Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích (Deadline 24/06/2012)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 2-4-2013 14:24:04 | Chỉ xem của tác giả
Thích đọc nhất truyện của ss Thất với ss Tâm
Phải nói ss Thất viết thể loại huyền nhuyễn quá hay luôn. Tam sinh tam thế, hoa tư dẫn đều hay điên loạn.
Còn ss Tâm - truyện nào nam chính cũng phong độ không đỡ được. Lại còn ngược lên ngược xuống, đã thế còn toàn kiểu tình yêu có hoàn cảnh rất ngang trái. Cơ mà may là chỉ ngược quá trình, không ngược kết quả. Đọc đến cuối thấy happy ending vui không tả nổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 5-4-2013 18:23:23 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất truyện của Phỉ Ngã Tư Tồn và Tân Di Ổ, viết truyện ngược tâm hay kinh khủng

Truyện của Đồng Hoa cũng rất hay, thích nhất BBKT và Bí mật thời gian bị vùi lấp

Bên cạnh đó chắc là truyện của Cố Mạn, Minh Hiểu Khê và Đường Thất Công Tử

Danh sách ít tác giả quá, còn rất nhiều tác giả nổi tiếng nữa mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-4-2013 21:58:10 | Chỉ xem của tác giả
mình thì không biết chính xác ngôn tình nghĩa là sao
ngôn ngữ tình yêu chăng {:98:}
mình nghĩ chắc nói đến truyện trung quốc
mình đã từng đọc 4 cuốn truyện TQ
cuốn đầu tiên ACTNMK mình khá thích nên quyết định mua quyển thứ 2
2 là bên nhau trọn đời, theo mình thì bình thường và quá lãng mạn dẫn đến phi thực tế mà sao mọi người tung hô quá
cuốn thứ 3 là cuốn nào đó thậm chí không nhớ tên, đọc vài trang rồi để ngay vào góc tủ và không có ý định đọc nữa, đến đây mình đã nghĩ mình không hợp truyện TQ chăng
tình cờ mua quyển thứ 4 ASDETHU cũng của TDO, thích cuốn này lắm
đó cũng là cuốn gần đây nhất mình đọc
nên mình vote TDO, dù truyện của chị hình như toàn SE hoặc may mắn lắm là GE {:184:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 6-4-2013 20:23:32 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích truyện của Rùa, cơ mà lâu rồi không thấy tác phẩm mới, cứ cày lui cày tới những tác phẩm cũ )):, quá buồn i lẫn, hiu hiu. Truyện của Tiên Chanh cũng rất thích vì tr nào cũng mang không khí vui tươi, nội dung cũng khá thu hút. Vote cho 2 tác giả này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-4-2013 11:01:12 | Chỉ xem của tác giả
vote cho  cố mạn nào.. ui cơ mà cũng thích cả tân di ổ nữa mình thích đọc truyện từ mấy năm nay cơ mà giờ vẫn còn cuồng lắm.. thích hơn xem phim {:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-4-2013 14:03:33 | Chỉ xem của tác giả
truyện của phỉ ngã tư tồn mình vừa thích lại vừa gét. haizz
giọng văn trong truyện thì khỏi fải chê. chỉ là cái kết lúc nào cũng bi thảm. nhất là "gấm rách". đọc xong thấy hụt hẫn j đâu...

Bình luận

Đúng rồi đó bạn, mình đoc "gấm rách" vào ngay mấy ngày Tết mà thấy ngày xuân buồn ảm đạm luôn  Đăng lúc 11-4-2013 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 9-4-2013 13:12:02 | Chỉ xem của tác giả
mặc dù cũng hay tìm những bộ đang hot đc nh ng thích để đọc nhưng phần lớn mình đều thấy ko hợp =))
thấy thích mỗi Cố Mạn và Đồng Hoa
truyện của Cố Mạn thì đều vui tươi nhẹ nhàng, ko có các tình tiết nặng nề dằn vặt này nọ, đọc giải trí rất là hợp :))
mình cực thích Đồng Hoa sau 2 bộ truyện Bộ Bộ Kinh Tâm và Thời niên thiếu ko thể quay trở lại :x
truyện của Đồng Hoa có cái j đấy rất tự nhiên, chân thực và cuốn hút. chả cần phải tạo dựng những nv với tích cách thái quá như Phỉ Ngã Tư Tồn, chẳng cần phải xây dựng những hoàn cảnh éo lé tình tiết nghiệt ngã, truyện của Đồng Hoa vẫn lấy đc nc mắt của mình, nghẹn ngào là đằng khác :D và mình ko thích Phỉ Ngã chút nào, đã đọc vài truyện của tác giả này theo bạn bè recommend nhưng đọc ko vào :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 10-4-2013 08:03:34 | Chỉ xem của tác giả
Mình vote cho Cố Mạn.
Mình thích văn phong nhẹ nhàng của chị ấy.
các nhân vật cũng rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 11-4-2013 11:32:54 | Chỉ xem của tác giả
không hẳn là thích nhất tác giả nào
nhưng mà mấy truyện để lại ấn tượng với mình nhất đều là của Cố Mạn
{:443:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 11-4-2013 15:39:14 | Chỉ xem của tác giả
rất thích bên nhau trọn đời của Cố Mạn. còn lại chưa đọc nhiều tác phẩm lắm. chắc phải sưu tầm thêm nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách