Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 7805|Trả lời: 91
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project] Làm phụ đề tiếng Việt cho "Father's House"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

"Father's House" dù cực ngắn (chỉ có 2 tập), nhưng lại là một trong các drama cho thấy khả năng và sức cuốn hút mà tài năng diễn xuất của Kim Soo Hyun có thể mang lại cho một vai diễn. Tuy nhiên, hiện tại, việc tìm kiếm và thưởng thức bộ phim này không phải chuyện dễ dàng.

Nhằm đáp ứng nhu cầu thưởng thức và tìm hiểu về quá trình trưởng thành về diễn xuất của Kim Soo Hyun nội trong cộng đồng Kim Soo Hyun FC nói riêng và các bạn yêu mến phim truyền hình nói chung, Kim Soo Hyun FC đang lên kế hoạch làm phụ đề tiếng Việt cho bộ phim này. Để bắt đầu dự án, Wendy đại diện kêu gọi sự giúp sức cũng như ủng hộ từ phía các thành viên nhà Kim Soo Hyun nói chung và các bạn khác ở tất cả các vị trí.

Nhà mình và các bạn, ai có thể làm được vị trí gì cứ đăng ký nhé. Việc đăng ký này sẽ diễn ra hết tuần này. Sang tuần mới, mình sẽ đưa ra kế hoạch và thời gian cụ thể cho dự án làm sub này.

Tất cả các thông tin hay các thắc mắc về dự án làm phụ đề tiếng Việt cho bộ phim "Father's House" sẽ được cập nhật tại đây. Hi vọng, đây không chỉ là dự án tập dượt cho đội làm phụ đề của Kim Soo Hyun FC mà còn là một dự án đảm bảo chất lượng thưởng thức cho tất cả các bạn yêu phim.

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-9-2011 09:53:14 | Chỉ xem của tác giả
:kiss:

Ta đăng ký vị trí translator (E-V), cũng có thể timing nhưng vì trình độ non kém nên chắc là sẽ mất rất nhiều thời gian :L (Lần trước timing có 1 đoạn DVD cut ngắn tí tẹo của DH mà mất cả ngày trời :L). Ngoài ra, hiện ta đang có bản raw (medium quality) của Father's House, khi có t.gian (chắc là trong hôm nay hoặc trễ lắm là mai) sẽ up lên MF cho mọi người :lol

Kim Soo Hyun FC fighting!!! :victory:

Bình luận

em up lên MF cứ đang up dở lại bị lỗi, chắc tại mạng cứ chập chờn T_T  Đăng lúc 12-10-2011 08:48 PM
Cộp cộp, đã xác nhận...  Đăng lúc 15-9-2011 12:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-9-2011 16:43:41 | Chỉ xem của tác giả
em có thể timing hoặc encode^^
mấy vid em dow trên YT channel của ss cat có làm bản raw được ko ss?
cả nhà cùng cố gắng cho dự án đầu tiên, fighting!:victory:

Bình luận

ss nói mod rồi. Đang chờ hồi âm.  Đăng lúc 16-10-2011 07:58 PM
ss chưa timing. Mới đang edit. Edit xong thì ss sẽ gửi qua cho em time. Em muốn time ep nào nào???  Đăng lúc 19-9-2011 09:18 PM
Sữa ơi, mình down bản bên dưới Gem up lên làm sub nhé.  Đăng lúc 15-9-2011 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 15-9-2011 20:47:15 | Chỉ xem của tác giả
socola_sua_92 gửi lúc 15-9-2011 16:43
mấy vid em dow trên YT channel của ss cat có làm bản raw đ ...

Tốt quá! ^^

Mình sẽ dùng bản raw mà nàng Cat dùng để up lên YT ế. Còn bản mà em down trên YT channel xuống thì chất lượng nó đã bị giảm đi rồi. Chỉ cần Gem hoặc Cat up lên YT rồi mấy chị em down lại, rồi làm việc trên bản đó là ổn ^^.

Bình luận

ss lên nhà xem vid Made in BS Japan em mới up lên YT nhà mình, logo thế đc chưa  Đăng lúc 15-10-2011 01:33 PM
Nang ui xong rùi nhá ^o^ Giờ ta có thể làm gì nữa? nàng cứ phân công nhá ^o^  Đăng lúc 18-9-2011 02:03 PM
Nàng ui ta up bản dịch rùi đấy (ta để chung với link raw dưới kia) ^^ Nếu ta hăng máu thì có thể ngày mai là xong Ep.2 ^o^ (có Hyun xuất hiện ta sẽ sung hơn =)))  Đăng lúc 17-9-2011 02:05 PM
Các nàng ý chắc cuối tuần mới onl ^^ Mà ta nói nhỏ cái này *đỏ mặt* ta dịch sắp xong ep 1 rùi ý ^^  Đăng lúc 16-9-2011 09:41 PM
Nàng ui ta đã up xong Ep. 2 luôn rùi nhá ^^  Đăng lúc 16-9-2011 09:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-9-2011 22:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Choi Min Soo và Kim Soo Hyun trong “Father’s House”

Nam diễn viên Choi Min Soo trở lại với sự nghiệp diễn xuất sau vụ scandal (do có hành vi cư xử không tốt) có nguy cơ làm kết thúc sự nghiệp của anh năm 2008. Choi Min Soo trở lại trong drama “Road Number 1” của So Ji Sub, nhưng trước khi phim khởi động vào đầu năm 2010, anh cũng xuất hiện trong phim truyền hình đặc biệt cuối năm của SBS, “Father’s House”.

Phim còn có sự tham gia của nam diễn viên trẻ Kim Soo Hyun, chính là người đóng vai của Go Soo lúc nhỏ trong bộ phim truyền hình “Will It Snow For Christmas”. (Anh xuất hiện trong tập 1 và 2.)

“Father’s House” được chấp bút bởi biên kịch Lee Sun Hee (Air City) và đạo diễn bởi Kim Soo Ryong, từng chỉ đạo drama “Green Rose” năm 2005, cũng do Go Soo đóng vai chính.

Choi Min Soo giải thích lý do anh chọn “Father’s House” là tác phẩm trở lại của mình: “Đề tài tình yêu của người cha đánh động trái tim tôi, và tôi kết hợp với thực tế trong bộ phim này.” Choi Min Soo đóng vai một diễn viên thế thân trong khoảng thời gian từ 28 đến 49 tuổi và trở thành một người cha sau mối tình một đêm với một nghệ sĩ dương cầm người Mỹ gốc Hàn (do Moon Jung Hee đóng). Dần dần, anh học được cách trở thành một người cha thật sự và không ngừng hy sinh vì tình yêu dành cho con trai mình.”

Kim Soo Hyun đóng vai con trai của Choi Min Soo trong bộ phim đặc biệt dài hai tập “cảm động và hóm hỉnh” này. “Father’s House” được phát sóng trên kênh SBS vào ngày thứ hai 28/12/2009.

Choi Min Soo tình nguyện từ bỏ sự nghiệp diễn xuất sau vụ scandal năm 2008; anh dính líu vào một vụ xung đột vào tháng 4 năm 2008 sau khi tranh cãi trên đường và kết thúc bằng ẩu đả. Một người đàn ông lớn tuổi chứng kiến Choi Min Soo chửi thề và mắng nhiếc một tài xế khác; tình hình càng lúc càng trở xấu đi và Choi Min Soo đánh người đàn ông đó. Anh cố chạy đi nhưng người đàn ông kia chặn anh lại ở đầu xe và không cho đi. Choi Min Soo được cảnh sát giải vây nhưng người đàn ông kia từ chối trả tiền bồi thường, và dư luận nhanh chóng lên án anh. Nam diễn viên rất lấy làm hối lỗi vì hành vi của mình và tuyên bố sẽ sống ẩn dật, xa lánh sự đời trong vòng một năm cùng với vợ con mình.

Trước vụ việc này, Choi Min Soo được xem là một trong những nam diễn viên xuất sắc nhất Hàn Quốc và có hình tượng một người đàn ông gai góc. Anh từng tham gia trong vô số phim (Libera Me, The Terrorist, Ballad of Han River) nhưng bộ phim đưa anh lên hàng ngôi sao là “Sandglass” năm 1995.

Kim Soo Hyun (trông vẫn rất trẻ so với tuổi thật là 21 tại thời điểm đóng “Father’s House”) khởi nghiệp với “Kimchi Cheese Smile” năm 2007. Diễn xuất chân thật và mãnh liệt của anh trong “Will It Snow For Christmas” đã giúp khán giả chú ý đến khả năng của anh, và anh là một diễn viên đáng trông đợi. Kim Soo Hyun là sinh viên trường đại học Joong Ang, khoa Điện ảnh và Kịch nghệ.

Nguồn: My Daily via Dramabeans
V-trans: [email protected]

Phim truyền hình đặc biệt “Father’s House” nhận được nhiều lời khen ngợi

Bộ phim được phát sóng cả hai tập vào ngày thứ hai 28/12 và đạt thành tích tốt, không những đứng đầu trong khung giờ phát sóng (ratings tăng từ 16,6% trong tập 1 lên 19,6% trong tập 2), và còn được phát lại. Phim được phát lại vào dịp năm mới, và cũng đạt ratings cao với lần lượt 8,6% và 9,8%.

Trong phim, Choi Min Soo đóng vai một người đàn ông có mối tình một đêm với một nữ nghệ sĩ (Moon Jung Hee). Tuy nhiên, vì sau đó anh phải ngồi tù nên mãi đến khi được phóng thích anh mới biết mình đã làm cha; người phụ nữ để đứa bé lại cho bố của anh và bỏ sang Mỹ.

Dù Choi Min Soo không lập tức có tình cảm với đứa bé, nhưng mối quan hệ cha con được thắt chặt sau khi cả hai sống sót trong một vụ tai nạn xe bus, và sau kinh nghiệm thập tử nhất sinh đó, anh quyết tâm trở thành một người cha thương con. Cuối cùng anh trở thành diễn viên đóng thế và con trai anh thừa hưởng tài năng âm nhạc từ người mẹ.

“Father’s House” thật sự là một bộ phim có chất lượng diễn xuất đỉnh cao. Choi Min Soo đã nhận được nhiều lời khen ngợi cùng với hai bạn diễn của anh (Kim Soo Hyun và cậu bé đóng vai Jae Il lúc nhỏ) cho diễn xuất cảm động và chân thật của họ. Gạt qua vụ scandal của anh, Choi Min Soo thật sự là một trong những nam diễn viên hàng đầu của Hàn Quốc và anh đã thể hiện diễn xuất tuyệt vời một lần nữa trong “Father’s house”.

Nội dung “Father’s House” trải dài qua vài thập kỷ, ban đầu dự kiến dài 180 phút nhưng sau đó đã được cắt giảm còn 135 phút khi chiếu trên truyền hình. Trong lần chiếu thứ hai, một số nội dung đã được biên tập lại trong phiên bản “director’s cut”.

Nguồn: Dramabeans via Star News, Star News, Newsen
V-trans: [email protected]

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Mình dùng cả cái poster cho vào tin lun, nàng thấy sao?  Đăng lúc 24-10-2011 05:39 PM
tudou.com/programs/view/qKeO8P5m0B0/ các bạn TQ làm sub KCCS này ss T_T  Đăng lúc 20-10-2011 10:45 PM
ss dịch xong rùi à :XXX em up ep 1 lên megaup rùi^^,megaupload.com/?d=TKTZ4USG  Đăng lúc 20-10-2011 10:43 PM
em mới thử 1 ít thôi, mà vid đấy chưa có logo^^  Đăng lúc 14-10-2011 03:35 PM
Edit cũng mất thời gian lớm nàng ạ...!!!  Đăng lúc 19-9-2011 04:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 16-9-2011 08:38:56 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà :victory: Ta vừa lượn lên trang chủ của Father's House trên SBS, lôi về mấy cái ảnh giới thiệu nhân vật, để dành cho dự án sub ;P

Nhân vật chính:

Kim Soo Hyun - Kang Jae Il

Choi Min Soo - Kang Man Ho (bố Jae Il)

Moon Jung Hee - Lee Hyun Jae (mẹ Jae Il)

Baek Il Sub - Kang Soo Bok (ông Jae Il)
Park Won Sook - Soon Ae (bà Jae Il)

Các diễn viên khác:

Park Chang Ik - Jae Il nhỏ
Ahn Jung Hoon - Nam Jin Woo (bố dượng Jae Il)
Yoo Joo Hee - Mi Rae (bạn gái Jae Il)
Kim Sung Oh - Steve

Ratings:

Ngày Tập Toàn quốc Seoul
28/12/2009 115.4 (5th)  15.3 (5th)  
28/12/2009 2 19.5 (3rd) 19.9 (3rd)  
Trung bình17.5%   17.6%

Nguồn: TNS

Bình luận

Chuẩn rồi. Ta sẽ sử dụng tất cả những thông tin nàng đưa này cho thread trong box drama.  Đăng lúc 23-10-2011 09:26 PM
Làm vậy thì cực nàng quá. Đằng nào ta cũng ngồi xem lại để edit ^^, cứ để đấy cho ta.  Đăng lúc 19-9-2011 09:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2011 23:04:44 | Chỉ xem của tác giả
Chốt dự án Làm phụ đề cho Special Drama "Father's House" của Kim Soo Hyun:

Số lượng nhân sự của dự án: 3 người, bao gồm: JustWendy, Gemangel và Socola_Sua92.

Thành phần:

Translator: Gemangel
Editor: JustWendy
Timing: Socola_sua92 và Gemangel
Encode: Socola_sua92
Mời tư vấn và các hỗ trợ khác cho dự án: JustWendy

Hiện tại phần trans đã xong (nàng Gem xung không thể tả :lol), mình đang edit. Dự kiến dự án sẽ hoàn thiện trong vòng hai tuần.

Bình luận

em nhờ ss Gem time nốt ep 2 rùi, ss bỏ tên em chỗ timing đi :D  Đăng lúc 19-10-2011 02:27 PM
em encode xong ep2 rùi^^ làm gì nữa ss nhỉ? gắn logo của nhà mình hay của KST hả ss?  Đăng lúc 11-10-2011 05:12 PM
ss timing tập mấy ss?  Đăng lúc 19-9-2011 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2011 21:27:53 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 15-9-2011 22:18
Hàng về

Father's House.E01.avi (Vietsub)

Hôm qua cặm cụi cả tiếng mới edit được hết cái part 1 ep 2 Gem dịch. Ta edit từ ngữ mới lại thêm tên của nhân vật vào trước câu thoại, để timing cho dễ...

Hôm nay cả ngày chạy lông nhông ngoài đường. Giờ mới về đến nhà. Mệt nhoài rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bình luận

em time ep 2 nhé^^  Đăng lúc 19-9-2011 09:43 PM
hay bi giờ ta ngồi thêm tên rùi up lại nhá ^o^  Đăng lúc 19-9-2011 09:33 PM
Ui, biết sớm ta thêm tên sẵn cho nàng đỡ cực rùi :"> hôm qua ta cũng thử ngồi time, mà chịu thua T_T  Đăng lúc 19-9-2011 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2011 10:39:52 | Chỉ xem của tác giả
socola_sua_92 gửi lúc 15-9-2011 16:43
mấy vid em dow trên YT channel của ss cat có làm bản raw đ ...

ss edit xong tập 2 rồi. ss để link cho em down file dưới này nhé:

Link:

Em bắt đầu timing cho nó nhé ^^.

Bình luận

Nàng ui nàng cho ta lại link down bản edit tập 2 nhé, tối nay ta sẽ bắt đầu timing cho nó ^^  Đăng lúc 19-10-2011 08:16 AM
để logo ở góc trên bên trái nhé ss? có thêm chữ gì ở góc nữa ko ss nhỉ?  Đăng lúc 12-10-2011 03:37 PM
thế mà người ta bảo cắt điện cả ngày, suýt nữa em ngủ đến tối luôn^^ em biết add logo rùi^^ đáng nhẽ phải làm cùng với encode, giờ lại phải encode lại T_T   Đăng lúc 12-10-2011 03:35 PM
hix cái mạng nhà em chập chờn ghét quá, mai lại mất điện cả ngày >"<  Đăng lúc 11-10-2011 09:05 PM
ss ui, ss time xong ep1 chua?  Đăng lúc 9-10-2011 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 11-10-2011 15:22:48 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 21-9-2011 10:39
ss edit xong tập 2 rồi. ss để link cho em down file dưới này nhé:

Link: http://www.mediaf ...

hướng dẫn làm sub
ở đây các bạn ấy hướng dẫn dễ hiểu lắm ss ạ

Bình luận

ss onl rồi đây ^o^ giờ ss phải làm gì? lấy file ở đâu để cắt nhỏ ra?  Đăng lúc 12-10-2011 08:41 PM
Hix, khéo có kho ss gửi cho em cả tập 1 để em time với encode. Sau đợt này ss mới từ từ học dần được... Dạo này, bị đơ quá!  Đăng lúc 12-10-2011 03:40 PM
Ừ, bên trái là được rồi. Nhỏ thôi em ạ. Chỉ cần đủ để nhìn thấy chữ K là ok. ss nghĩ là không cần thên gì nữa đâu ^^.  Đăng lúc 12-10-2011 03:39 PM
háo hức! háo hức! xong thì gọi ss luôn nhá ^o^ *hóng*  Đăng lúc 11-10-2011 07:39 PM
Xong thì gọi ss nhá :D. Háo hức!  Đăng lúc 11-10-2011 06:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách