Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ltngalinh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Project] Chuẩn bị quà tặng mừng sinh nhật Shin Hye (18/02/1990) - Đã update tk

Đóng [Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 28-12-2011 13:03:34 | Chỉ xem của tác giả
e cũng ko biết hye thích cái j
cũng ko biết hye cần cái j nữa :(
mà nhà đừng tặng đồ mặc là đc .. đò ngủ thì bên kia tặng rồi
tặng đồ có lẽ hye ko mặc đâu
hay tặng kèm theo cái j cho bonji với nỏi ấy .. biết đâu hye lại thích
rồi tặng cái j lạ lạ mà bên kia họ chưa tặng .. cái j chỉ có nước mình có thôi ấy
e muốn mình viết 1 lá thư cho mod bên PSHIFC  nói mình rất muốn món quà đó đến tay hye rồi nhờ bẹn ấy chuyển lởi dùm tới hye thế may ra hye nhận quà
ý kiến e như vậy...e sợ quà lại ko tới đc tay hye thì buồn :( biết bao nhiu t/c trong đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-12-2011 13:21:36 | Chỉ xem của tác giả
ltngalinh gửi lúc 28-12-2011 10:24
Đây nghen Avant yêu!

phòng nghiệp vụ : (08)38649012

AHHHHHHHHHHHHHHHHHH........GIAN NAN TRÙNG TRÙNG

Ú ơi, 3 số dt đó mình gọi được  số 1 và 3 thôi, số 2 ko gọi đc.
Ban đầu mình gọi số 1 trước, và đúng là nơi vận chuyển hàng hóa...nhưng đó là trung tâm giao nhận vận chuyển thôi, ko hỏi được, mình hỏi nhiều thứ liên quan nhưng người bắt máy ko biết, bà đó nói lên bưu cục, bưu điện hỏi và gửi trên đó TT_TT....cũng như ko.

Sau đó mình gọi tới số thứ 3......số này vui lắm......cũng là trung tâm vận chuyển đó, người bắt máy là 1 cô gái thỏ thẻ:
alô?...chị muốn biết gì?
mình nói lại "lời thoại" hồi nãy nói với bà kia
vậy chị đợi 1 tí em cho chị số dthoai phòng nghiệp vụ (đến đây thì thấy nghi nghi)
rồi cô ta đọc cái số đt số 1....là số mình vừa gọi xong....hahahahaha....càng như không
Rồi____giờ thì chẳng biết đi về đâu đây...chắc phải gửi luôn theo kiểu năm ngoái thôi Ú ơi

Bình luận

@ss XR: ss đã để ý được tuyến xe buýt chưa ss ơi. ^^  Đăng lúc 28-12-2011 04:07 PM
vụ quà đã nhức đầu vụ gửi còn nhức đầu hơn :)) em thấy ss xuongrong có kinh nghiệm nên em xin ủng hộ ss ạh:))  Đăng lúc 28-12-2011 03:42 PM
đi đường biển chứ ko phải hàng ko nên càng ko biết chính xác ngày đến, lúc thì đến sớm, lúc đến trễ nhưng c bảo đảm là ko mất đâu, mami c toàn gởi ở đó   Đăng lúc 28-12-2011 03:37 PM
cái này thì lên đó hỏi mới biết thôi, dt mấy người đó cũng ko biết chính xác đâu, trên đó người ta có cái bản giá cước của từng nước  Đăng lúc 28-12-2011 03:36 PM
uh....chưa có vụ gì rườm rà rắc rối như mấy vụ tặng quà này T_T  Đăng lúc 28-12-2011 01:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 28-12-2011 14:53:47 | Chỉ xem của tác giả
1. Năm ngoái nhà ta làm quà gửi cho Hye chắc chắn là công ty em nó đã nhận được, đã có xác nhận nhưng có 2 khả năng:
- Em nó ko đc nhận quà, vì có thê nhiều quà quá và công ty quản lý không có ý thức giao tất cả cho Múp mà chỉ giao một số quan trọng, rõ nguồn gốc.
- Em nó có nhận nhưng ko trưng lên cho mọi người biết

--> Năm nay hoàn toàn có thể gửi theo nguồn như năm trước, địa chỉ công ty quản lý mới cũng đã có. Do đó chúng ta có thể không cần bàn vụ chuyển như nào nữa mà hãy cứ tính cách gửi như thế, giá cước năm ngoái là 1,7tr, năm nay cứ coi như quà nhẹ hơn thì giá cả cũng phải tầm tầm gần 2tr như thế, đừng tính sát quá đến lúc không thực hiện được.

2. Thay vì bàn cách gửi, trước tiên hãy bàn về quà.
2.1/ Quà trang sức xịn không thể mua --> Bỏ qua

2.2/ Quà là bộ drap:
- Thứ 1: Không biết kích cỡ giường: 1,6x1,8m hay 1,8mx2m
- Thứ 2: Không biết mng thế nào chứ như em Múp chắc chắn đã có bộ drap rất êm ái và phù hợp với phòng em nó. Giờ mua bộ drap hơn triệu liệu em nó có dùng không?
- Thứ 3: Mua bộ drap thổ cẩm càng khó
--> Nên suy nghĩ lại

2.3/ Đồ thổ cẩm (túi, giày, áo, khăn, quần, găng ...) : Có lẽ bây giờ đây là thứ khả quan nhất

- TPHCM chắc sẽ có nơi bán, cần tìm tới đó xem chất lượng nó thế nào, nếu là loại kém chất lượng thì sẽ nhanh phai màu

- Có thể hỏi ku Ryn và Ròm, Ty vì khu Hội An có đồ thổ cẩm, bạn Ruồi đi honey moon ở đó về tặng Ruồi cái bóp đựng đồ trang điểm rất đẹp bằng thổ cẩm.

2.4/ Lên kế hoạch chụp hình theo nhóm: VD: nhóm HN và tỉnh miền Bắc, nhóm Đà Nẵng, nhóm TPHCM, những người không thể di chuyển tới các TP trên chụp thì có thể chụp riêng.

2.5/ Lên danh sách quyên góp tiền: Có lượng tiền mới có thể xem khả năng quà cáp và vận chuyển. Mọi người có thể chuyển sau nhưng hãy cho ý kiến về việc ai đóng góp được và đóng góp bao nhiêu. Việc này hết sức thực tế nên mọi người đừng ngại, ai có thì đóng góp, ai không có thể ủng hộ tinh thần. Nhà ta hầu hết là học sinh, sinh viên, rồi thời điểm cuối năm ai cũng có hàng tá việc cần lo, nên việc đóng góp cũng khó khăn, phải lường trước vấn đề đó.
- Ruồi xin đóng góp 200k, cuối tuần sẽ gửi cho chị XR.

Xin hết!

Bình luận

@@ ss suy nghĩ kỹ thât:K:K hay quá@@  Đăng lúc 28-12-2011 06:28 PM
cô Ruồi có còn xiền ko cho ss vay, trả trong nhiều năm đê. há há há  Đăng lúc 28-12-2011 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 28-12-2011 14:57:37 | Chỉ xem của tác giả
^^!

Vậy là vụ gọi điện hỏi thăm chuyển quà đã thất bại. Hôm qua cái chị ở 1080 cũng bảo ở đây nhiều công ty và sđt lắm em à. Có gì em lên hỏi trực tiếp đi. hic hic.

Vụ gọi điện đã không ổn. Giờ đến vụ quà.

Với vụ quà thì thật nhiều ý kiến trái chiều. Ai cũng muốn tặng cái Múp sẽ dùng nên nghĩ ra đủ thứ. Ú thì dở việc chọn quà tặng nên ngẫm đi ngẫm lại thấy ý ai cũng có những cái hay. Nhưng cái Ú lo nhất lại chính là khoản chi phí vận chuyển. Cái gì cũng vậy, quà to, quà nhỏ, quà đắt, quà rẻ... tất cả đều phải vận chuyển. Đã là vận chuyển ra nước ngoài số tiền ko hề nhỏ.

Ú thấy mọi người lún quá sâu vào những món quà độ đắt tiền cao. Chúng ta có lẽ cần nhìn mặt bằng chung vào số tiền mà chúng ta có thể đóng góp lại với nhau cái đã. Không phải là dùng dằng không quyết, nhưng hiện tại có những thứ chúng ta không được phép quyết định nóng vội.

Ú nói chút suy nghĩ về những món mà nhà mình đề cập đến như sau:

- Hiện nhà mình đang suy nghĩ về bộ drap và gối hoặc chăn và gối. Bộ này đúng là nhìn rất đẹp và đáng yêu. Nhưng số tiền cho 1 cái drap hoặc chăn ko, chưa bao gồm gì hết, nghĩa là đồ người ta có sẵn là khoảng 1tr - 1tr1. (Vì ko biết kích thước giường nên cứ tính theo cái lớn nhất). Nếu chúng ta yêu cầu thay đổi họa tiết, in hình ảnh khác, câu chữ thêm ký tự, sẽ tính tiền khác giá ở trên. Giá cả 1 chiếc gối in theo yêu cầu cũng tầm 200 trở lên. Vậy giá cho số lượng sản phẩm như trên sẽ là gần 1tr500 nếu chỉ là 1 drap và 1 gối.

- Ý kiến thứ 2 là theo hướng tặng hết nguyên 1 bộ thổ cẩm. Cái này Ú chưa mua bao giờ nên cũng rất khó khăn trong việc định giá và ý kiến sản phẩm.

Về mức độ dùng cả 2 loại sản phẩm trên đều như nhau. Chúng ta không biết được khả năng Múp sẽ dùng cái nào, không dùng cái nào. Múp chắc cũng sẽ như chúng ta, ko phải ai tặng cái gì cũng đem ra dùng hết. Còn rất nhiều yếu tố tác động vào mà chúng ta khó có thể đánh giá hết được. Chúng ta đừng ngồi tranh nhau về việc cái này Múp dùng hay không dùng nhiều quá, mà hãy nghĩ về ý nghĩa quà tặng. Ko phải ý Ú là mua cái gì Múp ko dùng cũng được. Nhưng cứ lấy cái tiêu chuẩn Múp chắc chắn phải dùng ra thì Ú thấy rất khó để quyết định cuối cùng.

Có lẽ Ú đơn giản hơn mọi người 1 chút về mong muốn. Ú chỉ muốn quà đến tay Múp và Múp có hình ảnh phản hồi lại về việc Múp đã nhận món quà đó, nghĩa là đã nhận tình cảm và biết đến sự hiện diện của chúng ta.

Nên về quà, Ú mong mọi người góp ý kiến rồi tìm ra phương án chung nhất có thể.

@7: về việc như em nói viết thư gì đó ss thấy ko cần thiết. ^^ Em cứ nói chuyện bình thường với các bạn bên ấy về vấn đề quà. Nhưng ko cần phải viết thư đề đạt nguyện vọng như thế đâu em. Năm nào thì bên SH.org hoặc PSH.com đều sẽ có project quà hết. Khi có project chúng ta có thể tham gia gửi quà chung với các bạn ấy, như các bạn nước khác vẫn làm. Như ss đã nói trước đây, dù là có làm như vậy thì chúng ta vẫn phải hỏi về việc phí vận chuyển và đó cũng là chuyển ra nước ngoài. Chuyện gửi cho ai thì giờ ss ko lo lắng lắm. Đến khi có project, cả 2 web trên các bạn đều share địa chỉ để các bạn nước khác gửi quà đến tập trung 1 mối. Như bên SH.org thường là Nhật, còn bên PSH.com thường là Malay.

Căn bản là năm ngoái quà đã được gửi chính xác đến nơi cần đến. Còn lý tại sao Múp ko có hình thì ko ai biết được? Mà ss thì cũng ko muốn nghĩ đến điều đó nữa. Địa chỉ năm nay công ty share công khai. Việc chúng ta nhờ gửi hay tự gửi ko phải vấn đề cần suy ngẫm lắm. Cái đó sau cùng quyết định cũng được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 28-12-2011 15:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Dù tiền chưa gửi nhận gì cả, nhưng thấy 1 số bạn đã đề xuất số tiền gửi nên Ú cứ ước lập 1 danh sách về khả năng đóng góp của mọi người nhé.

1/ Ruồi - 200k
2/ Ú - 150k
3/ f9 - 100k
4/ chicken911 - 100k
5/ Vẹo - 500k
6/ Cún - 200k
7/ 7 - 200K
8/ Ryn - 200K
9/ ss Tuyết - 300K
10/ Ròm - 200k
11/ Lốn - 100k
12/ ss Chuột - 200k

Tổng ước tính 2450k

Bình luận

em Bẩy đki 200k ss nhóe ;))  Đăng lúc 28-12-2011 05:50 PM
cho em đkí 200k nhé  Đăng lúc 28-12-2011 05:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-12-2011 15:37:22 | Chỉ xem của tác giả
ss ú ơi, vụ hình ảnh mà ss Ruồi bàn ấy em có thể xin ss 1 cái hẹn đc ko ạh:)) rồi chị em mình chụp ình chung rồi gửi đi luôn ^^

Bình luận

hi hi hi, ss cũng thế, leo lên đó là cả 1 vấn đề. còn bên tượng đức mẹ thì ss chưa đi bao giờ. ko biết nó cao ko nữa. ^^  Đăng lúc 28-12-2011 04:08 PM
em thì sao cũng đc ss ạh:)) nhưng ko bik là nếu chôp ở tượng chúa em đủ sức bò lên hay ko thôi ^^  Đăng lúc 28-12-2011 03:59 PM
hoặc chỗ nhà thờ có tượng đức mẹ trên núi để chộp. Em thấy sao?  Đăng lúc 28-12-2011 03:55 PM
chụp hình thì phải đi ban ngày mới đẹp phải ko em? Múp theo đạo, ss đề nghị chúng ta chọn chỗ tượng chúa dang tay,  Đăng lúc 28-12-2011 03:54 PM
hi hi hi, ss đã nhận được tn sđt của em. Sẽ ráng thu xếp hết sức. hi hi hi  Đăng lúc 28-12-2011 03:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 28-12-2011 16:17:14 | Chỉ xem của tác giả
C nói chút xíu về vụ vận chuyển nhóe, cái ni là c thấy mami hay đem đi gởi ở bưu điện Phú Thọ, cũng có đi chung vài lần, c thấy nó rẻ hơn mấy cái chuyển phát nhanh, cũng an toàn vì thấy có 2 lần mami ghi sai địa chỉ,ko có người nhận, nó dt đến báo lấy về. C thấy nó rẻ nên năm ngoái cũng có chuyển qua HQ cho Kim Ha Neul vì đi hỏi mấy chỗ chuyển phát nhanh toàn nói giá trên trời thôi.

Còn vụ dt đến nó hỏi thì mấy đứa văn phòng ko nắm rõ đâu, chỉ có mấy người mà đứng nhận hàng hóa là rõ nhất nhưng mí người đó thì bận túi bụi, mún biết chính xác thì lên đó gặp trực tiếp mí người đó hỏi , trên đó có bản giá cước từng nước riêng nữa, thùng to hay nhỏ gì nó cũng tính kg chứ ko tính linh tinh thêm.

Chủ íu là c thấy nhà mình ko có khả năng như người khác nên thấy chỗ nào rẻ hơn thì nói chút ý kiến thôi, nếu mn tìm dc chỗ khác ok thì cứ gởi, ko sao, nhưng mn bàn kỹ nhé, quyết định vận chuyển chỗ nào, tặng quà gì rối mới chuyển tiền cho c nhé, vì ngoài chỗ này ra thì c ko biết chỗ vận chuyễn nào khác đâu, với chưa biết quà nào mà ck cho c rồi nói đi mua thì c ko biết mua ở đâu đâu, vì mấy cái vụ quà cáp này c cũng ko rành, trước giờ ít khi nào tặng quà lắm, mà c mang tiếng dân sì gòn chứ c mắc chứng bệnh mù đường, ko biết đường nên nói đi vòng vòng kiếm là c thua luôn đó, hehehe

Còn vụ quà thì c thick bộ grap Cún nói hơn, thổ cẩm cũng ok nhưng màu sắc của nó hơi già, ko dc tươi cho lắm, ko hợp với hye. Quà ko nhất định phải đặc trưng của VN thì hye mới biết đến vn đúng ko, chỉ cần hye biết ở VN hye cũng có fan là dc, nhiều khi grap giường hye thấy đáng iu, lạ nên dùng cũng nên, hehe.

chút xíu ý kiến thôi, mn từ từ nghĩ thêm nhóe

C nhận dc của em Vẹo 500,000 rồi nhóe, thanks e
có tiền xài, hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 28-12-2011 17:02:10 | Chỉ xem của tác giả
xuongrong gửi lúc 28-12-2011 16:17
C nói chút xíu về vụ vận chuyển nhóe, cái ni là c thấy mami hay đem đi gởi ở bưu đi ...

^^!

Vấn đề chuyển tiền thì ss cứ nhận nha ss. Em cần 1 người lớn có khả năng với vấn đề tiền nong.

Còn không bắt buộc là ss nhận rồi thì đồng nghĩa ss phải gánh hết từ việc mua đến gửi đâu ạ. ^^

Chuyện này cả nhà sẽ đồng lòng tìm cách cùng nhau. Ss cứ yên tâm giúp em vụ nhận tiền ss nhé.

Em thì em muốn là cần xác định số tiền, trừ đi khoản chi phí ước tính cho mọi việc. Rồi lúc đó chuyện quà chúng ta sẽ thoải mái hơn trong việc chọn lựa.

Nếu cả nhà quyết định món quà trong Tp HCM thì lúc đó sẽ tính tiếp phần đi mua và gửi.

Nếu cả nhà quyết định món quà đó mua ngoài HN hay Đà Nẵng chẳng hạn thì lúc đó chuyển 1 mối số tiền đó cho đầu cầu còn lại.

@ Cả nhà: mọi người có suy nghĩ thế nào, có khám phá ra nơi nào, hay món quà thế nào thì cứ phát biểu đi nhé. Ai mà có đi dạo phố biết được hàng nào có đồ hay, đẹp thì cứ ghé xem sao rồi về báo cả nhà.

Ú thông báo là ko nhất định tiền ss XR nhận rồi thì chỉ có mua quà được ở Tp HCM nha cả nhà.

Cơ mà vụ đóng góp cũng phải nhanh để ước chừng đó.

Bình luận

ok e ;))  Đăng lúc 28-12-2011 05:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 28-12-2011 17:16:24 | Chỉ xem của tác giả
ltngalinh gửi lúc 28-12-2011 17:02
^^!

Vấn đề chuyển tiền thì ss cứ nhận nha ss. Em cần 1 người lớn có khả năng với  ...

ok em, vậy trước tiên c cứ nhận tiền đi nhóe, lỡ sau này ko thấy c đâu thì cũng biết rồi nhóe , khỏi tìm

Còn vụ quà thì c đang thick bộ grap với gối, cái ni nhìn iu iu, thêm hình chibi của hye nữa, mà nó làm bằng vải của HQ nên cũng ok
trang sức bằng pha lê hoặc mí cái handmade , cái ni thì rẻ, đẹp, ko bị hư, ở chợ đêm sì gòn nó có bán mấy loại trang sức đeo tay, vòng, dây chuyền độc mà lạ lắm nhóe, có nhiều loại dây nó giống bạc thái lan, màu sắc độc đáo lắm, c có mua mấy cái, ít đeo nhưng mí năm rồi vẫn còn nguyên xi, ko bị gì hết.  hye đi học điệu điệu mỗi ngày đeo mỗi cái khác nhau cũng dc ))), mí cái đó c nghĩ hye thấy lạ lạ, iu iu sẽ dùng đến, nhiều khi ngày thường hye dùng mà mình ko biết

Nón cao bồi, cái ni hye hay đội, ko biết chừng mình có dịp thấy hye đội trong sự kiện nào đó nhờ

Mn thick gì cứ liệt kê ra, rồi chọn lọc lại đi, vậy cho nhanh

Bình luận

:( mũ , vòng hye ko mang đâu ạ  Đăng lúc 28-12-2011 05:45 PM
vậy là ss XR đề xuất 3 món: 1/ bộ grap; 2/ trang sức pha lê handmade; 3/ nón cao bồi.  Đăng lúc 28-12-2011 05:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 28-12-2011 17:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình e thấy đóng góp tiền tầm này khó khăn thật T___T

Giờ đang là trước tết, ai cũng đang cần xiền để mua sắm tết, bản thưn em h cũng đang rất túng thiếu

Tết này chắc k được mua giề, em đang định lấy tiền lì xì năm nay mua quà cho Hye, cơ mà nhà lại chuyển qua góp xiền mua chung nên phải góp sớm

E thấy mấy em nhỏ nếu h chửa có xiền, thì cứ để qua Tết có xiền lì xì rồi góp cũng đc <sắp tết r>

nhưng mà bây h ai có khả năng góp bao nhiu thì cứ vô báo danh để còn ước lượng lượng xiền có đc mà tính xem mua quà gì

Em thì em thấy bộ thổ cẩm cũng khá đắt, nếu mua hàng xịn cũng phải ngang ngửa với bộ ga gối

E thì e vẫn thick Ga gối hơn, e cảm giác Hye thick mấy cái đồ nhìn dễ thương.. biết đâu Hye thấy đáng yêu quá lại đem ra dùng, mà ga giường có loại phủ hình như k cần bít chính xác kích cơ giường cũng đc mờ

Còn đồ thổ cẩm, e thấy cái này ai phải thick thì mới dùng, trông nó cá tính qá, người Việt Nam mình còn nhiều người ko thick, e thấy mua cái gì dễ mặc dễ dùng tốt hưn

Đấy nà ý kiến cá nhưn em thâu... cứ chờ xiền về đã ... dù sao nếu đủ xiền e vữn muốn bộ ga gối

Bình luận

thay chữ vs hình hoạt hình là ngon r mà ss  Đăng lúc 28-12-2011 06:09 PM
^^, chính xác là người ta sẽ chỉ nhận làm những mẫu em thấy trên web, có thể in thay chữ hoặc hình hoạt hình.  Đăng lúc 28-12-2011 05:59 PM
Cún: bộ grap.  Đăng lúc 28-12-2011 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách