Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: nthh267
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll]Phần mềm xem phim, nghe nhạc bạn đang dùng

Đóng [Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 12-11-2012 23:34:06 | Chỉ xem của tác giả
Mình xài 3 cái nỗi tiếng nhất
Sao không có Splayer nhỉ mình đang xài cũng rất được, xem được nhiều định dạng, nhằm phim down zìa KMplayer đọc ko được nhưng khi mở bằng Splayer thì xem được hết, nhược điểm duy nhất là nó load hơi chậm tí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-11-2012 14:33:42 | Chỉ xem của tác giả
ha ha

bị cái nhà nào đó dụ dỗ

chừ bạn đang dùng MPCStar

em này đc cái loa to lắm

cơ mà mở cái khác lên em í k tự động ẩn đi mà cứ ở lù lù đằng trước cơ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 13-11-2012 21:53:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng KM player, Window media player nhưng down phim trên Kites về đều ko xem được. mình ko biết là lỗi ở đâu. Ai biết chỉ giúp mình với.
Mình cảm ơn trước nhé

Bình luận

thanks b nhé ^^  Đăng lúc 14-11-2012 12:11 PM
bạn phải cài thêm codec (cái này google ^^), ko thì dùng MPCStar đi bạn, chả phải cài thêm gì ^^  Đăng lúc 13-11-2012 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 11-12-2012 00:31:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng WMP + win8codec xem phim, nghe nhạc dùng WMC
KMP trước cũng dùng vì Tiếng Việt + nhiều chức năng mà xem phim có cảm giác bị 1 lớp sương mờ phủ lên => bỏ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 13-1-2013 11:13:38 | Chỉ xem của tác giả
Theo mình 3 phần mềm đáng giá nhất là: KMPLAYER, Window Media Player và Media Player Classic.

- KMPLAYER: là phần mềm thân thiện nhất và cũng hữu dụng nhất cho các bạn xem phim. Nó cung cấp các phím tắt quan trọng hỗ trợ trong khi xem phim đặc biệt là xem với phụ đề cứng mà tốc độ nói của nhân vật "bắn rap"... Pause một cách dễ dàng- Space bar, tua nhanh chậm - mũi tên trái phải, tua nhanh hơn CTRL- mũi tên trái phải, âm lượng - mũi tên lên xuống... Ngoài ra bạn cũng có thể chọn tốc độ chạy của phim, cái này đặc biệt hữu ích cho những ai học ngoại ngữ, muốn nghe để luyện phát âm... Nó còn chạy được các file 001 (file được chia nhỏ)... Cái này cũng xem được một số show, MV KPOP ngay tại màn hình chờ...một tính năng mới và khá hay

- Media Player Clasic: Cái này quá quen rồi, mình thích bởi vì nó chạy tuốt mọi loại file do được thêm bộ KLITE CODEC, những file bị hỏng, chập cheng, các lỗi đang coi thì bị dừng hết phim trên KMPLAYER thì nó cũng "nuốt tuốt". Bởi nó kèm theo khi tải KLITE CODEC nên bộ codec này có thể dùng chung cho KMPAYER và Window media Player. Nhược điểm: phải cài các phím tắt Pause, Play, Tua... như trên KMPLAYER. Giao diện thì cũng "củ chuối" nốt, vì classic mà ^^!

- Window Media Player: đây là loại phổ thông nhất, giao diện đẹp, nhẹ, thích hợp để nghe nhạc, hình như có tích hợp SRS Sound, giúp âm thanh hay hơn khi nghe nhạc. Xem phim không phải là điểm mạnh của nó, dù có cài thêm codec và đọc được hầu hết. Khi bạn xem full screen, bạn phải mất một khoảng thời gian để nó ẩn các thanh công cụ play/pause, và kích thước nó khá to, đôi khi dễ dàng trong bấm vì các nút kích thước lớn, nhưng khi xem phim đặc biệt là phim phụ đề, mỗi lần đợi cái thanh đó mất đi rất mệt và khó nhìn sub hơn.

GOM PLAYER cũng tốt và cũng tương tự như KMPLAYER nhưng KMPLAYER có vẻ pro hơn, trong khi GOMPLAYER có vẻ khá sơ sài trong các công cụ hỗ trợ. GOM có điểm mạnh là xem các tập tin bị hỏng do lỗi tải xuống tốt. (Lâu rồi không dùng GOM nên có thể ko chính xác lắm)

Các phần mềm còn lại thì mình chưa đụng vì đã rất hài lòng với KMPLAYER - nhẹ - tốt - chất.

Đây là một vài ý kiến của mình. Dù sao cũng là ý kiến chủ quan, tùy vào sở thích và nhu cầu của mỗi người mới có thể chọn loại phù hợp. Nhưng cài một lúc 3 cái KMPLAYER, Window Media Player và Window Media Classic thì khỏi nói. Thank các bạn đã đọc bài comment của mình ^^{:143:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 13-1-2013 16:14:05 | Chỉ xem của tác giả
Đang Xài ( Hơi bị nhiều thủ sẵn )

Audio : Foobar2000 , Winamp , Windows Media Player

Video : QQ Player , Media Player Classic , Splash .

Code : K-Lite Codec Pack Mega
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 28-1-2013 11:28:38 | Chỉ xem của tác giả
tumeo gửi lúc 8-10-2012 09:11
Cho em hỏi down phần mềm gì về để hỗ trợ media player xem How I Met Your Mother mà em down ...

Bạn ko cần down phần mềm hỗ trợ. Lúc đầu khi muốn xem phim này, mình cũng đã lên mạng tìm kiếm rất nhiều. Thế là mình đi hỏi nhỏ bạn, nó nói là bạn chỉ cần down utorrent(một dạng chương trình download). Nếu như bạn biết link down rùi thì thôi, còn chưa biết thì cứ pm cho mình. Sau khi down chương trình utorrent từ trên mạng về, bạn cài đặt nó vào máy tính. Bạn lên diễn đàn của HIMYM, có những cái link mà mod đã up load lên. Bấm vào tập mà bạn muốn down, sau đó nó sẽ hiện một file utorrent mà bạn đã tải về. Bấm vào file đó, nó sẽ tự động kết nối với chương trình utorrent và download. Sau khi down load xong, bạn hãy bấm vào cái dòng mà nó download là tự động nó hiện ra media player rùi coi. Hình ảnh rất rõ nét. Có gì ko hiểu bạn hỏi mình nhé. Nhớ cảm ơn mình đấy! ^-^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 6-3-2013 17:37:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình dùng VLC và Window Media Player thôi {:420:}
VLC dùng để coi phim và clip khá mượt, còn coi dc cả clip online
Window Media Player thì tất nhiên là nghe nhạc rồi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 6-3-2013 20:44:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
xem phim thì mình xài DAM PotPlayer
Nghe nhạc thì WMP là đủ rồi.
nếu phim mà lỗi thì qua KMP hoặc MPC
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 7-3-2013 21:49:50 | Chỉ xem của tác giả
mình sài 2 năm nay trung thành với thằng vlc nhanh gọn nhẹ xem hd thấy dã lắm thằng splash nghe nói nhưng chưa có sài ,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách