Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Tác giả ngôn tình Trung Quốc bạn yêu thích (Deadline 24/06/2012)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-6-2012 00:56:06 | Xem tất
Thiếu chị Thất {:430:}
Thiếu Nhân Hải Trung- tác phẩm Không thể thiếu em- Viên cảnh thụy đồng chí gây sóng gió một thời.
{:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2012 02:26:39 | Xem tất
Theo thứ tự độ yêu thích:

Cố Mạn, Diệp Lạc Vô Tâm, Tiên Chanh, Ức Cẩm
ngoài ra còn 1 số truyện của các tác giả khác nhưng ko thấy chủ thread list ra :))

Chắc do đến với ngôn tình TQ qua Bên nhau trọn đời của Cố Mạn nên mặc dù sau này có thể đọc đc rất nhiều các tác phẩm có nội dung hấp dẫn hơn nhưng ấn tượng nhất vẫn là BNTĐ, đây cũng có lẽ là cuốn tiểu thuyết duy nhất mình có thể đọc trên 5 lần nhưng vẫn chưa chán.
Sau này có đọc qua Bản sắc thục nữ, công chúa cầu thân thì bắt đầu hơi thích thích Tiên Chanh
nhưng khi đến với Diệp Lạc Vô Tâm thì bị đổ thực sự, rất thích các chàng trai trong truyện của DLVT, yêu sâu sắc, nếu đã nhận định ai thì sẽ là cả đời.

Bình luận

Pan
mình giống bạn, dù đọc có nhiều cuốn khác vẫn thấy BNTĐ là hay nhất :x  Đăng lúc 28-6-2012 09:16 PM
ss đọc truyện tiêu biểu như hoa tư dẫn, tam sinh tam thế đi ạ, đọc xong ss sẽ thấy là ko thể tiếp nhận những ngôn tình khác nữa ^^  Đăng lúc 20-6-2012 08:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2012 08:20:27 | Xem tất
Bạn ơi, có thể cho thêm mấy tác giả nữa đc k?
Đường Thất Công Tử, Chu Ngọc, Nhân Hải Trung, Phỉ Ngã Tự Tồn, Hốt Nhiên Chi Gian, Khiêu Dược Hỏa Diễm
Toàn các gia đang làm mưa làm gió cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2012 11:13:40 | Xem tất
sắp thi xong, chuẩn bị thác loạn với đống truyện online đang chờ mình
list trên tác giả nào cũng có truyện hay, nhưng sau một hồi nghĩ đi nghĩ lại thì bây giờ thích xem phim hơn thích đọc truyện, mỏi mắt rồi, già rồi sau bao ngày tháng ôm điện thoại và đọc trên wattpat
có lẽ vẫn thích truyện của tào đình, tân di ổ, cố mạn nhất :)
à mà ở trên không có hoa thanh thần, nhân hải trung nhỉ?? mấy truyện của mấy tác giả này cũng hay mà
mình nhớ chim ngố quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2012 17:42:48 | Xem tất
thích Chu Ngọc lắm luôn                                                         
càng đọc Đạo tình càng thích
yêu MặcTâm nhiều <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2012 20:24:19 | Xem tất
mình thích nhất là truyện của Ân Tầm
tác giả này thường viết khá dài (or rất dài) nhưng đều tay, ko bị giảm mạch cảm xúc gây nhàm chán
hơn nữa trong mỗi tác phẩm, mỗi nhân vật đều rất có đầu tư, từ miêu tả ngoại hình đến nội tâm, tính cách
mà những thông tin trong truyện dù có hơi "chém gió" nhưng vẫn khiến người đọc cảm thấy tác giả rất có hiểu biết ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-6-2012 18:16:05 | Xem tất
thích nhất phong cách viết của Cố Mạn và Đường Thất Công Tử.
Cố Mạn thì nhẹ nhàng, hài hước, khi đọc tiểu thuyết của Cố Mạn cảm thấy rất thoải mái, và rất cuốn hút dù cốt truyện kô quá kịch tính.
Đường Thất Công Tử thì có vẻ hài hước, sâu sắc hơn. Đọc Hoa Tư Dẫn có rất nhiều câu nói hay và mấy câu triết lý đến mức mình đọc mà kô hiểu gì :P
Tân Di Ổ thì viết khá thực tế và có nhiều kết thúc buồn nên mình kô thích lắm.
Truyện của Minh Hiểu Khê thì cốt truyện hay nhưng mình cảm thấy lối viết văn kô cuốn hút mình ^^
Điệp Chí Linh thì ưu điểm là hài hước ;)
Tiên Chanh thì mình chỉ mới đọc bộ "Công chúa cầu thân", chết cười vs bộ này nhưng đến tập cuối thì buồn =_____________=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2012 00:48:19 | Xem tất
xin vote 3 phiếu cho Phỉ Ngã Tư Tồn - Đường Thất Công Tử và Tình Không Lam Hề
mình thích truyện bi lắm lắm
đang mê mệt cuốn Hải Thượng Phồn Hoa của PNTT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-6-2012 15:38:50 | Xem tất
Không nhiều tác giả mình biết cho lắm

Có tác giả mình thik thì k có ở đây

Mình thik KingKong Babie ))))))))))

Vote cho Tân Di Ổ

Anh có thik nước Mỹ ko quá ảnh hưởng với mình {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-6-2012 21:14:55 | Xem tất
danh sách này vẫn còn thiếu rất nhiều ng khá nổi
anw, dù chưa đạt đến hoàn hảo nhg tớ chọn Cố Mạn, Tiên Chanh và Diệp Lạc Vô Tâm
Tân Di Ổ thì văn phong ổn định nhưng chả hiểu sao đọc truyện của chị này vẫn cảm thấy có cái j đó chưa tới, hơn nữa còn hay lan man ~~
Đồng Hoa cũng rất đc, nhg lúc nào cũng ác vs nam 2, mà tớ thì toàn bị thích nam 2 trong truyện của ss này T^T
Tào Đình hay Minh Hiểu Khuê thì chưa bao h là gu của mình, 1 ng thì luôn bao phủ lên truyện 1 màu sắc kỳ ảo, đẹp vô thực, 1 ng thì lại u ám nặng nề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách