Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: phibi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[ Poll ] Những bộ phim gợi nhớ tuổi học trò

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-4-2013 13:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Trong số này mình mới coi Mean Girls, High School Musical

Mấy phim kia thấy mọi người khen dữ quá

Chắc bữa nào rảnh phải kiếm coi thui

Mà sao không thấy phim nào Việt Nam nhỉ????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-4-2013 12:29:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Phim nào có vẻ cũng rất hay nhưng thực sự ngoài mean girls mình chưa xem film nào hết :(( hôm nào tải hết về mới được :( xem để trân trọng hơn quãng thời gian mà mình đang có
Chứ không sau này hết thời đi học rồi lại tiếc nuối :( ước gì mình không baoh lớn :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 28-4-2013 12:30:59 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào có vẻ cũng rất hay nhưng thực sự ngoài mean girls mình chưa xem film nào hết :(( hôm nào tải hết về mới được :( xem để trân trọng hơn quãng thời gian mà mình đang có
Chứ không sau này hết thời đi học rồi lại tiếc nuối :( ước gì mình không baoh lớn :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-4-2013 13:19:38 | Chỉ xem của tác giả
thích nhất là phim You Are The Apple of My Eye
nhẹ nhàng trong sáng, tuy kết thúc không như mình nghĩ nhưng cũng chứa đựng 1 bài học nho nhỏ để áp dụng trong cuộc sống
diễn viên quen mỗi chị đóng vai nữ chính [không nhớ tên], phim lâu lâu có vài cảnh hơi 16+ 1 tí ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 28-4-2013 17:39:15 | Chỉ xem của tác giả
Trong 7 phim mình mới xem có You are the apple of my eye

Phim chứa đựng rấtt nhiều cảm xúc, xem mà như kiểu ngược thời gian, quay về tuổi trẻ, bao ký ức đẹp cùa về ( trường lớp. tình bạn, tình yêu, gia đình) và cũng không ít tiếc nuối vì sự nông nổi của tuổi trẻ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 28-4-2013 17:51:52 | Chỉ xem của tác giả
nguyên list mình biết mỗi có high school musical :)))

hồi đó ghiền phim này lắm, có khi oi rồi xong mở ra coi lại lần nữa :))

chắc phải đi kiếm mấy phim kia mà coi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 28-4-2013 21:43:52 | Chỉ xem của tác giả
tất nhiên là High School Musical r. nội dung phim hay , nhạc phim hay, nhân vật đẹp                        
nói chung là tất cả đều hay, rất đáng để xem :)                    
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 28-4-2013 21:58:12 | Chỉ xem của tác giả
Ớ, toàn phim lạ hoắc không ah. Không vote được. Chưa coi cái nào cả
Mình thấy mấy bộ phim Mỹ văn hoá nó khác mình, nên có coi chắc cũng khó gợi lại tuổi học trò của tươi đẹp.
Á, mình có coi High School Musical rồi. Thích Vanessa lắm lắm.
Tuy phim TQ, Nhật hay HQ thì cũng chỉ là lâu lâu tự nhiên nổi cơn sến mới nhớ tới thôi. Vì bên họ học hành cũng khác bên mình mà. [Bên mình nghèo hơn @,@]
Tiếc làm điện ảnh nước mình toàn thích làm phim nhà giàu, xe hơi, Iphone, chân dài không ah. Nên chả có phim nào mà lưu luyến  về thời đi học hết . [trừ một số ít chút xíu ngoại lệ]
Hôm trước mới coi lại phim Cha con đậu đũa, xem xong thấy cũng nhớ nhớ hồi xưa, hồi chưa có xe máy, ba mẹ chở đi học bằng xe đạp, mà đường chưa trải nhựa đẹp như bây giờ, toàn đá không. Tới dc trường là cái mông mất cảm giác luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 28-4-2013 21:58:35 | Chỉ xem của tác giả
trong các phim kể trên thì mình thích nhất là  You are the apple of my eyes, A little thing called love mình bị bấn loạn với 2 phim này. Kha Chấn Đông và Mario maurer đẹp trai vô đối, lại dễ thương nữa. là một bộ phim gợi lại nhiều kí ức thời học cấp 3 của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 14-5-2013 14:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước xem Means Girls mới bắt đầu thích Linsay. Tiếc là bây giờ Linsay không còn như trước nữa .
Thích nhất trong số này là A little thing called love, một bộ phim nhẹ nhàng nhưng ý nghĩa về tình bạn, tình yêu, về tuổi học trò... Lúc xem đoạn trời mưa, Shone bỏ lại quyển nhật kí trước cửa nhà Nam rồi bước đi, mình còn khóc nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách