Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4233|Trả lời: 27
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 3/3

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-7-2013 17:12:48 | Xem tất |Chế độ đọc
BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN VỀ MANGA YÊU THÍCH NHẤT

Loa loa loa loa

Chiềng làng chiền chạ
Thượng Hạ Tây Đông
Cư dân phố Diều
Ai có rảnh không?
Ra chơi Event

Chào các bạn! Event Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích đã trở lại và còn lợi hại hơn xưa với một phần thi vô cùng thú vị đây.

Bên cạnh đó, phần quà cũng không kém phần hấp dẫn đâu nhé.

Nóng lòng chưa nè?

Không để các bạn đợi lâu, chúng tôi xin bật mí về vòng thi tiếp theo của Event "Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích"  - vòng BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN.

Còn chần chờ gì nữa? Tham gia ngay để thỏa sức sáng tạo và rinh xèng đầy túi thôi nào.

THỂ LỆ BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN:

- Thời gian: Từ ngày 24/7/2013 đến hết ngày 31/7/2013
- Mỗi người được bình chọn 4 Manga/Poll
- Viết bài cảm nhận về Manga mà mình bình chọn. Phần thi này không ép buộc, không hạn chế số lượng bài cảm nhận, tuy chỉ được vote 4 manga nhưng bạn có thể cảm nhận tới 10 manga cũng được.

GIẢI THƯỞNG

- Người đề cử bộ Manga được yêu thích (hình thức vote) nhiều nhất đầu tiên sẽ được 1000 Kite$
- 5 bạn đề cử cho các bộ manga tiếp theo đầu tiên sẽ được 200$/ bạn.
- Ngoài ra, 3 bài viết cảm nhận hay nhất sẽ được BTC tặng 300 Kite$ mỗi bài.

MẪU BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN

Nick Kites:
Bình chọn Manga:
Viết cảm nhận về Manga:

BẢNG TỔNG KẾT CÁC MANGA ĐƯỢC ĐỀ CỬ PART 3/3

Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 4 lựa chọn ), Có tất cả 160 người đã tham gia
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 5 Bài viết hữu ích
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 17:52:36 | Xem tất
Nick Kites: atlibby

Bình chọn Manga: công tử nghèo, bồ công anh, Card captor Sakura

Nick Kites: atlibby

Bình chọn Manga: công tử nghèo, bồ công anh, Card captor Sakura
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 18:07:35 | Xem tất
Nick : Oanh_op
bình chọn : 22 : pkemon, hoạt hình gắn với tuổi thơ mình
vì những cái khác chưa coi
bài cảm nhận tư từ mình viết vậy ^^
edit sau ạ, tại bây giờ chưa có thời gian
hị hị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 18:37:39 | Xem tất
Nick Kites: zigzak
Bình chọn Manga: katsu, sakura, yaiba, pokemon
Viết cảm nhận về Manga:

Khoảng 2 năm về trước, trong 1 lần tình cờ ghé nhà nhỏ bạn chơi, thấy em nó đang say sưa bên chồng truyện tranh. Với cái tính thích truyện tranh tôi lân la làm quen để đọc ké với thằng bé. Tuy đã đến tuổi không còn say mê các bộ phim hoạt hình như trước nữa, nhưng cái tính ghiền truyện tranh nó vẫn còn đó, vẫn thích đọc hơn là xem phim hoạt hình. Thế là biết được bộ truyện Katsu. Là bộ truyện đầu tiên của Adachi Mitsuru mà tôi biết đến.

Katsu là 1 bộ truyện về thể thao kinh điển của Adachi, trong các tác phẩm của ông có rất nhiều truyện viết về bóng chày, boxing, bơi lội . . .Manga về thể thao thì trước đây tôi đã đọc qua ko ít các bộ truyện như Jindo, Subasa, Tepi . . . và hầu hết bộ truyện nào cũng hay. Nhưng truyện của Adachi mang tới 1 cảm giác mới, nhẹ nhàng, sâu lắng và dí dỏm. 1 manga dành cho mọi lứa tuổi viết về tuổi học trò, và những cố gắng của các nhân vật trong truyện. Tuy là truyện tranh nhưng nó cũng có ý nghĩa giáo dục rất tốt.

Katsu ko phải là bộ truyện đầu tiên của ông nhưng là bộ truyện đầu tiên của tôi và làm cho tôi biết đến ông và các tác phẩm khác của ông.

Hình ảnh 1 cô bé có 1 người cha là huấn luyện viên boxing, từ nhỏ đã mang trong mình sự yêu thích đối với quyền anh, đến khi cô lớn mới phát hiện ra rằng cái quyền anh mà cô thích đó ko dành cho cô, và cô chôn giấu nó bằng cách ghét cái mà cô đã từng yêu quí

Hình ảnh 1 cậu bé chỉ vì 1 cô gái mà đi học quyền anh, cũng vì cô gái ấy mà cậu phải giả vờ không thích quyền anh. Nhưng đó như là 1 định mệnh, số phận cậu bé khi được sinh ra đã phải là 1 tuyển thủ quyền anh, tuy cha cậu tìm mọi cách ko cho cậu có cơ hội tiếp xúc quyền anh nhưng hình như cái môn thể thao ấy đã thấm nhuần vào máu cậu khi cậu dc sinh ra đời. tiếp xúc với nó, biết mình có cái gọi là tài năng bẩm sinh. cũng chính là lúc cậu nhận ra mình có 1 trách nhiệm với nó.

Mọi chuyện như được định sẵn khi cậu nhìn thấy cô bé đó, duyên phận với cô bé từ cái tên giống nhau là Katsu tới việc học cùng lớp và được phân công trực nhật cùng nhau, từ việc 2 người cha từng là đối thủ của nhau, việc cậu ghi danh vào ngay câu lạc bộ của cha cô bé. Cậu chấp nhận gánh vác tất cả những mơ ước của những người yêu thích quyền anh như cha  cậu, cô bé đó và cả người được gọi là thiên tài nữa

Hình ảnh 1 người cha tuy ngoài mặt xởi lởi ko nghiên túc, nhưng trong lòng đầy tình cảm. tất cả chỉ nhằm che giấu cảm xúc thật của mình, ông đã nuôi con của người ông yêu thương và kính trọng như họ mong muốn

Hình ảnh 1 cậu bé từ nhỏ đã được 1 cô bé bảo vệ, với ý nghĩ sẽ bảo vệ lại cô bé ấy cậu đã đi học quyền anh và trở thành 1 trong những tay quyền anh giỏi nhất, nhưng đến 1 ngày cậu phát hiện ra môn quyền anh đó ko dành cho mình, và cậu đã để lại ước mơ đó cho cậu bé ấy

Tất cả những nhân vật được xây dựng trong truyện đều được  xây dựng 1 cách sâu sắc, đều mang đến những giá trị nhân văn về cuộc sống này, những nhân vật trong truyện tạo ra từng màu sắc riêng mang đến 1 câu chuyện đầy sống động và gần gũi với cuộc sống hằng ngày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 18:51:12 | Xem tất
nick kites: minjay1608
truyện bình chọn: 4.  Swan, 6.  Bá tước tiểu thư, 11.  Dự án kéo vàng - Beauty Pop, 17.  Basara - Đứa con của số phận.
Thích Basara hô hô tí nữa edit lại ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 19:01:54 | Xem tất
giành chỗ edit sau giành chỗ edit sau giành chỗ edit sau giành chỗ edit sau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 19:16:57 | Xem tất
Nick kites: piloveyoonge

1 vote cho 1 Card Captor Sakura {:290:}

và 1 vote cho 22 Pokemon {:290:}

ôi cái tuổi thơ êu vấu của mềnh

sao tự dưng lại nhớ thế này

chắc đi dow về xem lại hết mất :X

Bình luận

để thêm "nick kites" nữa đi :v  Đăng lúc 24-7-2013 07:39 PM
mẫu k đủ kí tự :(  Đăng lúc 24-7-2013 07:34 PM
sao không viết cảm nhận nhể :v đăng kí theo mẫu đi Pi :D  Đăng lúc 24-7-2013 07:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 19:22:40 | Xem tất
1 vote cho Chie nhar!!!!!!!!!

không nói được gì về man này!!!
quá dễ thương, hay, nhí nhảnh nữa chứ!!!
Iu iu iu lắm cơ!!!!
tyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 19:47:39 | Xem tất
nick kites: ixora
bình chọn mang : yaiba, con trai con gái
cảm nhận: để từ từ rồi mình sẽ viết sau
mà list 3/3 này mình biết ít truyện
mong là sẽ rinh được chút xèng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-7-2013 19:49:54 | Xem tất
Nick Kites: oh_ho
Bình chọn Manga: Pokemon - thực ra mình cũng chưa đọc manga này bao giờ =)), mình biết đến pokemon qua anime thôi, còn mấy manga kia thì mình chưa xem qua bao giờ :D
Viết cảm nhận về Manga: ~ để mình nghĩ đã rồi edit sau nha chủ thớt :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách