Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project/Happy Birthday] ♥ Cuộc thi viết bài cảm nhận Li Yi Feng - Live Your Faith ♥

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 16-4-2015 15:12:11 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi viết bài cảm nhận Li Yi Feng - Live Your Faith

Tác giả: Bảo Châu

Mình chỉ mới 22 tuổi thôi, tuy chưa phải là già nhưng chưa bao giờ hâm mộ cuồng nhiệt một ai đó như thế. Mình biết đến Phong Phong từ Cổ Kiếm Kỳ Đàm, lúc đó trong ấn tượng của mình Phong Phong quá hảo soái, mình từng đọc được một nhận xét về Phong như thế này :”Ngũ quan của anh ấy không thật sự sắc nét nhưng tổng thể khuôn mặt nhìn rất hài hòa”. Khuôn mặt của bạn ấy rất hài hòa, một vẻ đẹp trông hiền lành và dễ chịu, nhìn rồi sẽ muốn nhìn mãi.
Lúc đó thích Phong chỉ vì Phong đẹp trai thôi, xem xong Cổ Kiếm mình mới nhận thấy rằng phim này có nhiều điểm giống với Tru Tiên-cuốn tiểu thuyết yêu thích của mình. Mình có một ao ước Phong hãy đóng Tru Tiên đi, quả nhiên như mong ước của mình Phong đóng phim này. Lúc hay tin này mình phấn kích vô cùng, lúc nào cũng suy nghĩ trong đầu Phong đóng sẽ như thế nào đây, không biết bạn ấy có diễn tả được nhân vật này không, mình cực kỳ thích cái “tình” trong Tru Tiên và đặc biệt là Trương Tiểu Phàm. Sau đó tới Bạc Cận Ngôn trong “Hãy nhắm mắt khi anh đến” mình thấy Phong rất giống với bạn Bạc trong tưởng tượng của mình, cái ánh mắt vừa cao ngạo, vừa chảnh mèo, tự kỷ, nhiều lúc rất dễ thương. Mình rất buồn khi bạn ấy không đóng phim đó.
Ban đầu mình thích Phong chỉ vì bạn ấy rất giống với những nhân vật mình yêu thích. Sau này càng tìm hiểu về bạn ấy thì mình chính thức sụp hố fan cuồng rồi, điều mình thích nhất ở Phong Phong là cách bạn ấy “đối nhân xử thế”. Bạn ấy là một chàng trai có nhân phẩm rất tốt, mình rất ấn tượng khi bạn ấy nói với bố: “Bố phải nhường nhịn mẹ vì mẹ là phụ nữ ” . Ngay từ nhỏ bạn ấy đã rất hiểu chuyện, mình phải thốt lên là sau này ai làm vợ bạn ấy chắc sướng chết mất.
Mình cũng rất thích tình cảm của bản ấy với thầy Hà, cảm giác như tình thân, người trong gia đình vậy thật sự rất cảm động. Xem Happy Camp lúc thầy Hà tự tay mang vớ cho bạn ấy mình cảm thấy nghèn nghẹn, bạn sống như thế nào mà người khác có thể yêu thương bạn như thế. Từ nhỏ mình đã được dạy là sống ở đời phải biết cách đối nhân xử thế, sống làm sao để người khác yêu quý, kính trọng.
Rồi cách bạn ấy đối xử với fan mình cũng rất ấn tượng “không quá nhiệt tình cũng không quá xa cách”. Ban đầu mình nghĩ bạn ấy là người cao lãnh, khá là xa cách, nhưng qua sự việc ngày Cá tháng tư mình đã phải suy nghĩ lại. Bạn ấy thích troll fan nhưng lại sợ fan vất vả, khi đọc câu viết tay ”cứ để anh lo” mình thật sự rất cảm động. Rồi còn lúc ở sân bay, bạn ấy nói “các em phải ngoan, hôm nay chỉ có một mình cô ấy thôi” tim mình sắp nhũn ra rồi. Còn nhiều những chuyện nhỏ nhặt khác nữa mình không nhớ hết. Cái cách bạn ấy quan tâm đến người khác rất đặt biệt, không quá biểu lộ ra ngoài nhưng nếu bạn tinh ý thì sẽ phát hiện ra.
Bạn ấy là chàng trai tháng 5 thật ấm áp, ngọt ngào như ánh mặt trời vậy. Mặt trời đầu hè không quá chói chang nhưng đủ làm tan chảy con tim mình. Nụ cười của bạn ấy cũng rất đẹp, khi cười sẽ thấy nếp nhăn trên khóe mắt nhưng nó thật rạng ngời, tự nhiên không giả tạo chút nào.
Một điểm nữa mình thích ở Phong Phong là cách bạn ấy nói chuyện, trả lời phỏng vấn vừa hài hước vừa thông minh. Phong Phong à sao bạn vừa có EQ cao vừa có IQ cao vậy, ghen tị quá đi mất. Xem bạn trả lời phỏng vấn khi thì gật gù tán thưởng sự nhanh trí của bản, khi thì ôm bụng cười không chịu nổi. Cái này phải gọi là “miệng mèo chết fan” nè.
Cuối cùng thích bạn vì bạn là “chàng trai có tâm với nghề”, không scandal, không cố đánh bóng tên tuổi,  chỉ chuyên tâm hết mình vì sự nghiệp. Mình rất thích vai Ninh Trí Viễn của bạn, từng ánh mắt cử chỉ bạn biến hóa rất hay, rất xuất thần. Mình phải down bản HD về để soi từng cử chỉ của bạn đấy. Mỗi vai diễn bạn đều đầu tư rất nhiều, tốn biết bao tâm sức, cảnh bạn bị đánh, bị bột mì rơi vào mắt mình nhìn mà xót xa vô cùng.
Một diễn viên không chỉ có ngoại hình mà còn phải có thực lực thì mới có thể trụ vững được. Phong Phong nói câu này rất hay : “Tôi thích việc trải nghiệm các loại vai, nhưng có một số vai nếu bạn chưa đến đúng thời điểm, diễn xuất và dáng vẻ vẫn chưa đạt được thì không bằng chờ cái thời điểm kia đến còn hơn. Leonardo từ lâu đã muốn đóng một vai có hai mươi bốn nhân cách, thế nhưng anh ấy vì vai diễn mà đợi hai mươi năm. Tôi nguyện ý đến lúc đó sẽ làm người khác phải giật mình”.
Mình và những Mifeng yêu quý bạn sẽ đợi đến ngày đó, lúc bạn đứng trên đỉnh vinh quang, bọn mình sẽ âm thầm đứng bên dưới cổ vũ và tự hào nói với mọi người Lý Dịch Phong là thần tượng của tui đó. Tóm lại ban đầu thích bạn vì ngoại hình, rồi thích nhân vật bạn đóng, cuối cùng đổ gục vì con người bạn. Chúc bạn sinh nhật vui vẻ, mau đóng Trương Tiểu Phàm đi mình đợi sắp chết mất rồi.

PS:
- Cám ơn fanpage “Feng Rangers - Lý Dịch Phong và biệt đội siêu nhân cuồng Phong” rất nhiều vì nhờ có các bạn mới giúp mình hiểu và yêu mến Phong Phong.
- - Cám ơn bạn làm hình cover này nữa, đẹp quá đi .

Bình luận

bạn ơi, check pm của mình nhé  Đăng lúc 10-5-2015 11:43 AM
bài viết của bạn rất hay  Đăng lúc 17-4-2015 12:58 AM
đang rất mong chờ Phong Phong đóng Tru tiên thể hiện cái tình trong TT  Đăng lúc 16-4-2015 07:20 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
petitecyndi + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
 Tác giả| Đăng lúc 18-4-2015 21:38:59 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi viết: Li Yi Feng - Live Your Faith

Tác giả: Thảo Tường

拽而有礼,拽而不狂

Ngông mà có lễ độ, ngông mà không điên cuồng.

Khi viết bài cảm nhậm này tâm trạng của mình rất hỗn độn không biết sẽ phải viết như thế nào để bộc lộc cảm xúc của mình, bộc lộ tình yêu của mình, kể với mọi người những gì mình biết về bạn ấy và cảm nhận của mình về anh chàng này.

Mình biết đến bạn ấy là hồi “Cổ kiếm kỳ đàm” nhưng cũng chỉ gọi là thoáng qua thôi vì mình không có xem phim này chỉ biết rằng nhắc đến “Cổ kiếm kỳ đàm” là sẽ nghe đến cái tên 3 chữ Lý Dịch Phong ấy. Rồi cậu ấy ngày càng nổi tiếng hơn, rất nhiều tin hắc cậu ấy, nói xấu cậu ấy. Mình lại vô tình đọc được một bài viết nói xấu bạn ấy và càng nhớ ký 3 chữ kia hơn về một người mới nổi. Nhưng mới gần đây sau khi xem Happy Camp 20141108 thấy người nhà ai ấy cũng hay hay nên chạy đi tìm hiểu mới phát hiện ra cậu ấy hoàn toàn không giống với những gì mình từng đọc rồi dần dần yêu mến cậu ấy gia nhập vào đại gia đình yêu thích cậu ấy.

Để viết cảm nhận về cầu ấy quả thực mình đã viết đi viết lại rất nhiều lần rồi lại xóa đi, xóa đi. Cậu ấy là một người khá mâu thuẫn bên ngoài lạnh lung nhưng vốn là một người rất ấm áp . Rõ ràng rất cao ngạo bản thân mình nhưng chính xác đó là tự luyến , tự ý thức được vẻ đẹp của mình.
Thật sự mình phải cảm ơn cậu ấy rất nhiều, nhờ cậu ấy mà mình học được rất nhiều bài học cho bản thân mình. Học được cách tin tưởng rằng chỉ cần miệt mài cố gắng, kiên trì nhất định sẽ có một ngày ta nhìn thấy được thành quả của nó. Với 7 năm cậu ấy tồn tại trong làng giải trí có rất nhiều người không biết đến cậu ấy. Cậu ấy vẫn ở tại đó vẫn ngày ngày cố gắng tiến lên phía trước, trải qua biết rất nhiều ủy khuất cuối cùng cũng đã đến ngày nở hoa, ngày hôm nay đã hơn 7 năm trôi qua nhưng tất cả mới chỉ như bắt đầu chào đón cậu ấy , chào đón chàng trai 28 tuổi này. Khi phóng viên hỏi Lý Dịch Phong rằng cậu cảm thấy sao khi sau 1 đêm bỗng nhiên nổi tiếng đến vậy ? Cậu ấy đã trả lời không phải 1 đêm mà đây là đêm thứ 2. Thực chất không phải là đột nhiên, không phải là 1 đêm mà đã là 7 năm rồi, 7 năm chuẩn bị kỹ lưỡng như vậy, 7 năm cậu ấy đã trải qua bao nhiêu ủy khuất, 7 năm cũng từng trải qua những thời kỳ đen tối không biết được rằng bản than mình sẽ phải làm gì. Những việc đó liệu có ai chú ý đến không hay chỉ thấy kết quả của cậu ấy và nói cậu ấy đã có được tất cả, thật may mắn? Thật ra cậu ấy không hề có được tất cả mà đó là những thứ mà cậu ấy đáng được nhận, đáng có được.

Lý Dịch Phong [Nhất khắc – Một khoảnh khắc]  LỜI TỰA

Năm 2011, lúc tôi 24 tuổi, có một khoảng thời gian rất dài mất ngủ. Khi đó thường ngồi trong phòng một mình, vắng vẻ trống rỗng, không bật đèn. Cứ ngồi như vậy, suy nghĩ, sau đó gọi điện thoại cho người quản lý, tôi cũng nói không rõ tôi muốn biểu đạt thứ gì, cũng không nhớ đã nói những gì, cô ấy có lẽ cũng không rõ tôi nói điều gì, rồi bằng cách nào đó gọi điện thoại.

[trans by Vu Huyen Nga 李易峰 Li Yi Feng (Lý Dịch Phong)]

Khi đọc những dòng đầu tiên của cuốn “Khoảnh khắc” mình chợt nhớ về khoảng thời gian đen tối của mình, khi đó gần như mình bị quật ngã không biết phải làm thế nào. Tất cả mọi thứ đều ở con số âm và có những thứ còn ở giá trị âm. Lúc đó mình cũng thường ngôi lỳ trong phòng, không bật điện lên, cứ suy nghĩ sau đó đi tìm người tâm sự nhưng vẫn trở về cảm giác trống rỗng ấy. Gần như mình mất tất cả không còn gì nữa cảm giác bế tắc. Phải chăng bạn Phong khi ấy cũng cảm giác như mình. Những người trẻ tuổi luôn tiến lên phía trước, không biết cách giả tạo bạn thân mình , chân thành với tất cả. Chàng trai Lý Dịch Phong 24 tuổi khi ấy mang theo cái ngông của bản thân mình, chân thành với tất cả mọi người nhưng đột nhiên rơi vào bế tắc không biết được bạn thân mình phải làm thế nào để vượt qua giai đoạn này, cậu ấy dùng sự chân thành của mình để làm việc không biết liệu mình có sai ở đâu không. Những chuyện đã qua trong quá khứ không thể dứt được, những chuyện sắp xảy ra trong tương lai rồi sẽ ra sao. Nhưng cậu ấy vẫn luôn tuyệt vời như vậy đấy, cậu ấy đã vượt qua được khoảng thời gian vô định đó và tiến lên cho chúng ta thấy được một Lý Dịnh Phong ngày càng kiên định hơn trước.

Cảm ơn cậu Lý Dịch Phong, nhờ cậu mà tôi hiểu ra được rất nhiều đạo lý trong cuộc sống này, cậu giúp tôi thầm nhuần hơn về vấn đề “hành động” đoạt lấy cái thứ mà mình muốn.

Chúng ta không thể chỉ nhìn vào kết quả mà đánh giá quá trình cố gắng của họ, đánh giá con người họ. Nếu như trên màn hình chúng ta chỉ thấy 1 Bách Lý Đồ Tô đẹp trai mặt gỗ ấy, một thiếu gia nhà họ Ninh hoạt bát, vui vẻ nhiều chiêu trò chọc cười nhưng đằng sau ấy lại có những bí mật bị giấu đi, cậu ấy không nói, cậu ấy không muốn kể khổ, cậu ấy không muốn chúng ta biết nhưng bí mật ấy không hề lãng quên, sự việc ấy mọi người đều ghi nhận những nỗ lực của chàng trai sắp 28 tuổi của nhà chúng ta.

Có nhiều người thích nhìn vào vẻ bề ngoài để đánh giá mà không biết rằng thật sự bên trong ẩn dấu thứ gì. Có thể bạn nói Lý Dịch Phong rất lạnh lung , cao ngạo tự kiêu co rằng bản thân mình là nhất. Cảm ơn các bạn đã nhận xét về Lý Dịch Phong như vậy, cảm ơn đã chú ý đến chàng trai “lạnh lung, cao ngạo, tự kiêu” ấy . Còn với những là fan chân chính của cậu sẽ hiểu được bản chất bên trong của những hành động “tỏ vẻ” ấy như thế nào. Chúng tôi tin yêu cậu ấy, chứ không tin vào những nhận xét không đúng về cậu đấy.

Cậu ấy vốn là người thích làm hơn là chỉ nói xuông. Những hành động dù nhỏ của cậu ấy thể hiện tình yêu với fan mình trong đấy. Đã bao giờ các bạn nghĩ đến nguyên nhân tại sao lại thích một ai đó chưa?

Mình cũng đã hâm mộ rất nhiều người nhưng đến bạn Phong không thể nào tim ra được nguyên nhân, có lẽ tình yêu sẽ chỉ mãi âm thầm đến như vậy dần dần lúc nào chỉ là người qua đường đã biến thành một người thích cậu ấy nhiều đến vậy.

Phong Phong cậu ấy là một vị trí rất đặc biệt ở phần bên tay trái của mình.

Mình chưa thấy ai rõ rang là sợ độ cao nhưng vì muốn fan của mình nhìn rõ mình mà đã chấp nhận đứng ở vị trí cao 30 m , ở trong đêm diễn tại Bắc Kinh 31.01.2015 hôm ấy khi hát bài cuối cùng có một lúc đã ngừng hát nhưng nó vẫn được tiếp tục với thông điệp “Mãi mãi không rời xa” ….

Cậu ấy trước khi uống rượu chúc mừng của thầy Hà còn hỏi “Mẹ ơi, con có thể uống rượu không?” Mình cứ tưởng chỉ là đùa nhưng đến khi nhìn thấy mẹ cậu ấy ngồi ở đấy trong tim có chút gì đó ngọt ngào . Lý Dịch Phong , quả thực khi nhắc đến cậu đều khiến tôi tự hào.

Mình rất thích cách cậu ấy tương tác với fan trên weibo, không quá hoa mỹ, không nói rằng yêu fan nhiều thế nào cả nhưng từng dòng cập nhập , từng hình ảnh cậu ấy đăng lên đã thể hiện hết rồi. Dòng chữ “Hôm qua không có update weibo” chỉ thế cũng khiến cho mình cả ngày mùng 2 tháng 4 cảm thật ngọt không tả nổi.

Có một ai đó luôn khước từ việc đi cửa VIP.

Có một ai đó luôn cùng mifeng trưởng thành.

Có một ai đó thể hiện tình yêu fan bằng những thành quả mà mình đã đạt được.

Có một ai đó đem đến bình yên, niềm vui đến cho người khác.

Chúc ai đó sang tuổi 28 sẽ ngày càng nổi tiếng hơn nữa )) , ngày càng có thêm nhiều người yêu quý cậu hơn. Mình với những người yêu mến cậu ấy sẽ luôn ủng hộ yêu mến cậu ấy cùng cậu ấy vẽ them ra nhiều”Phong” cảnh đẹp hơn nữa .

Không thể cùng cậu ấy đi từ những ngãy đầu tiên nhưng sẽ cũng đi với cậu ấy đến sau này . Không dám nói chữ mãi mãi nhưng chắc chắc rằng sẽ đi cùng cậu ấy đến ngày nào không thể yêu cậu ấy được nữa và ngày đó có lẽ sẽ không xảy ra <3 .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
 Tác giả| Đăng lúc 18-4-2015 21:40:54 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi viết: Li Yi Feng "Live Your Faith"
Tác giả: Ngọc Thy

Trước đây, em rất ít xem phim Trung Quốc và cũng không thích diễn viên Trung Quốc cho lắm. Nhưng kể từ sau khi , vô tình xem bộ phim " Cổ kiếm kỳ đàm" em đã trở thành một người hâm mộ cuồng nhiệt của anh Lí Dịch Phong. Em xem bộ phim " Cổ kiếm kỳ đàm" tập một thấy nó vô cùng bình thường, rất  buồn ngủ. Nhưng em cố xem sang tập hai, tập này anh " Bách Lí Đồ Tô" đã xuất hiện. Và tình tiết trong phim ngày càng hay lẫn vẻ đẹp thưu sinh của anh Phong Phong đã cuốn hút em.
Trong phim " Cổ kiếm kỳ đàm" , anh Phong đã diễn tả một nhân vật mang sát khí trong người luôn luôn phải tự kiềm chế bản thân mình. Nhân vật đó biết yêu nhưng  không được phép yêu một cách thoải mái. Anh biết rõ tình cảm của Tình Tuyết dành cho anh, nhưng lại luôn làm bộ mặt lạnh lùng cố che giấu tình cảm của mình đi. Anh rất quan tâm tới Tình Tuyết. Qua các cuộc phiêu lưu,  anh luôn là người được Tình Tuyết tiếp thêm sức mạnh. Đến phút cuối cùng, anh vẫn lo lắng cho Tình Tuyết muốn cô được sống. Mỗi lần em xem lại cảnh anh tan biến đi, em đều khóc rất  nhiều . Vì thương nhân vật, vì anh Phong diễn quá xuất sắc. Nhớ nụ cười trước khi đi của anh. Nhớ ánh mắt anh nhìn Tình Tuyết lần cuối. Đối với bằng hữu, anh lúc nào cũng ra sức bảo vệ họ  sẵn sàng hi sinh mạng sống vì họ.Anh không muốn để Phần Tịch làm hại họ. Nói chung , nhân vật" Bách Lí Đồ Tô" là mẫu người biết chịu đựng, hi sinh .

Sang đến phim " Hoạt sắc sinh hương" em hoàn toàn bất ngờ trước phong thái diễn xuất mới của anh. Anh cởi mở hơn , lần này biết thổ lộ tình yêu mà không biết ngại ngùng. Anh cũng vẫn như vậy, vẫn làm mọi cách để bảo vệ người con gái mà anh yêu thương. Em cũng có xem một bộ phim của anh là " Lời nói dối ngọt ngào" . Anh mắc bệnh tự kỷ, nhưng anh vẫn rất quan tâm tới mọi người. Biết người mình yêu bị trói buộc về mình, anh đã chấp nhận từ bỏ cô mặc dù rất đau khổ.

Em có xem những đoạn phỏng vấn anh Phong và một số video khác. Anh rất thân thiện , luôn nhiệt tình lo lắng cho fan. Anh cũng có tính hài hước rất cao khi tham gia các gameshow, nhất là " Happy Camp". Anh cư xử lễ phép, rất tốt với các trợ lý hỗ trợ anh và đồng nghiệp. Anh cũng ga lăng với các bạn diễn nữ, và ở phim phim trường anh làm việc một cách nghiêm túc, trừ những lúc nghỉ giải lao anh lôi điện thoại ra bấm. Anh trả lời phỏng vấn hay phát biểu rất chân thật không có gì giấu diếm vậy , toát lên vẻ đẹp trong anh một chàng trai luôn trung thực . Anh còn là một người con của gia  đình , luôn yêu thương ba mẹ. Cái gì cũng mẹ đầu tiên , thích được ăn cơm mẹ nấu.

Em đã yêu anh Phong Phong ngay khi xem " Cổ kiếm kì đàm" . Không chỉ là tình cảm của fan dành cho thần tượng, mà nói đúng hơn là tình cảm của em gái dành cho anh trai. Em hay lên các page về anh để cập nhật tin tức anh hàng ngày, xem lịch trình hôm nay của anh ra sao có ăn uống ngủ nghỉ đầy đủ không. Xem anh làm việc có quá sức không. Hồi anh quay" Đạo mộ bút kí" , anh quá gầy em đã thầm mong em có thể bay sang bên đó mua đồ an ngon cho anh tẩm bổ. Hay lúc anh làm concerts ở Thượng hải , lúc đó anh đang bị sốt cao nhưng vẫn cố hát cho fan nghe không muốn fan buồn. Em thật sự mong lúc đó anh hãy nghỉ ngơi đi, fan có thể hiểu cho anh mà. Em chỉ cần thấy anh vẫn khỏe mạnh , cháy  hết mình với nghệ thuật là em vui rồi . " Dù không gặp được thần tượng nhưng sẽ vẫn luôn thần tượng họ"

Sắp tới 4/5 sinh nhật anh, em chúc anh luôn luôn vui vẻ, gặt hái được nhiều thành công . Em tin với sự nỗ lực hiện giờ của anh và sự thân thiện anh sẽ còn tiến xa hơn nữa trong sự nghiệp. Sẽ có nhiều fan trên toàn thế giới biết đến anh, một ngày không xa anh sẽ được xướng tên trong lễ trao giải Kim Ưng.

Chúc page ta luôn phát triển ,là ngôi chung cho các Mi feng Việt Nam .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
 Tác giả| Đăng lúc 20-4-2015 19:45:25 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi viết: Li Yi Feng - Live Your Faith

Tác giả: Hằng Nga

Gửi tới anh - chàng trai tháng 5 !

Khi ngồi đây và viết những dòng này em rất hy vọng một ngày nào đó bức thư này có thể đến tay anh nhưng nghe chừng khó quá anh nhỉ !?!

Anh biết không anh không phải người đầu tiên em thần tượng cũng không phải là người duy nhất nhưng có lẽ là người e yêu sâu đậm nhất, trân thành nhất và chắc chắn sẽ là bền lâu nhất. Tại sao ư !?! Em cũng không biết nữa. Có thể lý do cũng giống như các mifeng khác. Bởi ở anh chúng e thấy được sự trân thành, sự ấm áp, quan tâm, tinh tế và giàu tình cảm ẩn bên trong vẻ ngoài cao lạnh. Ở anh chúng em thấy được nhiệt huyết của tuổi trẻ, thấy được sự dũng cảm kiên trì không lùi bước trước khó khăn. Ở anh chúng em cảm nhận được một trái tim giàu yêu thương, một lối sống thông minh tích cực, một thái độ cầu tiến không ngừng nghỉ, luôn dám thay đổi bản thân khám phá những cái mới.

Anh có biết anh là một người rất mâu thuẫn không. Bởi những suy nghĩ vô cùng chín chắn trưởng thành lại được giấu sau cái vẻ ngoài sáu tuổi rưỡi nhiều khi dể thương khiến các mifeng bấn không chịu được. Là sự ấm áp quan tâm mà chỉ các mifeng mới hiểu. Không phải lúc nào cũng cười nói gần gũi với fan nhưng mỗi hành động mỗi một câu nói lại trân thành và khiến fan rung động mãi.

Anh nghĩ những dòng viết trên của em là sáo rỗng phải không anh !?! Dù em chỉ là một mifeng việt chưa từng được gặp anh chưa từng được trực tiếp nói chuyện và tiếp xúc với anh nhưng tất cả những cảm xúc trên của em là vô cùng chân thật. Là những điều em cảm nhận được từ những việc anh làm cho các mifeng từ cách anh đối diện với dư luận và cách anh tồn tại và phát triển giữa làng giải trí lắm thị phi.

8 năm trời dấn thân vào con đường giải trí có cả thành công và thất bại nhưng anh chưa bao giờ dùng scandal hay chiêu trò để được dư luận quan tâm. Bạn em nói với em rằng những người như thế rất khó để nổi tiếng. Feng feng anh biết các mifeng tự hào về anh nhiều lắm không khi anh đã dùng chính tài năng và sự kiên trì nỗ lực của bản thân để khẳng định vị trí của mình để ngày hôm nay nhiều người biết đến, yêu thương và trân trọng anh.

Feng feng, em không yêu anh vì cái vẻ ngoài hảo soái của anh đâu ( nên anh đừng có tự luyến nữa nhá ), em yêu anh vì chính con người anh, một " thanh niên tốt " sống rất có trách nhiệm với bản thân và với cộng đồng. Lần đầu tiên thấy anh em chẳng thấy đẹp trai gì hết nhưng có một điều gì đó thôi thúc em tìm hiểu về con người anh để rồi đổ cái rầm và không thể nào dậy nổi nữa ( mà thực là cũng không muốn dậy nữa ). Anh là thần tượng đầu tiên  truyền cho em nhiều cảm hứng đến vậy. Cảm hứng từ cách nhìn nhận cuộc sống của anh. Từ tình yêu và sự nghiêm túc của anh trong công việc. Yi feng anh là thần tượng mà em có thể tự tin nói với cả thế giới là em yêu anh. Cho đến ngày hôm nay em chưa bao giờ hối hận và chắc chắn sẽ không bao giờ hối hận vì đã yêu anh. Có chăng chỉ là nuối tiếc vì đã không biết anh sớm hơn mà thôi.

Con đường phía trước của anh vẫn còn dài lắm nhưng hãy dũng cảm và tiếp tục tiến về phía trước như cách anh vẫn làm nhé. Các mifeng sẽ luôn ở bên anh truyền cho anh sức mạnh và cùng anh trưởng thành như những gì anh mong muốn feng feng nhé. Lời cuối cầu chúc cho anh luôn hạnh phúc và có thể mỉm cười đối diện với mọi giông tố của đời. Hãy tiếp tục sống như anh đang sống và đừng bao giờ từ bỏ con đường anh đã chọn nhé. Feng feng em tin anh sẽ còn thành công và đi xa hơn nữa để các mifeng luôn được tự hào về anh và sẽ luôn là vì sao sáng nhất trong tim em và trong trái tim các mifeng.

Nhất định một ngày nào đó em sẽ sang trung quốc gặp anh. Em ở đây gửi cho anh một ít nắng hè tháng năm rực rỡ và những cành hoa phượng đỏ ( tượng trưng cho tuổi thanh xuân của các bạn trẻ việt nam đó ). Hy vọng một ngày không xa được đón tiếp anh trên quê hương em.

Ký tên
Hằng Nga
Thân gửi tới anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
 Tác giả| Đăng lúc 25-4-2015 10:15:43 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn ơi, ngày 30/4 này là kết thúc cuộc thi rồi nên bạn nào muốn gửi bài tham dự cuộc thi thì tranh thủ viết bài tham gia nhé. Ngoài ra, trong những ngày tới mình không thể onl được nên những bạn gửi bài qua email cho mình vui lòng đợi đến ngày 30/4 mình sẽ post bài lên kites, mong các bạn thông cảm giùm mình với nha. Xin chân thành cảm ơn!

Bình luận

mọi người viết hay quá, sao em suy nghĩ mãi vẫn k nặn ra được chữ nào vậy ss? mấy cái poster chắc k có duyên với em rồi, huhu  Đăng lúc 27-4-2015 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 29-4-2015 20:47:22 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả: Milan Đinh

Gủi Feng Feng,thần tượng của em!

Feng Feng ơi,em là một fan hâm mộ của anh.Mấy năm trước,khi em xem "Thiên Kim Trở Về" em đã nhìn thấy anh nhưng lúc đó chưa hẳn là đã thích.Bên Trung Quốc bắt đầu chiếu phim cổ trang "Cổ Kiếm Kỳ Đàm" trên zing.tv.Sau đó em đọc nội dung thấy rất hay và bên dưới có ghi tên diễn viênương Mịch,Lý Dịch Phong,Trịnh Sảng,..lúc đó em chưa biết mấy anh chị diễn viên Đại Lục đó nhưng em thầm nghĩ "Trời có Lý Dịch Phong đóng nữa hả,thử coi xem sao" nên em bắt đầu xem trailer rồi nó chiếu tập một,tập hai về sau em rất thích vai diễn Bách Lý Đồ Tô.

Bắt đầu từ bộ phim đó em đã tìm kiếm nhiều hình ảnh của anh trên google,facebook,..Từ sau bộ phim đó em đã tìm ra những bộ phim của anh trước kia,qua từng bộ phim,từng vai nhân vật anh đã thể hiện nhiều vai diễn khác nhau.Vai Lâm Hạo anh đã hóa thành một anh chàng bác sĩ luôn si tình cô thiên kim Thẩm Tường Thanh,vai Bách Lý Đồ Tô anh đã hóa thành một người hoàn toàn khác với ánh mắt lạnh lùng và khuôn mắc gỗ.Vai Ninh Trí Viễn anh là một Tiểu Bá Vương tinh nghịch nhưng lại thích Lạc Nhan..Vai Tô Tô của anh hiếm khi cười với vị sư huynh đệ khác nhưng khi gặp Đại Sư Huynh Lăng Việt anh đã cười mà còn cười rất tươi nữa nên em đặc biệt có ấn tượng với anh.

Mặc dù em biết anh trễ hơn mọi fan hâm mộ khác.Em biết anh sử dụng weibo,nhưng đã nhiều lần em đăng ký nhưng không được,gần đây em đã tạo được một cái nick trên weibo để hàng ngày có thể theo dõi anh qua từng bức ảnh,comment cảm nghĩ vào ảnh của anh.Sau những bộ phim gần đây như Cổ Kiếm Kỳ Đàm,Hoạt Sắc Sinh Hương,...em càng yêu và hâm mộ anh nhiều hơn.Em đã nghe bài Kiếm Tâm và Kiếm Thương do anh hát,anh hát hay hơn bất cứ ai.

Cho nên em đã có một ước mơ là sẽ được gặp anh trong đời thực.Em rất cảm ơn các giới báo chí đã cho em biết đến anh.Feng Feng ơi anh mãi mãi là thần tượng của em,bọn em sẽ mãi ở đằng sau anh,ủng hộ anh.Còn một tuần nữa là tới sinh nhật của anh rồi..em chúc anh có một buổi sinh nhật với gia đình và bạn bè thật vui vẻ nhé. HAPPY BIRTHDAY FENG FENG.

-Milan-
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 30-4-2015 08:50:23 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: YngChn

Trong cuộc sống, mỗi ngày mỗi ngày tôi đều tìm thấy những điều mới lạ, thú vị mới không ngờ. Tôi không ngờ mình sẽ trở thành một C-fan, càng không ngờ mình sẽ là một Mifeng cuồng nhiệt như thế. Cũng không thể nhớ được, Anh đã xuất hiện trong tâm hồn tôi từ bao giờ, bằng cách nào, chỉ biết rằng, từ khi có Anh, cuộc sống của tôi đã có thêm một tia nắng mới, ấm áp và nóng bỏng của nắng sớm ngày hè…
Lúc nhìn thấy cuộc thi này, tôi đã quyết định rồi, tôi phải viết mới được, coi như một tấm lòng của tôi, một lời hứa của bản thân, để chắc rằng, tôi sẽ mãi ủng hộ Anh sau này…
Anh là một người đẹp, về cả ngoại hình lẫn tâm hồn. Tôi thích Anh 7 năm về trước, chập chững bước vào giới showbiz, hiền lành, kiên trì cùng chút ngây ngô. Nhưng tôi lại càng yêu hơn Anh của 7 năm sau, chững chạc hơn, trưởng thành hơn. Anh không còn vẻ ngây ngô khi mới đi trên con đường nghệ thuật, thêm vào đó một vẻ lãng tử hơn, phong trần hơn, già dặn hơn. Anh đã thay đổi, nhưng vẫn là Anh của năm tháng đó. Một tâm hồn ấm áp, dịu dàng với người hâm mộ, một tấm lòng hiếu thuận với mẹ cha, một diễn viên diễn bằng cả kinh nghiệm mình đã có, và một thần tượng tốt để noi theo. Tôi cần noi theo lòng kiên trì bền bỉ của Anh, noi theo sự lạc quan tích cực trong cuộc sống và cả sự nhiệt huyết trong đam mê hoài bão của chàng trai trẻ đó.
Anh đã mở ra cho tôi những trải nghiệm đầu tiên của tuổi thanh xuân. Từ ngày trở thành một fan của Anh, của nhiều nghệ sĩ khác, tôi đã biết thế nào là cuộc sống của một fan girl chân chính rồi. Lập nick weibo đã lâu lắm, nhưng vài tuần mới nhác qua một lần, cũng chẳng màng chuyển chế độ Tiếng Việt, chỉ xem qua vài bức ảnh. Bây giờ, khi đã ngày ngày lên weibo rồi, tôi mới nhận ra, con người tôi nhấn nút theo dõi đầu tiên là Anh, người diễn viên đầu tiên tôi nhớ tên là Anh, chỉ trong chốc lát vô tình thôi, có lẽ lúc đó tôi cũng không quá để ý, nhưng bây giờ, nó lại trở thành kỉ niệm vui nhỏ bé tôi ôm ấp trong lòng mà đôi khi nhớ lại, sẽ cảm thấy ý nghĩa vô cùng. Ở cái tuổi thanh thiếu niên mà đứa bạn nào ở lớp cũng có thần tượng cho riêng mình, tôi lại không thể tìm thấy một ai đó, để tôi có thể toàn tâm toàn ý theo dõi. Tôi cứ đợi, đợi một lúc nào đó, có lẽ sẽ là một thần tượng K-pop chăng, hay là vẫn như vậy, chỉ nghe nhạc USUK và là một Swifty trung thành? Cuối cùng, tôi cũng đợi được anh… Chắc rằng chính tôi cũng đã từng bất ngờ vì đó là một nghệ sĩ Trung Quốc, một thế giới tôi mới chỉ biết đến Hoàn Châu cách cách và một vài bộ phim TVB nho nhỏ. Nhưng tôi không bất ngờ mình đã yêu Anh nhiều đến vậy, đó luôn là một thứ tình cảm tự nhiên khó có thể chối cãi. Kể cả khi tôi không hề biết gì về Anh, tôi cũng khẳng định một điều rằng, tôi sẽ đổ gục trước ánh mắt, nụ cười chói sáng ấy. Anh cười rất tự nhiên, khi cười sẽ thoải mái nhe răng mà không mỉm cười nhã nhặn. Nhưng đừng nghĩ rằng nụ cười đó không lịch sự tao nhã, bởi vì Anh ấy thường lấy tay che miệng, thường cúi thấp đầu xuống, thật ra dáng thư sinh nho nhã lắm  Trên đời này tôi hâm mộ nhất là hai đôi mắt, một là của mẹ tôi, một là của Anh. Đôi mắt này cực kì có hồn. Chỉ cần một cái liếc mắt thôi, dù trong hoàn cảnh như thế nào, tôi vẫn thấy đôi mắt này, thực sự long lanh. Long lanh ánh nước, trong suốt mà chững chạc, sáng mà dịu dàng. Tôi đã vạn lần thầm xuýt xoa đôi mắt đẹp của anh, nó không phải mắt hí như nghệ sĩ Hàn, cũng không sâu như người Tây, nhưng nó hút lấy người đối diện, hút tận đáy lòng con tim…
Người ta không chỉ đổ gục bởi nụ cười của Anh đâu, em còn xao lòng trước tâm hồn của Anh đó. Anh đâu phải “thánh nữ”, Anh tốt như vậy là đủ rồi, đủ quá rồi. Tôi cũng biết dùng từ “thánh nữ” là sai, nhưng cũng không biết gọi thế nào, chẳng lẽ kêu Anh là “thánh nam”? Lần đầu tiên tôi thấy bất lực với vốn từ của mình. Kể từ khi hâm mộ Anh, tôi đã đọc về Anh rất nhiều. Cuốn sách Khoảnh khắc, tôi chưa đọc hết, nhưng đã thấy xúc động rồi, có thể cảm nhận được ý nghĩa sâu sắc của nó, cảm nhận được  tâm hồn tươi đẹp của Anh rồi. Tôi khâm phục sự lạc quan của anh, cách mà anh theo đuổi ước mơ của mình, để không gục ngã, không từ bỏ hoài bão. Anh sinh vào ngày Thanh niên Trung Quốc đúng không, vậy thì Anh thật đúng là thanh niên nghiêm túc rồi đó. Có mấy ai như Anh, thể hiện những ý kiến, quan điểm về chính trị của nước nhà, thể hiện tình yêu gia đình nhiều như thế. Sinh ra trong một đất nước, là một công dân, sinh ra trong một gia đình, là một người con, chúng tôi đều đã thấy được hai mặt đó của Anh. Không chỉ là một nghệ sĩ, ấy còn là một con người hoàn chỉnh, đủ đầy, tâm hồn trọn vẹn….
Nói đến Anh đừng quên nhắc tới lòng kiên trì dũng cảm ấy. Tôi nghe có bạn nói rằng, Bảy năm flop rồi mới nổi không có gì đáng khen, rằng đã làm nghề thì ai cũng kiên trì như vậy. Có lẽ bạn ấy không biết rằng, Không phải chúng tôi tự hào về Anh, sau bảy năm đó, giờ nổi tiếng như cồn, mà tự hào về Anh, con người đã trải qua cả quá trình nỗ lực dài như thế.  Cả chặng đường dài như vậy, bao vấp ngã và nước mắt, mà Anh vẫn không dừng lại, đó là thành công. Ít người hiểu được, bảy năm, nhân lên 365 ngày, không phải chỉ là bảy ngày nhân lên 24 giờ, là là một quãng thời gian dài cỡ nào, chông gai cỡ nào, kiên trì cỡ nào, nhiệt huyết cỡ nào. Giống như Mặc Sênh, cô nhân vật yêu thích của tôi, cuối cùng, thật may mắn, đã cùng Dĩ Thâm bên nhau trọn đời. Thật may mắn, Anh đã đủ bền bỉ nhẫn nại, đi tới cuối con đường, để chúng tôi không bỏ lỡ Anh, để thế giới này không bỏ lỡ một con người, một tia nắng nhỏ bé mà kiên cường ấy…
“Tôi từ lúc không yêu anh, rồi yêu anh, đến yêu anh sâu sắc, có lẽ không có gì đáng ngạc nhiên…” (Cố Tây Tước)
Tôi đã tự vỗ ngực hứa với mình rằng, Phong, 27 năm trước chưa thể dõi theo Anh, nhưng chắc chắn con đường sắp tới sẽ một bước không rời…Chính là như vậy, cho dù Anh vui buồn, hạnh phúc hay khổ đau, em sẽ vẫn luôn ở đằng sau giống như những fan hâm mộ khác, ủng hộ, động viên, an ủi Anh…
Phong, chúc mừng sinh nhật
Phong, mừng nắng chào hoa…

Dearest, with my love…

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
petitecyndi + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2015 01:13:36 | Chỉ xem của tác giả
Thanh xuân có tên một người

Written by Diệp Linh

Độ xuân vãn, trời cứ trong trẻo hây hây, những vạt nắng vàng ươm thả mình trên những bãi cỏ xanh rờn. Mình nhớ nụ cười cậu lung linh, tươi sáng như nắng, trong trẻo, ngọt ngào như trời mây. Mỗi lần nhớ đến nụ cười cong cong như miệng mèo, mình lại cười trong vô thức, cười xong lại tự bảo, chậc, người đang yêu có khác, chỉ cần nghĩ đến người ta liền có thể mỉm cười.Mình muốn thương cậu thật dịu dàng, cũng muốn vì cậu làm một số chuyện điên rồ, muốn mang tên cậu viết vào tuổi thanh xuân đầy nhiệt huyết của mình.

Mình nhớ cái đêm cậu đi Milan, lần đầu tiên cậu đi công tác xa như vậy, mình đã thấp thỏm không yên. Đi xa như vậy liệu có sao không, dạo này đi máy bay không an toàn đâu? Ngồi máy bay lâu như vậy sẽ mệt mỏi lắm, làm sao làm việc? Nhỡ đến đó mà không có fans thì sao? Cậu sẽ buồn lắm.Rồi mình nhận ra mọi lo lắng của mình đều là dư thừa. Lần đầu tiên từ khi thích cậu, mình cảm thấy cậu thật sự tỏa sáng, tỏa sáng bằng chính thứ năng lượng vi diệu toát ra từ khí chất. Mình chưa bao giờ thấy cậu quá đẹp, chỉ là ngũ quan hài hòa, đường nét mềm mại, nhìn vào rất thích mắt, rất yên bình, cứ muốn ngắm mãi, càng ngắm lại càng say. Nhưng cách cậu tự tin,quyết đoán làm chủ tình huống chính là thứ khiến cậu toát lên cái gọi là khí chất ngôi sao. Mình nhận ra mình đã đánh giá quá thấp cậu rồi.Khi con người ta trải qua một số sự kiện trong đời, tự nhiên cũng cảm thấy cần phải hạ thấp kì vọng để tự an ủi bản thân, để khiến bản thân không phải quá đau lòng vì thất vọng. Nhưng cậu chưa bao giờ làm mình thất vọng, ngược lại, cậu luôn khiến mình kinh ngạc hết lần này đến lần khác.Mình khâm phục cách cậu tự tin, chủ động, chuyên nghiệp tạo nên những ấn tượng tốt đẹp về Trung Quốc trong mắt làng thời trang thế giới. Nhưng đằng sau đó, mình luôn tự hỏi, cậu đang hồi hộp lắm đúng không, cậu đã căng thẳng và mệt mỏi lắm đúng không, cậu đã mất bao lâu để luyện tiếng Anh thế, cậu có ngủ được không, thức ăn ở đó có vừa miệng cậu không… Từng chút, từng chút một, cậu khiến mình vừa tự hào, lại vừa đau lòng...

Mình nhớ đêm concert của cậu ở Bắc Kinh, lần đầu tiên thấy cậu khóc, mình cũng khóc, khóc đến là ngốc nghếch.Trước đây mình từng nói, thôi Phong ơi, đừng làm ca sĩ nữa, cái gì mình giỏi thì làm thôi.Rồi, thôi Phong ơi, làm ca sĩ không hợp với cậu đâu.Rồi, Phong ơi, mỗi lần cậu hát, mình chỉ biết hồi hộp nín thở vì sợ giọng cậu đứt giữa chừng. Rồi, Phong ơi, fans cậu đến là để xem chứ không phải nghe cậu hát đâu… Nghĩ lại, thấy mình tàn nhẫn với cậu quá.May là mình không thể trực tiếp nói những lời đó với cậu, nếu không, mình không biết cậu sẽ đau lòng đến nhường nào.Nhưng dù mình không nói ra, chắc cậu cũng đã nghe quarất nhiều những lời nghi kị như thế rồi.Mình tự hỏi, làm sao cậu có thể vượt qua được sự nghi ngờ bản thân trong suốt những năm tháng đen tối ấy?

Mình nhận ra mình nghĩ cho bản thân nhiều quá, mình chẳng nghĩ gì đến cảm giác của cậu cả. Cậu phải làm sao đây khi mọi người, ngay cả fans của cậu, cũng đều nghi ngờ khả năng của cậu? Cậu phải làm sao đây khi chỉ có một mình trên sân khấu, cố chứng minh cho hàng vạn người đang tập trung hướng về phía cậu, rằng cậu không hề vô dụng, rằng không chỉ có một diễn viên Lý Dịch Phong, mà còn có một ca sĩ Lý Dịch Phong, rằng ước mơ được đứng trên sân khấu của cậu không phải là thứ đáng bị coi rẻ? Cậu bông đùa rằng có thể lấy vẻ ngoài của mình để bù đắp cho những thiếu sót về giọng hát. Nhưng cậu đã âm thầm luyện tập để mang đến cho những người cậu yêu thương  những màn biểu diễn tuyệt vời nhất. Mình ghét cách cậu phủ nhận mọi áp lực, để rồi điên cuồng một mình đương đầu với nó. Mình ghét cách cậu lờ đi những nỗ lực của bản thân, chỉ nhắc đến vẻ bề ngoài của mình, để rồi một cách lặng lẽ khiến những người dõi theocậu phải thán phục những gì cậu đã trải qua bằng chính những thành quả của mình.

Vì vậy, hôm ấy, khi cậu cảm ơn bản thân trước, rồi cảm ơn bố mẹ và các fans, mình đã thật sự vỡ òa. Cuối cùng cậu cũng một lần chịu nghĩ cho bản thân rồi, cuối cùng cũng đã có thể tự hào mà nói rằng, tôi đã làm được, đó không còn là ảo tưởng của riêng tôi nữa.Có phải cậu cũng đã có từng nghi ngờ chính mình, vì vậy chỉ đến khi thật sự làm được, cậu mới dám tự hào nhìn nhận những nỗ lực của bản thân?Mình thương cậu rất nhiều.Vì cậu luôn không nói gì mà âm thầm cố gắng, nên mình luôn vô tình đối xử bất công với cậu.

Tuổi 20 vụt sáng, tiếp nối bằng bảy năm ròng rã đầy những u tối của cậu đã được đền đáp xứng đáng. Một kẻ sinh ra là ăn mày thì không thể thấu hiểu nỗi đau của một kẻ từng giàu có và trắng tay. Hào quang ngày hôm nay của cậu là từ một kẻ trắng tay mà gây dựng nên. Vì vậy mình tin cậu không những không bị choáng ngợp mà ngược lại, bình thản tiếp nhận và trân trọng những gì mình đang có.Mình tin tưởng vào phẩm cách của cậu, càng tin tưởng vào khả năng của cậu.Bởi vì cậu luôn từng chút, từng chút một, không ngừng hoàn thiện bản thân.Cậu không phải là một đêm thành danh, đó là cả một quá trình rèn giũa để đợi chờ một cơ hội.Cậu chính là kiểu người “Hãy cho tôi một cơ hội, tôi sẽ chứng minh rằng mình có thể làm tốt hơn những gì người khác kì vọng.” Mình thích triết lý nghề nghiệp của cậu, rằng cậu muốn trải nghiệm các loại vai, nhưng cậu thà rằng chờ đến thời điểm thích hợp còn hơn nóng vội cố chứng tỏ bản thân một cách khiên cưỡng .Mình khâm phục con đường cậu vẽ ra cho bản thân, chậm mà chắc, trân trọng mọi cơ hội và kiên định với lựa chọn của mình, “Tôi nguyện ý đến lúc đó sẽ làm người khác phải giật mình.”

Kiên định làm tốt bản thân, chăm chỉ diễn tốt người khác. Cách sống cũng như cái tâm với nghề của cậu khiến mình thật sự xúc động và cả nể phục.Cảm ơn đã đến với cuộc đời mình và trở thành động lực trong những năm tháng khó khăn của mình. Mình thương cậu rất nhiều, mình nguyện cùng cậu nỗ lực, cùng cậu bước đi trên con đường còn hãy rất dài, rất dài này…
Sinh nhật vui vẻ, Lý Dịch Phong!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2015 01:27:44 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả: Viễn Ninh

“Lý Dịch Phong? Lý Dịch phong là ai? Chẳng biết mặt mũi ra sao mà cứ khen lên khen xuống ?”
Đúng vậy, tôi chính là người từng thốt ra câu này khi tình cờ nghe một người bạn của tôi nhắc về anh trong phim HSSH. Thực sự đây cũng là lần đầu tiên tôi nghe thấy cái tên này, cũng hoàn toàn không có một chút ấn tượng nào về con người này.

Cũng chẳng biết sao, tôi thì rất ít xem phim, thấy bạn giới thiệu vậy nên về tìm thử HSSH xem và ấn tượng ngay nhân vật Ninh Trí Viễn. Có thể là tình yêu sét đánh nhưng tôi yêu Ninh Trí Viễn ngay từ cái nhìn đầu tiên, rồi từ nhân vật này, tôi cũng đi tìm hiểu mọi thông tin về con người Lý Dịch Phong.

Và bay giờ, người đàn ông trong lòng tôi không phải là một NTV – Ninh đại thiếu gia, đẹp trai, thông minh,… mà là Lý Dịch Phong – một con người hoàn toàn tồn tại, không phải là 1 nhân vật mờ ảo như trong phim. Nhưng tôi cũng rất yêu NTV, nhờ anh tôi mới biết đến LDP là ai. Và tôi thích anh ngay từ tập đầu bộ phim HSSH.

Tôi cũng chỉ giống như bao người khác, khi thích idol nào đó thì sẽ tìm hiểu về người ấy, tôi cũng vậy, cũng tìm hiểu thông tin của anh qua internet. Tôi không nghĩ rằng mình là một con người mù thông tin đến thế. Người ấy đã hoạt động trong làng giải trí 7 năm trời, không chỉ là 1 diễn viên còn là 1 ca sĩ người Tứ Xuyên. Tôi biết đến anh cũng không phải nhờ Bách Lý Đồ Tô – 1 nhân vật nổi tiếng như vậy mà là 1 Ninh Trí Viễn.

Anh đã hoạt động giải trí trong 7 năm ròng rã nhưng tôi cũng chỉ vừa mới biết đến anh, cũng mới yêu mến anh được gần 4 tháng. Có lẽ mà nói thời gian 4 tháng của tôi với 7 năm của anh cách nhau quá xa. 4 tháng tuy không dài nhưng cũng đủ để tôi hiểu về con người anh, trao sự mến mộ và niềm tin của tôi đối với anh.

Tôi đã từng yêu mến cũng khá nhiều idol nhưng hoàn toàn chỉ là sự ngưỡng mộ thông thường, nhưng Lý Dịch Phong – anh lại cho tôi cái cảm giác hoàn toàn khác, đó là 1 thứ tình yêu đặc biệt, có thể người khác nói tôi là hoang tưởng nhưng có lẽ tôi thực sự đã yêu anh, yêu anh rất nhiều.

Người ta nói tình yêu không cần lí do nhưng tôi yêu anh lại có hàng ngàn lí do. Ấn tượng đầu tiên khi thấy anh chính là vẻ đẹp trai lịch lãm của một đại thiếu gia, rồi theo dõi anh qua từng tập phim, tôi càng yêu mến tính trẻ con, thông minh và con người đầy trách nhiệm của NTV. NTV cho tôi biết tới LDP, cho tôi biết rằng mỗi khi tôi buồn hay chán nản chỉ cần nhìn thấy anh, chỉ cần nghe anh hát thì đều cảm thấy thoải mái hơn rất nhiều.

Dành cho anh rất nhiều sự mến mộ, tôi cũng tìm rất nhiều phim của anh để xem, tìm tất cả các bài hát của anh để nghe và hát theo. Tôi cũng không nghĩ rằng mình lại có thể thức tới 5h sáng chỉ để xem các show của anh, không nghĩ rằng thời gian ngắn ngủi vậy mà tình cảm tôi dành cho anh nhiều như thế. Tôi theo dõi anh qua các show, người ngoài nhìn thì thấy anh có vẻ ít nói, hơi có phần lạnh lùng nhưng thực ra lại là một con người vô cùng hiền lành, ấm áp và còn rất vui tính nữa. Chỉ là anh ít thể hiện ra, anh từng chia sẻ mình là từng người ít nói, giao tiếp không được tốt nên thường dễ gây hiểu nhầm, hay bị  người khác kêu là chảnh chọe này nọ và cũng đã cố gắng thay đổi rất nhiều để được như LDP ngày hôm nay. Tôi đã thấy được sự thay đổi rất nhiều trong tính cách cũng như con người anh.

Tuy mới chỉ biết và yêu anh đến nay là 4 tháng nhưng tôi luôn tìm hiểu rất nhiều điều về anh, tôi thấy tiếc vì không biết đến anh sớm hơn, đã không hề biết những khó khăn vất vả mà anh đã trải qua trong 7 năm qua và đánh đổi quá nhiều để có được thành công như hiện giờ.

Không một ai là con người hoàn hảo cả, anh cũng vậy, cũng có những khuyết điểm riêng. Nhưng với tôi, mọi khuyết điểm của anh đều trở thành ưu điểm. Anh không giấu giếm điều gì, không cố che lấp đi những khuyết điểm ấy mà cố gắng hoàn thiện bản thân hơn. Tôi biết anh chịu nhiều áp lực công việc, vì muốn diễn hết sức mình mà không cần diễn viên đóng thế để rồi thương tích đầy mình, một câu than thở cũng không thốt ra. Không vì giữ hình tượng idol mà sẵn sàng cạo chọc để hoàn thành tốt bộ phim. Không phải vì là fan mà tôi bênh anh nhưng Lý Dịch Phong quá tốt, chỉ những người yêu mến anh mới thực sự cảm nhận được tình cảm mà anh dành cho những người xung quanh và đặc biệt là cho fans của mình nhiều như thế nào, điều này không mấy idol nào làm được như anh. Tôi không phải con người dễ rơi nước mắt nhưng thực sự đã khóc khi đọc bức thư của 1 Mifeng gửi cho anh. Thì ra anh là con người như vậy, một người chịu đựng giỏi, không muốn người khác vì mình mà buồn phiền nên chỉ *lén lút dưỡng thương*, cũng nhờ bạn Mifeng đó tôi mới biết mình yêu anh nhiều thế nào.

Lý do vì sao fan thường sợ không muốn idol mình hẹn hò hay kết hôn. Ngay cả tôi cũng vậy, có thể là ích kỷ, cũng có thể nói là hoang tưởng. Tôi không quan tâm idol khác ra sao nhưng chuyện tình cảm của anh rất quan trọng. Anh cũng đã trải qua vài mối tình, chuyện tình cảm cũng khá phức tạp, cũng học được nhiều điều qua những chuyện ấy, rồi cũng trở nên trưởng thành và cứng rắn hơn. Tôi phục anh bởi tình yêu chân thành, sẵn sàng bỏ mọi thứ chỉ để bay sang Hàn cứu vãn mối tình. Một người như vậy lẽ ra phải nhận được một tình yêu đẹp đẽ, một người xứng đáng nhưng cuối cùng rồi anh nhận được những gì? Chỉ là sự thất vọng, mất hoàn toàn niềm tin vào tình yêu, biết được cảm giác thất tình, không có tâm trạng để ăn uống, ngủ nghỉ, thậm chí có lẽ anh cũng đã khóc. Vì Mifeng sợ anh lại 1 lần nữa đau khổ, vì anh khóc thì triệu triệu Mifeng cũng sẽ buồn, cũng sẽ khóc vì anh. Chúng tôi cũng không phải là người cứ mãi chia sẻ nỗi buồn với anh, Mifeng là người mong anh vui vẻ và hạnh phúc hơn ai hết, do vậy thực sự rất sợ điều đó lại xảy ra với anh, cho nên đừng bảo tại sao fan thường không thích cho idol mình kết hôn hay hẹn hò, họ  ích kỷ cũng là có lý do. Tuy nhiên khi sự nghiệp anh ổn định, tuổi tác cũng thích hợp rồi thì đương nhiên cũng sẽ tính chuyện kết hôn. Tôi mong anh sẽ tìm được một người như ý. Không cần quá xinh đẹp như Lee Da Hae, chỉ cần người đó hiểu anh, quan tâm anh, cảm thấy vui vẻ khi ở bên anh, biết cùng anh chia sẻ, yêu anh thật lòng và đừng bao giờ làm anh buồn hay thất vọng thì Mifeng sẽ rất vui, cũng không ngại chúc anh hạnh phúc. Lý Dịch Phong của chúng tôi cũng không hoàn hảo gì nhưng ít nhất cũng có hàng vạn người có thể đem lại niềm vui cho anh ấy, cũng không đòi hỏi gì nhiều, chỉ cần sự chân thành, biết sống tốt và luôn làm cho anh cườ, vậy là quá đủ rồi.

Cũng đã sắp tới ngày 04-05-1987, ngày mà mừng sinh nhật lần thứ 28 của anh. Vì em chẳng thể làm gì được trong ngày trọng đại này, không thể cùng anh thổi nến hay ăn bánh sinh nhật, cũng chẳng thể tự làm bánh cho anh được hay làm gì đó cho anh, em chỉ có vài lời muốn gửi tới anh dù anh chẳng thể nào biết được: “Lý Hạ, hãy để em được 1 lần gọi tên thật của anh. Cái tên Lý Dịch Phong đã không còn xa lạ nữa, chỉ có cái tên Lý Hạ là ít được nhắc đến, chắc anh cũng mong mọi người biết đến cái tên này nhiều hơn đúng không, em biết bởi có Lý Hạ mới có Lý Dịch Phong ngày hôm nay. Chàng trai tháng năm của em vậy mà cũng đã 28 tuổi rồi đấy nhưng vẫn rất trẻ như hồi 20. Tuy tuổi tác có thay đổi nhưng nhan sắc vẫn không hề phai tàn. Khen anh thì cả năm cũng không hết, em chỉ biết chúc anh sinh nhật vui vẻ, mãi luôn trẻ trung và soái như vậy. Chúc anh thành công trong sự nghiệp của mình, đừng quá gắng sức làm việc, dạo này anh gầy đi nhiều rồi, em xót lắm. Đừng làm việc chăm chỉ quá mà không có thời gian nghỉ ngơi. Em biết anh là con người trách nhiệm, tận tình với công việc nhưng phải biết thương bản thân mình, tự chăm lo cho mình chút đi, anh buồn bã mệt mỏi là liên lụy tới cả triệu triệu Mifeng đấy. Anh là đại minh tinh, còn em chỉ là thường dân, gia cảnh thì khó khăn, lại ở một nơi nói là gần nhưng lại rất xa, cả đời em cũng chẳng thể nào có phúc được gặp anh dù chỉ là nhìn thoáng qua. Nhưng em vẫn hy vọng, hy vọng sẽ có kỳ tích xuất hiện, gặp được anh là kỳ tích lớn nhất của đời em. Không dám mơ nhiều, xét về mọi mặt, em không thể là 1 đại phu nhân của anh, nói đúng hơn là không có tư cách. Càng không có diễm phước được quen biết anh, cũng không thể nhìn thấy con người LDP thực sự trông như thế nào. Tuy không có phúc phận được gặp anh nhưng ít nhất em cũng đã biết đến sự tồn tại thực sự của anh, không chỉ là 1 idol mà em yêu quý mà còn là nam thần trong lòng biết bao nhiêu người. Em cảm thấy mình thực sự là 1 con người may mắn vì được biết anh và yêu anh, tự hào vì mình là 1 Mifeng. Cũng cảm ơn anh đã giúp em từ 1 đứa không biết weibo là cái gì nhưng ngày đêm lượn weibo để hóng tin tức của anh, chỉ cần nhìn thấy nét chữ của anh dù chả hiểu gì nhưng nó cũng thấy ấm lòng và vui hẳn lên. Một đứa suốt ngày chỉ biết đăng status, 1 ngày đăng chục bài thì 9 bài liên quan tới anh, cứ luôn ảo tưởng anh là của mình, bởi nó muốn tất cả biết được tình yêu nó dành cho anh lớn như thế nào mặc kệ người ta nói em là đứa ảo tưởng sức mạnh hay hoang tưởng nặng. Dù không thể cùng anh đồng hành mọi lúc mọi nơi, cùng bước chung 1 con đường với anh nhưng em vẫn luôn dõi theo anh, âm thầm chia sẻ những niềm vui, nỗi buồn cùng anh. Đúng vậy, anh hoàn toàn không biết em là ai, cũng chẳng đọc được những lời này nhưng em vẫn muốn nói với anh “Cố lên anh yêu”, anh hãy luôn tiến bước và thành công. Em mong rằng sau 10, 20 , 30 hay là 50 năm sau, cái tên Lý Dịch Phong vẫn được nhiều người nhắc đến, chỉ cần anh cố gắng và hiểu rằng Mifeng yêu anh và luôn đặt niềm tin vào anh. Yêu anh, “lão công của em”, chỉ cần anh hình dung được sự tồn tại của 1Mifeng này thì em đã rất vui và mãn nguyện rồi. Cảm ơn thượng đế đã cho em được biết anh, được yêu anh. Tuy kiếp này không thể gặp được anh nhưng kiếp sau em nhất định sẽ bắt anh phải gặp em, bắt anh yêu em nhiều như giờ đây em yêu anh vậy. Lần nữa chúc anh sinh nhật vui vẻ con mèo dễ thương của em. Em yêu anh và sẽ mãi như vậy, người quan trọng nhất trong cuộc đời em.”

Thanks for reading

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
 Tác giả| Đăng lúc 1-5-2015 02:28:23 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là sau hơn nửa tháng diễn ra cuộc thi chúc mừng sinh nhật Lý Dịch Phong, BTC đã nhận được tổng cộng 13 bài dự thi gửi về với rất nhiều tâm tư, tình cảm dành cho nhân vật chính của chúng ta - Lý Dịch Phong. Kết quả cuộc thi sẽ được giám khảo Lộng_Nguyệt công bố trong thời gian tới đây. Cuối cùng mình xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến tất cả các bạn đã gửi bài tham gia cuộc thi và đặc biệt là 2 vị giám khảo Lộng_Nguyệt và Kieunt đã nhiệt tình giúp đỡ BTC trong cuộc thi này, xin chúc tất cả các bạn luôn thật nhiều niềm vui, thành công và hạnh phúc trong cuộc sống! Một lần nữa xin chân thành cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách