Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sone_ius9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Môn học làm bạn chán nhứt?? ;)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 29-5-2013 15:41:45 | Chỉ xem của tác giả
Câu hỏi này hơi khó :D Vì kinh nghiệm của mình là môn mà bạn học có thú vị hay không, phần lớn là tùy thuộc vào giáo viên của bạn^^. Mình còn nhớ hồi lớp 9, lớp mình rất nghịch và giờ nào cũng nói chuyện ầm ầm chả chịu học, ấy vậy mà cứ đến giờ Hóa là cả lớp nín thít. Nhưng lí do không phải sợ thầy mà cũng chả phải thầy giảng hay quá, mà là cứ thấy thầy là cả lớp buồn ngủ, đứa nào đứa đấy nằm bẹp ra bàn, chả hiểu sao. Giờ mình ở cấp 3, chưa từng nghĩ bao giờ là mình lại thích môn Sinh cả ^^. Lí do vì cô Sinh của mình dạy rất hay.
Thế nên mới nói người truyền cảm hứng rất là quan trọng. Không có cảm hứng khó học lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-7-2013 11:15:35 | Chỉ xem của tác giả
Môn học nhàm chán đối với mình nhất là môn văn
thứ nhất, mình là người thích thực tế, thích những điều bí ẩn, giải thích những hiện tượng lạ, với ngôn từ thi ca , lãng mạn hay bay bổng gì đó, mình khó thuộc lắm
thứ hai, mấy thầy cô dạy văn mình học, giảng bài quá nhàm chán, dễ gây buồn ngủ nữa, có nhiều môn học khác cũng khá nhàm chán, nhưng các thầy biết cách dạy, gây hứng thú cho tụi mình
thứ ba, đã không thích học văn mà mấy thầy cô dạy văn còn hay dìm học sinh nữa chớ,  dạy không hay còn gây áp lực, thì ai mà chịu cho nổi. đây không phải chê trách gì thầy cô, mà quả thực thần kinh mình chịu đựng có hạn , bị ức chế như vậy có muốn thông cảm hay suy nghĩ tích cực về thầy cô cũng khó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-8-2013 19:13:21 | Chỉ xem của tác giả
Ối, Sử là môn mình thấy sợ nhất, ghét nhất, và không muốn học nhất
Ngày tháng, sự kiện, hức, ko có cái bài nào là bài không nhầm. Nói thế là vớt vát tí danh dự, chứ chả học nổi.
Nhiều lúc kiểm tra miệng hay 15' là kinh khủng lắm. 1 tiết á? Mình không còn nhớ làm sao mình thoát đc thời phổ thông nữa >"< Thà cho mình học 3 tiết toán, hay hóa liền còn hơn học 1 tiết Sử.
Mấy bạn khoa C, đúng là giỏi thật!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 10-9-2013 22:26:10 | Chỉ xem của tác giả
Sợ nhất là môn Hóa, nhất là Hóa Hữu Cơ, không hiểu gì hết luôn. Hồi cấp 3 học môn này, mỗi lần vào tiết là toát cả mồ hôi, sợ kinh khủng vì chả biết làm bài thế nào. May là mình thi khối D nên thoát môn này.

Môn thứ hai chán là môn Văn. Hồi cấp 2 thích môn này lắm mà lên cấp 3 gặp người dạy nhàm thế là chán ngán luôn. Ngại nhất Văn là phải Soạn Văn, dù cũng mua Học tốt các kiểu về chép nhưng cũng phải chép dài lê thê vì cô giáo kiểm tra. {:399:}
Nhiều bạn có vẻ sợ môn Sử nhỉ, may hồi xưa cô giáo Sử của mình giảng cũng hay, không phải học thuộc nhiều và chém gió là chính đâm ra thấy thích môn này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 28-9-2013 16:42:09 | Chỉ xem của tác giả
môn Sinh ==
căn bản nó đánh bại môn Sử là vì hem hiểu gì :)
ngớn nhất là bài tập môn này ~~ =''=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 29-9-2013 11:02:54 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì mình ghét môn Sinh với Hoá nhất, không hiểu sao thế, chắc tại thầy cô trong lớp giảng buồn ngủ
Còn thích thì lại thích Văn với Sử sau này lại thi Anh Văn với Văn và Toán.
Sử thích thì thích nhưng mà không theo được vì khó kiếm việc làm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 10-10-2013 12:50:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình ục mịch, câu cú lủng củng, hồi đó học văn luôn luôn chỉ được 5 điểm thôi, qua được là may rồi.
Sao mọi người ghét hóa thế nhỉ?
Mình thấy Hóa rất hay mà, từ 1 chất này phản ứng tạo ra chất chia, cùng cấu tạo khác tính chất. Mình nghĩ các bạn chú ý 1 chút, để tâm đến nó 1 chút là sẽ phát hiện ra nó tuyệt thế nào mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 11-10-2013 01:59:14 | Chỉ xem của tác giả
Mình ghét môn Lý nhất
vì nó khô khan nhất trên đời
mà ông thầy giáo lại ghét mình hay sao ế,
trong giờ suốt ngày lườm mình
nói chung là thù e nó
thế mà sao tổng kết lại đc 9.9 mới căng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 11-10-2013 23:02:11 | Chỉ xem của tác giả
lý lý  lý,
vì học dở nên cực ghét
thế mà cuối cùng lại đi theo ngành này
ghét của nào trời trao của ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 15-10-2013 15:15:17 | Chỉ xem của tác giả
Sợ nhất môn HÓA, nhưng chả hiểu sao mọi người cứ bảo môn HÓA còn "DỄ" hơn Lý, phải nói là quá sợ môn ý luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách