Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: qiuxuan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Thớt "chặt chém" - Nhiệt liệt chào mừng _Mason_ lên thớt! Cả nhà vào chém thật đẹp đêeeeee!!!!!!!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 19-11-2014 05:18:23 | Chỉ xem của tác giả
1/em thích vai diển nào của Phong Phong nhất ?
2/em xa nhà như vậy có nhớ gia đình không ?
3trong 4 mùa em thích mùa nào nhất ?
PS ; ss chỉ biết hỏi chừng nớ ,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 19-11-2014 07:59:04 | Chỉ xem của tác giả
ss đến đây, thật ra ss cũng không biết hỏi em như thế nào nữa

1/ Màu sắc em thích nhất là màu gì?
2/ Em có thích đọc truyện không?
3/ Em thích nhất loài hoa nào nhất?
4/ Em thích thầy cô hiền hay thầy cô nghiêm khắc?
5/ Nếu được gặp trực tiếp và nói chuyện với Phong em sẽ nói với Phong điều gì?
6/ Ngoài các vai diễn hiện nay của Phong, em có thích Phong đóng vai nào khác không? (ác hay phản diện chẳng hạn)
7/ Em mong muốn gì về Phong trong tương lai?
8/ Nếu một ngày nào đó Phong rời khỏi làng giải trí , không hoạt động về nghệ thuật nữa thì em có còn nhớ đến Phong và theo dõi Phong ko?
9/ Lần đầu gặp Phong em có kỷ niệm đáng nhớ ko?
10/ Ngoài tính cách và con người Phong thì có thêm đặc điểm nào để em quý mến Phong ko?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2014 08:01:06 | Chỉ xem của tác giả
myphap gửi lúc 19-11-2014 05:18 AM
2/em xa nhà như vậy có nhớ gia đình khôn ...

@ss myphap:

Cho đến thời điểm này thì em thích Lâm Hạo nhất

2/em xa nhà như vậy có nhớ gia đình không ?

Em xa nhà quen rồi nên cũng không nhớ nhiều nữa.

3/ trong 4 mùa em thích mùa nào nhất ?
Em thích mùa thu vì thời tiết mát mẻ, dễ chịu.

Cảm ơn ss đã nhẹ tay với em
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 19-11-2014 08:08:26 | Chỉ xem của tác giả
Ta tới đây, cơ mà mới vào nhà nên chém nhẹ vô cùng nhẹ luôn nhe:
1/ Câu châm ngôn, danh ngôn (câu nói, câu thơ, đoạn văn...) mà em thích nhất?
2/ Tác phẩm mà em thích nhất?
3/ Bé Phong tổ chức gặp fan em có tham gia không? Nếu tặng quà thì sẽ tặng món gì?
4/ Quan niệm của em về tình yêu và hôn nhân?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2014 08:32:08 | Chỉ xem của tác giả
summerfun gửi lúc 19-11-2014 07:59 AM
ss đến đây, thật ra ss cũng không biết hỏi em như thế nào nữa  

1/ Màu sắc em thí ...

@ss summerfun:

1/ Màu sắc em thích nhất là màu gì?
Em không đặc biệt thích màu gì cả nhưng không thích những màu sặc sỡ.

2/ Em có thích đọc truyện không?
Em chỉ thích đọc các tác phẩm văn học cách mạng, không thích đọc truyện, tiểu thuyết hiện đại.

3/ Em thích nhất loài hoa nào nhất?
Em không đặc biệt thích loại hoa nào cả.

4/ Em thích thầy cô hiền hay thầy cô nghiêm khắc?
Đối với em thầy cô hiền hay nghiêm khắc không quan trọng, quan trọng là dạy mình những gì? và mình tiếp thu được những gì? được bao nhiêu từ thầy cô? nên những thầy cô dạy em nhiều điều hay, lẽ phải, mang đến cho em nhiều kiến thức thì hiền hay nghiêm khắc em đều thích.

5/ Nếu được gặp trực tiếp và nói chuyện với Phong em sẽ nói với Phong điều gì?

Nói chuyện bình thường, cho PP biết ở Việt Nam cũng có rất nhiều người yêu quý bé, nếu có thể nói chuyện nhiều thêm 1 chút thì hỏi xem PP có ấn tượng hoặc cảm nhận gì về Việt Nam hay không?

6/ Ngoài các vai diễn hiện nay của Phong, em có thích Phong đóng vai nào khác không? (ác hay phản diện chẳng hạn)
Em thích Phong Phong đóng vai có số phận bi thảm nhưng tính cách và cuộc đời anh hùng.

7/ Em mong muốn gì về Phong trong tương lai?

Hy vọng Phong Phong sẽ có nhiều vai diễn chiều sâu, phát triển và có chỗ đứng vững trong lĩnh vực điện ảnh.

8/ Nếu một ngày nào đó Phong rời khỏi làng giải trí , không hoạt động về nghệ thuật nữa thì em có còn nhớ đến Phong và theo dõi Phong ko?
Có nhớ, còn theo dõi thì em không biết nhưng chẳng hạn một ngày nào đó bắt gặp 1 dòng tin về Phong Phong, em sẽ mở ra xem.

9/ Lần đầu gặp Phong em có kỷ niệm đáng nhớ ko?
Về đến phòng vẫn lâng lâng vì Phong Phong quá đẹp trai vượt ra ngoài sức tượng tưởng của em, cảm giác như PP sống ở 1 thế giới khác vậy

10/ Ngoài tính cách và con người Phong thì có thêm đặc điểm nào để em quý mến Phong ko?
Mỗi lần nhìn hình ảnh thời hiệu thảo của Phong Phong thì mang đến cho em cảm giác như trở về thời ngồi trên ghế nhà trường của mình: "khiến cho bạn tìm lại tất cả những thứ nguyên sơ nhất, bản thân nguyên sơ nhất".

P/s: Chắc có lẽ ss là người hỏi em về PP nhiều nhất

Bình luận

@xiaolin: tại vì bạn ấy đẹp trai quá, trên hình và phim đã thấy đẹp lắm rồi nhưng còn đời còn đẹp hơn cũng cũng có chút "sốc" :)))))  Đăng lúc 19-12-2014 01:30 PM
"Lần đầu gặp Phong ...cảm giác như PP sống ở 1 thế giới khác vậy" cái này thật hả ss, lung linh vậy cơ ạ??  Đăng lúc 19-12-2014 01:08 PM
nói chứ em hiền lắm ss, ss cứ yên tâm ạ;))))  Đăng lúc 19-11-2014 03:08 PM
hhaha,ss cũng chờ xem độ ác của em như thế nào *nghiêm mặt*  Đăng lúc 19-11-2014 09:33 AM
em đâu có nói ss ác đâu ạ, mà em tự nhận mình sẽ ác :)))))))  Đăng lúc 19-11-2014 09:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 19-11-2014 08:41:56 | Chỉ xem của tác giả
qiuxuan gửi lúc 18-11-2014 08:19 PM
Sau 2 ngày nhận được sự ủng hộ nhiệt tình của cả nhà, kết quả và thứ tự lên "thớ ...

mò mặt vào cũng thấy ngại quá >_< xin cấn cẩn nghiêng mình tạ tội với đại tỷ, dạo này nhìn thấy nhà đi vào nề nếp rồi nên cũng ít post bài chỉ bò vào rồi bò ra thôi, thấy có lỗi nhưng mà e vẫn phải chém nhiệt tình xin phép đc khai đao

1. First love của ss là năm bao nhiêu tuổi?
2. First kiss là năm bao nhiêu tuổi?
3. Bh thỉnh thoảng ss có nghĩ đến First love ko? nếu nghĩ đến sẽ là tâm trạng ntn?
4. Bh ss đã có người-bên-cạnh chưa?
5. ss có phải người "nhất kiến chung tình" ko?
6. ss dành bao nhiêu % trong ngày để nghĩ, làm, xem những thứ liên quan đến FF?
7. Nếu có người-bên-cạnh ss có hy vọng người đó có tính cách như FF ko?
8. Quan điểm của ss thế nào nếu FF yêu 1 người mà dư luận phản đối (ko phải vì ganh tỵ mà vd đời tư cô ấy quá phức tạp)
9. ss có bảo vệ idol bất chấp đúng sai ko? hay sẽ nghiêng về lẽ phải?
10. 2 chúng ta biết nhau đã lâu (có thể trong nhà này ss biết e lâu nhất ) ss nghĩ em là người ntn *câu hỏi ko mang tính đe doạ*

p/s: e hỏi hơi bị nhiều câu hỏi riêng tư nhỉ? hy vọng ko bơ em

Bình luận

@thienly000 :^^  Đăng lúc 19-12-2014 04:09 PM
Thích câu hỏi của bạn ni dã man hahahahha ss qiuxuan hôm nay được "chém" đẹp rồi  Đăng lúc 19-12-2014 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2014 08:54:27 | Chỉ xem của tác giả
harridan gửi lúc 19-11-2014 08:08 AM
Ta tới đây, cơ mà mới vào nhà nên chém nhẹ vô cùng nhẹ luôn nhe:
1/ Câu châm ngôn, ...

@ss harridan:

1/ Câu châm ngôn, danh ngôn (câu nói, câu thơ, đoạn văn...) mà em thích nhất?
"Cái quý giá nhất của con người ta là đời sống. Đời người chỉ sống có một lần, phải sống sao cho khỏi xót xa, ân hận vì những năm tháng đã sống hoài, sống phí. Cho khỏi hổ thẹn vì dĩ vãng ti tiện và hèn đớn của mình. Để khi nhắm mắt xuôi tay, ta có thể nói rằng, tất cả sức ta, tất cả đời ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất trên đời: Sự nghiệp đấu tranh giải phóng loài người" (Trích "Thép đã tôi thế đấy", em không chắc chắn mình có nhớ đúng từng câu chữ hay không nhưng từ xưa đến giờ câu em thuộc là câu như trên ạ)

2/ Tác phẩm mà em thích nhất?

Thép đã tôi thế đấy, Ruồi Trâu, Ngọc trong đá.

3/ Bé Phong tổ chức gặp fan em có tham gia không? Nếu tặng quà thì sẽ tặng món gì?
Nếu em còn ở TQ thì chắc chắn em sẽ đi.
Em có xem 1 show truyền hình của PP, bé gửi đến 1 món quà là cafe, cafe Việt Nam rất nổi tiếng nên em nghĩ mình sẽ tặng cafe chứ không nhất thiết là vật kỷ niệm.

4/ Quan niệm của em về tình yêu và hôn nhân?

Hy vọng 2 người tính cách hòa hợp, thấu hiểu, tôn trọng lẫn nhau và sống có trách nhiệm.

Em rất thích các câu hỏi của ss, cảm ơn ss nhiều ạ

Bình luận

thanks ss, ss cũng thích Ruồi Trâu ạ? hồi đó em đọc tác phẩm này nhiều lần và còn chép 1 số đoạn hay vào sổ nữa ạ.  Đăng lúc 19-11-2014 03:07 PM
Các câu trả lời khác thì đều like mạnh :)  Đăng lúc 19-11-2014 10:15 AM
Mình cũng thích Ruồi Trâu. ^^  Đăng lúc 19-11-2014 10:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2014 09:26:23 | Chỉ xem của tác giả
_Mason_ gửi lúc 19-11-2014 08:41 AM
mò mặt vào cũng thấy ngại quá >_< xin cấn cẩn nghiêng mình tạ tội với đại tỷ, dạ ...

Các đao phủ thực sự đã dần dần xuất hiện, đúng là càng về sau sẽ càng nguy hiểm

@ _Mason_

1. First love của ss là năm bao nhiêu tuổi?
21 tuổi.

2. First kiss là năm bao nhiêu tuổi?
21 tuổi.

3. Bh thỉnh thoảng ss có nghĩ đến First love ko? nếu nghĩ đến sẽ là tâm trạng ntn?
Rất rất hiếm. Nếu có nghĩ đến thì tâm trạng bình thường.

4. Bh ss đã có người-bên-cạnh chưa?
Chưa.

5. ss có phải người "nhất kiến chung tình" ko?
Không.

6. ss dành bao nhiêu % trong ngày để nghĩ, làm, xem những thứ liên quan đến FF?
Tùy xem khoảng thời gian rảnh của ss thế nào. Dạo này ss ko phải đi học, hầu như tự kỷ cả ngày trong phòng nên % những thứ liên quan đến PP rất nhiều, chắc cũng phải đến 20-30%.

7. Nếu có người-bên-cạnh ss có hy vọng người đó có tính cách như FF ko?
Mỗi tích cách của PP có thể có 1 ít.

8. Quan điểm của ss thế nào nếu FF yêu 1 người mà dư luận phản đối (ko phải vì ganh tỵ mà vd đời tư cô ấy quá phức tạp)
Cô ấy mang lại niềm vui, hạnh phúc cho PP là được. (Chắc lúc đầu có thể ss cũng cảm thấy buồn buồn nhưng rồi cũng qua đi, hạnh phúc của PP quan trọng hơn).

9. ss có bảo vệ idol bất chấp đúng sai ko? hay sẽ nghiêng về lẽ phải?
Chắc chắn là không bao giờ. Nếu biết rõ lẽ phải ở đâu? thuộc về ai? thì ss nghĩ hầu như ai cũng sẽ nghiêng về lẽ phải, ss cũng nằm trong số đó.

10. 2 chúng ta biết nhau đã lâu (có thể trong nhà này ss biết e lâu nhất ) ss nghĩ em là người ntn *câu hỏi ko mang tính đe doạ*
Trẻ trung, năng động, sôi nổi, thẳng thắn.

P/s: Chúng ta quen biết đã lâu, có cần phải chém mạnh tay thế không?

Bình luận

@ssharridan: em đã sẵn sàng với "gợi ý" của ss :))))))  Đăng lúc 19-11-2014 02:51 PM
Mình "gợi ý" thế để xem có đao phủ nào thực sự xuất hiện không =))  Đăng lúc 19-11-2014 10:13 AM
cái đó e đâu dám hỏi ở đây, phải lôi đi chổ khác tra khảo =))))))))))  Đăng lúc 19-11-2014 10:12 AM
nếu căn cứ vào cái bài phỏng vấn bé Phong thì còn thiếu một câu hỏi "first" nữa :))  Đăng lúc 19-11-2014 10:09 AM
chính vì quen lâu mới dám chém mạnh vậy chứ =))))))))  Đăng lúc 19-11-2014 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 19-11-2014 10:25:58 | Chỉ xem của tác giả
1. Ss có thích đi chơi ko? Nếu thích đi chơi thì thích đi với gia đình hơn hay bạn bè hơn? Lí do?
2. Trường hợp nào sẽ làm ss cảm thấy bực bội, khó chịu nhất ?
3. ss thích món ăn, uống nào nhất?
4. ss có thói quen cắn móng chân ko? nếu có thì hay cắn ngón nào nhất?
5. Hãy dùng 5 từ để miêu tả bản thân
6. Nếu được chọn hóa thân vào 1 nhân vật bên cạnh các nhân vật của pp, ss chọn hóa thân vào nhân vật nào? Lý do?
7. Nếu được đặt lại tên cho mình ss sẽ chọn tên gì? vì sao lại chọn tên đó?
8. Điều ss ghét nhất ở pp là gì?
9. ss đã kiss chưa, nếu rồi là ss chủ động hay người ta chủ động?
10. Dùng 5 từ để nhận xét về em đươc không ss?

P/S: Woa sao câu hỏi mình đặt ra lại nhẹ nhàng thế nhỉ, hình như đi tham gia tọa đàm 20/11 của thầy cô về nắng wa nên dao mòn thì phải, ko sao em mài dao chưa sắc, để em về mài sắc tí nữa chờ người thứ 2 lên sàn hà hà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
 Tác giả| Đăng lúc 19-11-2014 15:05:16 | Chỉ xem của tác giả
phuongvi_dl gửi lúc 19-11-2014 10:25 AM
1. Ss có thích đi chơi ko? Nếu thích đi chơi thì thích đi với gia đình hơn hay bạn b ...

@phuongvi_dl:

1. Ss có thích đi chơi ko? Nếu thích đi chơi thì thích đi với gia đình hơn hay bạn bè hơn? Lí do?
ss thích đi du lịch, thích đi với bạn bè hơn vì có thể mày mò, tìm tòi đi được nhiều nơi mới lạ.

2. Trường hợp nào sẽ làm ss cảm thấy bực bội, khó chịu nhất ?
Bị người khác hiểu lầm, bị sếp la.

3. ss thích món ăn, uống nào nhất?
Món ăn: Hải sản
Đồ uống: Nước trà.

4. ss có thói quen cắn móng chân ko? nếu có thì hay cắn ngón nào nhất?
Hoàn toàn không. (Móng tay từ bé ss cũng ko bao giờ cắn)

5. Hãy dùng 5 từ để miêu tả bản thân
Không lùn, không cao, không gầy, không béo, không trắng. ( )

6. Nếu được chọn hóa thân vào 1 nhân vật bên cạnh các nhân vật của pp, ss chọn hóa thân vào nhân vật nào? Lý do?
A Tường, vì:
+ Có thể bầu bạn với 1 người có tính cách như Tô Tô bất kỳ lúc nào, bất kỳ ở nơi đâu.
+ Được bay lượn tự do, ngắm cảnh thiên nhiên.

7. Nếu được đặt lại tên cho mình ss sẽ chọn tên gì? vì sao lại chọn tên đó?
Lệ Giang, vì gắn với một kỷ niệm.

8. Điều ss ghét nhất ở pp là gì?
Hiện tại chưa ghét gì ở Phong Phong.

9. ss đã kiss chưa, nếu rồi là ss chủ động hay người ta chủ động?
Rồi, do người ta chủ động.

10. Dùng 5 từ để nhận xét về em đươc không ss?
Không được.

P/s: Sorry em vì câu 10 hơi phũ, ss chỉ học tập "tính phũ" của Phong Phong thôi

Bình luận

mà cũng do em cho ss có cơ hội để phũ đó mà;)))))  Đăng lúc 19-11-2014 04:26 PM
He he, đúng là phũ wa nhà cơ mà em thích  Đăng lúc 19-11-2014 04:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách