Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Gumi
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Horoscope ~ Cặp đôi hoàn hảo ♥.♥ “Làm sao sống được mà không yêu, không nhớ không thương một kẻ nào?” ☺️

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-5-2015 16:44:59 | Xem tất
Xử Nữ - Xử Nữ viên nam châm cùng cực

Nếu phải mặc định một khoảng thời gian dành cho tình yêu của cặp đôi Xử Nữ, anh sẽ chọn là hai năm. Ừ, đó cũng là thời gian anh và em quen nhau rồi kết thúc. Người ta nói, suốt đời hai Xử Nữ sẽ mãi không hợp nhau, anh không tin vào điều đó, anh cũng không tin vào phần số, nhưng cuối cùng anh vẫn phải cuối đầu chấp nhận.

Nếu phải mặc định một khoảng thời gian dành cho tình yêu của cặp đôi Xử Nữ, anh sẽ chọn là hai năm. Ừ, đó cũng là thời gian anh và em quen nhau rồi kết thúc. Người ta nói, suốt đời hai Xử Nữ sẽ mãi không hợp nhau, anh không tin vào điều đó, anh cũng không tin vào phần số, nhưng cuối cùng anh vẫn phải cuối đầu chấp nhận.

Như viên nam châm đó, cùng cực sẽ đẩy nhau, khác cực sẽ hút, anh và em cũng vậy, đẩy nhau ngay từ ngày đầu tiên gặp mặt

Anh nhớ khoảng thời gian đó anh còn đi học, em cũng vậy, hai đứa gặp nhau vài lần trong tuần, nhưng những lần như vậy thật vui.

Rồi tuần suất gặp nhau nhiều hơn, đi cùng nhau nhiều hơn, đã có những kỉ niệm tuyệt vời. Rồi có nhiều chuyện xấu xảy ra, tưởng chừng như không thể nào hàn gắn, nhưng đôi bàn tay mình chưa từng rời nhau. Về cơ bản, tích cách anh và em khác nhau một trời một vực, nhưng lại giống nhau đến lạ lùng, đến giờ anh vẫn không thể nào hiểu được tại sao, bao nhiêu là chuyện như thế đôi mình vẫn ở được bên nhau đến ngần ấy thời gian.

Rồi anh đi làm, những vết rạn nứt ngày càng lớn, thời gian gặp nhau ngày một ít, những người con trai khác xuất hiện cạnh bên em nhiều hơn, báo hiệu ngày mình xa nhau càng gần. Xử Nữ nữ khi yêu cảm giác an toàn rất mỏng manh. Anh biết, anh để em một mình, anh biết anh vô tâm với em, trong lúc em chật vật với cuộc sống ít khi có anh bên cạnh đó, thì anh mãi mơ về một tương lai cho hai đứa, còn hiện tại anh lại bỏ quên.

Ngày chia tay, em nói anh đừng đối xử với bạn gái sau này của anh như đã từng đối xử với em, em bảo con gái đôi khi chỉ cần những việc đơn giản lắm, mà anh thì cứ chăm chăm mãi những điều đao to búa lớn, lâu thật lâu mới thấy anh xuất hiện bên cạnh em, làm em cứ ngỡ ai là bạn trai mình ấy chứ không phải anh.

Rồi...mình...buông tay nhau nhẹ nhàng như thế, em sống cuộc đời em, còn anh trở về với những thói quen anh từng có...

"Em chọn lặng lẽ, anh chọn cô đơn..."

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2015 22:10:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Theo cái gọi là kinh nghiệm bản thân thì: Nữ Thiên Yết + Nam Thiên Yết = Chảo lửa

Poll chưa hoàn thiện lắm nhỉ, thôi thì lót dép đợi poll xong rồi vote

Bình luận

Càng đọc càng tìm tòi, tham khảo càng thấy nhiều cặp đôi đẹp đó bạn :D ~ ko biết nên thêm gì nữa luôn, rộng thênh thang ;)  Đăng lúc 5-7-2015 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-5-2015 13:51:09 | Xem tất
Mình là nữ Cự Giải , chẳng biết là hợp với cung nào, nhưng mà theo kinh nghiệm thì nữ Cự Giải ko hợp với nam Cự Giải, nam Ma Kết và nam Song Ngư :v
Hoặc cũng còn do moonsign nữa O.o. Chẳng bít thế nào, khó nói lớm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2015 17:08:57 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Tớ cự giải
Chả thấy hợp với cung nào
Bạch dương ko, bọ cạp ko, tất cả đều ko

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-5-2015 01:12:32 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Mình là nữ Kim Ngưu khá là ít nói, thậm chí với cả con gái. Nhưng riêng với thằng bạn mình Ma kết thì thật là nói không hết chuyện, đề tài cũng cứ tự tuôn ra, ko cần đặt những câu hỏi tỏ ý quan tâm, toàn chuyện linh tinh cũng thành chuyện Mình biết nó từ bé nhưng chả bao giờ nói với nhau quá 3 câu. Mãi sau này ngồi cùng bàn, bị ép buộc phải nói chuyện dần dần mới thấy hợp nhau phết. Nhưng chỉ là bạn thôi, ko cặp kè. Mình còn làm thơ tình để nó đi tặng bạn gái nữa
Với nam Xử nữ và nam Kim ngưu mình ko hay tiếp xúc nhưng có cảm giác nói ít hiểu nhiều, 2 phía như kiểu tương thông về tâm linh ý
Đặc biệt nhất chắc là nam Bảo bình, đi đâu cũng thấy nói Bảo Bình-Kim Ngưu khắc nhau. Những người mình từng thích dù là ngay xung quanh mình hay mấy oppa tít tắp Hàn xẻng xa xôi cứ vô tình thế nào toàn trúng Bảo Bình. Có cảm giác 2 người quá đối lập nên mình bị thu hút ý

Bình luận

Đôi khi những thứ đối lập lại dễ thu hút và gắn chặt lấy nhau ;)) ngó cung quanh không ít cặp đôi Kim Ngưu - Bảo Bình đâu nha ;)) nên thích hãy cứ thích :))  Đăng lúc 5-7-2015 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-6-2015 04:06:39 | Xem tất
Top 3 cặp đôi Cung hoàng đạo đẹp nhất năm 2015 đây. Những chòm sao định mệnh thuộc về nhau này sẽ có một năm 2015 đầy ngọt ngào và lãng mạn

Bạch Dương – Song Tử
Cả hai đều rất dễ thương và vui vẻ, có thể nói chuyện “trên trời dưới biển” cả ngày mà không chán, gu thời trang, ẩm thực lại cũng rất hợp nhau. Bạch Dương sôi nổi, thông minh sánh đôi cùng Song Tử linh hoạt, khéo léo. Tình yêu của hai bạn luôn tràn ngập những tiếng cười vui vẻ và dư vị ngọt ngào vừa đủ, khiến nhiều người phải ghen tỵ đấy!

Sư Tử – Bảo Bình

Phong cách sôi nổi của Sư Tử hoàn toàn chinh phục được trái tim đầy tò mò của Bảo Bình. Hai bạn có điểm chung là sự cởi mở, thân thiện, không cầu kỳ và dễ chấp nhận điểm chưa tốt của đối phương. Những ý tưởng sáng tạo của Bảo Bình kết hợp cùng sự dám nghĩ dám làm của Sư Tử tạo nên tình yêu luôn mới mẻ, nhiều trải nghiệm đáng nhớ và không thiếu sự vững chắc.

Nhân Mã – Ma Kết

Nhân Mã phóng khoáng, tự do luôn cần một Ma Kết hết mình và bền bỉ. Trái tim ngoài lạnh trong ấm của Ma Kết sẽ mang đến một tình yêu ý nghĩa và lâu dài cho Nhân Mã.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-6-2015 00:38:47 | Xem tất
cá  nhân mình thì là một sư tử
nên mình rất thích thiên yết
người ta thường nói con gái cung sư tử cũng giống như tên của nó vậy, dữ dằn, ghê gớm nhưng các bạn đừng quy chụp một cách thiển cận như vậy. con gái sư tử cũng rất dịu dàng đấy
còn thiên yết, mình quả thật rất thích những chàng trai cung này
đó là những chàng trai mạnh mẽ, hết lòng vì người con gái mình yêu
chính vì vậy mình bầu 1 phiếu cho sư tử và thiên yết

Bình luận

:x  Đăng lúc 5-7-2015 09:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-6-2015 19:22:51 | Xem tất
Mình là cô gái của cung Bạch dương, cái cung mà như con Cừu non đã hâm hâm lại còn ngốc nghếch .
Thế nhưng BD chúng mình lại là những đứa trẻ vô tư, vui vẻ và ít khi tính toán thiệt hơn, đã vậy trong tình yêu một khi xác định là thương một ai đó rồi thì ít khi thay đổi, mà nhất là không quên làm những thứ vu vơ ngờ nghệch .
Mình biết BD thì chỉ hợp cạ với Nhân Mã, Song tử hoặc các cung Lửa tính mà thôi. Thế mà hơm hiểu sao mình "khác chuồng" với cả nhà, lại cảm nắng bởi một chàng Xử Nữ.
Xử Nữ khó tính và cầu toàn trong hầu như mọi khía cạnh của cuộc sống, nên cái đứa khờ khờ như bọn cừu chúng mình hay ngại tiếp xúc thân thiết, vì sợ, cảm giác nó vậy.
Thế nhưng chẳng hiểu sao ...
Nói chung thì mình cũng rất cố gắng... Chỉ hi vọng...

Bình luận

Nên luôn cảm thấy an toàn đến lạ :)).  Đăng lúc 5-7-2015 10:13 PM
Cẩn thận, cầu toàn hay đi kèm với tài giỏi và biết lo liệu các sự việc cũng như không quên khó tính. Nhưng mà không sao, vì Xử Nữ ít khi thay đổi trong tình cảm.   Đăng lúc 5-7-2015 10:13 PM
Có gì đâu, mình cũng có đứa bạn Xử Nữ, có nó bên cạnh đúng là mình chẳng cần lo lắng gì, con người đó thiệt là cẩn thuận, cầu toàn và mẫu mực miễn chê :D   Đăng lúc 5-7-2015 10:03 PM
he He. Cảm ơn nhiều thật nhiều luôn ý ạ ^^!  Đăng lúc 5-7-2015 09:50 PM
Cừu mà được người chỉn chu như Xử Nữ bên cạnh thì cũng không phải là ý kiến tồi, cố gắng lên bạn, có tin vui nhớ báo nha :x  Đăng lúc 5-7-2015 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-6-2015 00:54:37 | Xem tất
Trong cuộc sống để tìm được một người tương đầu ý hợp, hiểu nhau, yêu thương nhau, cùng nhau chia sẻ ngọt bùi vượt qua mọi hoàn cảnh không phải là điều dễ dàng đâu nhé...

Nam Bảo Bình (20/1 - 18/2) và Nữ Song Tử (21/5 - 21/6)
Cặp đôi cung nhóm Khí này có một điểm giống nhau nhất ở sự “khác người”. Họ có tinh thần sáng tạo, thích những cái mới mẻ nên sẽ luôn cùng nhau biến đổi, không ai chán ngán vì ai. Với trí tưởng tượng vượt bậc của mình, mối quan hệ của cặp đôi này sẽ ngập tràn kỳ tích, khiến mọi người xung quanh phải cảm thấy ngưỡng mộ vì những điều bất ngờ nho nhỏ họ dành cho nhau. Sự tự do, ham khám phá ở cô gái Song Tử sẽ tạo nên tính cách năng động và hoạt bát, trong khi Bảo Bình biết lãng mạn sẽ là người đàn ông lý tưởng cho bất kỳ cô gái nào, vì ai mà chẳng thích những điều ngọt ngào thú vị chứ!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-6-2015 07:32:30 | Xem tất

Trả lời thưởng +5

Nữ Cự Giải, đang không yêu ai
Khá nhạy cảm với những điều nhỏ nhặt, tuy nhiên lúc nào cũng tự nhủ phải mạnh mẽ vượt qua
Mọi người vẫn bảo Cự Giải chung thuỷ, nhạy cảm, lãng mạn nhưng có lẽ chưa gặp đúng người nên những điều đó vẫn chưa phát huy

Bình luận

Yêu đi, yêu đi ^^  Đăng lúc 5-7-2015 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách