Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích (Deadline 24/06/2012)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 1-7-2012 12:40:46 | Chỉ xem của tác giả
nói đến tiểu thuyết k thể bỏ qua Trung Quốc rồi
tớ đọc cũng khá nhiều tiểu thuyết của TQ
nhưng có 1 tác phẩm, tớ có thể khẳng định chắc chắn rằng
có thể đọc đến n lần
First Love của Cửu Dạ Hồi
thật nhẹ nhàng, tình cảm
lần nào đọc tớ cũng nước mắt ngắn nước mắt dài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 1-7-2012 13:16:22 | Chỉ xem của tác giả

Thích nhứt dĩ nhiên là Đường Thất vs Tâm tâm rùi
Thứ 2 là Tân Di Ổ vs Đồng Hoa, 2 ng` này truyện dc lên phim là đủ bik truyện hay tới cỡ nào [ sao truyện của Dường Thất vs Tâm Tâm ko dc lên phim nhỉ :(( ]
Dnày cũng thích Dịu dàng Một Chút Đi Mà Daddy của Bắc Đường nữa. Cơ mà dài qá :-<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 29-7-2012 06:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Truyện ngôn tình TQ lần đầu tiên mình đọc là "Bên Nhau Trọn Đời " của Cố Mạn, mặc dù đọc nhiều lần rồi nhưng vẫn muốc đọc lại. Khi đọc đến các TT của mẹ Tâm thì sập hố với các zai của mẹ luôn : GS Hàng cực phẩm, DCT cầm thú....
Các tác giả mình thích: CMan, DLVT, DTCT, Mieu mieu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 4-8-2012 01:35:43 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mới biết có cái poll này.

Cá nhân mình thì khi quyết định đọc một tác phẩm không quan tâm lắm đến tác giả. Thấy hay thì đọc thôi.

Mình mới chỉ đọc tác phẩm của Tào Đình (Yêu anh hơn cả tử thần, Xin lỗi em chỉ là...), Xuân Thụ (Búp bê Bắc Kinh), Cổ Mạn (Bên nhau trọn đời), Minh Hiểu Khê (Bong bóng mùa hè), nhưng thực lòng chỉ thích và ấn tượng với "Bên nhau trọn đời" của Cổ Mạn.

Nội dung của "Bên nhau trọn đời" không mới nhưng mình rất thích những chi tiết trong tác phẩm. Chân thực mà quá đỗi lãng mạn, siêu cấp đáng yêu. =.=

Hàhà

Đang Poll "Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích" lại lan man sang tác phẩm yêu thích rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 1-9-2012 01:06:29 | Chỉ xem của tác giả
Cố Mạn, Diệp Lạc, Đường Thất
Yêu cả 3 lắm
Cố Mạn xb 3 bộ bộ nào cũng hay. Văn phong rất nhẹ nhàng, tình cảm, lại hài hước, đáng yêu. Yêu Nại Vi nhất ấy
Diệp lạc thì bên box văn có nhiêu bộ ta ngốn hết. Thích văn Diệp Lạc lắm, bộ nào cũng hay, cũng sâu sắc cả, đọc mà thấm thía, đọc càng nhiều càng thấy thích.
Đường Thất thì ta mới đọc có Hoa Tư với 1/2 Tam sinh, nhưng đã thực sự ấn tượng với văn phong của chị ấy. Nhất là HTD, ta cuồng bộ ấy lắm luôn

Buồn nhất là Phỉ Ngã Tư Tồn, ta cũng thích văn phong của chị ấy nhưng mà bị lừa đảo ngay bộ Gấm Rách nên tuyệt không đụng tới luôn. Mãi sau này mới đọc cái short "Em yêu hy vọng sau khi chia tay em vẫn ổn", rất nhẹ nhàng và sâu lắng, nhưng chỉ đọc có mỗi short đó, còn lại thì thích cũng không đọc nữa, sợ bị lừa đảo. Thú thực là ta thích câu chuyện trong GR lắm nhưng đến cuối ai dè...Người theo phe ủng hộ nam chính, bài trừ nam thứ như ta chưa bao h ghét nam chính đến vậy, đọc đến cuối chỉ muốn ném cái đt, haiz. Tuy thế nhưng văn hay thì không thể phủ nhận được. Cô nào biết bộ nào của PNTT mà HE không thì chỉ ta với, phải chắc là HE nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 30-10-2012 15:57:50 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện Tân Di Ổ thì rất ám ảnh, thường là kết ko thiên SE hay HE
cái kết rất open, luôn làm con người ta có cảm giác nuối tiếc không trọn vẹn
Diệp Lạc Vô Tâm thì luôn có các soái ca vô cùng tuyệt vời
Cái kết cũng làm con người ta thỏa mãn đắm chìm trong tư vị ngọt ngào hạnh phúc.
Có nhiều cái đau và thấy đời thật nhất vẫn là Tân Di Ổ
Người ta hay nói đau đớn đem lại nhiều kí ức cho mình hơn niềm vui mà @.@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 11-11-2012 11:40:57 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất đương nhiên là Đường thất, văn phong hài hước, cốt truyện hợp lý mà gay cấn
Sau đến Tân Di Ổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 7-3-2013 21:55:20 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ôi sao không có Ân Tầm nhỉ.
Đề nghị thêm Ân Tầm vào nhé.^^
Truyện nào có Ân Tầm thì lượt theo dõi cao ngất đấy. Hjhj
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 8-3-2013 15:22:45 | Chỉ xem của tác giả
thích Cố Mạn
cơ mà tình yêu lớn nhất đời mình vẫn là Công Tử
chỉ chưa đọc Tên cô ấy là Lăng Tiểu Lộ Vị Lai của Công Tử thôi, còn đâu mấy bộ kia ngâm đi ngâm lại ko biết bao nhiêu lần á
đang chờ Chẩm thượng thư ra tập 2 đây, hóng lắm rồi.......................
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 8-3-2013 15:32:18 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Đồng Hoa, Diệp Lạc Vô Tâm, Phỉ Ngã tư Tồn
Ngoài ra còn 1 tác giả văn học mạng TQ mà mình rất thích đó là Thái Trí Hằng - Thái đầu gấu, nhưng mà tác phẩm của bác í thì ko thể gọi là ngôn tình được

Bình luận

lần đầu bên nhau..dù đã qa lâu nhưng dư âm còn đọng mãi bạn nhỉ:)  Đăng lúc 8-4-2013 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách