Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Về việc lập box của Project48 (AKB48, SKE48, NMB48, HKT48, SDN48)

Đóng [Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-3-2013 03:08:05 | Xem tất
mình vote ủng hộ nhé , nhà AKB48 lớn mạnh nên cũng cần có box riêng :X , hy vọng là sẽ tiếp tục ủng hộ AKB48
mình vote ủng hộ nhé , mong rằng nhà AKB48 sẽ ngày càng lớn mạnh :X
{:398:}{:398:}{:398:}{:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 9-3-2013 19:35:31 | Xem tất
GigiY gửi lúc 8-3-2013 23:53
cái vụ lập box này thấy cả năm rồi mà sau chả thấy cái box đâu hết
Bao h mới có đ ...

Chuyện nyà là lập xin ý kiến thôi
chứ fan bên PJ48 là người lập đơn chính, xin thủ tục như những nguowiowif khác nhé

ss đã trao đổi với ParuYoo, em trao đổi thêm với em ấy xem sao ^^

Bình luận

cho em vào box với :D Em muốn được updated theo cách nhanh nhất, giống như có thông báo về bài đăng mới ý  Đăng lúc 11-3-2013 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2013 08:07:59 | Xem tất
hi vọng nhà sẽ sớm được thành lập, mình là mọt usuk nhưng sau khi xem phim và xem những show nhạc thì mình đâm ra kết nhạc nhật ^^. Mình nghe bài hát Migikata lần đầu tiên của sis Atsuko Maeda là thích mê, đâm ra mình cũng muốn tìm hiểu về nhóm AKB48 lắm. Nhà thành lập là cơ hội để mình tìm hiểu thêm về AKB. Mình ủng hộ cả nhà. Fighting!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-7-2013 21:11:08 | Xem tất
Project48 to như thế, biết bao nhiêu là nhân vật cộm cán thì nên có nhà riêng chứ ko lại spam mỗi nhân vật 1 topic ở trang chính thì loãng lắm. Cơ mà đúng là mãi không thấy có sub-forum nhỉ :D. Không hiểu trong sub-forum Project 48 (nếu có) thì có chia nhỏ bên trong ra kiểu AKB SKE NMB Graduated  không nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 31-7-2013 12:30:26 | Xem tất
tanyavu gửi lúc 7-7-2013 21:11
Project48 to như thế, biết bao nhiêu là nhân vật cộm cán thì nên có nhà riêng chứ ko  ...

Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phải có ít nhất 5 bạn để xây dựng nên đên giờ mình vẫn chưa đi xin, mà chỉ dừng ở bước khảo sát.

Nếu bạn cũng mong muốn box PJ được lập thì có thể tập hợp một số bạn khác rồi đề ra kế hoạch dự định sẽ làm, phân công công việc cũng như chọn ra một bạn đại diện làm MOD để gửi cho mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-7-2013 23:36:29 | Xem tất
cuopbienmap gửi lúc 31-7-2013 12:30
Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phả ...

Chậc, mình thích AKB48 thật đấy nhưng mà đang học thạc sĩ nên đứng ra nhận làm rồi không làm được thì không được. Mà đợt vừa rồi ko có bài tập nên dạo vòng quanh kites thấy box Nhật vắng vẻ quá nên nghĩ lại mình thấy lập box cũng không ổn lắm đâu. Vừa mất công các bạn mà nếu box vắng quá lại thấy đau lòng. Ngày xưa ở Yêu Âm Nhạc mình có phụ cho mod ở box Nhạc Thiếu Nhi mà tổ chức bao sự kiện vẫn vắng như chùa bà Đanh  buồn lắm :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-7-2013 23:52:07 | Xem tất
cuopbienmap gửi lúc 31-7-2013 12:30
Thực ra cái chính là không có nhóm người nào cùng đứng ra lập box, khi lập box phả ...

Sực nhớ ra chồng mình là fan của AKB48 mà đang học tiếng Nhật. Để mình hỏi thử xem chồng mình có thích làm, với có thời gian hay không :D. Chỉ sợ gen 1 graduate gần hết rồi không biết có còn tâm huyết hay không thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-8-2013 11:20:01 | Xem tất
tanyavu gửi lúc 31-7-2013 23:52
Sực nhớ ra chồng mình là fan của AKB48 mà đang học tiếng Nhật. Để mình hỏi thử xem ...

^^ dạ, nói chung cái nào cũng vậy, đằng nào cũng đau lòng lâu rồi:)) vì box Nhật bao lâu nay vẫn vắng như chùa bà đanh, nên em thử ván cuối, ko xong thì thôi, cứ coi như làm cái chỗ cho mọi người chia sẻ, hehe, có khi hên xui lại thu hút thêm được ít người. Hai vợi chồng cùng thích một nhóm luôn ^^ thật thú vị, hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2013 21:21:54 | Xem tất
Theo em thì gần đây nhạc Nhật cũng bắt đầu được chú ý rồi. Việc lập box cho AKB thì em có ý kiến là: bên cạnh những PV/ concert hoặc documentary của AKB thì ta nên tìm thêm những show của/có AKB tham gia và phân loại chúng thành những box nhỏ trong box của AKB. Như thế thì dù là lúc làm sub hay lúc đăng/tìm bài cũng khá dễ dàng. Giống như bạn 島崎遥香 đã viết ở trên, lập box rồi sẽ có nhiều điều kiện làm sub cũng như chia sẻ sub hơn. Em thì không có Oshimen riêng nào cả, chỉ đơn thuần yêu thích sự nỗ lực của AKB thôi nên nếu cần CTV thì em luôn sẵn sàng làm hết sức có thể giúp nhà J. Cố lên ss!!!!  

Bình luận

nick em là gì? pm bên fb cho chị biết nhé  Đăng lúc 16-8-2013 10:04 PM
em add rồi ss ^^  Đăng lúc 8-8-2013 10:31 PM
add fb chị chưa? cuopbienmap đó, add thì pm chị một tiếng nha:D  Đăng lúc 8-8-2013 09:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách