Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: thuhuong08d2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll]Trò chơi dân nào mà bạn thích nhất.

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 12-6-2013 15:24:45 | Chỉ xem của tác giả
mình thích trò trốn tìm với nhảy ngựa nhất. Nhảy ngựa thì hay chơi đông nên vui lắm, thường xuyên bị ngã nhưng lại thấy rất vui, còn trốn tìm thì mình toàn là người đi tìm thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 13-6-2013 22:02:10 | Chỉ xem của tác giả
nhảy dây, trốn tìm và ô ăn quan
Những trò chơi dân dã gắn liền với tuổi thơ mỗi người . những buổi trưa oi bức và những buổi tối mát lộng cả xóm quây quần chơi với nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 5-1-2014 11:25:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhất là nhảy dây ... Hồi nhỏ ngày nào củng cột thun chơi nhảy dây cùng bạn trong sóm ...
  Cùng với anh em trai chơi ô quan
Giờ hình như ít ai chơi nhửng trò dân dan này nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 5-1-2014 13:46:02 | Chỉ xem của tác giả
Hồi nhỏ mình hay chơi nhất là nhảy dây, chơi ô ăn quan, trốn tìm ^6. ôi tuổi thơ của tui...

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 7-1-2014 20:24:15 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, toàn trò chơi trong tuổi thơ tôi.
Thích nhất là trồng nụ, trồng hoa nhưng toàn thua
Giỏi nhất là Chơi ô ăn quan, có lẽ vì giỏi tính toán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 7-1-2014 22:07:01 | Chỉ xem của tác giả
ôi ngày thơi ấu, bây giờ lớp trẻ thật là thiệt thòi, giờ ở thành phố có bao giờ chơi mấy trò chơi này đâu, toàn là chúi mũi và o game, ipad, vi tính cả thôi
Ngày xưa mình hay chơi : nhảy dây, banh chuyền và ô ăn quan. Rủ mấy anh em chơi với nhau thật là vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 7-1-2014 22:47:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình chọn:
1. Nhảy dây
2. Đánh que chuyền
3. Trốn tìm
Ôi tuổi thơ dữ dội, trò nào cũng chơi qua rồi, thiệt nhớ cái thời mà sáng mở mắt ra là chạy rong trong xóm, đến h ăn trưa bị mẹ kiu về ăn cơm mà tiếc hùi hụi cái trò đang chơi dở.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 7-1-2014 23:32:48 | Chỉ xem của tác giả
1.Ô ăn quan
Hồi nhỏ, trước nhà có cái sân rông, chiều chiều mấy đứa con nít trong xóm bu một đống qua chơi. Vui ơi là vui. Chơi 2 người không đã, còn chế vẽ thành hình tam giác ba ngươi chơi, một đám ở ngoài ngồi hóng

2.Trốn tìm
Chơi cái này vui nhất là buổi tối, đứa nào đứa nấy cũng tránh gốc cây hay chỗ vắng sợ bị ma bắt

3. Đánh que chuyền. Chỗ tui gọi là chơi banh đũa
Hồi đó học lớp 4, lớp 5 gì đó tự nhiên thịnh hành trò này. Đa phần trong cặp đứa (con gái) nào cũng có trái banh, đứa thì banh cầu lông, đứa thì banh bóng bàn. Trưa ra chơi kéo nhau ra hành lang chơi.

Ngoài ra, còn chơi thẩy đá nữa. Mấy đứa con trai chơi giỏi lắm, nó chơi thì mình chỉ ngồi ngó, trong lòng cầu mong "rớt đi, rớt đi"   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 8-1-2014 14:04:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích:
Nhảy dây
Trốn tìm
Mấy cái khác hoặc không biết chơi họăc chơi rất tệ lậu
Ôi thời thơ ấu a...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 9-1-2014 16:00:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích nhảy dây với bún thun. Thấy tên mấy trò này lại nhớ hồi nhỏ quá, còn có thảy đá, choi keo, ken nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách