Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: ~NARCISSUS~
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Các "Mẹ" Bạn Thích Trong Ngôn Tình

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-10-2013 21:02:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình là mình rất thích Cố Mạn luôn í
Đọc xong Bên nhau trọn đời và Yêu em từ cái nhìn đầu tiên nên thích "mẹ" í luôn {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 6-10-2013 01:08:35 | Chỉ xem của tác giả

Mình không thuộc nhóm được vote trực tiếp thì dùng hành động gián tiếp để bình chọn vậy.
Bình chọn cho sis Tân Di Ổ, Ân Tầm và Diệp Lạc Vô Tâm nào...
Truyện của các sis đều là những tiểu thuyết ngôn tình đặc sắc nhất, tình tiết lôi cuốn, hấp dẫn. Dẫn dắt người đọc đi hết các cung bậc cảm xúc: Vui - Buồn - Hạnh phúc - Thất vọng - Hy vọng - Tuyệt vọng. Và chính từ những tiểu thuyết đó làm người đọc có thể ngẫm ra những bài học, những kinh nghiệm cho chính bản thân mình trong cuộc sống hiện tại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 6-10-2013 10:20:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thích nhât là Cố Mạn giọng văn nhẹ nhàng lôi cuốn dễ bị hấp dẫn
Tới Diệp lạc vô tâm Mặc bảo phi bảo truyện của cô này ngọt ngào từ đầu đến cuối nên mình rát thích
Thanks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 6-10-2013 10:36:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình vẫn thích Diệp Lạc Vô Tâm nhất, vì dù sao Tâm Tâm cũng là mẹ đẻ của thầy Dương.
Gần đây cũng bị con trai má Mặc cướp hồn nữa... còn có cả giai Tưởng của Lam Bạch Sắc
Và còn Cố Mạn, Chu Ngọc, Sói xám mọc cánh... đều là các tác giả mà mình rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 7-10-2013 00:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Hối cấp 3 mình không biết là đã đọc bao nhiêu truyện ngôn tình rồi >.< tuy bh không còn đọc nữa
Chỉ có truyện của Cố Mạn mình mới có thể đọc đi đọc lại vài chục lần vẫn không chán <3
Còn truyện của Diệp Lạc Vô Tâm tuy không thể đọc đi đọc lại vài chục lần như chị Mạn cơ mà DLVT ra truyện mới nào mình phải đọc cho bằng hết :d
Những "mẹ" còn lại thì mình cũng có đọc cơ mà không ấn tượng lắm :d hớ hớ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 8-10-2013 14:50:20 | Chỉ xem của tác giả
Mình thì trước giờ ko có hay đọc truyện ngôn tình Trung quốc bao giờ, hoàn toàn mù tịt luôn. Ngày xưa có bạn cho mượn sách của Trương Duyệt Nhiên mà đọc cũng hơi ưng ưng thôi hà, sau toàn đọc truyện trinh thám với phiêu lưu a.
Ngày đẹp trời của mùa hè trước, mình đi vào nhà sách chơi ^^, cũng khá lâu rồi mới đi , mình tá hỏa với một kệ dài sách bìa đẹp lung linh của những cái tên lạ hơ lạ hoắc trung quốc, thấy mình thiệt quê mùa hết sức, thấy dân tình tuổi teen đứng đọc chùa chật kệ, mình tò mò nhào vô hóng hớt , mà cuốn nào cũng dày, thiệt rầu.
Sau mình về nhà lên mạng đọc thử mấy tác giả mà nản nản sao đó nên ko đọc nữa, rồi tình cờ vơ phải cuốn Hoa Tư Dẫn của đường thất công tử, tại qua nhà mấy bạn mình trên net thấy mấy bạn ý quảng cáo quá hà, thế là mình đổ chị đường thất cái rầm luôn. Rất thích văn phong của chị ấy, hài hước duyên cực kỳ, viết toàn chuyện đau khổ tâm can mà đọc ko thấy quá bi lụy, nặng nề. Nhân vật nữ chính thì vừa tồ tồ lại vừa rất thực tế nha, lại mê trai đẹp y hệt mình ^^
Còn nam chính thì thôi rồi, mỗi anh mỗi vẻ, làm mình đọc xong cứ ngày nhớ đêm mong hehe^^
Nói chung cho đến giờ chỉ thích mỗi thím Đường thất Công tử thôi, mua sách thím gần hết, truyện online thì đọc hết ráo trọi rồi, đang chờ chực mấy sách thím viết gần đây mà lâu ơi la lâu lun.
Đường thất công tử trong lòng mình là năm bờ one{:184:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-10-2013 20:56:50 | Chỉ xem của tác giả
Ngoài các tác giả mà các bạn đã đề cập, dạo này mình kết nạp thêm được MBPB vào list yêu thích. Trọn đời trọn kiếp chắc đã đọc được vài lần và vẫn còn muốn đọc tiếp.  Câu chuyện đủ ngọt ngào, đủ gắn kết mà lại không nhàm chán. Viết được như vậy đúng là không đơn giản.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 19-10-2013 08:41:49 | Chỉ xem của tác giả
Có một thời gian mình đọc nhiều ngôn tình lắm, thấy thích nhất Cố Mạn và Diệp Lạc Vô Tâm vì hầu hết ngôn tình mình đọc đều HE, dễ đọc, có tí sến sẩm lãng mạn =)) nhiều tình tiết hài hước nên mình thích. Cũng có biết đến Phỉ Ngã Tư Tồn nhưng lại không dám đọc truyện của mẹ ghẻ vì sợ SE OE khóc chết mất = nói chung với mình đọc ngôn tình để cho vui nên không bao giờ dám mó tới SE cả =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 21-10-2013 10:46:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình đọc ngôn tình ko wan tâm tới tác giả lắm, nên ko rành mấy cái tên. Nhg nếu phải vote thì chọn Cố Mạn, vì chị đã đưa mình đến với thế giới ngôn tình đầy mộng mị :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 22-10-2013 10:13:53 | Chỉ xem của tác giả
Ít khi đọc tiểu thuyết ngôn tình nên số lượng "mẹ" mà em biết khá là giới hạn
Chỉ có Diệp Lạc Vô Tâm, Tân Di Ổ, Cố Mạn với Thư Nghi thôi ạ
Mà em là em kết nhất "mẹ" Diệp Lạc Vô Tâm ạ, đọc tiểu thuyết của "mẹ" chưa bao giờ chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách