nhg radio tiếp theo của nhà thôi >:)
Special thnx to CEO nhà Dép và VJ Be Bóng Bay aka Be Stormie aka cái j nữa ấy m quên r
Ầy !!!

"Can you hear us?
If you can hear us, answer. Answer, our 90s!"

Bình luận

^^ tham gia viết bài ủng hộ RR nhé :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:15 PM
lần sau chọn một cái tên thôi nhớ =)) fan lẫn lộn chả biết đâu mà lần =))  Đăng lúc 1-11-2012 04:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 1-11-2012 12:20:26 | Chỉ xem của tác giả
đã down về nghe

rất vui và cám ơn BBT đã làm PJ hoành tráng thế này {:418:}

dù sao cũng ủng hội nhà Dép hết mình {:418:}

Bình luận

Thanks ss Moon :) Cùng tham gia viết bài ủng hộ RR ss nhé :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 1-11-2012 12:42:31 | Chỉ xem của tác giả
{:290:}{:306:}{:290:}...

I Love, Love Love Love.... Replier's Radio....

... Hihi...tối qua lên Fb đã thấy Pa và Dê có nói về thành quả này rồi...Chúc mừng Replier's Radio số đầu tiên nhé...Lần đầu tiên c nghe trọn vẹn 1 chtrinh radio nè...>"< vì thật sự bận quá nhiều việc nên ko thể xem được gì luôn á...Nghe xong, nhớ Reply quá..lâu nay mới dừng lại ở tập 6 vì ko có thời gian xem phim luôn...Nhưng khoái phim ngay từ tập đầu tiên rồi..kkk.. Làm nhớ thời đi học, cầm chổi rượt mấy đứa con zai ~.~... Nhớ lúc chạy nhanh đến lớp..ném cặp và ra ban công ngắm 1 người..mà sau đó thì thành bạn thân nhau quá chừng...mà sau rồi ko thể yêu...ngắm đã đời, nhìn lén đã đời, đi xem bạn ấy thi Thanh lịch đã đời...viết Nhật ký đã đời...In tài liệu ôn thi cho bạn í, đưa tài liệu 1 cách bí mật đã đời ..Bạn ấy là Bí thư của Trường luôn á...nổi tiếng thời đi học ( mà chuyện này, Pa với Dê có đọc cũng đừng trêu tui trên Fb nha hahahaa...giờ thân nhau lắm aays^^..)...có những lúc trời mưa 2 đứa vô tình cùng cầm ô đi ngang qua nhau...Sau rồi cuối cùng chơi với nhau nhiều hơn và được bạn tâm sự 1 bí mật mà ko bao giờ bạn ấy nói cùng ai...đó là bạn ấy là người đồng tính...y như Nhok gì trong phim mà giờ quên mất tên rồi >"<... Cấp 3 cũng có 1 số kỷ niệm đáng có ha...Y như phim Reply vậy..hehe...

... Lan man quá chừng...phải chạy đi kiếm Joong đã....Radio rất hay..làm cảm xúc dâng tràn, đứa ít cm như tui cũng phải cm nè...kkk...

... Chúc mừng nhé...

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 1-11-2012 14:05:59 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn,

Chưa nghe qua radio của các bạn nhưng mình thật sự rất xúc động khi xem những dòng chữ này:

“Can you hear me?  
If you can hear me, answer.  Answer, my 1990s.”
– Reply 1997’s Yoon Yoon Jae -

Bởi mình vừa với trans xong những dòng chữ này, thế là sắp phải xa Reply 1997, sau chặng đường dài ngắn bó. Cám ơn các bạn đã lưu giữ tình cảm ấy tại đây, qua kênh radio này.

Trong khoảng một thời gian dài, mình chưa xem phim nào cho mình cảm xúc nhiều đến vậy. Thế là down phim, xem Engsub, rồi mon men vào subteam xin 1 chân edit, rồi trans và gắn bó với Reply 1997, sống cùng cuộc sống của Yoon Jae và Si Won cùng các bạn học của 2 nhân vật ấy.

Rồi nhớ lại quãng thời gian cấp 3 của chính mình, ừ nhỉ, hình như cũng tầm những năm 1990 ấy, 1998 thì cũng vừa tốt nghiệp cấp 3 xong. Lâu rồi chưa cảm giác được sự trong trẻo của tình bạn, sự trong sáng của tình yêu đầu. Hôm qua trans đến đoạn nói về tình yêu đầu trong Reply 1997, thấy mà sao đáng yêu quá đỗi.

Mình sẽ nghe radio này và ghé lại comment tiếp nhé. Tạm thời vì thấy sign của các bạn PR team mà nhảy vào gửi lời hỏi thăm và cám ơn chân thành đến đội ngũ làm radio. Mong là sẽ được gặp lại các bạn trên nhiều số radio tiếp theo, với “những lời hồi đáp” chân tình, sâu lắng cùng “thời thanh xuân tươi đẹp của chúng ta”.

Thân ái.

Bình luận

Thanks ST Rep đã mang đến cho mng 1 bộ phim tuyệt vời :) Nếu được cùng tham gia viết bài ủng hộ RR ss nhé :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách