Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: alice2000phuong
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Thể loại truyện bạn hay xem (hoặc thích xem nhất)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 29-6-2014 11:20:27 | Chỉ xem của tác giả
nói ra hơi ướt át tý
nhưng mà mình thích đọc ngôn tình :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-7-2014 00:28:22 | Chỉ xem của tác giả
sao không được poll vậy bạn?

Bình luận

edit bài post này  Đăng lúc 13-7-2014 10:38 AM
à, bạn phải lên cấp gió cao hơn nữa mới poll được, không sao bạn có thể trả lời thể loại truyện bạn thích ở đây  Đăng lúc 13-7-2014 10:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-7-2014 15:09:40 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì thích bách hợp cơ mà không có
Nên cho đam mĩ vậy há há
Nói chung là những tình tiết đam mĩ tuy có phần hơi quá liều nhưng vẫn chấp nhận được
Trinh thám cũng đọc khá hay
Và thể loại chưa từng thử là ngôn tình
Hiện thực phê phán có phải sách về văn học không?

Bình luận

William Thackeray  Đăng lúc 17-7-2014 01:25 PM
Ah, hội chợ phù hoa của ai vậy ạ?  Đăng lúc 17-7-2014 01:17 PM
Mấy tác phẩm như "Tắt đèn", "Chí Phèo", "Hội chợ phù hoa" đều gọi là hiện thực phê phán  Đăng lúc 17-7-2014 01:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 20-7-2014 10:10:15 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất Phiêu lưu lỳ ảo Kế đó là trinh thám và lãng mạn. Nhưng kết nhất là mix các thể loại với nhau, ví dụ như Nếu em không phải một giấc mơ với Bảy ngày cho mãi mãi của Marc Levy là truyện tình cảm lãng mạn nhưng mà có tình tiết siêu thực nữa Mấy cái này đọc là không dứt ra được luôn
Còn khoa học viễn tưởng thì mới đọc có bộ Animorphs thôi, hay tuyệt nhưng mà thể loại này tớ vẫn thích coi phim hơn
À quên nhắc bộ truyện bất hủ của 2 thập niên gần đây mà tớ từng nghiện (giờ hết nghiện rồi) Conan  trinh thám + khoa học viễn tưởng (không biết là khoa học viễn tưởng hay là phiêu lưu kỳ ảo nữa, chứ nó ảo đến mức không tưởng )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-7-2014 00:25:13 | Chỉ xem của tác giả
Tiếc là chỉ có tối đa 3 lựa chọn còn trong tất cả nhưng thể loại trên, chỉ còn có đam mỹ là mình chưa có dũng khí để xem thôi, nhưng nếu nói là đặc biệt yêu thích thì mình chọn 1,2 và 4. Mỗi 1 loại đều có những cuốn để lại ấn tượng sâu đậm với mình.
- Phiêu lưu kì ảo : sở trường luôn. Và đứng đầu tất cả không kể tới Harry Potter - tình yêu lớn của mình. Mình đọc HP từ lớp 5, h sau 14 năm thì HP vẫn giữ vị trí đứng đầu mà chưa có 1 seri tr nào vượt qua được với mình, dù mình đã đọc và cũng rất thích Percy Jackson hay là Catching Fire... ah dạo này bị cuồng Ma Thổi Đèn, Mật mã Tây Tạng với Đạo mộ bút kí nữa
- Trinh thám : mình là con mọt sách nên Sherlock Holmes đã cày nát từ lâu rồi. Nhó hồi bé xem SH, tập Con chó săn của dòng họ Baskerville làm mình bị ám ảnh mãi
- Văn học lãng mạn: cuốn đầu tiên mình đọc là Con Hủi. Đoạn cuối, lúc nam 9 khóc vì nữ 9 chết ý, có câu :" anh rắc hoa cho em này" mà hồi đọc tr mình đã khóc như mưa, đến nỗi bây giờ vẫn không dám đọc lại ...
- Ngôn tình : tất nhiên là có đọc rồi ^^. Mình chuyên đọc huyền huyễn với cổ đại
- Cách mạng: mình không đọc nhiều lắm nhưng có 1 cuốn sách mà mình cực kì thích và cảm động, đó là Tuổi thơ dữ dội
- Thể loại khác : 1 năm trở lại đây mình có đọc tản văn, nhất là của các tác giả VN

Bình luận

bạn thử xem "Chúa tể những chiếc nhẫn" đi, hay lém  Đăng lúc 21-7-2014 07:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-7-2014 13:35:14 | Chỉ xem của tác giả
Thích truyện trinh thám nhất
Như THám tử lừng danh CONAN chẳng hạn
từ nhỏ giờ đọc truyện là thường đọc CONAN nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 11-8-2014 16:25:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc gần hết, trừ đam mỹ. Ngôn tình thì mình đọc đúng một truyện "Bên nhau trọn đời". Mình già rồi nên không tin vào ngôn tình nữa

Có một thể loại mà bạn không cho lựa chọn, là sách thiếu nhi. Mình thích Totto chan, Nhóc Nicolas,... truyện của trẻ con nhưng không trẻ con tí nào.

Có thêm một thể loại nữa là sách khảo cứu. Mình rất thích sách khảo cứu về những phong tục ngày xưa như Nếp Cũ, hay sách của Sơn Nam về miền Nam...

Nhưng bây giờ ít thời gian cho sách lắm cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 15-8-2014 21:26:00 | Chỉ xem của tác giả
chọn Ngôn tình nha, thường mấy truyện ngôn tình hay và rất lãng mạn, lại có tình yêu vĩnh cửu nữa
cũng thích thể loạn Đam Mỹ nữa nhưng thể loại này thích đọc truyện tranh hơn vì xem hình rất đẹp
khỏi phải tưởng tượng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 24-8-2014 14:27:03 | Chỉ xem của tác giả
Con gái mà, ai chả thích ngọt ngào lãng mạn

Chọn ngôn tình là đúng rồi hehe

rất là mê ngôn tình, mê soái ca quá chừng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-10-2014 13:09:31 | Chỉ xem của tác giả
Các thể loại trinh thám: conan, sherlock home --> đọc chục lần không biết chán
Đam mỹ cổ trang :~ thỉnh thoảng đọc mà chủ yếu xem MV là chủ yếu
Phim hoạt hình: chỉ xem doremon :v bỏ tập ko sợ ko hiểu, xem tập dài ly kỳ bảo bối thì thôi rồi
Tuổi thơ trông vậy cũng dữ dội
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách