Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích (Deadline 24/06/2012)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 18-4-2013 11:26:08 | Xem tất
Vote cho Đồng Hoa và Minh Hiểu Khuê. Kết nhất là "Bộ Bộ Kinh Tâm" của Đồng Hoa, tuy chỉ mới xem phim thôi và hứa hẹn là sẽ đọc truyện khi nào có thời gian rảnh :)) Đọc truyện chữ là 1 thói quen và là 1 thú vui tao nhã nhưng thời gian bận bịu quá thì đọc cũng không được bao nhiêu. "Bong Bóng Mùa Hè" của Minh Hiểu Khuê thì nhẹ nhàng, sâu lắng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 12:07:38 | Xem tất
truyện ngôn tình trung quốc đầu tiên đọc hình như là ANH CÓ THÍCH NƯỚC MỸ KHÔNG?                          
nên t rất ấn tượng với tác giả TÂN DI Ổ                                                                                          
sau này biết nhiều tác giả hơn thì thích                                                                        
CỐ MẠN
DIỆP LẠC VÔ TÂM
PHỈ NGÃ TƯ TỒN(toàn truyện buồn thôi)
TÀO ĐÌNH................................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 12:45:52 | Xem tất
Mình thích mẹ kế Đồng Hoa, truyện của tác giả này cốt truyện chặt chẽ, sâu sắc. Tuy đa phần là SE nhưng cái đó lại làm người đọc nhớ hơn. Nhân vật của Đồng Hoa cũng không quá soái, không hoàn hảo mà vẫn có khiếm khuyết. Chính cái đó làm nhân vật thật hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-4-2013 20:35:36 | Xem tất
em thích truyện của minh hiểu khê từ hồi đọc sẽ có thiên thần thay anh yêu em mà đi đâu cứ thấy mặc áo màu trắng thì đều giống thiên thần cả. hihi
truyện của đường thất công tử thì em mới đọc có mỗi hoa tư dẫn hay không tả siết. mẹ phỉ thì khỏi phải nói giết ng không đau cơ mà ta lại vẫn thích thế mới đau chứ nhớ hồi đọc đông cung rơi nước mắt độc đoạn cố kiếm chết thế mới kinh dị chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-4-2013 00:08:35 | Xem tất
Trong danh sách tác giả này khá nhiều tác giả mình đã đọc qua, nhưng ấn tượng nhất là bốn tác giả Tào Đình (chuyên truyện buồn), Tân Di Ổ, Cố Mạn và Diệp Lạc Vô Tâm. Hôm nay vừa đọc xong cuốn Động phòng hoa trúc cách vách hay ơi là hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2013 17:54:43 | Xem tất
Hu hu tại sao không có Ân Tầm ???????
Dụ tình hay như thế mà??? Nhiều người đọc nữa chứ.
Thích DLVT lắm lắm cơ mà đọc hết cả rồi chả còn quyền nào để đọc nữa. Ay zô
Đường Thất Công Tử cũng có nhiều truyện hay nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2013 08:48:41 | Xem tất
Thích nhất là Đồng Hoa, đọc xong truyện nào cũng nuối tiếc
Tiếp đến là Đường Thất Công Tử, cực thích giọng văn tưng tửng của chị
Rồi đến Tân Di Ổ dù nhiều khi truyện chị viết thật quá đến độ không dám đọc
Tiếp nữa là Phỉ ngã tư tồn, tuy có cảm giác Mẹ kế lúc nào cũng bi kịch hóa nhân vật nhưng đặc biệt thích giọng văn đẹp của chị
Còn có một số tác giả nữa là Chu Ngọc và Cố Mạn mình cũng rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2013 09:31:01 | Xem tất
Đó tới giờ mới chỉ xem truyện của Tiên Chanh, Diệp Lạc Vô Tâm, Đường Thất Công Tử, Thi Định Nhu
Nhưng Tiên Chanh thì tùy truyện
Còn Thi Định Nhu có bộ Tam mê hệ liệt hay lắm, đọc không ngừng lại được luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-4-2013 23:13:53 | Xem tất
Cố Mạn luôn được ưu tiên hàng đầu, đã đọc 3 tác phẩm của tác giả này đều thấy hay. Mỗi tác phẩm đều đọng lại 1 chút tình cảm. Không tác phẩm nào giống nhau cả. Thích nhất vẫn là bộ bên nhau trọn đời, mình đọc đi đọc lại mà vẫn không thể dứt được nó, truyện này thành cuốn sách đầu giường của mình mất rồi :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-4-2013 15:05:48 | Xem tất
Mình dạo gần đây cũng mê ngôn tình TQ...Đọc cuốn đầu tiên là của Tào Đình..Nhưng ấn tượng lại là cách viết thật mà man mác buồn của Tân Di Ổ...Diệp Lạc Vô Tâm và Diệp Tử thì thơ mộng nhẹ nhàng hơn..Nghe các bạn nói Cố Mạn cũng có cách viết rất thu hút..Chắc chắn sẽ tìm đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách