Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 9618|Trả lời: 49
Thu gọn cột thông tin

♥♫ Replier's Radio Số 2: CHANGING SLOWLY ♥♫

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-11-2012 01:15:11 | Xem tất |Chế độ đọc

“We just live once…  
Be yourself and no regret”

Reply 1997một câu chuyện nhẹ nhàng đánh thức tuổi thơ của mỗi con người…
Để khắc khoải hoài niệm về những năm tháng ấy, những năm 90, ta thấy ta, ta trở về là ta hồn nhiên, ta vui cười, ta sâu lắng… ta đưa ta về những kí ức ấy, gần gũi nhất, chân thực nhất, giản dị nhất và ấm áp nhất.

Và để kỉ niệm 100 ngày phát sóng của Reply 1997, Replier’s Radio sẽ đưa các bạn - những người trả lời chính xác nhất cho tuổi thơ, cũng như tuổi trẻ của mình qua những bài hát những năm tháng ấy - đến gần hơn những câu chuyện đã khiến chúng ta mỉm cười qua mỗi tập phim, bật khóc qua mỗi phân cảnh của Reply 1997.

Đừng ngại ngần giấu kín cảm xúc của mình. Hãy chia sẻ với chúng tôi những cảm xúc, những suy nghĩ về Reply 1997, về tuổi thơ, về những kí ức của chính bạn, hay chỉ là yêu cầu một bài hát yêu thích của bạn, chúng tôi sẵn sàng hồi đáp.***

“Can you hear me?  
If you can hear me, answer.  Answer, my 1990s.”

Reply 1997’s Yoon Yoon Jea -  

*** Mỗi số sẽ có một chủ đề để các bạn chia sẻ cùng BBT và các các thính giả. Mỗi số ban biên tập sẽ đọc một bài viết cảm nghĩ/câu chuyện các bạn gửi tới Replier’s Radio.

Đừng ngại vì sợ mình không văn hay chữ tốt. Chỉ cần nghĩ đơn giản là chia sê mà thôi. Chân thành vẫn là những dòng chữ hay nhất. Và ban biên tập cũng sẽ gửi tặng những món quà nho nhỏ dành cho mỗi bài tham gia 

Bài tham gia các bạn post trong thread: Đây nhé ^^

Và xin giới thiệu với các bạn ekip thực hiện “Replier's Radio”

PJ Leader: pa:xhj
Assist. : Denecia92
VJ : bestormie

Rate

Số người tham gia 9Sức gió +45 Thu lại Lý do
bestormie + 5 awesome :">
tumbler + 5 vc Busan bá đạo :xxxxxxxxxxxxx
Gavn2310 + 5 Ủng hộ 1 cái!
cloudy_vt + 5 ^^ iu em
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
eels.cricri + 5 Ủng hộ 1 cái!
CaMilOvE + 5 Ủng hộ 1 cái!
srivasta + 5 ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥.
shinmoney + 5 ủng hộ em iu :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:16:13 | Xem tất
♥♫ Replier's Radio List ♫♥

Số 1 : TUỔI 18

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:17:15 | Xem tất
Replier's Radio Số 1:
TUỔI 18

Tuổi 18 –tuổi mà người ta vẫn nói là đẹp nhất trong cuộc đời.
                           Tuổi 18 –tuổi mà cảm xúc lần đầu tiên được trải nghiệm.
                           Tuổi 18 –tuổi mà trong sáng, đầy nhiệt huyết và đam mê.
                           Tuổi 18 –cũng chính là cái tuổi đáng ghét nhất – vì con người ta chẳng thể hiểu được bản thân, cũng chẳng nắm bắt được người khác. Bỗng nhiên vui, bỗng nhiên buồn, chẳng cần một lý do cụ thể.

Chắc chắn mỗi người đều có một kỉ niệm về tuổi 18 của mình, dù cho là kỉ niệm vui hay buồn, hay hay dở, thì đó cũng sẽ là những kỉ niệm không bao giờ có thể lãng quên.

Nhưng không phải lúc nào nó cũng hiện hữu trong tâm trí ta, là do cuộc sống bộn bề cứ vùn vụt trước mắt, làm ta bị cuốn trôi theo, rồi quên đi rằng ta từng có một tuổi 18 như thế.

Với Sung Shiwon, đó là khoảng trời của cô nhóc tuổi teen cùng H.O.T, cùng Tony oppa, cùng những cảm xúc tưởng chừng như đó thật sự là tình yêu đầu tiên. Với Yoon Yoonje, đó là khoảng trời của một cậu nhóc cấp 3 và tình yêu đầu đầy giằng xé. Với Kang Joon Hee, đó là lựa chọn dứt khoát từ trái tim bất kể khổ đau. Với Mu Yoo Jung, đó là những sự thay đổi đến từ chính mình mà bản thân phải học cách chấp nhận và hài lòng với nó. Với Do Hak Chan, đó là sự tiếc nuối về sự kiên định trong tình yêu với cô bạn cùng trường. Và với Bang Sung Jae, là sự nhiệt huyết và sức trẻ.

6 người bạn đó, tuổi 18 của họ đầy những rực rỡ, những cảm xúc nhẹ nhàng của tuổi trẻ những năm 90.

Còn với bạn, tuổi 18 đã qua như thế nào … ?
Hãy sẻ chia những tâm tình của bạn với Chủ đề số 1: TUỔI 18 của các bạn tại ĐÂY nhé !

Bình luận

hay quá :)))))))))))  Đăng lúc 1-11-2012 10:51 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tumbler + 5 bé VJ chuẩn :xxxxxx

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 1-11-2012 01:18:16 | Xem tất

....................................................

Bình luận

Báo cáo hoàn thành nhiệm vụ ;D Tiếp tục phát huy nhé :">  Đăng lúc 2-11-2012 02:19 AM
đi nâng mũi thôi =; ss mới up cái hình này lên ạ ;;)  Đăng lúc 1-11-2012 11:50 PM
sao ss lại nói vậy được chứ 8-} em sợ cái danh ấy lắm :))  Đăng lúc 1-11-2012 11:03 PM
hay để e om đợi chủ đề tâm đắc ss ạ =))  Đăng lúc 1-11-2012 10:59 PM
post xong tự giành phong bì hở =)))))))))))))))))  Đăng lúc 1-11-2012 01:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 01:21:09 | Xem tất
Giữa đêm nghe radio ... một chút khác lạ cho một đêm mưa gió đáng nhớ

Thích thích giọng đọc đáng yêu của cô nàng VJ ngay từ lúc mới bắt đầu nên có cảm hứng nghe tiếp những điều cô nàng chia sẻ đến tận phút sau cùng.

Đã chết mê mệt bộ phim này từ lúc mới lên sóng, đâm đầu vào coi bản eng, rồi hí hửng đợi bản việt. Cảm giác thích thú vẫn còn y nguyên. Càng coi càng thấy nhớ thời "nông nỗi" học cấp 3 chí choé, giận hờn ba chuyện con con, tức nhau đó rồi lại lành ngay đó. Cái thời chưa xa ấy ùa về khi coi bộ phim này, dẫu biết rằng, thời ấy của người ta chẳng giống gì của mình nhưng đâu đó trong những cảnh phim ấy, những câu chuyện ấy gợi lên trong tâm trí một cảnh thân thuộc của những ngày đã qua chưa lâu đó.

Một chương trình dành tặng riêng cho những bạn nhà Dép nói riêng và tất cả thính giả nói chung. Một chiếc vé đi về tuổi thơ, một chuyến tàu vượt thời gian về quá khứ. Lắng lại vài giây, ngồi im vài phút để tự hồi tưởng về khoảng trời đầy mộng mơ ấy. Cảm giác nhẹ nhõm, vô lo thời ấy ùa về. Bất giác khoé môi nở nụ cười, bất giác trong đầu hiện lên hình ảnh tưởng chừng đã ngủ im một góc sâu trong tâm trí. Giật mình thoáng nghĩ mình đã già đến thế này rồi sao. Già đến mức dùng từ "ngày xưa" cho thời áo trắng chưa tròn chục năm xa cách ấy. Uhm, đã già hơn nhiều lắm rồi. Già đến mức cứ hay nghĩ đến "thời xưa" và mãi nhắc đến chuyện cũ đó.

Mình - một 8x - thời của những ai còn được giật mình cuống cuồng chạy đi xem pháo nổ được vài cái tết trước khi vào lớp 1, thời của những ai còn say mê bút chì gỗ sọc đỏ sọc đen, tay lấm lem màu mực tím vì cây bút máy bơm mực mỗi lần đến lớp, thời của những ai còn học cuốn sách nhỏ bằng cuốn vở giấy ngả màu với một màu mực in đen, thời của những ai được nghỉ trọn vẹn 3 tháng hè, thời của những ai bở ngỡ lần đầu thi trắc nghiệm khi tốt nghiệp cấp 3, thời của những ai còn háo hức trung thu vì chiếc lồng đèn giấy kính đỏ điểm tô vài sắc màu, thời của những ai chiều chiều lại háo hức ngồi trước vô tuyến vì những bộ phim thiếu nhi đầy thú vị, thời của những ai toát mồ hôi vì những trận chạy rượt bắt, bực mình trong vòng tròn của trò mèo bắt chuột, quần áo lem nhem vì lăn ra bắn bi, tạt lon, nhảy lò co...thời của những ai đã từng trải qua những khung cảnh đó.

Mình nghĩ không riêng gì bản thân mình mà tất cả các bạn 8x cũng sẽ nhớ mãi quãng thời gian ấy. So với bây giờ, nó lạc hậu, nó buồn tẻ, nó có chút vô vị cũng được nhưng trong sâu thẳm trái tim mỗi người đã từng đi qua thời đó, nó chính là món quà vô giá tuổi thơ gửi tặng những người lớn trưởng thành từ con nít ngày ấy. Đáng để trân trọng và cất giữ thật trọn vẹn trong tâm trí này. Một chốn yên bình đề nghĩ về giữa bộn bề cuộc sống đang xoay vần này.

Thời chưa xa xôi ấy ơi, hãy cứ hồi đáp khi những đứa trẻ ngày ấy gọi nha :)

Cảm ơn chương trình đã cho khán thính giả có một chốn để quay về ngày còn thơ bé. Hãy luôn hồi đáp thường xuyên ^ ^

Bình luận

radio số 2 post #39 nhé ss ;))  Đăng lúc 8-12-2012 06:05 PM
hay quá ^^  Đăng lúc 4-11-2012 03:08 AM
ss iu :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:09 PM
rất đồng cảm với chia se của bạn vì mình cũng là 1 mem cuối đời 8x  Đăng lúc 1-11-2012 09:12 PM
cảm ơn ss ạ :"> chia sẻ của ss hay quá TvT :x <3  Đăng lúc 1-11-2012 06:56 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 Yêu quá!
violetrose + 5 Bài viết hữu ích
srivasta + 5 xứng đáng page 1 :x k hổ danh ss shi.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 01:27:19 | Xem tất
Vừa nghe xong, quá tuyệt, 1 chương trình ý nghĩa cho các bạn yêu phim và những bạn đang và đã trải qua tuổi 18 đầy ý nghĩa!!
VJ dẫn khá hay giọng rất truyền cảm, giai điệu hay, chủ đề ý nghĩa , nói chung tất thảy đều rất hay:xx
Replier's Radio - tuổi 18
Phải nói thế nào đây nhỉ??
Tuổi 18 đối với tôi, phải nói gì đây nhỉ???
Đó là ngưỡng cửa để bắt đầu chập chững bước vào đời.
Trải qua 1 khoảng thời gian khá khó khăn để đứng trên đôi chân mình.
Đi từng bước thật chậm, thập chậm trên 1 con đường, ở cái tuổi ấy thì chỉ bíết là phải đi thôi.
Là lúc bít nhận thức mình nên làm gì??
Lúc biết được phải tự đứng lên khi vấp ngã.
Là lúc bít giấu những giọt nước mắt sau những nụ cười.
Cũng nhờ trải qua những ngày tháng của cái tuổi đó nên mới có được "tôi" của ngày hôm nay- 1 tuổi 18 không bao giờ quên.

Bình luận

radio số 2 post #39 nhé b ;))  Đăng lúc 8-12-2012 06:05 PM
thanks bạn ủng hộ nhé ^^   Đăng lúc 1-11-2012 10:09 PM
xúc động quá :">  Đăng lúc 1-11-2012 06:58 AM
ơ, e iu thức khuya, ngồi đợi nghe :) ss cũng hóng nè  Đăng lúc 1-11-2012 01:31 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
srivasta + 3 rate cho page 1 + post 6 =))))))))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 01:35:53 | Xem tất
Trước tiên, vì là 1 mem của BBT, nên mình sẽ không lảm nhảm về Radio nữa, vì ý nghĩ đã thực sự nằm trong playlist rồi :)
vậy nên, mình sẽ lảm nhảm về Reply 1997 - chiếc cầu đưa mình đến với nhà Dép với những Repliers thân yêu :x

Ban đầu nghe loáng thoáng phim này, mình cũng không có ấn tượng gì cho lắm, là bởi, đang cai phim chờ phim của anh già nhà mình + đang trong time ôn thi ^^
Nhưng sau khi bị lôi kéo dụ dỗ *bởi pj leader của radio này* mình đã điên cuồng theo phim đến tận giờ ;))

Phải nói rằng, mình xem phim thì nhiều, nhưng để mà comt trong thớt phim đó, thì có thể nói, đây là phim đầu tiên :) *không tính phim của anh già*
một bộ phim thực sự quá quá quá đáng xem :)

Cho dù ở bất cứ lứa tuổi nào, khi xem bộ phim, bạn cũng phải thấy rằng: à, có nét gì đó giống với mình quá!

Nó chân thật, gần gũi với cuộc sống mà mỗi con người trải qua, khiến một đứa 9x như mình - cũng chưa qua cái tuổi 18 được bao lâu - phải nhìn ngó lại quãng thời gian đẹp đẽ mà mình đã trải qua...

Xem phim, cười giòn tan với nhân vật trong phim, nhưng rồi sau đó, cũng nước mắt lưng tròng được ngay...giống như trở về đúng cái tuổi 18 vậy :)

Một bộ phim mà từ đầu tới cuối, xuyên suốt, chính là tình cảm! Gia đình, tình bạn, tình yêu, sự gắn bó...

Cuộc sống bây giờ nhiều áp lực quá, mà ta cứ vô tình lướt qua nhau, nhưng rồi xem phim, bỗng dưng muốn gọi cho đứa bạn thân cấp 3 chỉ để nói: "Mày ơi, mai rỗi không, đi ăn ốc với tao!". Nghe chừng đơn giản nhỉ, nhưng ta cứ vô tình quên mất...

Quả thật, Reply 1997 đã tạo ra một sự thay đổi lớn trong mỗi người, sau khi xem... ta chỉ muốn sống chậm lại, nghĩ khác đi, yêu thương nhiều hơn... Muốn gạt bỏ lo toan cuộc sống mà trở về cùng những người bạn gắn bó bên ta...

Reply 1997 thành công, không chỉ có dàn diễn viên thể hiện xuất sắc nhân vật của mình, mà còn là nhờ nhà biên kịch tài ba chăm chút từng chi tiết nhỏ cùng với ê kíp làm phim đầy tâm huyết!

Kỷ niệm 100 ngày phát sóng Reply 1997, mong rằng bộ phim sẽ còn có nhiều tiếng vang hơn nữa, cũng như được nhiều người yêu mến hơn!

Và cũng đừng quên yêu mến Repliers Radio của chúng tôi nhé!

Can you hear us?  
If you can hear us, answer.  Answer, our 90s!

Bình luận

già ;))  Đăng lúc 1-11-2012 10:10 PM
cai' ava la` doan nao` vay pon???  Đăng lúc 1-11-2012 06:45 PM
lấy lí do là thành phần ekip nên không lảm nhảm mới kinh chứ =; =)) \m/  Đăng lúc 1-11-2012 06:58 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
srivasta + 3 khè khè, page 1 :)))
shinmoney + 5 rết cho e iu :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 01:55:36 | Xem tất
Một slottttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt
======================================
Hôm nay là ngày đẹp trời, ngày e bắt đầu vào liệng dép và được mọi người liệng dẹp lại nồng nhiệt
Ngày mà ra mắt radio Replier số đầu tiên vs chủ đề tuổi 18
Giọng ss hay quá, e mà ngồi thu như này chắc chả dám nghe lại luôn ))
3 bài hát 3 cung bậc cảm xúc khác nhau
Confession là BGM ở cả những scene vui lẫn buồn, làm e cả khóc lẫn cười
Candy là bài phải đi lùng sục vì không nghĩ rằng nó tự nhiên hay thế (ngày trc nhìn thấy đã cười sặc sụa rồi)
còn bài cuối là trong list auto play rồi
=====================
Em đang ở tuổi 18 tuổi mà dễ khóc dễ cười dễ yêu thích một thứ gì đó
Cũng là tuổi mà đứng trước những bước ngoặt của cuộc đời )
Có vui có buồn, diễn ra nhiều cuộc chia ly và nhiều cuộc gặp mặt mới
Chẳng ai quên được tuổi 18 của mình cả, từng giây từng phút đều muốn giữ lại trong đầu ấy!
Để khi mà lớn lên trở thành kí ức, để thi thoảng những lúc mệt mỏi có thể nhớ lại à thì ra mình đã có một tuổi trẻ như thế đấy
Rất tâm đắc vs Reply, dù ko phải 8x đời cuối mà thuộc 9x đời trung bình quote của phim cứ gọi là kinh điển cứ gọi là đi vào lòng người ấy ạ )
Xem ngồi lại thời cấp 3 cấp 2 trẩu tre ) đánh nhau cãi lộn rồi làm hoà, mải chơi rồi bố mẹ đánh mắng
Nhớ cái lúc ngồi sau lưng bạn ấy ấy đèo đi học chả trách có câu tình yêu đầu khó tồn tại.
Ở reply thấy nhiều thứ mà những phim khác không có đc, làm nên cái sự đặc biệt cho phim. Không có gay cấn kiểu ung thư máu trắng, máu me be bét, gay cấn hay đề cập những vấn đề xã hội nhưng mà nó vẫn làm ng xem "bấn loạn" lên như mình chẳng hạn Chả có kiểu bố mẹ Je chết vì lỗi của bố mẹ Won hay kiểu gia đình ngăn cản. Cái tình yêu của Je làm mình thấy ngưỡng mộ, gắn bó vs nhau từ lúc mới sinh cái sợi chỉ hồng vô hình ấy thật bền bỉ. Xem xong mà càng có thêm hi vọng về sợi chỉ của riêng mình ) biết đâu ở một nơi nào đấy cũng có một nửa của mình tồn tại thì sao?? Còn ghen tỵ vs Shi won nữa chứ, ở đâu ra mà kiếm đc Je tốt như thế.
Mỗi cp trong phim đều làm mình ấn tg và có cảm xúc sâu đậm. Mỗi nhân vật cũng thế trong hội bạn có người trầm tính, người vui vẻ nói nhiều, người đanh đá, người hiền lành, người ít nói trầm tính. Ai cũng có một hội bạn như thế ấy nhỉ
Rep còn cho mình thấy nhiều thứ tình cảm khác ngoài tình yêu nam nữ đơn thuần!!! Xem phim là một quyết định k uổng phí tẹo nào )
Cùng khóc cùng cười vs phim, cùng xúc động day dứt nữa lại còn phát điên mỗi khi mạng giật =))) bao nhiêu cảm xúc như thế làm mình k thể thoát nổi Rep! Ôi Rep của tôi!!
====================
p.s:
       nghe xong lại nghe lại =)) reply reply
       máu shipper lại dâng quá cao rồi
       đang ngồi học khuya mà tỉnh luôn )
       tks ss pa và toàn thể ban Xê ê ô =))

Bình luận

radio số 2 post #39 nhé nhóc ;))  Đăng lúc 8-12-2012 06:05 PM
Thanks e iêu :) Tham gia viết lách ủng hộ Radio đi em :)  Đăng lúc 1-11-2012 10:10 PM
học khuya nên nghe nhạc chứ đừng nghe lảm nhảm em nhé =)) :x  Đăng lúc 1-11-2012 06:58 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
srivasta + 3 page 1 này, bài hay :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 02:56:50 | Xem tất

Ai cảm thấy nhạc nền lúc VJ nói hơi bị to? Giơ tay!!!

Èo, giọng VJ hay thế mà sao để nhạc nền, theo ý mình, là hơi bị to tí xíu đấy nhé, khiến mình đôi lúc bị phân tâm, không biết nên nghe bài hát đang play, hay là nghe VJ nữa )))))) Đấy, góp ý nho nhỏ ;D

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Cảm ơn Ban biên tập cái Replier's Radio này nhiều nhiều lắm :"> You girls(?) are so amazing

Hưởng ứng lời kêu gọi ủng hộ của Ban biên tập "Rờ Rờ", dưới đây là một chút tâm sự về tuổi 18 của mình. Cảnh báo, hơi bị... sến ;D

Tuổi 18 của tôi ư???

Con gái nhà quê (ờ, chắc cũng hổng đến nỗi quê lắm đâu, nhưng dù sao cũng hổng phải Sài Gòn ;D), ngoại hình dưới trung bình, học hành thì tàm tạm được tí, gia cảnh tầm thường, quan hệ xã hội yếu, bạn bè không nhiều, trừ những giờ đi học và đi lễ hầu như không ra khỏi nhà ^^ Thế thì có lẽ tuổi 18 của tôi chẳng có gì sôi nổi đặc biệt rồi... Nhưng thỉnh thoảng, khi tâm trí rảnh rỗi thảnh thơi khỏi những lo toan hiện tại cho tháng ngày trong tương lai, tôi hay cho phép bản thân phiêu dạt về quá khứ, về với những ngày tháng an nhàn vô tư thời niên thiếu, về với mối tình chưa bắt đầu đã vội kết thúc của tôi...

Bạn là một học sinh đặc biệt, vì là "của lạ" trong ngôi trường cấp 3 của tôi. Bạn đột ngột chuyển đến khi năm học lớp 11 chỉ vừa bắt đầu được vài ngày, với cái chất giọng vùng miền đặc sệt của Nghệ An quê hương Bác, nói chẳng ai hiểu. Bạn cao ráo, đẹp trai, đá bóng hay, vui tính, nói chuyện có duyên (nếu nghe hiểu được hết), nên nghiễm nhiên trở thành một trong những hotboy (tức thời) tại ngôi trường nho nhỏ bình lặng của tôi. Tôi thực ra chẳng học cùng lớp với bạn, nhưng tên anh họ cùng tuổi của bạn lại vô tình là thằng bạn học chung từ thời tiểu học của tôi, vậy là chúng ta coi như quen biết nhau.

Quen thân hơn với bạn rồi, tôi mới phát hiện bạn học hành... dở ẹc, vậy nên bạn thường hay nhờ tôi giúp đỡ dù là bài tập trên trường hay tại lớp học thêm, thỉnh thoảng còn mượn luôn cả sách tham khảo của tôi. Quen thân hơn nữa với bạn rồi, tôi biết bạn cũng rất mê truyện tranh giống tôi, thế là bộ truyện tôi mua hàng tuần lại có thêm một vị khách đặt mượn. Nhưng thực ra chúng ta cũng đâu có thân thiết với nhau lắm phải không? Bạn còn chơi và thân hơn với rất nhiều bạn nam bạn nữ khác mà? Tôi và bạn không "hang around" với nhau nhiều, chỉ vài phút chạm mặt nhau trên chuyến xe bus đi về giữa trường học và nhà, vài phút thăm hỏi trước và sau giờ học thêm, đôi lần bạn ghé nhà tôi hỏi cái này cái kia, mượn thứ kia thứ nọ.

Tôi còn nhớ đã từng bị bạn bịt mắt khi đang đứng đợi xe bus lúc sáng sớm,
nhưng vì tôi đeo kính nên trò ấy hóa ra chẳng vui như tưởng tượng ^^

Tôi còn nhớ đã từng *được* bạn hộ tống về tận nhà, giữa trưa trời nắng gắt,
vì tôi vừa hứa sẽ cho bạn mượn bộ truyện tranh nọ...

Tôi còn nhớ đã từng bị bạn nhảy phóc một cái lên yên sau xe đạp, nằng nặc đòi tôi chở về tận nhà,
vì tôi đã đùa bảo "Có cần chở về không?" khi thấy bạn tung tăng cuốc bộ sau giờ học thêm (nhà bạn gần đó mà) :">

Tôi còn nhớ, một buổi tối nọ sau giờ học thêm, bạn hỏi cô bạn thân của tôi (luôn đi học chung với tôi) về ca khúc Only Love của Trademark. Ngày hôm sau, tôi nhận được "Quà tặng âm nhạc" qua điện thoại - là bạn đã gởi ca khúc ấy cho tôi. Hôm sau nữa, tôi vui vẻ cám ơn và hỏi bạn "Gởi làm gì thế?", bạn trả lời "Thử cho biết, bữa sau gởi cho nhỏ kia". Tôi nghe rất nhiều lời đồn về việc bạn đang đeo đuổi cô bạn cùng lớp...

Tôi còn nhớ rất nhiều về khoảng thời gian 1 năm rưỡi ngắn ngủi có bạn ở quanh tôi...
Phải, chỉ có 1 năm rưỡi.

Giáng sinh năm học 12, bạn tặng tôi một tấm thiệp xinh xắn dễ thương giá 2500 đồng bán đầy ngoài cổng trường, nụ cười không tươi như mọi hôm, bảo rằng Tết này bạn về quê và sẽ không trở lại nữa. Tôi nói tôi sẽ buồn và nhớ bạn, và chỉ thế mà thôi, lời nói không mang ý nghĩa suy tư gì khác, bạn - đối với tôi - cuối cùng thì vẫn chỉ là... bạn!

Một ngày trước khi bạn rời đi, bạn đến nhà tôi, xách theo một đống sách vở truyện trò đã mượn từ hồi nào. Cuộc đối thoại cuối cùng giữa chúng ta có gì đặc biệt? Hình như không. Về đó rồi ráng học tiếp cho tốt nha. Nếu được thì thi Đại học rồi vào lại đây nhá. Giữ gìn sức khỏe nha. Đi đường bình an nhá. Đó là những điều cuối cùng tôi nói với bạn. Hãy tha lỗi cho tôi, dù nhận ra bạn không mấy vui vẻ tươi cười như bình thường khi đến tạm biệt tôi, nhưng tôi thực sự không biết nói gì và làm gì cho bạn cả...

Và rồi bạn đã không còn ở quanh tôi nữa.

Vài ngày sau đó, tôi tình cờ lục lại một trong những cuốn sách bạn đã trả ngày hôm nọ, một tờ giấy gấp 4 được kẹp trong sách rơi ra, không phải nháp. Bạn gởi cho tôi vài chữ, kết thúc bằng "I love you". Bạn muốn tôi nghĩ thế nào? Là nói dối nếu như tôi nói rằng mình chưa từng có ý nghĩ nào khác về bạn, nhưng tôi thực sự chưa bao giờ nghĩ rằng bạn lại có cảm xúc đặc biệt nào đó giành cho tôi. Hơn thế nữa, ở cái độ tuổi đó, tôi không suy nghĩ nhiều về chuyện gì khác ngoài học, học và học, chỉ là một cô nhóc thật khô khan chán ngắt. Điều đó ngăn tôi coi bạn xa hơn một người bạn. Bạn biết tôi kém suy nghĩ như thế, tại sao khi ra đi còn để lại trong tôi bao nhiêu câu hỏi không lời đáp? Liệu tôi có thể tin đó là... confession??? Nếu đó là thật, và nếu tôi... không có cảm xúc tương tự, chúng ta sẽ ra sao??? Còn nếu ngược lại, bạn sẽ trở thành mối tình đầu thực sự của tôi, thế thì chúng ta giờ đây sẽ thế nào...

Bạn biết không, gần đây khi coi tập 12 của bộ phim Answer Me 1997, tôi đã khóc, khóc rất nhiều khi Yoon Je quyết định *chia tay* với Shi Won. Tôi hiểu Shi Won, tôi đồng cảm với cô bé, vì tôi đã từng tin cái confession kia là thật. Mấy tên con trai đang độ tuổi dở dở ương ương rốt cuộc suy nghĩ cái gì vậy? Tỏ tình, và quyết định sẽ không gặp lại đối phương nữa. Có tàn nhẫn quá không, khi mấy tên đó chẳng chịu cho đối phương một khoảng thời gian để cân nhắc, để suy nghĩ và một cơ hội để bày tỏ suy nghĩ của mình, cứ thế ra đi...

Đêm hôm trước, tôi đi tìm lại mảnh giấy gấp 4 nay đã ố vàng kia. Tôi biết người viết những dòng chữ đó nay đã không còn giống như người tôi đã từng quen biết, nhưng thật may, vì tôi đã không còn gặp lại bạn nữa, nên bạn trong ký ức của tôi luôn vui tươi đáng yêu như thuở 18 xa xưa ấy, những ký ức đó rất đẹp đẽ và quý giá đối với tôi. Hy vọng bạn không phiền, nếu tôi quyết định giữ một góc nhỏ cho bạn trong trái tim tôi, như một mối tình thơ dại của tuổi 18, đã kết thúc khi còn chưa kịp bắt đầu...

Lảm nhảm nốt đôi lời về các bản nhạc được chọn trong playlist số 1 :">

Coi vậy mà mình lại khoái bản Candy đó à nha, giai điệu vui tươi dễ thương, nhất đoạn "danji neol saranghae...", mình phát hiện sau khi nghe được bài này trong phim, lúc ban ngày có ngân nga theo đôi lần, hehe.

Our love just like this, mình cũng thích, nhưng thích bản gốc do 2 ca sĩ Joo Young Hoon và Lee Hye Jin hát hơn. Tình yêu trong ca khúc này mang tính trưởng thành nhiều hơn, trải nghiệm nhiều hơn, Seo In Gook và Jung Eun Ji có lẽ do tuổi đời còn trẻ, cảm giác chỉ mới hát tốt chứ chưa truyền tải được hết cảm xúc chín muồi trong tình yêu của đôi tình nhân vượt qua bao khó khăn gian khổ mới được trở thành vợ chồng này ^^ Ô nhưng mình phát hiện, 2 bạn trẻ lúc hát live bài này trên sân khấu nghe tình cảm mượt mà hơn hẳn, Gook, không biết vô tình hay cố ý, mà đã giảm độ mạnh mẽ trong phần hát của mình đi rất nhiều, cân xứng với Eun Ji hơn so với lúc hát live All For You ;D Mình nghe bản live bài Our love just like this của 2 bạn trẻ nhiều lắm đấy :">

Bình luận

radio số 2 post #39 ss ơi :x  Đăng lúc 8-12-2012 06:06 PM
Hèn gì nàng bấn nặng hơn ta gấp mấy lần cái phim này ^^, nghĩ lại quả mình chả có gì để mà nhớ, để mà luyến tiếc nên nó tẻ nhạt thế đó ....  Đăng lúc 8-12-2012 12:12 AM
điểm khiến ta cảm thấy vậy ^^  Đăng lúc 8-12-2012 12:09 AM
Câu chuyện thật đẹp nàng ah, nhưng ta cũng lại có cảm giác buồn buồn khó tả, có vẻ giống cảm giác sau khi xem WB...... tuy hơi khập khiễng nhưng nó cũng có..  Đăng lúc 8-12-2012 12:08 AM
dễ thương quá :) mình thjk bài viết ^.^  Đăng lúc 2-11-2012 06:16 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
lananhkh + 5 :xxxx
srivasta + 3 page 1 + góp ý chuẩn ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2012 07:23:29 | Xem tất
bây giờ mới vào thớt được ạ ~ :"3

thật ra thì mỗi người ai cũng có tuổi 18 của riêng mình, nhưng vì Reply 1997 là một bộ phim đã trở nên quá gần gũi nên dường như ai cũng có thể thấy được tuổi 18 của riêng mình ấy quá phim, và đối với những bạn chưa đến 18 tuổi, dù không giống hệt như Sung Shiwon, nhưng luôn hi vọng rằng ở độ tuổi đó, sẽ là những ngày tháng vô cùng rực rỡ như thế, và chắc chắn nó sẽ như thế :) khi làm Replier's Radio, mục đích là thể hiện tình yêu của phim, nhưng không ngờ là lại nhận được nhiều sự ủng hộ và đồng cảm, chia sẻ của các Replier đến vậy :x

ngồi nói chuyện một mình là một trong số hiếm những việc em cho rằng mình giỏi hơn người khác, hay là thần kinh hơn người khác :"> những playlist em làm trước đây chủ yếu là cho bạn nào thích thì nghe 8-} cũng không quan trọng người nghe lắm, nhưng vì đây là những playlist làm cho Repliers, nên em đã dành rất nhiều cảm xúc cũng như tâm huyết vào nó . đó là tình cảm dành cho một bộ phim, và là sự tôn trọng dành cho những khán giả yêu mến bộ phim đó :)

đọc những chia sẻ của các ss, các em [chắc là không có các em đâu vì ở đây em là bé nhất rồi :"> dân 94 thất học ngồi nhà mà 8-}] em thực sự cảm thấy tự hào vì những cảm xúc mà em viết cho intro của Tuổi 18, nó không giống với những cảm xúc em viết cho những playlist trước đây . nó.... hướng đến đại chúng nhiều hơn mặc dù vẫn có những tình cảm chủ quan trong đó. nhưng vẫn được mọi người lắng nghe, nên đọc nhiều cmt dài như vậy, đọc những cảm xúc của mọi người về tuổi 18 của chính mình, em cảm thấy hơi bị.... tự ti ạ :"> vì tuổi 18 của em ngoài học, yêu, ăn và lảm nhảm playlist ra thì vẫn chưa làm được gì lớn cho đời 8-} còn có gần tháng nữa thôi là sang 19 rồi mà không biết sống thế nào cho trọn vẹn tuổi 18 nữa . thậm chí quyết định mình sẽ học gì, trở thành người như thế nào em cũng đã không quyết định nổi :)

~

dù sao thì rất vui vì mọi người đã đón nhận playlist :x như ss Luna có góp ý về khâu âm thanh, em sẽ cố gắng fix hoàn chỉnh hơn trong thời gian tới . Replier's Radio cũng rất mong muốn sẽ nhận được những góp ý khác từ các thính giả nên có gì mọi người cứ đóng góp thẳng thắn nhé :x <3

Bình luận

2!e, ss là replier trùm tàu ngầm đây, nhưng khi nghe radio cute 0 chịu nổi, thổn thức quá phải lên hiện lên đây nừ :x, iu cả nhà Dép :-*  Đăng lúc 3-11-2012 11:49 AM
;)) ừa.... cảm xúc nó nt ;)) up đỡ post trống ;))  Đăng lúc 2-11-2012 12:34 AM
thì c nói thật mà ;)) cô có mà mũi đang phồng ý ;))  Đăng lúc 1-11-2012 11:19 PM
*tặng hoa*  Đăng lúc 1-11-2012 11:14 PM
riêng ss thì thấy em tuy nói hơi nhanh nhưng nghe rất thích, như ss cũng có nói rồi đó, ss nghe đc tất nên ko thấy khó nghe gì cả :) thích giọng em cực kỳ í  Đăng lúc 1-11-2012 11:14 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
srivasta + 5 rate chốt page 1 + VJ giọng bị hay ho.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách