Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1658|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PV] 12.12.2013| Suzukake Nanchara (Drama Story Version) - AKB48

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Suzukake Nanchara Drama Story Version - AKB48

♥ PJ48's box Subbing Team ♥
Translator: _Mướp
Timer:  _Mướp
Typesetter: _Mướp
Encoder: Cuopbienmap
Designer: _Mướp
Uploader: anhkiu

DOWNLOAD

MEGA

GGdocs

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
hopeful_colour + 5 :X
cuopbienmap + 5 chăm chỉ quá mướp ơi:x
rainy.fio + 5 chăm chỉ :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-12-2013 08:47:35 | Chỉ xem của tác giả
vì những gì cần nói đã hú hết bên topic kia nên qua đây lảm nhảm đôi lời về cái 'drama' này vậy =))

1. bạn Ju mười năm sau đến là ngố =)) mặt búng ra sữa đã vậy còn mặc trang phục 'công sở', gần như sặc sụa khi thấy ẻm lên hình =))

2. cái đoạn chôn đồ, chôn xong rồi bỏ đó luôn, không có cảnh đào lại =)) điện thoại bạn Rie có cái móc chìa khóa điện thoại dễ thương TT.TT cớ sao lại đem chôn a =((

3. Mosh & Dive được PR triệt để trong cái drama này, đi đâu cũng thấy =)) *Mướp để Mưa thầu luôn cái này nhé, Mưa đã time xong Party, chỉ cần chỉnh sửa xong rồi thì bay qua làm bạn này :3**mong Mướp đừng hú hét - tội nghiệp bạn Mưa TT.TT*

4. Oba trong drama này nhìn già quá, k có nét *tẻ tung* như hồi trong bakaleya nữa T.T Giờ nhìn như bà thím ấy *xin lỗi các oshi của Oba, nhưng sự thật cần đc phơi bày TT.TT*

5. Cảnh cuối a.k.a cảnh hú hí với tấm gương quá *ảo*, không hài lòng với cái kết a TT.TT

Trình tự sự với lảm nhảm đã xong, cảm ơn Mướp đã trans cái drama ngắn của chuyện tình cây tiêu huyền, yêu Mướp a XD

.ps: photo của single lần này Mướp có bắt được bạn Ju k :3 Mưa mới bắt được Paru với Rena nên đang quá toại nguyện rồi =))

Bình luận

ố hố hố. 2 bài của e áh hả. Hiện đang kiểm duyệt lần cuối áh. Hum bữa encode rùi tính up mà xem lại thì phần trans có hơi lạ lạ nên đang sửa lại mà chưa có tg   Đăng lúc 14-12-2013 08:52 PM
xin lỗi Mướp chỉ là 1 con mê Ju :"> nếu single 33 Ju được bon chen lên hàng đầu múa lụa thì sẽ khác =))  Đăng lúc 14-12-2013 12:50 PM
Mưa biết nên chừa cho Mướp ó :3 tội nghiệp single 33th em nó k có ai để ý tới, 34 lần này sub quá đồ sộ đi =))  Đăng lúc 14-12-2013 12:36 PM
à, Mướp đặt cọc PV Escape nhé (^^)/  Đăng lúc 14-12-2013 12:16 PM
nhòm vô thực tế vào năm 2003 Ju mới 6 tuổi mới thấy cái PV kì này ảo tung chảo =))))))  Đăng lúc 14-12-2013 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-12-2013 08:58:18 | Chỉ xem của tác giả
lúc nào cũng mất cái sofa vì mưa hết :))
mạng hiện tại chả biết down nổi k
cứ đặt chỗ trước :v
tks mướp nhiều nha

đúng chất drama, dài 22 phút, xem mà quên mất là mềnh đang kho cá *suýt chết :))*

em jurina để tóc xoăn thả vẫn đẹp nhất :v chứ chơi mái ép đầu thế kìa nhìn cứ kì quặc và bộ đồ công sở chả tôn dáng em chút nào

oba thì lúc mặc đồng phục học sinh vẫn giống hồi bakaleya lắm, nhưng mà khi chuyển cảnh mới 10 năm thôi mà khác thế, già hẳn :v em í trang điểm tươi lên là khác liền cơ mà có vẻ do yêu cầu là già hóa nên mới vậy chăng

rie thì để đầu tóc 10 năm sau chả đệp, vẫn ưng cái thời bà mặc áo đi học hơn :v

trong này có nhiều em mềnh không biết :( chắc phải xem lại thành viên thôi

cứ tưởng là có paru chứ, hay do mềnh chưa xem xong ta

cơ mà lúc đầu cứ tưởng lời bài hát về tình bạn cơ, hóa ra là yêu nhao à :|

tks mướp và mọi người đã sub cái drama nài, vất vả quá :3 *cảm ơn internet nhà con cho con xem xong luôn T^T*

Bình luận

hèn gì, căng mắt vẫn k có, party à, là bài nào nhở, party is over mà mấy đứa hay nói đó hả  Đăng lúc 14-12-2013 04:05 PM
k có Paru đâu ss, Paru single này thì ẻm chỉ đóng đô ở Party với Mosh and Dive thâu ạ T.T  Đăng lúc 14-12-2013 12:12 PM
lúc nào em cũng giựt sofa :v  Đăng lúc 14-12-2013 11:39 AM
không có chi ạ ss kun :3  Đăng lúc 14-12-2013 09:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-12-2013 09:17:18 | Chỉ xem của tác giả
Sao nhiều bạn trẻ vào vai hợp thế này. 30 thì cũng hơi quá nhưng tầm 25,26 thì cũng hợp nhiều bạn lắm =)))
Lúc ngồi chôn cái ống nhựa được có 5 bạn, trên bức tranh bỏ vào ống nhựa cũng có 5 bàn tay thôi mà sau tụ họp cũng đc cả dàn ấy nhỉ?
Soi sạn xí thôi chứ đoạn phim ngắn nhưng hay và có ý nghĩa. Vẫn rất thích đoạn điệp khúc
Thích nhất là cảnh quay cái cây trải qua thời gian các mùa và tên bài hát từ từ hiện ra. Đúng chất thơ luôn
Nhưng mà không thích ending cảnh Ju chạm tay vào gương. T ko có trí tưởng tượng tốt lắm nên nhìn cứ thấy xót gái, gương bay tung tóe thế cơ mà :(
Cuối cùng, cảm thấy Rie để tóc uốn rất hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-12-2013 09:20:20 | Chỉ xem của tác giả
Kỉ niệm khó quên là, enc cái này mất 1h30m=(( phải để chế độ enc xong tự shut down, chứ về nhà trễ, mệt ngủ lăn luôn.

Ôi cái PV hay quá, rất xúc động, nếu nó triển khai thành bộ phim về các nhóm bạn bè được đó, ED song rất phù hợp. Shiichan với Juchan có gian tình phải không:)) trông hai người nghi lắm. Bình thường thấy con bé Jurina già dặn, trưởng thành rồi, nhưng không ngờ hóa thân một người phụ nữ tuổi 30 lại hợp đến thế, không biết là tin vui hay tin buồn cho em ấy nữa.

Rất thích cảnh em Ju đứng trước gương, rồi vỡ tan ra, quay lại quá khứ với giai điệu sôi động như thế này tuyệt quá. Càng ngày càng thích bài hát, hay <3 hi vọng con số 1mil tuần đầu

Bình luận

Done nhe ss  Đăng lúc 14-12-2013 10:48 PM
đúng là trái ngược thiệt =))))00  Đăng lúc 14-12-2013 10:24 AM
com của ss gần như trái ngược với em a TT.TT =))  Đăng lúc 14-12-2013 10:19 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
rainy.fio + 5 rate cho tinh thần encode của ss ạ =).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-12-2013 09:36:17 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-12-2013 20:11:49 | Chỉ xem của tác giả
MV thật cảm động về tình bạn của mấy nường, cứ như một đoạn phim ngắn vậy!

Công nhận đầu tư về phần kịch bản quá kỹ, xem đến tận 15p mới được các nàng hát cho nghe!

Hóa trang hay ghê, nhìn mấy nàng lúc 10 năm trước quả thật quá trẻ!

Thắc mắc nhỏ xíu là sao đoạn 1:33 thì phải, mình không biết các dòng ấy có nghĩa gì :((

Cảm ơn các bạn đã thực hiện MV này! Nàng mướp quá chăm chỉ!!

Bình luận

Quá hay lun Mướp ơi ^^ Ta nghi lắm mà, biết dòng ấy có ý nghĩa mà lại dốt tiếng Nhật ^^  Đăng lúc 14-12-2013 10:53 PM
mối quan hệ giữa chúng mình sẽ thay đổi như thế nào nếu tớ nói với cậu rằng "Nụ cười của cậu hiện lên trong những giấc mơ của tớ" :D  Đăng lúc 14-12-2013 10:38 PM
1:33 là tên đầy đủ của single ^^ "Trên con đường rợp bóng cây tiêu huyền, có chút xấu hổ khi bao ngày qua nghĩ đến chuyện..  Đăng lúc 14-12-2013 10:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-2-2014 21:27:37 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu nghe bài này thấy thường thôi, chỉ ấn tượng cái tên dài khiếp, may mà còn được rút ngắn lại.
Cũng chỉ tại không được ngắm gái xinh như mọi khi, chỉ có mỗi chị Ju là ok thôi.
Nhưng mà càng nghe càng thấy hay, càng thấy ý nghĩa
Hôm nay ngó vào page thấy có bản story thì phải vào xem chuyện tình dưới gốc cây tiêu huyền mới đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách