Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4274|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Poll] Bình chọn và Viết cảm nhận về Manga yêu thích nhất - PART 2/3

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN VỀ MANGA YÊU THÍCH NHẤT

Loa loa loa loa

Chiềng làng chiền chạ
Thượng Hạ Tây Đông
Cư dân phố Diều
Ai có rảnh không?
Ra chơi Event

Chào các bạn! Event Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích đã trở lại và còn lợi hại hơn xưa với một phần thi vô cùng thú vị đây.

Bên cạnh đó, phần quà cũng không kém phần hấp dẫn đâu nhé.

Nóng lòng chưa nè?

Không để các bạn đợi lâu, chúng tôi xin bật mí về vòng thi tiếp theo của Event "Bình chọn và viết cảm nhận về Manga yêu thích"  - vòng BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN.

Còn chần chờ gì nữa? Tham gia ngay để thỏa sức sáng tạo và rinh xèng đầy túi thôi nào.

THỂ LỆ BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN:

- Thời gian: Từ ngày 24/7/2013 đến hết ngày 31/7/2013
- Mỗi người được bình chọn 4 Manga/Poll
- Viết bài cảm nhận về Manga mà mình bình chọn. Phần thi này không ép buộc, không hạn chế số lượng bài cảm nhận, tuy chỉ được vote 4 manga nhưng bạn có thể cảm nhận tới 10 manga cũng được.

GIẢI THƯỞNG

- Người đề cử bộ Manga được yêu thích (hình thức vote) nhiều nhất đầu tiên sẽ được 1000 Kite$
- 5 bạn đề cử cho các bộ manga tiếp theo đầu tiên sẽ được 200$/ bạn.
- Ngoài ra, 3 bài viết cảm nhận hay nhất sẽ được BTC tặng 300 Kite$ mỗi bài.

MẪU BÌNH CHỌN VÀ VIẾT CẢM NHẬN

Nick Kites:
Bình chọn Manga:
Viết cảm nhận về Manga:

BẢNG TỔNG KẾT CÁC MANGA ĐƯỢC ĐỀ CỬ PART 2/3

Chọn nhiềuKhảo sát: ( Có thể chọn tối đa 4 lựa chọn ), Có tất cả 150 người đã tham gia
Bạn thuộc nhóm người dùng không có quyền tham gia khảo sát
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 24-7-2013 18:00:40 | Chỉ xem của tác giả
chà 4 manga mình chọn đều đang ở thế thượng phong
khoa viết bài thì mình ko giỏi rồi, mời bạn nào chuyên văn vào viết để mọi ng bình chọn luôn thể
:)
ko biết có được sofa cái event này ko đây :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-7-2013 18:06:35 | Chỉ xem của tác giả
ÔI mình chọn có 1 cái
^^
Mà viết bài cảm nhận thì gửi bằng PM hay mail hay là rep bài viết nhỉ
?

Có mấy bộ nổi tiếng ko đc đưa vào nhỉ
Thủy thủy mặt trăng
=)))

Bình luận

post luôn tại theard này theo mẫu trên kia bạn nhá :D  Đăng lúc 24-7-2013 06:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-7-2013 18:12:00 | Chỉ xem của tác giả
nick kites: ixora
bình chọn: nana, paradise kiss, jindo, hikazu no go(kì thủ cờ vây)
cảm nhận :

NANA: Bộ truyện này luôn luôn chiếm một tình cảm rất lớn của mình. Mình đọc bộ truyện này cũng đã lâu ( khi chưa được 16+ mình đã đọc hihihi). AI YAZAWA là tác giả mà mình rất khâm phục nhưng cũng khiến mình rất buồn, sau một cơn bệnh cô ấy đã không thể viết tiếp bộ truyện và còn có thông báo rằng có thể sẽ không bao giờ viết tiếp được nữa!!!!!!

Nói đến NANA thì chắc ai cũng biết osaki và "hachi" nhỉ? >< Tình bạn của hai người này khiến bao nhiêu người phải ngưỡng mộ, hai con người ở hai nơi, hai hoàn cảnh sống, hai tính cách trái ngược nhau lại có thể thân thiết với nhau như không gì có thể xóa đi tình bạn (tình bạn mà cho dù là người yêu cũng phải ghen tị với tình bạn đó) của họ. Đôi khi mình cảm thấy OSAKI đối với HACHI còn hơn cả tình bạn, OSAKI dành cho HACHI sự quan tâm thật đặc biệt hơn cả tình yêu trai gái và đương nhiên là HACHI cũng vậy mặc dù mình nghĩ là có thể tình yêu không như OSAKI.

HACHI là nhân vật mà mình yêu thích nhất bộ truyện này. HACHI luôn được OSAKI quan tâm bảo vệ, coi cô như con cún của mình. Cho dù là lúc đầu cô ấy ngây thơ trong sáng đến vô tội, nhưng càng về sau mình cảm thấy HACHI có sự quyết đoán. Quyết đinh cưới TAKUMI là quyết định mà nhìn vào thì mọi người chắc sẽ nghĩ là cô ấy chỉ muốn lấy chồng càng nhanh càng tốt, nhưng mình lại nghĩ là cô ấy đã suy nghĩ rất cẩn trọng. TAKUMI cho dù không biết mình có phải là cha đứa bé hay không mà vẫn muốn cưới HACHI , không phải ai cũng có can đảm làm điều đó, người đàn ông như vậy kiếm không dễ chưa kể anh ta lại rất giàu có và nổi tiếng. Mình luôn không chắc là TAKUMI  có thật yêu HACHI hay không nữa, lằng nhằng với rất nhiều cô gái và có tình cảm rất chi là khó hiểu với REIRA.

Đã hơn 4 năm mình không được đọc phần tiếp theo của bộ truyện. Tất cả khúc mắc mà tác giả để lại vẫn chưa được giải quyết.
Sao OSAKI NANA lại bỏ đi ???
TAKUMI có thật là yêu HACHI ???
Cuộc sống của mọi người đã sảy ra chuyện gì???????????????

RẤT NHIỀU DẤU HỎI !!! Mình chỉ mong tác giả sớm hồi phục và tìm được cảm hứng viết tiếp truyện này thôi. Truyện đã gần kết thúc rồi mà tại sao không viết tiếp????? cũng sắp tới đích rồi sao tác giả cứ làm khổ độc giả vậy???? Khi nghe tin tác giả bị bệnh là tôi đã sợ lắm rồi, đến khi có thông báo là đã gần bình phục nhưng lại không thể viết tiếp như bị rơi xuống hố vậy @@, thật chắc ai cũng muốn đọc tiếp nếu đã từng theo dõi truyện này

Bộ truyện này có lẽ mãi mãi sẽ không có kết thúc. NỖI BUỒN VÒ NÁT CON TIM

CHỈ MONG TÁC GIẢ THƯƠNG TÌNH VIẾT TIẾP THÔI!!!!!!!!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-7-2013 18:39:17 | Chỉ xem của tác giả
Nick Kites: zigzak
Bình chọn Manga: Nhóc Maruko, siêu quậy tepi, Jindo, black jack

Viết cảm nhận về Manga

Về Jindo. Tuy cốt truyện chỉ là những trận đấu kéo dài, và nỗ lực của đội bóng được đền đáp, nhưng những tập truyện mang lại những tiếng cười sảng khoái, những hành động của kẻ phá rối Jindo luôn mang lại tiếng trong các tập truyện

Black Jack: 1 bác sĩ với gương mặt đáng sợ, với tính cách như mọi người nói là chỉ biết đến tiền mà ko cần biết đến những thứ khác, 1 tính cách cực kỳ đáng ghét. Nhưng rất giỏi chữa bệnh, căn bệnh dù kỳ quái và khó chữa như thế nào anh đều chữa được, nhưng cái giá cũng ko phải là rẻ. Nhưng tận trong tâm hồn anh vẫn là 1 người tốt. 1 bác sĩ quái dị từ tính cách cho đến ngoại hình. Tuy chỉ xem vài tập nhưng cũng rất thích bộ truyện này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-7-2013 18:47:00 | Chỉ xem của tác giả
nick kites: minjay1608
bình chọn: 4. Dòng sông huyền bí, 13. Hikaru no Go - Hikaru, kì thủ cờ vây, 22. Paradise Kiss - Nụ hôn thiên đường, 26. Slam Dunk
Bên thớt này nhiều truyện muốn bình chọn quá như Học viện Alice, Jindo, Nana, Candy candy... nhiều quá, khó xử quá!
Em xin viết ngắn gọn cảm nhận ạ! ^^
Với dòng sông huyền bí, đây là quyển truyện hay và đại diện tiêu biểu cho thể loại xuyên không ^^ Nữ chính mạnh mẽ, thông minh và nam chính cũng vậy. Nói chung tất cả các nhân vật trong chuyện đã tạo nên một câu chuyện lịch sử thú vị, hấp dẫn.
Hikaru no go, chỉ hai từ: Rất hay! Đọc xong truyện mà em chỉ muốn đi học cờ vây ngay và luôn. Những màn đấu trí trên bàn cờ hấp dẫn và lôi cuốn không thể chối từ. ^^
Slam Dunk: bô truyện thể thao yêu thích của em. Anh chàng Hanamichi không những đáng yêu, hơi ngớ ngẩn, nhưng không ngừng cố gắng vươn đến ước mơ của mình ^^
Paradise kiss là bộ truyện em đến với bộ phim điện ảnh trước khi đọc truyện. Vì bộ phim với dàn diễn viên lung linh, phong cảnh đẹp, những bộ trang phục lộng lẫy. Bộ phim mang chúng ta đến thế giới của những con người đam mê thiết kế thời trang và kết thúc như mơ. Qua bộ phim em mới tìm đọc truyện, tuy kết thúc của truyện hơi khác phim nhưng vẫn là bộ truyện hay! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 24-7-2013 18:55:58 | Chỉ xem của tác giả
giànhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
edit sauuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
hhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
nheeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 24-7-2013 19:20:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình vote Itazura na kiss
đọc cái này vừa dễ thương, vừa rất cảm động...
iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 24-7-2013 19:57:13 | Chỉ xem của tác giả
vote:

1. Itazura na kiss

2. Slam dunk

3. Ninja loạn thị

4. Jindo

cảm nhận: edit sau nhé ^^

thực ra muốn chọn cả Alice, Black Jack, Candy, Hikaru no go, Dòng sông huyền bí, Teppy, Maruko nữa cơ

{:140:} {:140:} {:140:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 24-7-2013 20:05:30 | Chỉ xem của tác giả
Bên này có 2 manga đã đọc thôi, bình chọn luôn cho cả 2 ^^
Nick Kites: oh_ho
Bình chọn Manga: Ninja loạn thị, siêu quậy Teppy
Viết cảm nhận về Manga: ~ edit sau nha chủ thớt :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký