Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: sone_ius9
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Môn học làm bạn chán nhứt?? ;)

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 30-3-2013 13:14:41 | Chỉ xem của tác giả
Cực kì ghét Văn và Sinh

Lý do rất đơn giản: không thấy 2 môn này có gì thú vị + càng học càng ko hiểu mình đang học cái gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 31-3-2013 11:26:52 | Chỉ xem của tác giả
Không đc bình chọn nữa à?.Mình ghét nhất môn văn và môn GDCD.2 môn giả tạo nhất trong tất cả các loại môn học

Học văn thì ai đời đề bài nêu cảm nghĩ của em về abc, xyz mà cô thì cứ bắt bài của học sinh phải đầy đủ cái lọ, cái chai theo đúng khuôn của cô. Thế thì còn gọi gì là cảm nhận của em hả cô Nói thật học văn đầy bài mình chả hiểu nó có dụng ý nghệ thuật to tát gì mà cứ phải phân tích kĩ lưỡng vớ va vớ vẩn ra. Biết đâu được nhà thơ viết vậy cho nó vần thôi thì sao

Còn môn GDCD luôn luôn đụng độ dạng câu hỏi kiểu như: em sẽ làm gì nếu chứng kiến bạn em phá hoại di tích lịch sử... Học sinh làm bài rất hăng say: em sẽ khuyên bạn ấy thay đổi Ngoài đời thì có mà phá theo nó í

Nói chung là biết nó giả tạo nhưng mình cũng chẳng còn cách nào khác đành phải giả tạo theo nó. Làm theo suy nghĩ thật của mình có ngày ăn trứng

Còn toán, lí hóa học cũng thích nhưng học xong mấy môn này ra trường mình thề là nó chả ứng dụng mấy đâu

Kiểu học trên trời, thi dưới biển nhưng ko ai nhận ra thực tế chẳng đâu xa xôi mà chính là mặt đất chứ đâu => Chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 31-3-2013 20:44:56 | Chỉ xem của tác giả
Từ khi đi học cho khi hết cấp 3 mình thù nhất là môn văn, vì nó mà mình bị khống chế, cũng vì thế mà văn chương của mình bây giờ vẫn rất tệ
Còn khi đi học đại học mình ghét nhất là môn hình họa, vì nó mà mình phải học lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 2-4-2013 12:48:27 | Chỉ xem của tác giả
12 năm đi học, ghét nhất môn Địa với Sử.
Sử Việt Nam dạy sao học không nhớ được gì , Địa thì mù mù .
Học đại học thì ghét môn Triết , nghe giảng mà cứ tâm tâm tối tối,  không vô được chữ nào .

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 2-4-2013 19:25:08 | Chỉ xem của tác giả
Hihi hồi ở nhà mình chẳng ghét đến tận xương tủy bất kỳ môn nào mà cũng chẳng thích môn nào, may ra thì có hứng thú với mỗi môn tiếng Anh. Sau này, khi đi du học, thì ghét cay ghét đắng môn Sinh. Giời ạ, ông thầy thì cứ như tra tấn, dạy toàn dạy kiến thức khó mặc dù trình độ lớp chỉ là cơ bản. Dạy còn khó hơn cả lớp nâng cao ~.~ Sao số mình đen vậy. Đó là năm đầu tiên của mình, đến năm thứ hai, vẫn kiểu "oan gia ngõ hẹp" và gặp ông ấy lần nữa. Năm ấy thì mình ghét thêm cả môn Văn học, bởi vì ông thầy mới chuyển đến, dạy chẳng dạy mấy mà tý lại bắt viết bài để nộp, có muốn viết thì cũng phải được luyện, ông ấy chẳng cho luyện gì cả, viết rồi nộp trong có thời gian ngắn tý
Nói chung, mình căm thù sự học , nhưng vẫn phải cố thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 9-4-2013 19:47:41 | Chỉ xem của tác giả
môn toán và môn lý là hai môn tử thần với mình
hai môn này suốt ngày lẹt đẹt kéo tụt điểm tổng
à thêm môn sử nữa, cách dạy chán nản quá thiên về nhồi nhét, tại sao cứ bắt người ta nhớ như in ngày nào tháng nào thì có trận đánh nào, mỗi người chỉ có thể nhớ được một lượng thông tin ngày tháng nhất định thôi chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 9-4-2013 20:14:39 | Chỉ xem của tác giả
đối với mình
mình ghét 3 môn văn, sử, địa nhất luôn
mình thích nhất môn english vì lúc nào cũng 10 hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 10-4-2013 17:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Môn chán nhất chắc là Sử, vì ít có giáo viên dạy hay, bài lại dài và khô khốc.
Thứ 2 chắc giáo dục công dân, toàn mấy câu sáo rỗng.
Thứ 3 là Văn học, vì có cho mình tự do luận đâu, toàn phải học dàn ý và văn mẫu.
Thích Toán Lý Hoá Sinh, mấy môn tự nhiên học nhẹ đầu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 12-4-2013 22:02:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình ghét nhất môn Lý!
Lý do, vì học ngu nên ghét :)) K những ghét mà còn sợ nó nữa!
Phát khùng vì nó được ý ! :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-4-2013 10:20:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình ghét nhất Hóa. Học môn đó ko đễn nỗi tệ nhưng cứ thấy ghét vì mênh mông quá. Càng học càng thấy ko biết gì, kiến thức của mình còn quá ít. Giờ nghĩ lại còn sợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách