Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2375|Trả lời: 13
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Khảo sát 2 về việc lập box PJ48

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Hơn nửa năm trôi qua, với gần 140 lượt tham gia bình chọn về việc lập box cho PJ48, thì kết quả rất khả quan với 129/139 lượt bình chọn đồng ý việc lập box. Tuy nhiên, mình cũng xin mạn phép trình bày một số vấn đề sau:

1. Điểm lợi khi lập box PJ48.
- Có nhiều "đất" để update hơn, dễ phân mảng, dễ tìm kiếm. Không bị tình trạng lag khi load thread.
- Các fan của một hay vài thành viên trong nhóm sẽ dễ dàng hoạt động, bởi khi đó các bạn có cơ hội lập thread riêng cho các nàng. Từ đó thu hút được nhiều fan hơn.

2. Điểm khó khăn
- Ai là người nhận phụ trách quản lý chung, và nhận update các thông tin?
- Bao nhiêu người thực sự hoạt động để tránh làm box bị rơi vào tình trạng "phủ đầy bụi"

Những cái lợi hay khó khăn trên chắc hẳn ai cũng đã biết, bởi J-zone của kites, mà cụ thể là J-muzik của Kites là một box vắng vẻ, ít mem hoạt động.

Bây giờ mình lập thêm một poll nữa, nhằm:

1. Đánh giá lại tình hình của fan của PJ48 ở kites lại một lần nữa, cũng như xem xét về khả năng có thể lập box được hay không.
2. Kêu gọi các bạn đang yêu thích PJ48, hoặc những mem đang có sự chú ý nhất định về nhóm cùng xây dựng cộng động fan PJ48 nói riêng, và cộng động fan yêu nhạc Nhật nói chung ở Kites.

Vậy nên, các bạn ngoài việc bình chọn, hãy lên tiếng cho mình được biết bằng cách post bài trong thread, đồng thời chúng ta có thể giao lưu, cùng đề xuất phương án.

Bất kỳ bạn nào cảm thấy tự tin với khả năng của mình có thể tự ứng cử hoặc đề cử ra MOD của box trong tương lai (gần hay xa đều là phụ thuộc ở các bạn ^^)

Thân ái,
cuopbienmap

Chọn 1Khảo sát, Có tất cả 46 người đã tham gia
36.96% (17)
54.35% (25)
8.70% (4)
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-7-2013 17:34:48 | Chỉ xem của tác giả
thực sự mà nói thì mình muốn tìm hiểu thêm về 48, mặc dù chắc chắn không thể nào nhớ hết được từng ấy người :| nhưng mình muốn biết cách họ phân nhóm rồi từ nhóm B lên A hay là sao đó, tại mình đọc nhiều tin nên không hiểu lắm, vì vậy có thể PJ48 thành lập thì hiểu rõ hơn về nhóm nhạc đông dân này : )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 31-7-2013 17:44:48 | Chỉ xem của tác giả
jiso gửi lúc 31-7-2013 17:34
thực sự mà nói thì mình muốn tìm hiểu thêm về 48, mặc dù chắc chắn không thể nào n ...

Uh, nếu có box thì sẽ lập được nhiều nội dung, chủ đề hơn, cái chính là có nhiều người cùng trao đổi, có gì khó hiểu thì cũng dấn dần rõ lên.

Mình mới invite bạn, bạn accept đi nhé

Bình luận

đã acc rầu mod ạ : )  Đăng lúc 31-7-2013 06:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 1-8-2013 03:21:49 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng mới mới biết về AKB48 trong khoảng mấy tháng nay,
mặc dù lúc đầu hơi bị 'khó hiểu' vì nhìn nhóm sau nhiều cô gái thế
[chưa kể còn các nhóm khác nữa ><]
giờ mình  rất muốn tò mò tìm hiểu thêm về nhóm ^^
còn việc xây box thì [theo mình thấy cũng có 1 số gương mặt siêng năng trong các thread ý + 7 cái vote include mình trên kia] nếu bế tắc quá thì mình sẽ chịu khó góp vài cục gạch  để giúp ^^
mình cũng ủng hộ việc xây box để có thể khiến fan + mọi người hiểu thêm về 48 + 48 sẽ được biết đến hơn ở forum nói riêng và VN nói chung ^^
hi vọng là trong 1 ngày k xa, 48 sẽ có đủ điều kiện để trở thành 1 box hoàn chỉnh ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2013 10:11:44 | Chỉ xem của tác giả
rainy.fio gửi lúc 1-8-2013 03:21
mình cũng mới mới biết về AKB48 trong khoảng mấy tháng nay,
mặc dù lúc đầu hơi bị 'k ...

uh, nói chung giờ là cần mỗi người góp một cục gạch vô thì mới có thể thành hình được:D
AKB nói riêng, và PJ48 nói chung là nhóm, đơn vị nổi tiếng nên công việc chắc không thiếu cho mọi người đâu ^^

hoan nghênh rainy vô góp gạch nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 1-8-2013 13:55:39 | Chỉ xem của tác giả
Mình là fan nhà 48, nhưng mà thiết nghĩ nhà 48 cũng có forum riêng rồi, sợ lập ra thì cũng không có nhiều người tham gia ấy ^^"
Và theo mình thấy cái poll thì nhân lực cũng k nhiều nên nhà dễ bám bụi là điều k thể tránh =__=
Nhưng mà nếu có lập thì mình cũng sẽ cố gắng đóng góp ạ :3
.
.
.
p/s: Chủ yếu vô đọc truyện trong im lặng, ít cmt nên không được vote hic hic ;___;
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2013 14:18:38 | Chỉ xem của tác giả
.Kynnie. gửi lúc 1-8-2013 13:55
Mình là fan nhà 48, nhưng mà thiết nghĩ nhà 48 cũng có forum riêng rồi, sợ lập ra thì ...

uh, thực ra thì việc lập box vốn chẳng có ý định "cạnh tranh" gì với forum, tại bên ấy làm việc tốt lắm rồi. Tuy nhiên cũng vì nó tách biệt, hoạt động lâu dài, nhiều khi có mấy bạn fan mới còn ngại ngần không dám vô:D

Lập bên này thì chắc chắn không quá xôm tụ rồi, nhưng bù lại cái gì cũng có bước khởi đầu, một số mem khác ở kites biết đâu cũng chú ý dần đến nhóm. ^^ cái chính là cảm thấy độ nổi tiếng của AKB48 ở VN chưa được cao lắm, nên muốn "câu" thêm fan ấy mà.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-8-2013 19:57:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng rất muốn đóng góp nhiều cho PJ48 - kites, tuy rằng oshimen của mình đã bị giáng kenkyusei T_T, những người khác người thì tốt nghiệp, người thì chuẩn bị tốt nghiệp (_ _"). Nhưng cũng đã kịp fall in love with mấy bé bên HTK48 <3
Ngôn ngữ mình dùng để đọc thông tin về PJ thì chỉ có tiếng Việt :"> (bên idol48 và voz), tiếng Anh (Stage48).
Về việc sub thì mình cũng chỉ đến mức translate (dựa theo Engsub và biết time, 1 chút kara gà mờ nữa thôi - nhưng đã lâu lắm không làm rồi). Nếu có thể thì khi thành lập cho mình xin 1 chân bên news T_T
Với số lượng thành viên nhà PJ48 (AKB48, SKE48,NMB48, HKT48,JKT48, SNH48 *Sae <3* và sắp tới có thể là SPR48 *tin đồn*) thì chắc bạn nào làm mod chắc mệt tới chết ;))
Mà mình muốn hỏi là nếu lập thì các bạn định "chiến" hết cả ngần đấy nhóm ah? Riêng thông tin đổ về chỉ cần đọc thôi cũng đã bị đè dẹp lép như tép rồi ấy chứ (như đợt Sashi no1 ấy). Mà việc nếu không lập thì cảm thấy không ổn, mà lapah rồi thì việc có một *cơ* số các thread bị phủ bụi là điều đương nhiên vì thật ra bên các fanpage khác tại Việt Nam thì sự yêu thích cũng chỉ dồn vào khoảng 20-30 thành viên nhất định. Mà kể cả các thread ấy cũng chậm được update, hy vọng Jmusic sẽ tìm ra giải pháp hợp lý vì PJ quả là quá khủng =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 2-8-2013 20:50:54 | Chỉ xem của tác giả
otaku gửi lúc 2-8-2013 19:57
Mình cũng rất muốn đóng góp nhiều cho PJ48 - kites, tuy rằng oshimen của mình đã bị gi ...

Nói thật lập ra PJ48 nhưng vẫn tập trung chủ chôt vào AKB, còn các group chị em khác, sẽ tùy vào tình hình thực tế mà có được quan tâm nhiều hay ít. Nội tin của AKB48 đã là quá tải với số người bây giờ. Nhưng nếu để tên box là akb48 thì không hay, nhất là hiện vẫn có một số fan các nhóm khác (ở kites có lẽ không nhiều lắm)

Như vậy, kế hoạch sẽ làm lập pro5 cho tất cả các nhóm, nhưng akb được ưu tiên nhiều nhất (tức là nội dung trong đó cụ thể nhất). Thread cho các thành viên nổi trội trong PJ (ko nhất định là akb), cả những thành viên đã tốt nghiệp sẽ được lập ra để các thành viên có thể update ảnh, vid (theo sự kiện), tùy mức độ mà lập thread mới hay không. Như vậy sẽ phù hợp với tình hình chung, tránh tình trạng lập thread rồi bị phủi bụi.

Bình luận

Mình cũng nghĩ như vậy là hợp lý, hy vọng mọi chuyện tiến triển tốt đẹp ;)  Đăng lúc 2-8-2013 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 7-8-2013 22:32:30 | Chỉ xem của tác giả
Em thì sao cũng dc a, cơ mà cũng ko chắc là mình có thể làm j dc nhìu, cơ mà nếu thành lập box thì chắc sẽ có rất nhìu rắc rối, nội việc cập nhật profile đầy đủ, bao gồm cả nhóm nhạc chị em (là box PJ48 mà) cũng là ki tích rồi!!! Vs có mem nào cập nhật đầy đủ news hàng ngày dc ko đây! Nói chung là thành lập thì cũng tốt nhưng coi như em vẫn nghiêng về phần không hơn nhé! Nhưng cũng tùy mọi người vậy, nếu mún thành lập thì em cũng hok có ý kiến

Bình luận

dù gì thì cũng cảm ơn bạn đã góp ý ^^  Đăng lúc 8-8-2013 06:10 AM
trans và up lên thôi :)]  Đăng lúc 8-8-2013 06:02 AM
nói chung thì chúng mình cũng đã chia nhóm phân việc hết rồi ^^ prọ5 thì dần dược hoàn thiện còn news thì 100% cập nhật mỗi ngày ^^ [trừ trường hợp k có news để   Đăng lúc 8-8-2013 06:02 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách