Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ~NARCISSUS~
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Các "Mẹ" Bạn Thích Trong Ngôn Tình

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-10-2013 20:37:44 | Xem tất
Bây giờ mình mới vào thớt này, muộn quá {:289:}
Mẹ Cố Mạn thì khỏi chê nhé {:161:} Truyện của CM, theo mình cảm nhận, rất sâu sắc, hài hòa với đời sống trong truyện lẫn ngoài đời. Cuộc sống trong truyện không nhiều cam go, thử thách trong tình yêu, mà rất phẳng lặng, an nhiên, đẹp đẽ. Rất giống với ngoài đời Nội dung truyện bình thường nhưng CM đã làm cho nó trở nên sâu sắc, hấp dẫn người đọc Mỗi tội chị "rùa" quá, bao h mới finish Nắng gắt cho e đọc đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-10-2013 12:03:52 | Xem tất
quanhki gửi lúc 30-9-2013 10:15
Mới đọc 1 tác phẩm của Đinh Mặc nhưng thấy rất thích truyện của cô ý viết, truyện  ...

Gu của ss giống em,hehe. Truyện của  ĐỒNG HOA rất sâu sắc,cái kết để lại cho người đọc rất nhiều ám ánh,day dứt, nuối tiếc, suy ngẫm... Tại sao lại thế này mà ko phải thế kia, tại sao nữ chính lại ko chon thứ chính ( ôi Lục Lệ Thành của em :(( ), giá như 2nv chính không hiểu lầm nhau thì mọi chuyện sẽ khácv.v... Truyện của Đương Thất Công Tử thì hài hước mà không nhảm nhí, lôi cuốn người đọc vào mạch câu truyện, nói chung là đọc xong rất mãn nguyện, ko bị nuối tiếc. Truyện của Đinh Mặc rất lôi cuốn, hồi hộp ,gay cấn (ví là viễn tưởng vs hắc bang); thích nhất là Từ Bi Thành vs Dục vọng người chinh phục, đang đọc dở Hãy nhắm mắt khi anh đến thị bị drop T T (em không thích Độc quyền chiếm hữu lắm, ss đọc chưa?)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-10-2013 05:42:33 | Xem tất
Thực sự trước giờ mình cũng ko đọc hay đọc ngôn tình lắm, số truyện mình đọc cũng rất ít (chắc cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay, hoặc hơn một tí) nhưng lại đặc biệt ấn tượng với 1 tác giả: Đường Thất Công Tử.
Giọng văn của chị 7 đối với mình rất có sức hút, đọc rồi là bị cuốn vào luôn, thậm chí còn muốn đọc đi đọc lại, cách xây dựng nhân vật cũng rất tốt, nói chung là các tác phẩm của chị 7 rất hợp với mình, nhất là thể loại huyền huyễn :xxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-10-2013 22:26:45 | Xem tất
Trong kho truyện của mình thì đủ các thể loại tiểu thuyết ngôn tình.
chắc vì mộng tưởng quá nên chưa có mảnh tình nào vắt vai :v
Thật sự thích truyện của Cố Mạn, nhẹ nhàng mà chặt chẽ. Có truyện của má này mình mới có hứng đọc đi đọc lại vài lần mà không thấy chán.
Truện của DLVT cũng được :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 19:53:15 | Xem tất
Mềnh thích truyện của DLVT, Cố Mạn này
căn bản là mình thich truyện hiện đại, lãng mạn, HE nữa
truyện cổ trang thì đọc mỗi bộ bộ kinh tâm thôi vì xem phim bấn quá nên lao vào đọc truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 20:39:36 | Xem tất
ấn tượng với Ức Cầm từ khi đọc "Con thỏ bắt nạt cỏ gần hang"
đặc biệt thích các câu truyện tình cảm nhẹ nhàng, làm người đọc thấy thoải mái chứ ko ức chế
dù không được thực tế cho lắm nhưng hầu như sẽ chẳng bao giờ mình muốn đọc các câu truyện SE, cuộc sống đã quá đủ thật rồi, những câu truyện HE mang đến cảm giác giải trí , mơ mộng bay bổng, nhẹ nhàng cho những lúc cần thư giãn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 17:40:43 | Xem tất
Ko hiểu sao mình hợp đọc Đồng Hoa

Không có 1 nhân vật nào thừa trong truyện mỗi nhân vật lại đóng 1 vai trò gì đó quan trọng. Mà ngòi bút viết rất thản nhiên nhưng rất ngấm. Đưa ng đọc vào câu chuyện lúc nào ko hay

Thích là PNTT, truyện thích nhất là Đông Cung- ko chê vào đâu đc nhưng bi ai quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 18:54:12 | Xem tất
Cố Mạn và Diệp Lạc Vô Tâm
truyện của hai má này thì cuốn nào mình cũng có
và đều thích đọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-11-2013 19:30:41 | Xem tất
Vốt cho má Diệp Lạc Vô Tâm {:420:}
Truyện nào cũng HE, đọc xong đời đang xám cũng chuyển thành hồng hết {:418:}
Mỗi tội cảnh H hơi nhiều nhưng mà được má miêu tả cũng nghệ thuật {:438:}... nên nó cũng rất ư là... {:441:} hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2013 20:02:42 | Xem tất
thường xuyên đọc ngôn tình, cũng thích nhiều tác giả
nhưng nếu phải chọn thì mình dành tình cảm đặc biệt cho:
- Cố Mạn
- Diệp Lạc Vô Tâm
- Hoa Thanh Thần
- Tân Di Ổ
- Lam Bạch Sắc
mỗi tác gỉa có cách khai thác truyện khác nhau
nhưng mỗi lần đọc là lại khiến tâm hồn mình rung rinh