Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Mincun
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Game Gió Confession

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 9-4-2013 09:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Vote cho bài số 1 nhá
Theo bản thân mình thì bài nào cũng hay nhưng bài số 1 thì hay 1 chọn đúng 1 người, viết đúng về 1 người, không lan man dài dòng, rất rất là ủng hộ bạn {:443:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 9-4-2013 10:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Nhà Gió có nhiều bạn viết văn hay quá. Trong 7 bài dự thi, mình vote bài SBD 04. Mình thích cách viết của bạn này, cảm nhận của bạn theo chiều dài của bộ phim được phân tích rất hay và logic, và mình rất thích câu kết của bạn: "mỗi người sống trong cuộc đời đều có lý do cả, hãy tự tìm cho mình lý do đó, dù có mất bao nhiêu thời gian đi nữa nhưng đều quan trọng nhất là phải tin rằng mình xứng đáng được hạnh phúc". Quá tuyệt vời :).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 9-4-2013 15:50:34 | Chỉ xem của tác giả
Mincun gửi lúc 8-4-2013 21:55
SBD 01.

Tôi đã đọc được ở một cuốn tiểu thuyết, trong đó có viết rằng :"Tro ...

Cảm giác bất lực nhất là lúc này đây, chưa đủ điểm để bình luận trực tiếp, chỉ có thể reply thế này.

Bài của bạn là bài đầu tiên mình đọc, và dù có thể còn nhiều bài khác xuất sắc ( có thể hơn, có thể kém) mình vẫn muốn dừng lại và chọn bạn.

Bởi lẽ, lời lẽ của bạn thật tâm huyết, và bạn nói về bài hát mà mình cũng đã nghe đi nghe lại suốt 2 tháng qua, nhưng sau khi đọc xong bài của bạn, hình như mình chưa nghe đủ.

Oh Soo, chàng trai của Gió , nếu thực có tồn tại trên đời này, nếu nghe được những lời của bạn, có lẽ những tổn thương sẽ được giảm đi phân nửa. Và chủ nhân bài hát có lẽ cũng sẽ tự hào lắm khi có được một thính giả như bạn.

Mình sẽ về và xem lại tất cả, bởi có lẽ mình đã xem phim và nghe nhạc với một trái tim thật hời hợt rồi.

Chúc bạn may mắn :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 10-4-2013 02:05:01 | Chỉ xem của tác giả
Dẫu mình đang cố gắng focus on my homework nhưng vẫn ráng tung tăng lướt facebook tí, kết quả là bị kéo vào đây @_@
Điều đầu tiên mình thấy là "Ô kìa, hình của đoàn làm phim That winter, the wind blows. Để zoom tấm hình xem mình nhìn ra được những ai" .. cứ ngỡ xem xong hình thì sẽ tung tăng đi ra nhưng tự nhiên bị câu đầu tiên của bài số 6 đập vào mắt
"Tôi là người vốn rất dễ bị ám ảnh bởi những điều gì đó bi thương và nước mắt. Bởi thế nên, trước khi chọn 1 bộ phim cho mình tôi luôn "lảng tránh" những kịch bản buồn, và đẫm nước mắt."
Bạn này có vẻ là một bạn rất giàu tình cảm nhưng lại quá yếu đuối với cảm xúc của bản thân nên phải né tránh chăng? Với suy nghĩ đó, tớ đã ngồi đọc đi đọc lại và đôi lúc cảm thấy mình "điên" theo bạn ấy
"Vào mỗi ngày, tôi luôn dõi theo "NGƯỜI TÌNH" của tôi, tôi ngấu nghiến những bức ảnh, gặm nhấm những vid từ ngắn tới dài, tôi như 1 kẻ điên khi không muốn bỏ lỡ bất cứ một "hành động, cử chỉ" nào của Gió. Trên đường, bất chờ thấy một chữ "Winter" tôi cũng nghĩ về Gió, tôi nhớ đến Soo, Youngie của tôi, đôi lúc, khi tâm trạng không tốt, tôi lại bật khóc như một đứa ngốc, hay với người khác là một kẻ điên : ) "
Thế là thay vì ngồi bấm cái nút Like trên facebook, tớ lại tí tởn bấm vào link Kites trên bài viết với mục tiêu là "Vào rate cho bạn này một cái" ^^
Nào ngờ vào ngay topic Poll của nhà Gió nên kết quả là ngồi viết những dòng này với dự báo là "Mình mới viết xong có phần đầu của bài Writing". Thế mà không hiểu sao mình có thể viết dài như thế này trong Kites dù nãy giờ mình tìm hoài ko ra ý cho bài văn của mình -_-
Mà nói túm lại là mình vote cho bạn SBD 06 nha, bạn nào là chủ nhân của bài viết này thì pm tớ làm quen với nha (Nói nhỏ: Pm để tớ biết bạn là ai tớ transfer chút lòng thành của tớ cho bạn) :P
Ngoài ra mình cũng vote cho bài số 1 vì bài viết cũng khá là hay :D Nếu được chọn thêm 1 bài thì tớ sẽ chọn 1 bài viết trong nhà Gió của bạn nào đó tớ đã lỡ quên tên, bài viết nói về từng cung bậc cảm xúc của 2 anh chị trong Ngọn gió đông năm ấy :)

Bình luận

đã có kết quả game rồi đó bạn. http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=347567&page=720&extra=#pid5923439  Đăng lúc 13-4-2013 06:16 PM
không bạn ạ, mình chỉ bảo bạn vậy thui, vì nhà gió nam ít lắm đã thế mấy ông lại lặn mất tiêu.  Đăng lúc 11-4-2013 08:04 AM
Cún đọc xong cũng nghĩ là nữ mà ^^ Cún cũng ko phải dân ham trai tột độ đến mức mù quáng đâu, bạn đừng lo ^^  Đăng lúc 10-4-2013 10:30 PM
quên không bảo bạn thí sinh nhà gió toàn nữ thôi, mấy ông nam không có thấy ai hết.  Đăng lúc 10-4-2013 10:11 PM
Ok thanks bạn nhiều nha :)  Đăng lúc 10-4-2013 10:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-4-2013 16:14:11 | Chỉ xem của tác giả
Mincun gửi lúc 8-4-2013 22:37
SBD 06

Vote cho bài dự thi số 6!!!!!!!!!!!
Đọc bài viết này mình đã nhận ra chủ nhân của nó là ai, và mình càng yêu mến ss ấy hơn
Mình là một người thầm lặng theo dõi nhà Gió từ đầu đến cuối, đọc ngấu nghiến từng cmt luôn
Và mình đã nhận ra có một người đã dành tình cảm vô cùng lớn cho Young, cho Soo
Tiếc là mình vào đây hơi trễ, khi hạn vote đã không còn nữa, thôi thì vote vì tình cảm là chính!
Bây giờ hết Gió rồi, nhà Gió cùng hướng đến cặp đôi tuyệt đẹp Song - Jo nhá
Hi vọng một ngày gần nhât được trông thấy hai người tay trong tay sánh bước bên nhau đi vào lễ đường.
Vì Soo và Young đã không cho mọi người được tham dự cái lễ cưới thì bây giờ Song và Jo phải bù đắp thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-4-2013 17:14:36 | Chỉ xem của tác giả
Đã đọc hết các bài.
Và cũng lờ mờ đoán ra vài cái tên dự thi.
Cực cảm ơn các ss đã bỏ thời gian cho Gió.
Nhưng em sẽ dựa trên tinh thần khách quan nhất.
Thực sự yêu các ss nhiều.
Đặc biệt là cô Mincun nhá*cưỡng hôn*

Bình luận

tôi sợ cô lắm rồi, lúc thì đạp, lúc thì tát, lúc thì hun, tóm lại là tui đã ăn đủ chưởng của cô.  Đăng lúc 12-4-2013 05:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-4-2013 01:12:55 | Chỉ xem của tác giả
SBD 1

Mình chọn bài này, fải nói sao ta, chắc là fù hợp với hoàn cảnh (:

"Một tình yêu định mệnh anh chẳng thể chối từ
Một người con gái khiến anh buồn đau
Dẫu mùa đông lạnh lẽo theo về
Và làm xác thân này băng giá...
Anh vẫn luôn bên em
Anh yêu và sẽ giữ chặt em
Sẽ luôn bên cạnh và chở che cho em mãi mãi...."

Trong film, mình tâm đắc nhất là câu này, khi xem film, minh thật sự rất bất ngờ, tại sao film lại giống hoàn cảnh của mình (:, nhưng mà chưa đến nỗi éo le như trong film

Bài viết của bạn, dễ hiểu, ngắn gọn, đọc 1 lần thì fải đọc lần 2, đọc từ từ mới thấm dc (:
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 30-12-2014 20:33:03 | Chỉ xem của tác giả
Mincun gửi lúc 8-4-2013 09:55 PM
SBD 01.

Tôi đã đọc được ở một cuốn tiểu thuyết, trong đó có viết rằng :"Tro ...

Muốn vote tóa nhg chưa đc quyền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 26-3-2015 18:31:22 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 30-4-2015 09:31:21 | Chỉ xem của tác giả

hayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhayhay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách