Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Cass♥KST
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{RADIO} THÁNG BẢY CỦA LÃNG QUÊN

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 15-7-2012 22:06:33 | Chỉ xem của tác giả
"Đến với ánh bình minh
Anh và em sẽ được bình an."

có thật là sẽ được bình an không hay đó chỉ toàn là ảo tưởng.

p/s:bóc tem lầu 2 ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 16-7-2012 12:07:48 | Chỉ xem của tác giả
Gia đình mình hầu như đều sinh vào tháng 7
và đương nhiên tháng 7 cũng trở thành tháng mà mình iu nhất
cho dù bao nhiêu là kỷ niệm bùn hay vui, tất cả đều được cất giữ vì chúng được sinh ra từ tháng 7
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 17-7-2012 12:41:47 | Chỉ xem của tác giả
Nghe đi nghe lại nhiều lần! :">
Vì là part đầu nên bản thu còn nhiều thiếu sót, giọng còn nhanh, đôi chỗ nhạc nền hơi lớn, không nghe được rõ giọng (nhận xét trên ý kiến cảm nhận của bản thân nhé, không phải chê bai gì đâu nhé! :">)
Tuy thế nhưng mình vẫn thích nghe, và vẫn nghe đi nghe lại nhiều lần! (hì hì hì!)
Là gái Nhà của mình, rất thật! :">
Là những dòng nhắn gửi cho ai đó, dù chẳng biết người ta có nghe được hay không...
Là kỉ niệm về một người chị từ rất lâu... nhưng cho đến tận bây giờ vẫn còn được nhớ, được nhắc đến...
Là giọng nói "cố tỏ vẻ dịu dàng" của ai đó!!! =)) Nghe thấy lạ lẫm... nhưng vẫn cứ muốn nghe, để đến những đoạn vô tình "bộc lộ bản chất" thì tự mình lại phá lên cười! =)) Có nghe mới biết té ra mình nhớ giọng nói này nhiều như thế nào! :">
Là ngọt ngào, là xót xa, là đồng cảm... vì đó là gái Nhà của mình! ^^
Có những điều... chỉ gái Nhà mới hiểu!
Thank đội ngũ làm radio rất nhiều! ^^ Một món quà rất đẹp... để nhớ những ngày đã qua!

Bình luận

định ghi 2 câu kế cuối mà có người ghi rồi nên thôi :P nghe là nhớ ~  Đăng lúc 24-7-2012 08:15 AM
>:D<  Đăng lúc 19-7-2012 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-7-2012 22:42:38 | Chỉ xem của tác giả

đặt dưới bài cụa Gấu :)) nghe lại đã ^^

edit later :))

Lần đầu tiên nghe được bản thu lúc nửa đêm, khi tiếng nói đầu tiên được cất lên, mình thề là đã bật cười một cách không kìm được  =)) Một cách nào đấy, nó khang khác với chất giọng mua dzui vẫn tám chuyện trên trời dưới đất với mình, một cách nào đấy nó mang một tông trầm khác hẳn tông trong và cao như cụa Bải Mào idol...

Rồi từ từ, giọng đọc ấy lại như bắt được cái hồn của bài viết, khi nghe người ấy bảo 'please stop the time' gợi lại trong mình những khắc khoải, những tiếc nuối về quá khứ chung cụa 5 người với những ánh sáng lung linh rạng rỡ. Ai cũng biết không nên sống hoài với dĩ vãng, nhưng mà biết làm sao khi nó đẹp đến vậy? Chỉ muốn ngân nga ngân nga rằng 'Thời gian ơi làm ơn dừng lại, ở thời điểm 5 người bên nhau' :-< Cái thở dài ấy, là biết bao giây phút mình thở dài và bảo... giá như :)

5 chàng trai à, can u hear our hearts?

Bình luận

>:D<  Đăng lúc 24-7-2012 08:15 AM
>:D< maybe they can't hear but I believe they can feel :)  Đăng lúc 19-7-2012 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 20-7-2012 11:06:32 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn các cô gái rất nhiều *ôm hôn thắm thiết*

Mọi người vất vả rồi <3

Nghe từ hôm bữa mà nhác quá, vào đây đặt chỗ đã =.=

Sẽ cố gắng edit nếu không bị quên=.= Thông cảm, dạo này tinh thần Chika bị eo hẹp mờ mịt T____T

==============

Edit:

Nói thực là Chika không có giỏi comt nên edit cũng chỉ mang tính chất minh họa=.= Bên cạnh đó, có lẽ vì chỉ nghe một lần đầu tiên rồi không dám nghe lại nữa nên cũng chẳng nhớ được nhiều để mà bình loạn phá rối=.= Chị em gần xa hãy hết sức thông cảm cho Chika =.=

Điều khiến cho Chika ấn tượng nhất đối với số Radio đặc biệt này, có lẽ chính là những bài hát được sử dụng. Quả thật như bị dập đầu xuống nước đến hít thở không thông. Ngay từ khi bắt đầu, đã hoảng hốt giật mình. Tự hỏi, bao lâu rồi bản thân không còn nghe những giai điệu cũ kỹ ấy nữa? Bao lâu rồi chỉ quanh quẩn trong xa lạ mỏi mòn? Cái cảm giác ấy rất lạ, hoang mang, bức bối, đè nén, phẫn nộ... Tựa như bước trong sương mù. Như hít phải vạt khói cay nồng. Như biết đau mà không rõ vết thương chính xác ở nơi đâu.

Từng bài hát quen thuộc vang lên, rồi cũng nhận ra một sự thật rằng mình thậm chí đã quên tên của một vài. Là phũ phàng và bạc bẽo như thế đó. Là yếu đuối đến mức không giữ được quá nhiều thương yêu cuồng nhiệt của ngày xưa. Em rất hận mình. Biết là như thế mà cứ buông xuôi. Biết là như thế mà chỉ có thể gào thét vào đôi lúc, chỉ có thể gọi tên anh để chắc rằng mình vẫn còn nhớ, vẫn còn yêu. Em mệt, mệt lắm. Anh ơi, phải chăng cũng như người ấy, thứ em không thể quên được không phải là hình dáng anh, cũng không phải là những kí ức rất nhạt trong thời quá khứ? Phải chăng thứ mà em cứ mãi níu giữ, chỉ là tình yêu đang dần cũ của riêng mình hả anh? Em không cam tâm anh ạ. Là còn yêu thực mà, phải không? Là ngay cả khi em không còn tin vào cảm tình của chính mình, vẫn là đang tiếp tục nhắm mắt mà bước, phải không?

Yêu chỉ là yêu thôi. Xin hãy để em được tiếp tục yêu anh.

Thật xin lỗi, vì Chika đã không nghe được hết lời dẫn. Có lẽ vì lúc ấy ứ nghẹn dâng lên qua tai mất rồi. Nghe xong hết mới nhận thấy mình chỉ chú ý đến tiếng hát của mấy anh zai nước ngoài. Dù gì thì cũng nhớ được cả giọng đọc dịu dàng hay ơi là hay của DJ nữa. Cơ mà không dám nghe lại. Không dám mạo hiểm. Đau đớn chất chồng, bỏng gắt như nắng tháng bảy. Ngón tay người mở miệng vết thương rồi chà sát, chậm rãi như nhắc lại từng chút từng chút vì đâu mà trầy xước, vì đâu mà không còn nguyên vẹn. Đã có tuổi rồi, không chịu đựng được nhiều nữa. Chỉ còn cách quay về với vỏ ốc thôi. Thật xin lỗi.

Số radio này có lẽ là một cơn gió tháng bảy thoảng qua, thổi tro tàn vương vất cay xè mắt. Tháng bảy của lãng quên, những mong sao cho lãng quên ấy rồi sẽ lắng lại nơi lòng bàn tay Người sau khi cơn gió rời đi để tiếp tục ngủ yên trong thinh lặng. Kết cuộc ra sao, bụi tro còn hơi ấm hay đã nguội lạnh, điều gì chờ đợi ở phía cuối cùng chẳng còn quan trọng. Em nói, em đã không cần hạnh phúc nữa. Em chỉ cần bình yên thôi.

"Đàn bà sống bằng kỷ niệm. Đàn ông sống bằng những thứ họ đã quên."

Có lẽ chính là như thế. Để rồi rất lâu sau này, cái "sống" ấy sẽ tan đi, không nước mắt tiễn đưa, không thánh ca vĩnh biệt.

Không anh và cũng không em. Có điều, ít nhất lúc này, cả em và anh đều đang sống.

Bình luận

Chị mệt lắm cô ơi :-<  Đăng lúc 8-8-2012 07:30 PM
ngay chính lúc này, CHÚNG TA đều đang sống :-*  Đăng lúc 4-8-2012 10:37 AM
:*  Đăng lúc 4-8-2012 12:49 AM
:*  Đăng lúc 3-8-2012 12:10 PM
:-*  Đăng lúc 3-8-2012 08:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 20-7-2012 22:34:07 | Chỉ xem của tác giả
Vốn chỉ định down về làm vốn cho riêng mình, vì thói quen tàu ngầm và cũng vì mình già quá rồi cho mấy việc cmt nhí nhố, nhưng nghe rồi thì k thể k cmt, thanks bạn đã tạp nên 1 sp hay đến vậy, càng nghe lại càng nhớ quá, bây h cũng đang nghe và cảm xúc vẫn đang dâng trào, lại muốn lôi tất những bài hát của 5 zai ra nghe lại, muốn xem lại tất cả các show, các vid, các performance... Thansk các gái 1 lần nữa, và mong chờ các số radio tiếp theo của các bạn

Bình luận

>:d<  Đăng lúc 4-8-2012 10:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 24-7-2012 08:08:49 | Chỉ xem của tác giả
tháng 7, tháng của những cơn mưa bất chợt đến rồi chợt đi, tháng của nỗi nhớ, tháng của lạc lối, tháng của loay hoay tìm 1 lối thoát, tháng của chờ đợi...

May be surrounded by
A million people I
Still feel all alone
I just wanna go home
Oh, I miss you, you know

có phải cảm giác của anh lúc này không, Jaejoong ah TToTT

nghe đi nghe lại nhiều lần rồi nay mới lọc cọc gõ vài dòng cho số Radio đầu tiên của Gái nhà.
mới đầu mình nghe hong có quen giọng của VJ nha, vì hông có giống giọng của người tui thương a~ chắc do khúc đầu chưa nhập ha, càng về sau người tui thương càng nhập, nghe "please stop the time!" tui bị đơ người ơi~ ước gì thời gian có thể ngừng lại khoảnh khắc lúc 5 người bên nhau...khi nào mới có thể thấy 5 con người ấy hạnh phúc bên nhau trọn vẹn đây...

Hôm qua Linhlinh tag mình làm tag, thấy câu "Không trả tức là bạn KO MUỐN DBSK COMEBACK( tag nó thế mình klq nha )" mình cười và nói với mấy tình yêu của mình rằng " comeback hay k cb thì chúng nó tự quyết chứ mình có quyết dc đâu? mình kêu gào thì chúng nó cũng có về với nhau đâu?" .

Nghe có vẻ phũ phàng quá phải không, không biết từ bao giờ mình đã quá dửng dưng ntn? liệu còn yêu thương biết bao giờ? lời hứa mãi mãi bên nhau giờ như gió thoảng rồi. Niềm tin vốn là thứ xa xỉ mà...thôi thì what will be will be, miễn là 5 anh bình yên là dc...

Về ngayva2 luôn đi, uri Jaejoongie ah, cục mỡ với cục cơm đang chờ á, biết không hả hả hả hả

p.s: tks đội ngũ làm ra Radio này, hi vọng số tiếp theo sẽ sớm ra lò :)

Bình luận

oke bấy bì =))))  Đăng lúc 26-7-2012 09:43 PM
lăn về được chúng ta party quành tráng lun nga Hờ =))))))  Đăng lúc 26-7-2012 09:12 PM
@Dz: ^^ Que sera sera @linhlinh :)) tui siêng quá chừng mà =)) @Munmun: lăn về dc là mừng lắm ó munmun :D  Đăng lúc 26-7-2012 07:54 PM
thôi thì cứ lăn về mí nhao là em hạnh phúc Hờ ạ :">  Đăng lúc 26-7-2012 04:43 PM
cục mỡ có khả năng sắp thành cục thịt nạc ồi (bo đì bốc lửa có thể sẽ cơm back 8->) :"> đen xờ mí chị Bò trông bô troai wa' Hờ ạ :">  Đăng lúc 26-7-2012 04:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-7-2012 19:12:21 | Chỉ xem của tác giả
yumehuynh gửi lúc 16-7-2012 12:07
Gia đình mình hầu như đều sinh vào tháng 7
và đương nhiên tháng 7 cũng trở thành t ...

mình cũng thích số 7 và tháng 7 tất cả những j liên quan đến số 7 {:290:} một tháng tràn ngập sự hứng khởi bởi vì nó không phải mang cái nắng oi bức như tháng 5, tháng 7 với bầu trời xanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 2-8-2012 22:12:12 | Chỉ xem của tác giả
Tự hỏi sẽ có điều gì có thể khiến một người nhớ mãi sự kiện đó trong đời.

Chỉ là một hạt cát vô danh trong biển đỏ mênh mông.

Có một lúc nào đó, nói câu "tạm biệt" rồi liệu chúng ta lại có thể quay trở lại như ban đầu.

Ngay cả lúc này, nghe những bài nhạc này, quen lắm, thậm chí có thể lẩm nhẩm hát theo dù không hiểu tiếng.... nhưng đôi khi cũng không thể nhớ tên, dù răng khuôn mặt đang ngân nga bài đó hiện hiện rõ trong đầu.

Tình yêu này, khi ghi khắc trong tim rồi, có lúc nào đó quên đi được không????

Nhiều khi cảm xúc dường như chai sạn, có khi không còn đau khi nghe nhắc tới hiện tại nữa, ngỡ rằng mình sẽ quen

Nhưng có lúc đứng trước hình ảnh ấy, sống trong bầu không khí của một cộng đồng cùng ngước mắt dõi theo mọi người, chợt thấy bi thương.

Không biết khi nào, tình yêu ấy với những con người này trở nên không phải là đau nữa, mà là vừa ấm áp lại chứa đừng một chút bi thương. Cảm thấy không thể cam tâm, tình cảm ấy tại sao có thể khiến bản thân đôi khi bi quan như thế.

Đôi khi tưởng ghét một người, nhưng sao không thể dời tâm trí dõi theo mỗi khi vô tình nhắc tới, vô tình chạm tên.

Yêu là gì, thần tượng là gì ????

Đôi khi cả tháng không nghe nhạc của mọi người, tự  hỏi không biết có còn là fan không nữa. Nhưng rồi chợt nhận ra, yêu bởi vì không thể từ bỏ, yêu là còn hy vọng, và là lúc nào cảm giác tin tưởng cũng luôn luôn vững chắc.

Không dám ước thời gian dừng lại, hay có thể trở lại những ngày tháng ấy. Chỉ ước mỗi ngày có thể tìm được hơn nó sức mạnh để tiếp tục. Ước rằng những con người bây giờ luôn luôn "keep the faith" cùng với mình, mọi người sẽ tiếp tục nắm tay nhau chờ đợi.

Cũng không dám ước tất cả sẽ trở lại như xưa, chỉ ước sẽ có ngày gặp lại.

Đến bằng tình yêu, ở lại bằng tình yêu và tiếp tục chờ đợi cũng bằng tình yêu.

Tình yêu này cho dù quá mù quáng và mộng mơ, hãy cứ tiếp tục mơ mộng như thế ....

Chỉ có bóng tối mới khiến ánh sáng con đường tỏa ra mạnh mẽ...

Chúng ta đã bước qua những đêm tàn, liệu hạnh phúc có ở trước mắt ...

Ước một điều, tình yêu này còn mãi mãi ...

------------------------------------------

Có thể một lúc nào đó, bản thân tôi cũng quên mất những cảm xúc lúc này. Vì vậy, chỉ ước, tình yêu hôm nay có thể nuôi dưỡng những tháng ngày đẹp đẽ về sau. Để ngày hôm qua là động lực của ngày hôm nay và ngày mai tôi không còn phải tiếp tục chờ đợi như bây giờ nữa. Hạnh phúc sẽ xóa nhòa những tháng ngày đau thương, và lúc đó ngày hôm nay sẽ chỉ còn là những kỷ niệm đẹp.

Yêu tất cả mọi người thật nhiều <3

MY HOUSE ^^

Bình luận

Em nhớ Xít, nhớ Nờ, nhớ Lap, nhớ Nu,.... nhớ gái Nhà, nhớ zai Nhà :((  Đăng lúc 4-8-2012 09:59 PM
>:D<  Đăng lúc 3-8-2012 08:05 PM
Xít già ~~~~~~ :"> >:D<  Đăng lúc 3-8-2012 01:44 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 &quot;Đến bằng tình yêu, ở lại bằng .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 8-8-2012 11:18:46 | Chỉ xem của tác giả
Các anh àh, tháng 7 với em cũng không đặc trưng cho một cảm xúc nào, từ khi biết các anh với em mỗi tháng đều là muôn vàn cảm xúc ngập tràn mầu sắc. Nhưng từ ngày đó, đã 3 năm rồi, là 3 năm không cảm xúc, 3 năm trống rỗng..... vẫn theo dõi tin tức vẫn chờ đợi, chỉ là em ko còn dám xem các show của các anh không còn nghe những bài mới của các anh. Anh àh thiếu lắm trống quá..... em nhìn không được, dù nhìn các anh đang cười em vẫn thấy thắt lại, dù bài hát hay như vậy dù sân khấu lộng lẫy đến thế nó vẫn không trọn vẹn vẫn chỉ là một thiên đường khuyết.....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách