Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Gumi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll][Đoán tính cách qua tháng sinh của bạn ♥.♥ ~ Trăm năm nhìn xuống đời hư ảo ~ Phút chốc nhìn lên ngộ lẽ trời.]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 10-6-2014 10:46:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

tháng 1: quá đúng với những người thuộc cung Ma Kết luôn cầu tiến như mềnh :3
- Bạn thuộc típ người cứng đầu và có một trái tim sắt đá. Cho nên bạn là con người của tham vọng và luôn nghiêm túc trong mọi việc.
- Là một người trầm tính, ít nói trừ khi bạn thực sự cảm thấy vui vẻ hoặc tức giận, khá là bảo thủ. Bạn luôn biết cách chăm sóc bản thân, bạn ít khi bị bệnh gì nặng nhưng lại hay cảm vặt. Bạn thuộc týp người lãng mạn đó nhưng bạn lại không biết cách biểu lộ tình yêu cho lắm. Bạn yêu thích trẻ con. Bạn đề cao lòng trung thành. Bạn là con người rất biết giao tiếp nhưng lại hay ghen. Còn đối với chuyện tiền bạc thì bạn là một con người rất cẩn trọng.
Hô hô hô, cảm ơn chủ thớt ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-6-2014 15:27:52 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

Đọc những tháng khác của mấy đứa bạn cảm giác đúng cũng khá nhiều.
Đến tháng của mình thấy đúng chưa được phân nửa
Những tháng gần kề tháng của mình thấy cũng ko giống luôn.
Mà thấy thớt xem tính cách này cũng như nhiều thớt khác, khen vẫn nhiều hơn chê.
Nói khuyết điểm 1 hồi cũng trở thành ưu điểm.
Dường như ít thấy ở những thớt xem tính cách qua ngày tháng năm sinh nói về khuyết điểm.
Chắc tại thấy chê nhiều sẽ chẳng ai thích xem nên đa phần các bài toàn khen.
Dù sao thớt cũng rất thú vị.
Cám ơn chủ thớt thật nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 12-6-2014 21:51:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +2

iucafe gửi lúc 27-5-2014 10:05 PM
Tem xịn
vote đầu
đúng lế vồ quá cao luôn

Em sinh ngày cuối cùng của tháng 9 nên có vẻ là giao thoa của hai tháng 9 và 10 đó... Thực tế thì bài viết đánh giá cũng khá đúng tính cách của em:

Tháng 9 này...

Bạn tế nhị và biết cách thỏa hiệp. Bạn cẩn thận và có đầu óc tổ chức. Thích chỉ ra khiếm khuyết của người khác cũng như là chỉ trích mọi người nhưng bạn nên kiềm chế khi chỉ trích người khác. Bạn ít nói nhưng là người biết cách nói chuyện. Bạn diềm tĩnh và là một người tốt vì bạn tốt bụng và giàu lòng vị tha. Bạn trung thành nhưng không phải lúc nào bạn cũng là người chân thật. Bạn cũng thích quan tâm tiểu tiết. bạn thích tìm hiểu mọi thứ. Bạn hay quan tâm đến từng chi tiết nhỏ. Bạn dễ nảy sinh tham vọng trong mọi việc. Nhưng bạn là con người dễ hiểu, khá là vui tính. Bạn thích du lịch và hoat động. Tuy nhiên bạn có xu hướng giấu đi mọi cảm xúc trong bạn và bạn là người rất kén chọn đặc biệt là trong chuyện tình cảm.

Còn đây là tháng 10...

Bạn thích tán gẫu. Bạn chỉ yêu những người yêu bạn. Bạn thích là trung tâm của sự chú ý. Bạn có bề ngoài thu hút và tính cách của bạn cũng thế. Bạn thích nói dối nhưng bạn không che dấu điều đó. Bạn hay giận dữ. Nhưng với bạn, bạn bè là điều rất quan trọng. Bạn thích giao du kết bạn. Tuy bạn dễ bị tổn thương nhưng bạn không cần nhiều thời gian để chữa lành mọi thứ. Bạn là người hay mơ mộng và thích chọn lựa nhiều thứ. Bạn hầu như chẳng quan tâm đến người khác nghĩ gì. Bạn khá nồng nhiệt nhưng bạn là một người dứt khoát và sáng suốt. Bạn thích du lịch, nghệ thuật và văn học. Bạn hay động lòng và cũng hay ghen. Bạn luôn thích ở ngoài hơn là ở nhà. Bạn là một con người công bằng. Điểm yếu của bạn là hay bị ảnh hưởng bởi người khác và hay mất tự tin.

Trong em luôn luôn là hai thái cực đối lập đó ss, giống như cái cán cân của cung Thiên Bình vậy, luôn dao động để tìm ra trạng thái cân bằng. Vì vậy mà có người bảo em ít nói nhưng cũng có bạn bảo nói nhiều kinh... Cái này có thể nói là tùy người đối diện mà thôi...

Bạn cũng thích quan tâm tiểu tiết

~~>> Cái này là biểu hiện của tính xét nét nè... và rất buồn là em cũng có tính đó, khá chi li và cầu toàn... mặc dù bản thân cũng rất vụng về và hậu đậu

Bạn thích nói dối nhưng bạn không che dấu điều đó. Bạn hay giận dữ.

~~>> Cái này không biết có phải điều xấu không nhỉ? Nhưng thú thật thì nó đúng với em...

bạn dễ bị tổn thương nhưng bạn không cần nhiều thời gian để chữa lành mọi thứ. Bạn khá nồng nhiệt nhưng bạn là một người dứt khoát và sáng suốt..

~~>> Cái này cũng chính xác luôn, ít ra là đối với hiện tại...

Bạn là người hay mơ mộng và thích chọn lựa nhiều thứ. Điểm yếu của bạn là hay bị ảnh hưởng bởi người khác và hay mất tự tin.

~~>> Cái này thì ai cũng bảo thế, tự thấy bản thân khá tham lam và phi thực tế, do vậy thường gặp thất bại trong nhiều việc, dẫn đến lo sợ và mất tự tin... Cũng may bên cạnh luôn có những người thân yêu sẵn sàng vực dậy niềm tin cho bản thân nên bao giờ cũng thế 'sau cơn mưa, trời lại sáng'...

ss iu có thấy giống tính cách của em hông?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 15-6-2014 21:00:42 | Chỉ xem của tác giả
Sao lại không được chọn nhiều chư.

Sinh tháng 2 và đọc thấy giống i chóc. Đúng là rất muốn tự do không thích bị bó buộc, có giới hạn gì hết.
Cũng hay buôn dưa lê nói xấu người khác, Nhưng nguược lại sợ người khác phán xet mình. Ha ha
Quyết tâm là sẽ làm đến cùng, oh yayy, nhưng ko biêt có tiếp tục làm công việc đó lần nữa không, vì có thể đã hêt hứng.

Đọc 1 2 tháng khác của bạn mình và thấy cũng có nét tương tự. Cám ơn chủ topic nhé, sau này quen ai vào đọc nhâm nhi cũng được. ha ha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 29-6-2014 15:29:22 | Chỉ xem của tác giả
Bạn thuộc típ người cứng đầu và có một trái tim sắt đá. Cho nên bạn là con người của tham vọng và luôn nghiêm túc trong mọi việc. Bạn thích được chỉ bảo người khác cũng như là được người khác chỉ bảo. Tuy nhiên bạn hay suy xét những sai sót hay điểm yếu của người khác vì vậy bạn rất thích chỉ trích. Trong công việc, bạn làm việc chăm chỉ và hiệu quả. Bạn thật sự là người biết cách làm người khác vui lòng nhưng bạn lại là một người trầm tính, ít nói trừ khi bạn thực sự cảm thấy vui vẻ hoặc tức giận. Bạn cũng khá là bảo thủ nữa. Bạn luôn biết cách chăm sóc bản thân, bạn ít khi bị bệnh gì nặng nhưng lại hay cảm vặt. Bạn thuộc týp người lãng mạn đó nhưng bạn lại không biết cách biểu lộ tình yêu cho lắm. Bạn yêu thích trẻ con. Bạn đề cao lòng trung thành. Bạn là con người rất biết giao tiếp nhưng lại hay ghen. Còn đối với chuyện tiền bạc thì bạn là một con người rất cẩn trọng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 2-7-2014 22:51:55 | Chỉ xem của tác giả

Mình

"Bạn có một tính cách thu hút người khác và bạn cũng rất quyến rũ. Bạn là con người của yêu thương nhưng bạn hay mắc cỡ và bảo thủ. Bạn bí ẩn, bản tính tự nhiên của bạn là chân thành tử tế và giàu lòng trắc ẩn. Bạn thích hạnh phúc và bình yên. Đối với mọi người, bạn rất nhạy cảm. Bạn cũng thích phục vụ người khác nhưng bạn hay giận dữ. Tuy nhiên bạn là một người đáng tin cậy. Bạn đánh giá cao lòng tốt và sự biết ơn. Bạn hay quan sát và đánh giá mọi người. Tuy là người tốt nhưng một khi đã gây thù chuốc oán với bạn thì bạn ôm giữ một lòng báo thù khá mạnh mẽ. Ngoài ra bạn là con người mơ mộng, nhiều ảo tưởng, thích du lịch và thích được chú ý, thích trang trí nhà cửa, thích những thứ đặc biệt. Trong tình yêu, bạn hay vội vàng trong việc chọn lựa người yêu. Bạn là người hay u uất."

Cũng tương đối đúng, nhất là đoạn về lòng trắc ẩn nhưng lại thâm thù :v
Có mỗi câu này sai nè : Trong tình yêu, bạn hay vội vàng trong việc chọn lựa người yêu.
Mình chưa có yêu ai bao giờ cơ :p
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 17-7-2014 14:02:01 | Chỉ xem của tác giả
tháng 10
Bạn thích tán gẫu. Bạn chỉ yêu những người yêu bạn. Bạn thích là trung tâm của sự chú ý. Bạn có bề ngoài thu hút và tính cách của bạn cũng thế. Bạn thích nói dối nhưng bạn không che dấu điều đó. Bạn hay giận dữ. Nhưng với bạn, bạn bè là điều rất quan trọng. Bạn thích giao du kết bạn. Tuy bạn dễ bị tổn thương nhưng bạn không cần nhiều thời gian để chữa lành mọi thứ. Bạn là người hay mơ mộng và thích chọn lựa nhiều thứ. Bạn hầu như chẳng quan tâm đến người khác nghĩ gì. Bạn khá nồng nhiệt nhưng bạn là một người dứt khoát và sáng suốt. Bạn thích du lịch, nghệ thuật và văn học. Bạn hay động lòng và cũng hay ghen. Bạn luôn thích ở ngoài hơn là ở nhà. Bạn là một con người công bằng. Điểm yếu của bạn là hay bị ảnh hưởng bởi người khác và hay mất tự tin.

quá ưa là chính xác ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 6-8-2014 08:24:35 | Chỉ xem của tác giả
♥Tháng 12♥

Bạn là người trung thành và tử tế. Bạn cũng rất quyến rũ. Nhưng bạn thiếu kiên nhẫn và hay vội vàng. Bạn cũng có tham vọng nhưng lại hay bị ảnh hưởng bởi số đông. Bạn là người bạn vui vẻ. Bạn thích hòa mình vào cộng đồng. Bạn cũng thích được ngợi khen. Thích được chú ý, thích được yêu. Bạn rất chân thật và thật lòng không giả dối, bạn không đặt nặng cái tôi của bạn nhưng tính tình sớm nắng chiều mưa. Bạn ghét bị quản thúc, bạn thích đùa và bạn rất có năng khiếu hài hước. Bạn là người suy nghĩ rất logic.

Không biết có quyến rũ hay không nhưng bao quoanh mình là 1 lớp mỡ dày . Nhưng chuẩn là mình rất thiếu sự kiên nhẫn , mình ghét nhất ai lỡ hẹn và bắt mình chờ . Có lần hẹn đi coi phim mà nhỏ bạn bắt chờ 2 tiếng đồng hồ mình giận nó không nói chuyện tới giờ luôn . Mình là Nhân Mã, nên ghét bị quản thúc thích tự do là 1 điều bình thường ghét ai xắp đặt mình, dạy đời mình =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 7-8-2014 15:32:52 | Chỉ xem của tác giả
Oa,chuẩn thiệt tình lun!
Hehe::))Bạn có một tính cách thu hút người khác và bạn cũng rất quyến rũ. Bạn là con người của yêu thương nhưng bạn hay mắc cỡ và bảo thủ. Bạn bí ẩn, bản tính tự nhiên của bạn là chân thành tử tế và giàu lòng trắc ẩn. Bạn thích hạnh phúc và bình yên. Đối với mọi người, bạn rất nhạy cảm. Bạn cũng thích phục vụ người khác nhưng bạn hay giận dữ. Tuy nhiên bạn là một người đáng tin cậy. Bạn đánh giá cao lòng tốt và sự biết ơn. Bạn hay quan sát và đánh giá mọi người. Tuy là người tốt nhưng một khi đã gây thù chuốc oán với bạn thì bạn ôm giữ một lòng báo thù khá mạnh mẽ. Ngoài ra bạn là con người mơ mộng, nhiều ảo tưởng, thích du lịch và thích được chú ý, thích trang trí nhà cửa, thích những thứ đặc biệt. Trong tình yêu, bạn hay vội vàng trong việc chọn lựa người yêu. Bạn là người hay u uất.
UUUU Uất???
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 10-8-2014 14:16:36 | Chỉ xem của tác giả
Tháng 10 - Thích du lịch là chuẩn qá r >x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách