Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5645|Trả lời: 24
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project/Happy Birthday] ♥ Cuộc thi viết bài cảm nhận Li Yi Feng - Live Your Faith ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cuộc thi viết bài cảm nhận chúc mừng sinh nhật Lý Dịch Phong

4/5/1987 - 4/5/2015

Li Yi Feng - Live Your Faith

Tháng 5, là khi những nhành hoa phượng rực đỏ báo hiệu một mùa hè đang đến thật gần
Tháng 5, là khi tiếng ve kêu râm ran làm náo nức, xốn xang những trái tim trong veo thủa học trò
Tháng 5, là khi chàng trai ấy xuất hiện trong cuộc đời, mang đến những nốt nhạc dạo đầu cho một mùa hè rạng rỡ, đẹp tươi
Lý Dịch Phong, chàng trai của chúng ta, người đã sinh ra vào một ngày thật ý nghĩa của tháng 5, ngày 4/5 - Ngày Thanh niên Trung Quốc. Mang trong mình những khát khao, ước mơ và trái tim quả cảm không lùi bước trước thất bại, khó khăn; chàng trai ấy suốt gần chục năm qua đã không ngừng nỗ lực để ngày hôm nay chúng tôi được gặp anh, hiểu anh và yêu thương anh. Hãy cảm nhận về người Thanh niên ấy - Lý Dịch Phong bằng trái tim của tuổi trẻ, bằng sức sống của thanh xuân và bằng nhiệt huyết của người "Thanh niên mới". Hãy chia sẻ với các Mifeng tình cảm của bạn, suy nghĩ của bạn về chàng trai tháng 5 của chúng ta nhé!

1. Nội dung dự thi:
Bao gồm tất cả các bài cảm nhận về các vai diễn trong phim, con người, tính cách của Lý Dịch Phong; suy nghĩ, tình cảm của bạn dành cho Phong Phong...
2. Hình thức dự thi:
Tất cả các thể loại: văn xuôi, thơ, truyện, hình ảnh...
3. Thể lệ: Các bạn post bài với tại thread này với cách thức sau:
- Cuộc thi viết: Li Yi Feng "Live Your Faith" + tên tiêu đề bài viết của bạn (nếu có)
Nick Kites (or) Facebook (or) Nickname:
- Đối với các bạn không có nick Kites, xin vui lòng gửi bài viết về địa chỉ Email: [email protected]. Mình sẽ giúp các bạn post lại bài vào thread này trên Kites.
4. Thời gian nhận bài dự thi: Từ 13/4 đến 30/4
5. Giải thưởng:
01 giải nhất: 1 cuốn sách Khoảnh khắc của Lý Dịch Phong trong đó bao gồm poster và postcard của Lý Dịch Phong + 800$ kites
01 giải nhì: 1 cuốn tạp chí Easy trang bìa Lý Dịch Phong (bên trong còn có nhiều nhóm nhạc, diễn viên nổi tiếng Trung, Hàn) + 2 poster khổ lớn Bách Lý Đồ Tô + 2 ảnh Bách Lý Đồ Tô + 500$ Kites
01 giải ba: 1 MV bài hát, phỏng vấn tiếng Trung bất kỳ (không quá 10 phút) được Vietsub bởi Subteam + 500$ Kites
Các bài viết còn lại sẽ nhận được 50$ từ BTC.
6. Ban giám khảo: qiuxuan, Lộng_Nguyệt, Kieunt
7. Giải thưởng chỉ được gửi đến các địa chỉ tại Việt Nam. Đối với những bạn không có nick Kites, các bạn có thể chuyển nhượng $ kites cho bạn bè nhưng không được chuyển đổi sang các quà khác.

Hình ảnh giải thưởng:
01 Giải nhất:

01 Giải nhì:

Happy Birthday to our love - Li Yi Feng

P/s: Cho mình bổ sung thêm 1 chút yêu cầu nhỏ đối với những bạn gửi vào email tham dự cuộc thi:
1. Nếu bài dự thi có hình ảnh thì các bạn vui lòng gửi file hình ảnh riêng, không dán vào file word nhé.
2. Nếu gửi file word mà không đánh bài thẳng vào email thì các bạn dùng phông chữ Times New Roman giùm mình nha.
Cảm ơn các bạn!

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
xiaolin_weiwei + 5 Bài viết hữu ích
Lộng_Nguyệt + 5 Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp.
petitecyndi + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 13-4-2015 20:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2015 11:27:12 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc thi viết: Li Yi Feng "Live Your Faith"

Tác giả: Lan Lann

(bức ảnh tôi thích nhất vì không có Photoshop, ơn Giời)

Sự nổi tiếng bất ngờ của Phong chưa bao giờ ngừng đồng hành với những lời chế giễu chê bai của bàn dân thiên hạ: thông tin về giới tính, sự điệu đà hơi bị lố, khả năng diễn xuất, hát hò, bla bla... Tóm lại, trong mắt của các bậc khán giả chân chính, bạn chỉ nên làm một cái "BÌNH BÔNG DI ĐỘNG", một anh chàng diễn viên chỉ nên trị những vai "hoàng tử ngôn tình" và sớm chìm vào quên lãng khi qua mùa nhan sắc. Thế nhưng tôi lại nghĩ rằng, bạn có lắm thứ hay ho hơn những điều đó rất nhiều.
Một buổi sáng mưa đầu mùa, tôi nhìn lại bức ảnh Phong ngồi trên bãi cỏ bên một góc tường ở Milan, bất giác tôi thấy lòng mình nhẹ bẫng, tựa hồ như những ngày tháng xưa cũ nhiều hoài nghi và bất an đã rời xa tít tắp. Tôi bật bài nhạc "Nhìn thấu" của Phong.

"Em không quá quan tâm đến những nơi chốn náo nhiệt.
Chỉ sợ rằng mỗi khi tỉnh giấc, chỉ riêng mình là khán giả duy nhất.
Em tin rằng cô đơn cũng là một phần của sự tự do,
Chỉ sợ rằng không có người đứng đợi em nơi cuối con đường.
Một ngày nào đó,
Sẽ có người cùng em đứng trên đất nước này,
Những ngày sau đó sẽ là tương lai của chúng ta,
Chúng ta cùng giữ lại ánh sáng chưa tàn của bầu trời xanh thẳm
Vì những phác họa của tình yêu vốn không dễ nhận ra."

Feng Feng rất đẹp, cái đẹp mà ngay từ cái nhìn đầu tiên tôi không hề nhận ra. Nhưng càng nhìn kỹ, tôi lại thấy bạn đẹp rất buồn, nhất là đôi mắt.
Vai trò là một nghệ sĩ, một người nổi tiếng, dĩ nhiên bạn mang trên vai áp lực không hề nhỏ, để tồn tại trong ngành giải trí khắc nghiệt, ắt hẳn bạn đã cố gắng rất nhiều. Và tôi luôn mong bạn được bình an.
Thôi, hãy để những muộn phiền sang một bên, vì có con đường nào là dễ dàng, vì có hạnh phúc nào có được mà không cần nỗ lực đến tận cùng, ta hãy xem cách mà bạn mang niềm tin yêu, lạc quan và những điều tích cực đến cho người xung quanh như thế nào. Để mà sống, và tin, và yêu.
Tôi gọi Phong là người truyền cảm hứng, mỗi một người đều cần có một ai đó truyền cảm hứng trong cuộc sống, có thể là cha mẹ, bạn bè, là vĩ nhân,... Từ Phong, tôi nhận ra những điều bình dị chính là điều vô cùng đáng quý, rằng tôi đã lãng phí quá nhiều thời gian trong quá khứ để hoang mang, lo sợ và bỏ quên những niềm vui trong cuộc sống này.
Tôi đã có những buổi chiều thật đẹp và những buổi sáng hiền như nhung. Tôi đã có thể hiểu được một đoạn phỏng vấn ngắn của Phong mà không cần sub. Tôi đã comment một bức ảnh dễ thương của Phong trên instagram và được reply  "Thank you" lại từ tận Trung Quốc xa xôi. Tôi cảm ơn Phong, cảm ơn thế giới mạng đã mang yêu thương đến gần nhau hơn, để những con người ở những vùng đất xa xôi có thể kết nối với nhau. Tôi luôn hy vọng nhiều năm sau này, khi mình thôi trẻ, vẫn có đủ an nhiên để ngồi uống trà ở một nơi nào đó ở Chengdu, mỉm cười nhớ lại mình tuổi 26, từng có những giấc mơ hoang đường.
Và như có lần tôi đã viết trên Blog của mình: "Nhiều năm sau nữa, nếu bạn có bỏ nghề về Chengdu bán lẩu, thì tôi vẫn sẽ like Weibo của bạn."
Nói vậy thôi, chứ dù bạn có ở Chengdu hay không thì tôi vẫn sẽ đến đó một lần, nếu là Duyên thì sẽ gặp, không thì vẫn có thể giữ cho nhau nụ cười.
HAPPY BIRTHDAY, LI YI FENG!!!
Với rất nhiều thân thương
Lan Lann

Bình luận

dạo này MF hay đào mộ lại mấy hình cũ của PP nhìn thích lắm ss <3  Đăng lúc 14-4-2015 10:02 PM
hồi đó thằng nhóc nó vẫn chưa nổi, ss fl weibo của nó cơ mà về cơ bản cũng chẳng để ý lắm:))) nhưng lại nhớ bài post những tấm hình này và tấm Ninh Trí Viên   Đăng lúc 14-4-2015 09:42 PM
em mới xem đc tầm dang tay với tấm trên này hà, những tấm khác chưa đc coi. Nhưng em cũng thích PP chụp những kiểu như vậy, rất thoải mái, vô tư lự <3  Đăng lúc 14-4-2015 09:38 PM
ss rất thích mấy tấm hình ở bài post ấy của thằng bé, thấy nó bình yên, tự do và cũng cả sự trầm trầm sao ý, khó diễn tả  Đăng lúc 14-4-2015 09:35 PM
ấn tượng của em lúc thấy hình ss nói là nhìn như chàng trai nhà bên đó ss :)) rất gần gũi <3  Đăng lúc 14-4-2015 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-4-2015 14:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Ôi hấp dẫn quá đi

Bình luận

edid bài dài dài chút nha em  Đăng lúc 14-4-2015 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2015 21:20:01 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả: Di An

Anh Lý Dịch Phong… thân mến !

Em là một cô gái nhỏ nhắn hâm mộ anh từ lâu, ngay từ lần đầu tiên anh xuất hiện trên màn hình máy tính, em đã bị vẻ hào nhoáng ấy hớp hồn. Anh rất dễ thương, nét đẹp của một đứa con nít, chính vì thế mới làm cho một đứa con nít như em bị “chết mê chết mệt”.
Em bắt đầu tìm kiếm tên anh trên các trang mạng, theo dõi tất cả những fanpage về anh, thậm chí tất cả các bài hát hay bộ phim có anh đóng, em đều không bỏ sót. Người ngoài nhìn vào nói rằng em cuồng anh quá mức, đôi lúc em cũng có ý nghĩ như vậy… nhưng mà đó là lúc trước thôi, còn bây giờ em thích làm một cô bé hâm mộ anh trong thầm lặng.
Anh Phong… nhìn ngắm khuôn mặt anh là một điều tuyệt vời, cơ mà em thích tính cách và tâm hồn anh hơn. Có gì đó trong sáng và thánh thiện lắm, có lẽ đó chính là thứ mà khiến em không thể nào ngưng hâm mộ anh được. Một thần tượng dễ thương, với nụ cười trẻ con, giọng hát ngọt ngào… đã đốn biết bao trái tim của các cô gái, có lẽ em cũng không ngoại lệ ^^.
Sắp tới sinh nhật anh rồi, em cũng chẳng có khả năng bắt vé máy bay sang tặng quà cho anh, cũng chẳng thể viết thiệp chúc mừng sinh nhật, bởi chúng ta không cùng một ngôn ngữ… Nhưng mà chúng ta sống cùng một bầu trời, em tin rằng anh sẽ luôn cảm nhận được em ở bên anh, một fan chân thành nhất. Và em sẽ mãi ủng hộ anh dù có thế nào đi nữa, trên bước đường sự nghiệp ấy… anh sẽ không phải mệt mỏi hay cô đơn một mình. Sự cổ vũ tinh thần đối với anh là một món quà quí giá nhất nhỉ, đó chính là món quà mà fan chúng em muốn dành tặng anh.
Anh Lý Dịch Phong cố lên !!!Em sẽ luôn ủng hộ và dõi theo anh<3
Điều cuối cùng mà em muốn gửi gắm đến chính là chúc mừng sinh nhật anh nhé.Phải thật hạnh phúc và thành công anh nha.
Thân
Người hâm mộ anh
Di An

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-4-2015 21:20:30 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn phần thưởng mà phát thèm, nhưng văn chương quá ẹ, chẳng viết nổi 1 bài cho ra hồn nên em chỉ xin làm chân cổ vũ thôi <3
Tuy mới giữa tháng 4 thôi nhưng không khí sinh nhật của PP đã phủ khắp nơi rồi, em lướt wb thấy MF ở mọi miền TQ lần lượt tổ chức sn cho PP cũng thấy rất hào hứng còn rất cảm động nữa. Em tin tưởng lần sinh nhật này PP nhất định sẽ rất hạnh phúc <3

Bình luận

thanks e nhé  Đăng lúc 15-4-2015 08:29 AM
tại em nhớ ss nói mua đc vé chính thức thì ss mới đi, nên ss nói lần này ss đu làm em tưởng ss kiếm đc nguồn cấp vé rồi T-T Em chúc ss ngày mai thành công mua đc vé   Đăng lúc 14-4-2015 09:59 PM
mai mới bán vé mà e, cơ mà ss đã mua vé đi Thành Đô trc rồi:))) ss nghĩ lần này thì ko trực tiếp đâu  Đăng lúc 14-4-2015 09:38 PM
Ss mua đc vé rồi hả ss? Sướng quá đi, ss nhớ về tường thuật cho mọi người nghe với nha <3 cầu cho hôm đó cũng đc trực tiếp như hôm ở TH :'(  Đăng lúc 14-4-2015 09:30 PM
fans kéo nhau đi quay clip ầm ầm luôn, nhà mình cũng đu mà ss cũng đu:))tiếc là hum ấy ko có e, đi vui lắm luôn e. Mấy bữa nữa sinh nhật nó ss đu ở Thành Đô lun nè   Đăng lúc 14-4-2015 09:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 14-4-2015 21:28:56 | Chỉ xem của tác giả
Thông báo

Cho mình bổ sung thêm 1 chút yêu cầu nhỏ đối với những bạn gửi vào email tham dự cuộc thi:
1. Nếu bài dự thi có hình ảnh thì các bạn vui lòng gửi file hình ảnh riêng, không dán vào file word nhé.
2. Nếu gửi file word mà không đánh bài thẳng vào email thì các bạn dùng phông chữ Times New Roman giùm mình nha.
Cảm ơn các bạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-4-2015 04:18:04 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả: thapda811

Đầu tiên, tôi mới để ý thấy cuộc thi vài ngày trước. Tự biết mình không có khả năng văn chương gì nên đã quyết làm một người thầm lặng theo dõi cuộc thi. Vậy mà giờ tôi lại ở đây viết những dòng này. *cười*
Tôi biết đến Phong chưa lâu lắm hay đúng ra chỉ là mới biết, sau Hoạt sắc sinh hương. Tôi thích nhân vật Trí Viễn - vui vẻ, nhẹ nhàng, hài hước và tình cảm. Trí Viễn đã khiến tôi quan tâm và bắt đầu tìm kiếm về Phong. Tôi xem những phim trước đây anh đóng, xem những show anh tham gia, xem các clip phỏng vấn, đọc sách của anh,...
3h sáng - tôi vừa đọc lại những đoạn anh viết trong cuốn sách ảnh "Một khắc". Có thứ cảm giác gì đó rất kì lạ thôi thúc tôi phải viết những dòng này. Những gì anh viết đều là những câu chuyện rất nhẹ nhàng. Nó dường như là những câu chuyện đơn giản anh kể cho mọi người nghe, không quá cầu kì, không quá trau chuốt, không đặt nặng việc phải viết cho ai đọc, chỉ là cứ vậy mà viết ra. Những gì anh viết là sự chín chắn và trưởng thành - những kỉ niệm đơn giản ngày bé, chuyện gia đình, chuyện tình cảm, chuyện cuộc sống. Tôi đã chảy nước mắt khi đọc nó dù không hề cảm thấy buồn. Giữa những cảm xúc và suy nghĩ hỗn độn trong đầu thì nước mắt cứ tự nhiên chảy ra, vừa khóc vừa cảm thấy nhẹ nhõm dần. Tôi thật không biết diễn tả như thế nào nữa.
Khoảng thời gian biết đến và theo dõi anh còn rất mới nhưng đã khiến tôi thật sự yêu mến Phong. Yêu thương từ chính sự mâu thuẫn bên trong con người anh, từ sự trầm lặng và chín chắn của anh.
Gửi đến anh: Em sẽ tiếp tục làm một fan nữ âm thầm dõi theo anh. Cảm ơn vì đã xuất hiện và để em được yêu mến anh. Hãy cứ tiếp tục là chính anh như bây giờ và bước tiếp nhé!
CHÚC MỪNG SINH NHẬT ANH, LÝ DỊCH PHONG!

"Thăng trầm đã trãi qua chỉ là chuyện xưa ngoái lại
Đem lưỡi kiếm lạnh lùng,mượn phím đàn cô đơn
Khắc lại chuyện xưa cũ,tấu lại chuyện hôm nay
Ta vung kiếm,ngươi gãy đàn,mỉm cười nhìn thế sự"
- Kiếm Tâm -

Bình luận

Trung sẽ cảm thấy hay hơn nhiều  Đăng lúc 15-4-2015 08:27 AM
cảm ơn bạn, mình cũng rất thích cuốn Khoảnh khắc, PP viết nhẹ nhàng, từ ngữ đơn giản nhưng thực ra có nhiều thứ rất sâu sắc, nếu đọc đc bằng tiếng  Đăng lúc 15-4-2015 08:26 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
petitecyndi + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-4-2015 22:59:50 | Chỉ xem của tác giả
Tác giả: lydichphong
Một lần tình cờ, đang đọc mục ciné trên kenh14, thấy có tin tức về phim “ Cổ kiếm kỳ đàm” có click vào đọc... thấy có Dương Mịch tỷ tham gia vai nữ chính, lại là dòng phim tiên hiệp vốn đã yêu thích từ bé. Nên đã qua Google đánh tên phim, lúc mở ra xem thì phim đã có đến tập 20 rồi, đi chậm hơn mọi người một chút, khi mọi ngườ xem tập 21, 22 thì bản thân mình bắt đầu xem lại từ đầu. Thực sự ấn tượng với tập 1 khi có sự góp mặt của quá nhiều nhân vật mình thích như: Sở Lưu Hương- Trương Trí Nghiêu, Mỹ nhân Thiên Hạ- Lý Tiểu Lộ và Trại Hoa Đà- Kiều Chấn Vũ. Thế nhưng coi hết tập 1 lại thấy ấn tượng hơn cả với cặp đôi nhí “ Tiều Hàn Vân Khê- Tiều Phong Tình Tuyết” thấy 2 bé rất đáng yêu, rất dễ thương, diễn xuất cũng rất tốt.
Xem đến tập 2. Nói sao nhỉ: “ cảm giác sét đánh” sao? Khi cảnh đôi mắt nhắm liền cùng đôi lông mày đậm của Đại Hàn Vân Khê, hay đã đổi tên là Bách Lý Đồ Tô xuất hiện. thực lòng đã phê anh luôn rồi, không cần chờ tới khi anh thay đổi phong cách đại hiệp lạnh lùng bỏ núi xuống đồng bằng đâu.
Thế rồi xem cái kết ngược tâm, khi anh tan biến, cũng là lúc trái tim mình tan nát, khóc không được mà nói cũng không được, cảm xúc ứ nghẹn trong cổ họng phải mất hơn 1 tuần để mình có thể chấp nhận rằng phim đã hết, và Tô đã tan biến
Bây giờ là đến thời kỳ điên đảo nhớ phim, nhớ Tô Tô nên đã lên google đánh tìm tin tức về Cổ kiếm kỳ đàm và về Tô Tô- Lý Dịch Phong, càng tìm hiểu về anh càng thấy anh thật tuyệt vời và bắt đầu coi các chương trình  truyền hình mà anh tham gia, thấy anh dễ dương vô cùng, thật thà một cách rất thông minh
Nhưng điều làm mình bất ngờ nhất là khi coi tiểu sử của anh. Chợt nhận ra mình đã thích anh từ rất lâu rồi, hồi năm 2011 coi anh đóng Hy Vũ, thấy Hy Vũ đáng thương, tội nghiệp, ngây thơ, đáng yêu vô cùng, đến năm 2012 coi anh đóng Hạng Doãn Siêu, thích cặp của anh còn hơn cả cặp chính
Nhưng cái vấn đề to đùng đó là ngay cả đến khi xem anh đóng Tô Tô vẫn không biết 3 người đó là một, là do mắt mình không tốt, hay do thời gian cách nhau mỗi phim một năm, hay do tài biến hóa ngoại hình cho từng vai diễn của anh quá xuất sắc...
Và khi nhận ra 3 người đó là một cũng là lúc mình hiểu được thần tượng một người là gì? Mình chính thức trở thành 1 MiFeng của anh từ hôm đó. Từ ngày làm MiFeng, hôm nào mình cũng lượn lờ weibo xem số người theo dõi anh tăng lên mỗi ngày, lên baidu đọc tin tức về anh từ các MiFeng khác Rồi bỏ like các page linh tinh trên Facebook về shop thời trang, trang sức, kênh chém gió, Confession... để rồi chỉ like các page về anh để hóng tin về anh mà thôi
Rồi đến avatar và cover facebook chỉ để hình của anh, để nhiều tới mức không còn nhớ nổi mặt mình nữa, tới nỗi bạn bè cũng không còn like ảnh của mình nữa, không sao, mình thích, thế thôi, mình vui, vậy là đủ
Từ ngày làm MiFeng mới nhận ra có thật nhiều thứ mình mới bắt đầu tìm hiểu, bắt đầu học, bắt đầu làm, ví dụ như lập nick kites để tham gia vào gia đình FengFeng’s house kites, để có thể nói chuyện với mọi người trong nhà về anh. Hì
Thế rồi học desgin ảnh, và cái anh bìa đầu tiên des cũng là des hình về anh. Thế rồi lần đầu tiên trong đời quay một clip nói bằng tiếng Trung để gửi tặng anh nhân dịp 7 năm anh tham gia làng giải trí... Rồi thật tình cờ mình trở thành 1 Admin 1 fanpage về anh (cũng là lần đầu tiên làm ad) Sắp tới là sinh nhật 28 tuổi của anh, Đây là lần đầu tiên trong đời mình có suy nghĩ tới chuyện offline fanclub, và lại là một lần đầu tiên trong đời, tự bản thân lập 1 kế hoạch và tổ chức 1 sự kiện. Hay ngồi trực chờ xem live các chương trình của anh, coi Fanmeeting của anh, và khi thấy hình mình xuất hiện trong video chung của các MiFeng làm tặng anh, có cảm giác như chính mình đang có mặt trong fanmeeting của anh vậy, được nghe anh nói, anh hát, cũng như được thấy anh nghe mình nói, nhìn thấy mình. Cảm giác đó là vui, là vui không thể vui hơn, vui đến mất ngủ luôn. Có quá nhiều thứ là lần đầu tiên trong đời mà chỉ khi làm MiFeng mình mới được trải nghiệm, thấy thực sự tự hào khi làm một MiFeng, và chỉ là MiFeng mà thôi.
21 tuổi, lần đầu tiên thần tượng một người đến thế, quan tâm một người đến thế. Thực sự yêu mọi thứ thuộc  về anh, yêu từng vai diễn, yêu từng câu nói, yêu từng hành động, yêu giọng hát ấm áp, yêu nụ cười tỏa nắng, ánh mắt chân thành, yêu tính cách, nhân phẩm quá tuyệt vời của anh, yêu sự cố gắng, không sợ gian nan mà từ bỏ ước mơ của anh. Anh bại có nản, nhưng không từ bỏ, anh có thành công cũng không kiêu ngạo mà còn càng hòa nhã hơn. Ở anh tạo cho mình cảm giác thật ấm áp, thật vui, thật bình yên, dễ chịu, chân thành, anh yêu MiFeng theo “ một cách khác” đó là cách mà mình hay nói về cách anh quan tâm MiFeng, nó khác biệt, nó chân thành, khi nhìn anh, mình chưa bao giờ thấy anh là một ngôi sao xa xôi, mà là một người bạn chân thực, đáng yêu, gần gũi.
Tất cả những gì mà mình muốn nói đó là mình yêu Lý Dịch Phong, mình rất vui và tự hào khi làm một và chỉ làm một MiFeng, mình muốn nói mình sẽ luôn yêu mến, tin tưởng, ủng hộ Phong. Mong anh mạnh khỏe và ngày càng thành công!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 16-4-2015 11:14:00 | Chỉ xem của tác giả
“Nó và cảm nhận về chàng trai nam thần Li Yi Feng”.

Tác giả: Vu Thi Nuong

Chào anh - Lý Dịch Phong - Chàng trai của tháng 5! <3

Nó là một cô gái cự giải hay mơ mộng, và dễ siêu lòng trước những anh chàng có vẻ ngoài đẹp trai, lạnh lùng nhưng bên trong con người lại vô cùng ấm áp, đôi khi còn pha thêm chút hài hước =D. Và anh chính là sự hiện diện chân thực nhất về con người đó vậy.:v
Anh-chàng nghệ sĩ xuất hiện thật tự nhiên, như đã định trước, nó ngay lập tức bị cuốn vào đôi mắt trong sáng và lương thiện của anh khi lần đầu xem bộ phim Oan gia kiếm khách mà anh tham gia.

Thật sự phải cám ơn chị Dĩnh Nhi, vì lúc đó người nó thích là chị ý, nó đã tìm và biết phim đó có chị đóng.Ai ngờ rằng sau khi hình ảnh chàng thư sinh Trần Tam Lục xuất hiện, thì trong trong đầu nó chỉ toàn  suy nghĩ về anh, nó băn khoăn không biết anh là ai mà sao đẹp trai dữ vậy trời ,tiếp đến theo dõi tỉ mỉ từng hành động, cử chỉ, nét  mặt, dáng đi, nụ cười(không phải nụ cười bình thường đâu mà là nụ cười chết người ý) –Trần Tam Lục: chăm học hành, ngây ngô, đáng yêu và lương thiện.Ấn  tượng về diễn viên này có gì đó khá đặc biệt, khác với những diễn viên nam TQ mà nó từng biết trước đây, thúc giục nó phải nhanh chóng khám phá con người thật của anh.

Thật ra, nó có biết cổ kiếm kỳ đàm nhưng nó không xem , sau khi tìm hiểu được anh có đóng phim đó, nó tự trách mình tại sao lúc trước không xem chứ.(thật sự nó rất hối hận).Nhưng yêu quý, hâm mộ ai thực sự thì không có khái niệm sớm hay muộn, mà chỉ là ít hay nhiều thôi, nhưng Phong Phong yên tâm nhé mức độ yêu thích của nó đối với anh là không phải nhỏ đâu.hi

Lần này, tạo hình của anh khác trước,là một con người lạnh lùng, ít nói, nhưng lại tốt bụng và lương thiện, hiệp nghĩa.Nhiều cảnh nó đã tua đi tua lại vì cử chỉ,điệu bộ của “tô tô” dễ thương quá mức cho phép.Qua mỗi tập phim thì tình cảm của nó dành cho anh cũng càng nhiều lên, hậu quả là nó thực sự đã khóc khi xem tập cuối cùng của bộ phim này( ước gì không có cái kết buồn ấy thì tốt biết mấy).Tuy rằng, lối diễn của anh có thể chưa bằng những người khác, nhưng đủ để chinh phục trái tim người con gái này rồi.

Từ trong phim bước ra ngoài đời thực,nó thực sự đã “cuồng” anh, không phải chỉ vì vẻ bề ngoài nam thần, mà quan trọng hơn cả là tính cách thú vị trong con người anh. Xem anh tham gia trong một số show như happycamp, chúng ta cùng thích cười, niên đại tú,…và Phong Phong đã không làm nó thất vọng khi bộc lộ tính cách của mình một cách thật tự nhiên, nó nghĩ cái đó không hề giả tạo, nó càng tin tưởng anh hơn, khi xem cách anh trả lời phỏng vấn, nó cảm nhận được anh là người chân thành, thẳng thắn, ánh mắt chứa đựng sự chín chắn,từng trải, đôi lúc cũng bật cười vì sự hài hước của anh và nó biết mình đã không hâm mộ nhầm người.

Nó theo dõi nhiều fanpage của anh ở bên này do các bạn lập, trong đó có kites Li Yi Feng, thậm chí cả weibo(mặc dù nó chẳng biết tí gì về tiếng Trung).Nó bắt đầu nghe các bài hát do anh hát( trước rất ít nghe nhạc Trung), đọc từng bài viết, nhận xét của đồng nghiệp, người thân, bạn bè, các fan về anh, thông qua tất cả mà nó càng hiểu về anh một cách sâu sắc, toàn diện hơn. Và nó nghĩ quá trình nỗ lực , chăm chỉ, phấn đấu của anh trong  hơn 7 năm qua là minh chứng rõ ràng nhất về con người anh mà không  phải bàn cãi nữa.

Cho dù giờ đây anh đã được đền đáp xứng đáng(lại một lần nữa tỏa sáng) nhưng vẫn phải bước tiếp trên con đường phía trước, dù khó khăn, đầy vất vả, và không dễ dàng chút nào, nhưng nó mong anh hãy ráng giữ gìn sức khỏe, duy trì được phong độ của mình, luôn là Lý Dịch Phong mà nó yêu mến, ngưỡng mộ, còn nó sẽ mãi là một Mifeng ở bên này âm thầm cầu chúc, ủng hộ cho anh.

Sắp đến sinh nhật của anh rồi, nó muốn nói lời cám ơn đến “tháng 5” vì đã mang đến cho nó chàng trai Kim Ngưu vô cùng đáng quý, trân trọng này.Cuối cùng:
Chúc anh-Lý Dịch Phong luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, vui vẻ, lạc quan và thành công hơn nữa trên con đường mà anh đã lựa chọn, có thật nhiều bộ phim-bài hát hay, chất lượng đến với công chúng. Đặc biệt trong lần sinh nhật lần thứ 28 này của anh, nó có một ước mơ dù là “nhỏ bé” nhưng mong anh–Lý Dịch Phong hãy biến niềm mơ ước ấy sẽ trở thành hiện thực nhé!
Hãy cho nó được gặp anh một lần!

_LI YI FENG - NIỀM TỰ HÀO CỦA MIFENG_
_Happy Birthday_

Bình luận

thích dòng cuối của bạn Nuong, Feng Feng mãi là niềm tự hào của mifeng chúng ta :x:x:x  Đăng lúc 16-4-2015 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách